unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs jambo poto lipona karibu katika taarifa za habari za hivi sasa tukielekea moja kwa moja katika muktasari wa habari ambapo new zeland yasimama wima kwa uwekezaji wake kwa shirika la umoja mataifa linalowahudumia wakimbizi wa kipalestina wakati washirika wake wanasitisha msaada wao na kiongozi wa jimbo laasema jimbo lake litapiga marufuku saluti za kinati na mali burkina faso na niger waziondoa kwenye shirika la Equas, wakati uganda yajitenga na msimamo wake wa sebutinde katika mahakama ya kimataifa katika michezo australia ya kombe la asia na farao apata chamtamakuni katika kombe la afrika hizi hapa taarifa kamili za habari new zealand haijawafuata washirika wake wa kuzuia uwekezaji wa shirika la umoja mataifa linaloshutumiwa na israel kwa kuhusika na mauaji ya kimbari ya hamas ya oktoba 7 shirika hilo la kimataifa linalowahudumia wakimbizi wa kipalestina ki unwra limefuta kazi ya ufanyakazi kadhaa kutoka nguvu kazi yake yenye wafanyakazi 13 mjini gaza na no uchunguzi kwa madai hayo unaendelea shutuma hizo zimefanya mataifa kama australia canada uingereza italy ujerumani faransa na japan kusitisha au kuzuia misaada yao kwa shirika hilo la unwra pamoja na marekani nayo pia imesitisha msaada wake jimbo la lanu litapiga marufuku saluti za kinati baada ya wazungu wa ubaguzi wa rangi kufanya maandamano kadhaa mjini sydney kwa siku tatu mfululizo kiongozi wa jimbo hilo chri amepongeza jeshi la polisi kwa kuvunja mikutano hiyo pamoja na kutoa amri ya usalama kwa umma ila ameongezea kuwa sheria za sasa lazima ziimarishwe wakati ishara za kinatsi zimepigwa marufuku jimboni New south tofauti na jimboni victoria hakuna sheria inayopiga marufuku saluti za kinazi tukileke barani afrika mataifa ya afrika magharibi ya mali bukina faso na niger imejiondoa kwenye shirika la kiuchumi la kieneo la ecas viongozi wao wa kijeshi wamesema jumapili wote wamelaumu cas kwa hatua kandamizi za kuwawekea vikwazo kama njia ya kuwalazimisha kuachana na mapinduzi yaliyofanyika kwenye mataifa yao kwa mujibu wa shirika la habari la ap s kupitia taarifa imesema kwamba haijafahamishwa rasmi kuhusu wamzi wa mataifa hayo viongozi wa kijeshi wa mataifa hayo kupitia taarifa ya pamoja iliyosomwa kupitia runinga zao zote za kitaifa wameamua kupitia utaifa wao kamili kujiondoa mara moja kwa burkina faso mali na niger kutoka ecwas wakidai kuwa shirika hilo limeondoka kwenye malengo ya waanzilishi wake pamoja na wanaharakati wa umoja wa afrika baada ya kuwepo kwa karibu miaka hasi 0 tangu kubuniwa Kandu na hilo wameongezea kwamba Echoas kupitia ushawishi wa mataifa ya kigeni imeondoka kwenye misingi ya waanzilishi wake na tishio kwa mataifa wanachama pamoja na wananchi hao kinyume na kuhakikisha furaha yao na tukielekea katika ukanda wa afrika mashariki taifa la uganda limejitenga na maoni alioandikwa na jaji wa nchini humo julius evutinde ya kupinga uamuzi uliotolewa na mahakama ya kimataifa ya haki icj katika kesi dhidi ya israel serikali ya uganda kupitia taarifa yake imesema kwamba msimamo uliochukuliwa na jaji sebutinde ni wake binafsi na huakisi kwa njia yoyote nafasi ya serikali ya jamhuri ya uganda aidha iliongezea kuwa nchi hiyo ya afrika mashariki inaunga mkono msimamo wa vuguvugu la mataifa yasiyofungamana na upande wowote kwenye mzozo huo uliopitishwa katika mkutano huu mkuu uliofanyika katika mji mkuu wa kampala mwezi huu na katika michezo kwa haraka haraka timu ya taifa ya soa wamepata ushindi mnono sana dhidi ya apinzani wao kutoka indonesia ambapo australia imepata ushindi wa magoli mane kwa sufuri na katika robo final ya kombe la asia na tukisalia katikaso vilevile barani afrika jamhuri ya jamhurongo imecaraza misri katika ya yana magoli ikiwa ni 8ne saba na katika dakika za kawaida ilikuwa ni moja moja hadi kufikia dakika za nyongeza ambapo ilibidi mshindi amuliwe kupitia matuta ongera kwa kongo na ikiendelea kupeperusha bendera ya afrika mashariki na kati katika kombe hilo kesho itakuwa ni zamu ya senegal kukichapa dhidi a wenyejico divoi katika michi ambayo mshindi anaendelea mbele atakayepigwa basi ni kuaga mishiano hiyo harakaharaka katika taarifa za hali ya hewa ni kwamba kwa sasa ni28 wakati mj9 ni kutoka studio zetu za sbs tttssu mkoaju swahilje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotfy au popote pale unapozipata