unasikiliza idhaa ya kiswahili ya waendelee kuisikia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodo migerano tukia katika studio zetu za nairobi na kwa sasa tuzungumzia swala lingine la kuwa mshirika mwema wa jumuia ya waustralia wa kwanza ama waustralia wa wasili kuwa mshirika wa waaustralia wa kwanza kuna maana ya mtu anayesimama kidete na naunga mkono masuala yenye umuhimu kwa jumuiya za waustralia wa kwanza hapa kuna baadhi ya vitu vya kuzingatia kuhusiana na utetezi na ushirika pamoja na jumuia za australia wa kwanza wakati hakuna njia moja maalum ya kuwa mshirika wa australia wa kwanza kuwakaribia na kuwajua watu hao ni hatua ya kwanza kama katika mahusiano mengine amesema karen mandin mwanamke kutoka ukoo wa wabaelon yeye pia ni mkurugenzi mtendaji wa shirika lanustia amesema na nastali anza kwa kuelewa uhusiano na hali tuliyomo leo na jumuia ya australia wa kwanza pamoja na waustralia wengine na kuelewa historia vitu vilivyofanyika katika uhusiano huo hajalishi kama wewe ni mhamiaji mpya kama unataka jenga uhusiano kuelewa watu walivyo na vilivyo wafikia na kuathiri maisha yao na uzoefu wa kuwa mwa australia na nadhani ni sehemu nzuri ya kuanzia alisema ameongeza kuwa mchakato huo unaweza faidi na kuruhusu mahusiano na watu pamoja na nchi huyoapa tena anasema sehemu nzuri ya kuanzia ni kujifunza wamiliki wajadi wa sehemu unakoishi ni nani na mara nyingi unaweza fanya hivyo kupitia mashirika ya wustralia wa kwanza unaweza fanya hivyo pia kupitia halmashauri za jiji na kupata kuwajua watu walioko unakoishi kupata kujua sehemu ambazo zina majina ya bustani yanayotumia lugha za asili sehemu ambazo zimepewa jina la vitu vilivyofanyika kihistoria katika sehemu hiyo pia dri samamfiny ni mwanamke wa ukoo wa yotayota amesema ni muhimu kwa watu wasio wa jumuia ya australia kwanza kujielimisha kwa sababu Uh, an ally is who takes the time to mshirika ni mtu anayechukua muda kujielimisha kwa sababu sisi ni asilimia tatu tu ya umma tukijaribu kuelimisha kila mtu hatutafanya kitu kingine kinachojumuisha kulala na kula kwa hiyo sehemu ya kuanzia ni kuenda kwa vyanzo vya kuaminika au baraza za maridhiano katika jimbo lako ni sehemu nzuri ya kuanzia na wapendekeza sana alisistiza dr May finley luke prson ni mwanaume kutoka ukoo wa gimaray yeye pia ni mwanzilishi wa Indigenous x wax ni hilo ni jukwaa la mtandaoni linaloonyesha na kusherekea sauti tofauti za waustralia wa kwanza amesema kwanza tunastahili ona kila mtu sawa kabla ya kujifunza historia anasema kama unatoka mahala pa heshima upendo shukran na kuelewa kuwa kila mtu kimsingi yuko sawa na tofauti zozote tunazoona katika tamaduni yetu si tafakari ya ubora ubaya ubabe a ukosefu wa ubabe katika hali hiyo basi huo utakuwa ni mwanzo mzuri ila kama haona hilo basi hajalishi unachojifunza unachopitia daima itakujia kupitia hatimaye kutafuta njia za kuhalalisha ubaguzi wa rangi ameongezea kuwa wakati kila mtu ana nafasi ya kufanya mageuzi chanya ushirika ni moja ya semi ambayo huwa anaepuka kwa sababu nasima the... sababu sipendi msehemu huo ni kujaribu kuwaelekeza watu wasio waaustralia wa kwanza kwa swala haki like, ya yeah, waaustralia wa kwanza na kwa hiyo kama unafanya vitu vizuri na unasaidia ni vizuri ila hauhitaji lebo au kibandiko au kuifanya ikuhusu katika hali hiyo lengo si kwako kujihisi vizuri lengo ni kuboresha matokeo kwa waustralia wa kwanza alisistiza mshirika mzuri ni mtu anayejua mipaka inachomaanisha kuwa mshirika tofauti na mtu kutoka jumuia ya Australia wa kwanza amesema dny hapa We don't need amesema like hatuhitaji mtu atakayeanza kujifanya kama mtu wa jumuia ya australia wa kwanza tunachohitaji ni mtu anayetambua kuwa yeye si mwaustralia wa asili na pia anatambua wakati ni mwaustralia wa kwanza anayestahili zungumza na kuhakikisha wanatambua watu ambao wanastahili zungumza kwa niaba yao mkurugenzi mtendaji wa shirika la australia karen mandin amesema kwamba jumuiya za wakimbizi na uhamiaji zinaweza jifunza kupitia uzoefu sawia na maisha kujenga matokeo bora kwa sababu iwapo ni uzoefu wa ubaguzi wa rangi kuwa na uwezo mdogo kwa mahali ambapo wanaweza safiri au tembelea nani amezuiwa kurejea nani nchini kwao hivi ni vitu vyenye uzoefu sawia na nadhani ni vitu ambavyo tunaweza jenga kutoka sote pamoja nadhani ni muhimu kwa jumuia zingine kuwaliza Uh, kuuliza wawakilishi wao waonge mkono rasmi mashirika ya waustralia wa kwanza waalike watu wa jumuia ya waustralia wa kwanza kuzungumza katika mashirika ya jumuia zao na katika kanisa hekalu na misikiti yao vile vile hali hiyo inatumika sawia pande zote Many watu wengi wa jumuia ya waustralia wa kwanza hupenda kusaidia jumuia za wahamiaji pamoja na changamoto wanazokabili vilevile aliongezea kura ya maoni ya sauti bungeni ya, mbungeni, ya tatu, iliwasilisha fursa nzuri ya kujifunza na kuchunguza kwa undani kuhusu watu wa jumuiya ya waustralia wa kwanza pamoja na kuwa na fursa ya kujenga mahusiano na kuendelea kufanya hivyo ni muhimu kwa siku za usoni za australia ya kisasa bimandin amesema hapa nasema kama tunataka jenga taifa la kisasa tofauti lenye fahari ya tamaduni zake nyingi lazima ianze na waaustralia wa kwanza na kutambua kuwa huu ni mwunganisho wa miaka 6 t5 na zaidi na kama tunaweza ongeze kwa maarifa ya tamaduni kongwe zaidi inayoendelea ninaohakika tutaunda fursa nyingi kwetu na taifa la kisasa katika karne ya 2hm na zaidi tunatuma kwamba makala amekupawulewa kuhusu vile ambavyo anaweza kuwa mshirika mwema wa jumuia ya ostr kwanza na kila ambacho nasilifanya iwapo unania ya kuwakaribukuweza kujua mengi zaidi kwa husu kwa makalana mengine mengi zadi temela tafuti yetu nambaoni sbsu mkwaju swahili makalalaandaliwa na wandishi wetu yomioba na gode migeranohii i idhaa kiswahili yasb