Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili. Jambo tena popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migode migerano tukiwa katika studio zetu za SBS na mtandaoni pia, wazatupata anwani ikiwa ni sbscu mkwaju swahili na kama uko kwenye ukurasa wa Facebook tembelea ukurasa wetu anuani ambayo ni, mba ni facebook.com mkoaju SBS Swahili na nawapo ingependa kutuandikia kwa barua pepe anuani ni swahili.program@sbs.com.au. Kwa sasa tuna ugeni tuna ugeni maalum kutoka Kenya, na watajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kuhusu kazi anayofanya na namna inavyohusiana na ule mwelekeo ambao anataka naje nyumbani. Kazi imepokewaje? Haya, karibu sana. Hujambo. Hujambo. Yes, pengine igitueleza we ni nani, kisha tuzungumze mengi zaidi. Kwa majina ya kitambulisho pale nyumbani ni Newton Moya, lakini jina la usanii DJ Daf, mcheza santuri nmtumbuizaji kutoka pale Kenya na nimefurahi kuapa SBS Audio. Karibu kazi hii. Kazihi DJ ilianzaje? Ah, ilianza mwaka wa 2018 but passion ilianza kudevelop kitambo kidogo mm. Uh, ni rafiki yangu anaitwa DJ Bua, so pale kanisani tuli grow pamoja, so nilikuwa naangalia kile anafanya, inanisaundia interesting vile uneza... alikuwa, alikuwa DJ kanisani eh, concert za church uh, na concerts events uh, sababu saa rafiki yangu mi nilikuwa naenda, tunaangalia kile anafanya, so ikakuwa so interesting to me, nikasema nataka kujua hii kitu because how do you unachanganyishaje ngoma mbili at the same time and all that, mm -hmm. so ika kuwa interesting kwangu. Kwa mimi nikarudi shule kukakua na zile functions za shule where, where DJ anakuja, so ika kuwa inani interest sana, ina capture my interest a lot, so nikasema one day I would love to do this, mm -hmm. so nikaendelea after shule nikatafuta, that period ile wakati uko nyumbani, umemaliza shule, una cha kufanya Nikasema wacha nitafute kama activity yenye itafanya ni pitishe time, so at that time nikakuwa acha ntry nijaribu ile kitu nilikuwa nataka kufanyaga nikiwa shule. So nikapata academy, nikaenda DJ academy nikapiga for two months, then nikajoin campus for nilikuwa na pasua accounting at that time, that was 2018. So kafanya accounting, but then passion ikaanza kugrow, interest ikakuwa so big in the DJing career uh, or DJing thing so nikaquit, it was really hard ilikuwa ngumu kuelezea mzazi, unaacha accounting ufanye DJing arts, like uko sawa akili? <laughs> unaget? So ikakuwa mvutano, but lastly wakasema kama hiyo ndio kitu nataka kufanya sawa, basi wefanya oh. so nikarudi tena academy ka perfect skills. So the whole of 2019 ilikuwa tu about perfecting the skill so nikaperfect nikaperfect, then nikasema this is the path nataka kufuata, ndio njia nataka kuenda nayo. Sijui future iko na nini, kazi si job. Utasema ti utaenda uanze kutafuta employment or something, niugro jina yako employment kutafute. So nikasema whatever come may ni sawa tu, but this what I wanna do, ndio roho yangu inataka kufanya. Kwa nasema kwamba ilikuwa tu ni imani zaidi, ndo likua inakusukuma e, ni imani tu na passion because mm. Uh -huh. Nimeona hii kitu ni interesting, then ikaona kuna watu wame, wame make it in life. Kuna watu hii kitu imewasaidia maishani, watu wamejenga, wanaendesha magari wako na mabiashara through this career. So nikasema ah, one day hata mimi najua itani it, right now kwa sahii nakaa ni kama haina future But one day itakuja ku kufanya nini ku make sense, so nikapush, 2020 August, Mungu akasaidia nikapata mashini. So nikakuwa pale na tizi nyumbani mm, napiga tizi but so, kulikuwa na mvutano kati ya mimi na mzazi, sababu babangu ni mhubiri uh -huh, ni pasta, so na mimi nacheza kila kitu, nyimbo vile wanazitaga, nyimbo za dunia, nyimbo za Injili, nini so ikakuwa kuna mvutano mimi na mzazi so but in the long run akakuja akakubali akaniambia we wefanya tu kile utafanya. Kwa wakati huo ulikuwa unafanya mazoezi na unajifunza, ulikuwa tayari umeanza kujenga urafiki na baadhi ya madija ambao tayari wana majina, ama ilikuwa tu ni kusema kwamba nimalize kwanza il, ile, yale mafunzo mm. ndo niingie sokoni? saa kwanza kujaribu nilikuwa nimepatana na kadhaa, but sasa, unajua watu wako na jina kubwa kwa industry Shughuli shugulia wewe, si shughuli yake. uh-huh. so wewe labda, uko pale unataka kusaidia, unataka akufanyie hivi aku maybe akupatia hata event moja, uende ucheze, lakini yeah, yuko hata yeah, akujui, we unamjua. Ndio sababu wako na jina kubwa nini, but uh, unapata yes, you, you're more of ile tunaitaga jina ya mtaa simp Mm. Eh, una beg una beg, but inabidi unatembea uki lakini ni sawa tu tunawasamea uh-huh. Um, kuna wale tulikuwa tunajuana. Kuna wale walitusaidia, anakupatia advice, anakusaidia hivi na hivi na hivi, so sio wote si but kuna wale walitusaidia na tukaendelea, then in 2021 ndio nikapatana na MC Gogo kikazi uh -huh. E, tulikuwa tunajuana ile wakati ya concert za kanisa kwa sababu kanisa yetu na kanisa yao iko mbali, tulikuwa wanakuja concert za church yetu, na sisi tunaenda concert za kanisa yao. So tulikuwa tunajuana kuonana, lakini kikazi hatukuwa tumefanya kazi pamoja. Wakati ilifika 2021 ndio tukaanza kufanya kazi pamoja, but hata ilikuwa tu kwa nyumba uh -huh. Yani MC mi nacheza for like, like karibu miezi kama nane, karibu mwaka hivi, ndio tukasema hii kitu tunafanya, wacha tuipeleke mtandao watu waone. Hatujui ita, kama itawamekia ita sensa ama nini bat, wacha tuweke tu watu waone. Kama unajiunga nasi, tunazungumza na MC Dafi ambaye ni msanii kutoka Kenya, ambaye ametembelea studio zetu na ameanza kuzungumzia kazi ambayo, jinsi alivyoingia kazini na hatua ambapo wamefikia hadi wakutana na mwenzake ambaye mtandaoni huwa ni, wa, ni pacha wawili, mmoja kwenye ile mixing table na mwingine ameshikilia mic kabisa, kama maisha anategemea nam. Tuelekee sasa kwa upande wa kwanza, kufanya kazi zako na umeacha masomo, upande mwingine mm. na hizi kazi zinaanza kunoga nyumbani, mhubiri amepunguza moto ama mhubiri? <laughs> <laughs> <laughs> wakati huo anaona ni kama ni disappointment. Wakasema e, kidogo katika familia ya Mkongati. E. Kwa kwanza mimi hiyo ndio alikuwa tegemeo la familia. Eh, walikuwa wanajua huyu atakuwa msomi, aongoza uh, uh, wengine. E. Lakini sasa unfortunately misiku fuata hiyo njia aliyokuwa anataka nifuate. Mara kadhaa amenivunja moyo, mm. Sitakataa. Lakini aniambie hili kitu mnafanya, hii itakusaidia maishani, itakupeleka mahali, sababu yeye anaamini ya masomo, anaamini masomo tu ndio njia ya kupenya katika maisha. Lakini kwanzia tuseme mwaka wa 2021 2022 ilikuwa more of ama 2022 actually na 2023 ilikuwa more of kuprove, nilikuwa na kibarua cha kuprove ya kuonyesha ya kwamba hii career inaweza make sense, inaweza kuwa kitu you can be proud of, unaona. So polepole pole akaanza kuikubali, imekuwa imekuwa mvutano kitu mwaka moja na nusu miaka mbili hivi, mm -hmm lakini na ni, ni lini ambapo alikuja kukubali sawa, kwamba ndio? Hata kama nilikuwa na kaza kamba sana dogo, mm. <laughs> kuna kitu alikuwa ameona, alikubali, ilianza ku, ama, alianza ku, kuizoea. Wakati ya kwanza nilimwambiaga naenda Dubai kupiga shoo, maanake hajatoka Afrika, ametoka ndio Kenya, eh, hizo nchi za East Africa hapo, lakini hajatoka Afrika. Mi nikamwambia mi natoka uh -huh. naenda kupiga shoo Ilimshtua sana sababu ye anaona kama ikitu si ya, kitu ya maana lakini umepanda, unajilipia, nini nini kidogo, after, baada ya miezi kama mbili tatu, nikamshtua tena nikaambia narudi show ingine Dubai yeah. Miezi mbili narudi tena naenda Qatar kufanya, kufanya show so polepole pole akaona ukijana ameanza hata kujitengenezea hela zake uh, anasafiri hata kuniliko, so hakuwa na budi ila kubali sema, Jumapili lofuata ulipelekwa mbele kutoa ushuda karibu alipeleke, lakini yeah, polepole akakubali. Actually naweza sema 2023 hapo, mwezi kama wa tuseme, kuanzia mwezi wa nne alikuwa sasa ali Alikubali kabisa. Hata sasa nilikuwa sababu, walihama wakaniacha mali, tulikuwa tunaishi uh -huh. so kuhama sasa, nikienda nyumbani kila saa kuwatembelea, inakuwa staki ufanye kile unafanya. Unaona, sasa inakuwa ni mvutano tu uh -huh. but vile nilifika hiyo last year mwaka wa mwezi uh -huh. wa kama wanne watano, nikienda nyumbani, hana mambo, tunaongelea hata mambo tofauti na karia uh -huh. so nakumbuka hata kuna wakati nilimwambia nilimwambia, eh, utalipa school fees ama nilipe so, yani, imefika point mpaka nalipa bills zangu no? Mm-hmm. So, akuwa na budi sasa hapo ndio akakubali. Siku hizi hata ananiambia safari njema ukisafiri, lakini kitambo angeambia anatoa tu baraka uzuri. Uh-huh. Pia naye mamangu amekuwa amekuwa supportive uh mama -huh. mamangu tangu siku ya kwanza Yes, at first ilikuwa haoni future, but wakati ilianza kufunguka kidogo akakubali na ye akakua supportive, akakua behind my back kila saa mm. namwambia naenda sho poa saa po, nini, nini, nini. ingine kama sina hela labda sijalipwa labda sijafanya nini anaweza nikopesha, ananiambia wenda we, ukimaliza utarudi utanipatia utanpatia do nini. Oh hela sorry, so ikakua hivo mpaka saahii na imekua jani, imekuwa safari mzuri naipenda, vile unaona, kama saa hii tuko SBS mm. nasikia vizuri sana nafurahia. <laughs> si, si, si, si juti <laughs> yeah, yeah. Si, changamoto za kazi yako ni gani? maana najua kila kazi na changamoto zake yeah, yeah, kila kazi na changamoto na hii yetu, eh, kuna kuna mihadarati kuna ulevi kuna kushushiwa nyavu eh, kushushiwa nyavu ama, ama ni baraka <laughs> <laughs> kunayo kunayo wanawake saa ingine wanaenda overboard yeah. Unajua saa wanatupenda, yeah. wanapenda kile tunafanya, lakini sasa kuna mtu anataka ku kurefusha mapenzi, anataka kuongeza mapenzi yeah. Lakini tunawaelewa, tunawapenda, hivyo ni vile tu, sasa unapata saa ingine uh, mtu ana, anazidi anapita mipaka yeah, e, kama sasa unapata uko, uko kwa show unacheza, mtu anakuja tu ana, ana, anaguza vyombo hapo, anaharibu kitu Unaona, ni mlevi sakuna. so, ama, akuna, labda, akuna walinzi kwani, kunao, lakini unapata labda mlinzi ana, ana, anaangalia kitu kingine pale kando, mm. Msichana ama mlevi tu anapata chance mm. Anapita alafu, sana sana pale nyumbani pale Kenya, sio kila saa uko na mlinzi hapo. Mlinzi saingine anatoka yeah. Ama klabu fulani ama mali fulani, hakuna hata mlinzi hapo kwa DJ mm. Ama unapata ni nafasi ndogo, so watu wamejaa unapata tu mtu anakuja anaguza mashini yako ukicheza, hmm. So hiyo ni changamoto moja. Changa zingine kuna wazo kama kutolipwa, especially mimi ki... nina event mingi sijalipwa mpaka sahii, hakuna kulipwa. Kwanza sema nusu ya kwanza, ikisha ukimaliza kazi sasa nyingine. Eh, vile wanafanya mambo pale Kenya ni tofauti hmm. unapata mostly, ama zile event nyingi unafanya kisha wanaenda wanaingia kwa accounts, wana wanalipa bills nini nini, and then hapo ndio wanakulipa. so unapata in that process either manager ama promoter wa hiyo club anakutoka, anaenda na pesa yako, atembelewa na kiare ghafla, ana atembelewa na kiare. So unapata uh -huh. kuna changamoto ya kutolipwa uh -huh. Tume, tumefanya uh, event mingi na tujalipwa, but ni sawa, tunasamee especially wakati... na, nasamee kwa uchumi lakini unasanea yani, e, uta tu utafanya ashiki simu anakublock amekufanyia kila kitu yani, huko in communication na e, utafanya nini? Unamwacha. So unapata ameenda na pesa yako kwanza, especially wakati jina yako ndo ina, inaanza kugrow ama hauna hata jina probably ndio uko kwa game but watu waja kujua vizuri mm. -hmm. Unajua, ukiwa na hiyo jina, anaogopa unaweza influence probably watu wasikuje kwa ile klabu yeah, madija wenzako wasikuje kwa ile klabu, na hiyo itakuwa atandown klabu, itaanguka unaona, yeah. So ukiwa na jina uko kinda safe, but kuna changamoto ya kutolipa, na pia kuna changamoto ya vyombo, ni expensive sana hizo equipment. Unapata laptop unahitaji kama tuseme laki kama tatu za pale Kenya, ukuwe na mashini nzuri. Unahitaji pia unapata, unaweza tumia hata nusu milioni kubai decks zile equipment. Kama una hiyo support probably ya mzazi ama ya kwenye maybe hakuna hela, unaona uko na kama. Ndio, ukuwe fully packaged unahitaji kama milioni moja, ukuwe na vitu vyombo nzuri. So si rahisi kupata milioni moja kwa kila mtu kuna okay, ule anaweza pewa na mzazi, kuna ule anaweza pata loan, kuna ule labda kona strateji tu yake. Lakini sasa kwa wakulima wadogo kama vile wanajiita, kupata milioni si rahisi. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.