unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia Mkwaju, swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kna wakubali wa aborigin anatorestrad island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo pote lipona karibu katika makala idha ya kiswahili ya sbs huku na migodi migarano tukuletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonikiwa ni sbscu mkwajuuspoegi so lakini tuanze tuanze kwa kionjo kuhusianana swalazima so la kazi je kwa upande wa mshereshaji ambaye pia ni mwanapsykolojia kazi hizo zinachangia vipi ama masomo haya yanachangia vipi katika kazi yake kuna venye unaona watu huone reaction ya watu unajua awa anataka hivi ama wataki hivi watu wengine maybe mabi language but mimi ndaona tu body language ya watu kadhaa ndakolekahapahapa hey, hii ni kama wataki pia imenisaidia kujua kusoma emotion za watu and then mi, miu speak na emotion nami hiyo ni kitu ambacho kimenisaidia kwa sababu ya kufanya kufanyakoloji hata kama ni kitu ambacho si hii i think inanisaidia sana katika kazi inayofanya sasahivimc gogo hapo anajulikana kama mc gogo ni msani na mshereshaji kutoka kenya po akizuguza nasi kuhusu kazi yake ya ushereeshaji pamoja na masomo yaliyofanya ya wanapsikolojia jinsi anavyotumia yote kufaidi kazi zake yote hayotasikia baada ya taarifa hizi lakini tuanze mwanza kwa muktasari wa habari mktasari ya habari asubuhi hii ya leo tuanzie moja kwa moja katika swala zima la awamu ya tatu ya makato ya kodi ambayo serikali ya shirikisho imependekeza kuwasilisha lakini kuna ripoti kwamba kuna pendekezo la kufanyiwa marekebisho makato hayo na kupunguza kiwango cha hela iliokuwa zimependekezwa kwa wale ambao watapata makato hayo ya kodi na yote hayo tutawaletea katika taarifa zijazo wakati vlevile mamlaka wa masuala ya dharura katika jimbo la lanaendelea kufuatilia kimbunga ambacho kinatishia maeneo kadhaa ya jimbo hilo na katika taarifa zingine kutakuwepo, kutakuwepo vikundi vya biashara vimependekeza msaada kwa pendekezo la ongezeko la idadi ya wiki ambazo zinatolewa kwa malipo ya likizo a wazazi ambao wanapata likizo hizo kuweza kuwalea watoto yote yatakuja yata muda usio mrefu katika masuala ya kimataifa kundi la g77 yahitimisha mkutano wake nchini uganda kampala je ni masuala yapya yaliyojadiliwa katika mkutano huo na pamoja na hapo masuala ya ofisadi nchini kenya mi, mihimili mitatu ya serikali yapewa siku thelahini kufanya kazi yake inavyotarajiwa wakati huo katika jamuri ya ya kongo seni atangaza matokeo ya awali ya uchaguzi wa wabunge hii ikiwa ni siku chache baada ya kuapishwa kwa rais mteule na kamerun imekuwa nchi ya kwanza afrika kutoa chanjo ya malaria yote yaatajiri muda usio mrefu akini moja kwa moja katika taarifa za kitaifa weskiidha ya kiswahili ya ukiwa na migodo migirano izihapa ni taarifa kamili za habari kutoka studio zetu za sbs tukianza moja kwa moja katika taarifa ambazo tumeanzia ambapo ni kuna taarifa kwamba serikali ya shirikisho inazingatia uwezekano kurekebi wa kurekebisha mpango wake wa awamu ya tatu ya makato ya kodi mswada huo utakapowasilishwa mbele ya baraza la mawaziri hii leo makato hayo ya kodi yanatarajiwa kuanza kutumika kuanzia julai mosi na ilipendekezwa kundwa kwa kitengo kimoja cha kodi kwa wafanyakazi wanaolipwa kati ya dola 45 na dola lakim 2 kwa mwaka ila shirika la habari la linaripoti kuwa mpango huo mpya utakaofikishwa mbele ya baraza la mawaziri hi leo ama itapunguza kitengo cha kodi hadi dola lakina 80 kutoka kwa dola laki mbli magezi hayo yatakuwa na maana kuwa watu wanaolipwa zaidi ya dola laki mbili kila mwaka wanaweza pata makato ya kodi ya 6 75 badala ya makato ya kodi ya 975 wakati mtu ambaye ana mshahara wa dola o kwa mradi uh, dola l 90 angepata takriban punguzo la dol14 badala ya na 25 ila mwakazina kutoka upinzani angastella amesema katika kipindi cha mageuzi hayo hayatafanya tofauti yoyote kwa watu wenye mapato ya chini kwa sababu anasema anachotaka ni mfumuko wa chini wa bei kurejea katika masuala ya kimsingi na kutenda haki na kitu ambacho kinahitajika kwa upande wa uchumi na, na kile ambacho kinafanyika katika miaka ya sabini na miaka ya themanini naeza kuondoa mfumuko hali ilivyokuwa wakati huo na anasema kwamba tuna formula ambayo inaweza ikafanyika na ya kurejesha uchumi katika hali ya kimsingi kabisa na hicho ndicho kitu ambacho chama cha leba hakifanyi ila wana vurugu nyingi wamegawanyika na ni wazi kwamba kuna tofauti ya masintofamu za kimaoni na wanataka kila mtu arejee tena katika meza mazungumzo na hii imekuwa ni hali ambapo tumeufanya hiviw tungefanya hivyo mwaka jana na ni wazi kwamba ni kitu ambacho kimeweza kumpotosha mwelekeo waziri mkuu alishtumu engestela waziri kivuli wa hazina tokapatulike moja kwa moja hadi katika jimbo la queensland ambapo mamlaka wa dharura aendelea kufuatilia utengezaji pamoja na hali ya mfumo wa dharura wa dhoruba ambayo inatarajiwa kugonga maeneo ya kaskazini ya jimbo hilo ambapo huenda pakawa na kitengo cha tatu cha kimbunga ambacho kitatengeza kika eneo hilo kimbunga cha kitropiki kinatarajiwa kwamba kinaenda kuendelea kufanyika katika eneo ya bahari kuanzia hi leo jumanne juma, na inaendelea kuongezeka nguvu na wakati kitakapogonga eneo la kaskazini ya queensland na kuenlekea katika maeneo ya kusini la jimbo hilo laura bl kutoka ofisi ya utabiri wa hewa amesema kwamba kuundwa kwa kimbunga hicho katika maeneo sehemu ambayo yalikuwa amegonga kabla itakuwa wazi zaidi katika masaa yajayo ila madhara yake huenda yakawa mabaya sana kama anavyoelezea hapa Large anasema kupitia vimbunga vya kitropiki huwa vinatembea na maji mengi sana na bila shaka huwa yanatengeza mvua nyingi katika maeneo ambayo huenda akashuhudia uh, mafuriko ya ghafla pamoja na kufurika Thursday, kwa mito kwa hiyo tunahamasisha watu wote wa waq waendelee kuwa kufuatilia hali ambayo inafuatilia pamoja na waendelee kuwa katika hali ya tahadhari hususan katika sehemu kubwa ama sehemu nyingi za jimbo la Queensland, ambapo tutaona kuendelea kuwepo kwa masuala ya madhara ya mafuriko kuanzia siku ya lhamis na kuendelea katika wikendi ambayo itakuwa ni wikendi ambayo wengi watakuwa nyumbani na huenda hata ikasa, ikasamba hadi katika wiki ijayo pia wakati huo jimbo hilo linaendelea kukabiliana na hali ya tatu ama hali ya tatu ya janga la, la kitaifa pamoja na kimbunga cha pili katika muda wa mwezi mmoja wakati huohn shelepi ambaye ni mratibu wa masuala ya janga katika jimbo la queensland alikuwa na kueleza wale ambao ni wakazi wanaohusika na namna ambavo wanastali kujiandaa anasema huu ndio wakati sure wa kufanya maandalizi kutoka upande wa sure jimbo, jimbo ama kitengo cha dharura cha jimbo pamoja na kwa upande wa watu binafsi kuweza kuoisha kwamba umepangoa uko tayari betri zako ziko sawa na redio yako iko sawa vilevile kuweza kutumika iwapo utapoteza umeme pauwe na mwangaza wa taa kutosha pamoja na uweze kuwa na vyakula ambavyo vitadumu kwa muda mrefu ndani ya nyumba yako akisha kwamba una mafuta ya kutosha na akisha kwamba una simu ambazo tayari zina umeme umemeama moto wa kutosha kwa upande waetr kuwezakuishakwamba unakua na betri zingine ambazo za ziada imuoaema inu uwasiliana kwahiyo mifumo yote iwe tayari aaa mambo anaza, hali nazbadilika kwa kasi na haraka kutoka atuzungumia swalazima la vikundi amba, vyakibiashara ambavyo vimesema kwaba amba vinaunga mkono w pendekezo la kuongezwa kwa wiki zinazotolewa kwa watu ama amba wazazi ambao wanapewa malipo ya kuweza kutoa huduma kwa watoto wao wakati ambapo unahitajika huduma hizo serikali ya shirikisho imewasilisha mswada iliwasilisha mswada wa mwaka jana ambayo ingeongeza muda wa mfumo huo kwa wiki mbili kila mwaka kuanzia julai mosi na hadi ilekee hadi ziwe wiki ishirina sita kuanzia kufikia katikati ya mwaka elfubihisi idadi ya wiki zitakazoongezwa ama zitakazotengwa kwa ajili ya kila mzazi itaongezeka kwa wiki nne waajili ya kuweza kuwasaidia na kuhamasisha wale ambao wanatoa huduma za malezi na kuwajibika katika masuala ya nyumbani na wazazi wote wawe na muda wa kutosha takriban ya wiki nne ywakati mmoja kuanzia mwaka 226 wakati huo kundi la sekta la kibiashara pamoja na chumba cha biashara uh, kimesema kwamba kinaunga mkono na kitaeleza kikao cha bunge kwamba hatua hiyo itasaidia sana kuweza kushughulikia masuala mazima ya uhaba wa ujuzi kazini wakati wanapiga jeki vile vile nguvu kazi katika masuala ya ushirika na kazini na kuna suala lengine ambalo limeibuka kwa sasa la ambapo waaustralia kwa sasa wanalipa takriban dola mia sita na moja kwa wiki katika kodi kila wiki wakati kunakuwa na ongezeko kubwa la ukosefu wa nyumba pamoja na watu ambao wanahitaji huduma za ukosefu wa makazi zikiwa zinaongezeka zinaongezekadt mpya ambayo inaonesha ambayonaoneshailiotolewa na kampuni ya kionesha kwamba ongezeko la kodi katika nyumba kote nchini zimekuwa hal kubwa sana na pia zimefanya wapangaji wa kabilane na takriban2b kila mwaka iliwa uweze kumudu sehemu ambapo wata kwa mwaka kodi ziliongezeka kutoka dola mia sitini na nne hadi dola mia sita na moja kwa wiki kuanzia disemba mwaka elfumbili shinatatu na kuanzia dola mia nne thelathini na saba kwa wiki kutoka agosti mwaka elfu mbili na ishirini mji wa sydney ndio ambao unaongoza katika soko hilo la kuwa ghali zaidi kupata sehemu ya kuweza kulipa kodi ya nyumba hali ambapo imewagharimu wakazi wa, wa maeneo hayo kwa dola 7 kwa wiki ikifuata na mji wa cambra peth ikiwa katika nafasi ya tatu tukielekea katika taarifa zingine tutazami kila macho kimejiri kimataifa tukianzia katika taifa la Uh, ame ambapo siku ya jumatatu ikiwa ni janacame ilikuwa nchi ya kwanza kuanzisha mpango wa kawaida watoaji wa chanjo ya malaria kwa watoto katika nukuu ya taarifa iliotolewa na viongozi sema kwamba ni siku ya kihistoria afisa mkuu wa gavi kwa masuala ya chanjo ln aliliambia shirika la habari la afp katika kuadhimisha hatua iliyopigwa dhidi ya mapambano ya kwa ugonjwa huo mwisho wa nukuuunasema kwamba tumekuwa tukifanyia kazi chanjo ya malaria kwa muda mrefu sana takriban miaka thelathini aliongeza katika nukuu nyingine ugunjwa malaria unasababishwa na vimelea vya mbu unaosambaa baada ya kungatwa na mbu mwenye malaria mara nyingi watu huwa na dalili za mafua na kama haukutibiwa unawezasababisha madhara makubwa ikiwa ni pamoja na kifo vituo vya kudhibiti magonjwa ya marekani vimeripoti kwamba kulikuwa na takriban kesi milioni m241 za malaria kote duniani katika kipindi cha mwaka e220 na watu laki6 27 walifariki dunia vifo vingi vilikuwa vya watoto barani afrika kusini mwa janga la sahara kutoka patolike moja kwa moja hadi katika taifa la ya kongo ambapo tume huru ya uchaguzi ya jamhuri ya kongo jamhuridemoaongomaarufu seni ilitangaza matokeo ya muda ya uchaguzi wa wabunge wa mikoa usiku wa jumapili ikiwa ni zaidi ya mwezi mmoja tangu watu walipopiga kura watu 1688, ndio waliochaguliwa kuwa wabunge wa mikoa kati ya s nchini humo idadi itaongezwa baada ya baadhi ya changamoto kutatuliwa katika baadhi ya maeneo vyama vya udp cha rais feli chisekedi pamoja na nsacre unajumuishwa vyama vanaotawaliwa ndivyo vimepata wabunge wengi na mikoa kama iliyokuwa katika uchaguzi wa wabunge wa kitaifa matokeo yaliotangazwa hayahusu baadhi ya maeneo kama boja la mkoani ubangi kusini bomongo na makanza mkoani equatr ambako uchunguzi bado unaendelea kutokana na itilafu za uchaguzi maeneo mengine ni masima masimanimba mkoani kwilu na yakoma huko ubangi kaskazini ambapo kura zilifutwa kutokana na udanganyifu na maeneo ya masisi na ruchuru ambako uchaguzi haukufanyika kutokana na ukosefu wa usalama na kumbuka kwamba kulikuwa na baadhi ya raia pacha wa, baadhi yao wakiwa ni australia ambao walikuwa naania ubunge huko tutazungumza nao katika siku zijazo kujua hatma yao imekuwa vipi na iwapo walifanikiwa katika matokeo hayo ya uchaguzi na kama waliweza kushinda au haikuwezekana kupata ushindi katika chaguzi hizo kutokpo tulekee moja kwa moja katika taarifa zingine ambazo kule uganda ambapo mkutano mkuu wa kundi la mataifa ya umemalizika mjini kampala baada ya mjadala wa haja ya mabadiliko kwa upande wa taasisi za kimataifa za kifedha kuhusiana na utoaji mikopo na ulipaji madeni mkutano wa ambao ulifanyika kila mwaka kuwezesha mataifa yanayoendelea hasa ya kusini mwa dunia kujadili njia za kushirikiana zaidi kibiashara na pia kuwa na sauti ya pamoja katika utangazi, utungaji wa sera za kimataifa kuhusiana na biashara uwekezaji na upatikanaji wa mtaji lengo ni kujikwamua kutoka minyororo ya utegemezi wa misaada ya maendeleo ambayo huandamana na masharti makale kutoka kwa mataifa tajiri wafadhili ni kwa msingi huo ndipo katibu mkuu wa umoja mataifa antony guteresh ameibua wazo kwamba taasisi za kifedha za kimataifa kama vile benki ya dunia na shirika la kimataifa la fedha imf zichunguze upya mifumo ya utoaji mikopo kwa mataifa yanayoendelea waendelea kusikia dhaa ya sps ukiwanamgodi ya migeran kwasa tulekea moja kwa moja katika maswala ya michezo ambapo hali imekuwa hivi katika masuala mazima ya tenis ambapo katika tenis mchezaji nambari mbili duniani carlos alcaraz ameingia katika robo fainali ya mchezo wa wazi wa australia kwa mara yake ya kwanza kabisa hii ni baada ya mchezaji huyo kumcharaza katika muda wa sari m na dakika h mchezaji kutoka serbia serbiamr kechmanovich katika seti ambazo zilikuwa ni 64646 sufur ya mwisho ambapo sasa atamenyana na mchezaji alexander sverev katika mechi ambayo itachezwa hii leo na katika taarifa liotolewa li na mazua aliofanya na waandishi wa habari wa runinga chan9 anasema kwamba Really nasema natumai kucheza mechi ngumu dhidi yake napenda sana kucheza dhidi ya sasha na kwetu wote aili ni kiwango kizuri cha tenis ambacho na nadhani kwamba watu watakashuhudia mechi hii bila shaka watashuhudia mechi mechi nzuri sana sana na mechi kubwa nishati ni yangu kwa kila kitu ambacho kwamba naonesha ubora wangu katika katikatenis natutaona kitakacho tokea alisema bwana alkaras kutokapo tueleke moja kwa moja katika masuala ya soka ambapo mchezaji wa ambapomchezaji timu ya taifa ya australia uh, mshambuliaji micduk us atakosa australia huduma yake katika kombe la asia dhidi ya uzbekistan hapo kesho baada ya mchezaji huyo kupata jeraha katika mechi yake ambapo alipata katika paja brno fnaroly inaonekana kwamba ndie atakuwa sasa na wajibu ama jukumu la kuongoza mstari wa mbele wa washambuliaji a australia akiwa na umuri wa miaka 3ahitatu baada ya mitchduk kupata jeraha hilo katika mechi ambayo itachezwa katika uwanja wa al algenube ambapo australia sasa inaweza ikajipa nafasi ya kupiga hatua nyingine nje ya kundi hilo ikiwapo atapata ushindi ama atatoka sare yeyote ilikufungana makutofungana mwalimamethibitisha kwamba atakosa mchezo huo baada ya kupata jiraha hilo na sasa ni jiraha ambalo limekuatokea mwaka 2ktia mechi moiyaemojakwa moja katika matokeo ya michezo mengine katika, katika mechi ambazo iliuwa zinahusisha wachezaji kwa upande wa wanaume tukitazama yule ambao alipata matokeo kabla kamosema borges na daniel medvedev alipata ushindi katika dhidi ya mreno huyo borges, ambapo alikuwa nistsb akapoteza s7 lakini akajipa ushindi wake katika seti ya mwisho sm na tukitazama katika matokeo ya kombe barani afrika matokeo yamekuwa ni ya kushangaza pimejipa nafasi ya kuondoka katika kundi lake kwa kupata ushindi wa magoli mbili, mbili kwa, kwa mradhi sare mbili mbili dhidi ya misri hiyo ikiwa na maana kwamba cp wanaondoka katika kundi hilo kama viongozi kwa alama saba misri wanaondoka kwa alama tatu katika mechi hiyo lakini wenyeji wamepata kichapo cha magoli mane kwa sufur katika thidi, etime, kwa mba, kundi lake dhidi ya timu yahii ina maana kwambawnaong mawkundihlo lasfutaalllakitofautii kwamba wana magoli mengizna alamattdhwategemeamtokeotmechi zinginetcheuu ma watafuzumsbkatika kundi lingine ambalo hali bado hijajulikanaitakuwa vipi ni kundi la moroco Uh, ya jamriideoycongo na zambia pamojaa tanzania ambapo moroko na alama nne kongona alama mbili zamama mbili viil tanzania wakiwa na alama moja apo ssn kwamba iwapo zambia itashinda mecheke dhidi ya watakuwa na alama, sita, uh, alama, ta, alama tano, na mradhinawapo pia ongo atapata ushindi dhidi ya tanzania watakuwa na alama tano vilevile vile. sh kwamba moroo na tanzania huenda wakaondoka ama vilevile vile moroo kongo wanaweza uh, kaondoka na tanzania katika mechi yao umalizi taarifa hizi tuangalia ivu katika utabiri wa hali ya hewa lakini tukaanzia mwanzo katika maswala ya fedha opoaa kutuma hela nyumbani dola moja ya australia kwa sasa ina thamani ya s za marekani kaidoamoa ina thamani ya faranga 1878 na senti 54 za, za burundi dola moa st na thamani ya faranga za na congo a doaoasa thamani ya faangananaa na na senih za tanzania katika utabiri wa halia hewa hali he iko hivi jijini jijiniad nezuto pale ni39 wakati mjini cambra ni k89 ba zikiwa ni 26 ambra ikiwa ni3 148 224 wakati26 na sini kwa sasa moja, Tisa, kufika 219 kufikapoemishotafaubaatomadalia bakia nasi kwa makala mengine menakuja kutoka studio zetu za sbsje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify aupopote pale unopozipata