unasikiliza idaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarek watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wa wakubali na aborigin natorestede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hay jambo pote lipona karibu katika makala ya idha ya kiswahili hivi sasa ni saa st dakikani moja kwa masaa ya mashariki ya masharikiuslia vilevile ni saa n dakika moja kwa masaa ya magharibi tuanze moja kwa moja kwa vionja vilekopo tukijuliza swali je sudan inaelekea mbako somalia ipo kwa upande wa uongozi au kule hivi sasa kule somalia ambapo mambo kama haya yamekuwekwa kwa kipindi kirefu na kisha mpaka hivi sasa ingawa tuna serikali katika taifa hilo la somali sasa bado hatujafikia kiwango ambacho kinaezasema a kwamba taifa la somali li salama na huu ndio mwelekeo ambao tunaona sasa ukichukuliwa na uh, hawa mababi wawili kule sudan mchambuzi wetu wa masuala ya kisiasa george msamali apo akifunga kuhusu yanayoendelea katika taifa la pembe la afrika sudan ambako vutani kuvuteza endele ya kati ya wanamgambo ama Uh, magairi vilevile na serikali ya ke sudan na watu wanasali kufanya nini iwapo kwa upande wanatafuta riziki lakini unapogonga milango ifunguki mtu unasali ufanya nini dijedafi na maelezo zaidi usiache kitu enye unafanya hmm. dd itajipa mi wambia hata na marafiki wangu uniuliza ah, bro nambe husijalusiachi inaweza kaa kama saini ngumu lakini kama ilinifungukia saini kwa maaliniko pia we siku moja itakufungukia tu utachipuka uta na mambo itakuwa poa itakuapoa poa ambayo alikuwa ni mgeni wetu siku chache zilizopita katika studio studi ukifunguka kuhusu umuhimu wa kutokata tamaa na kuendelea kukadhabuti licha ya kutokuwa kutokuwapo uwezekano wala uhakika kama mbele kuko sawa yote hatazasikia katika makala masemo ya pili makala tuliofanya na mazunguma tuliofanya na lakini kwa sasa moja kwa moja katika muktasari wa habari katika mktasari wa habari mchana huu wa leo waziri mkuu antoni albanizi amesisitiza kwamba serikali yake ina nia ya kufanikisha awamu ya tatu ya makato ya kodi ambayo anasema kwamba itaafaidi watu ambao wanalipwa mishaharakati dola4 hadi laki mbili akisema kwamba watu watakuwa na hela nyingi zaidi mfukoni kuliko ilivyokuwa katika siku za nyuma wakati huo sheria mpya katika jimbo la laweka pingamizi kwa masuala ya uchechezi kwa vurugu ambapo kutakuwa na tathmini itakiofanywa katika baada ya ongezeko ya mvutano kati ya jumuiya hivi karibuni ambapo imasababishwa kwa upande mkubwa kati ya mgogoro wa hamas na israel na kuna ojo pia kuhusu ongezeko la picha za kukera sana mtandaoni ambapo kumekuwa na watu ambao wanadukuliwa kule mtandaoni na picha zao zikichapishwa kwa ajili ya watu kuweza kuomba hela ama walipishe hela ili waweze kutweka picha hizo nje hizo ni suala lingine ambalo linakuja katika masuala ya kimataifa wapinzani wawili wakuu nchini drc waitisha maandamano siku ya kuapishwa kwa rais felix chisekedi wakati katika nchi jirani ya uganda kiongozi wa upinzani nchini humo bobi wn asema kwamba amewekwa chini ya kizuizi cha nyumbani siku ambapo wameandaa maandamano dhidi ya yes, serikali na natuptulekea hadi nchini kenya ambapo kumekuwa na hamahama zikiendelea kati ya vyama vya kisiasa hapo na nakile ambacho kimeguuzwa kwa sasa ni chama cha spika wa seneti waa in ambapo vigogo wake wamehama chama chake chaa wakirejea katika, katika, katika viwanja vya michezo hapa australia ikipiga hatua moja kuweka Kwe kutoka katika kundi mechi za kombe la asia na afrika je mosala na misri wakoje baada kukicha ya kukichapa dhidi ya ghana yote ataweza kujua muda usio kwa sasa taarifa kamili za habari waskiza idha kiswahili ya ss uilkea moja kwa moja katika taarifa zetu za habari kwa sasa waziri mkuu ao aban amesema serikali inaahidi kutimiza awamu ya tatu ya makato ya kodi ambako wafanyakazi watapata makato ya kodi kwa mishahara yao binafsi kuanzia julai mosi hii ni licha ya onyo kutoka kwa uchumi kuhusu madhara ya mamfumuko mfuko wa, mfuko wa bei na wito kutoka kwa chama cha greens kufuta mfuko huo wenye thamani ya dola bilioni tta makato hayo ya kodi yataunda kitengo kimoja cha kodi kwa wafanyakazi wanaopokea mishahara ya kati ya dola 45 na lakib kila mwaka wafanyakazi wenye mishahara inayotozwa kodi zaidi ya dola 45 watafaidi kutoka kwa makato hayo ya kodi ila wanaolipwa mishahara ya juu zaidi wanatarajiwa kupata faida kubwa zaidi vile vile mwanaalbanizi alieleza shirika la habari la abc Radio kuwa makato ya kodi yatakuwa na athari chanya wakati katikati ya janga la gharama ya maisha na haitafaidi tu wafanyakazi wenye mapato ya juu bali uh, uh, uh, anasema tunadhani kuwa makato ya kodi yanayoweka hela zaidi ndani ya mifuko ya watu ni kitu kizuri tumewajibika kiuchumi tumezalisha ziada kubwa zaidi ya bajeti katika miaka 15 alisistiza bwana albanizi aliangiza kuwa uchunguzi wa serikali unaoongozwa na tume ya watumiaji na ushindani australia ni umuhimu kwa kuweka shinikizo la chini kwa gharama za vyakula huyu hapa tena Uh, Dat- waziri mkuu anasema wa kwamba tunashiriki katika vita dhidi ya mfumuko wa bei peter daton ni kama anashiriki katika vita dhidi ya ts moja ya tatizo kubwa nchini ni kwamba tuna ubabe kati ya t na Coles na ni kama anataka mmoja wao ndiye awe mbabe tu alishutumu waziri mkuu albanizi kutokpatulekee moja kwa moja katika zima la sheria dhidi ya uchechezi ambazo zimewasilishwa katika jimbo la New South Wales, ambapo kwamba sem marufuku sasawkoti ya, ya chuchewa, ambayo inafanywa utathmini kwa sasa wakati kuna ya ongezeko ya mivutano kati ya jumuia ambazo zinahusiana na swalazima la mgogoro kati ya israel na hamas baadhi ya vikundi vya jumuia wasiwasi kuhusu sheria zinazozuia uchechezi kuweza kuendelea kwamba haziendi mbali ya kutosha wala si kali ya kutosha hali ambapo kumezuka tathmini iliyoletwa na serikali hakimu mkuu wa zamani wa mahakama jimbontomkc kiongozi wa jimbo hilo crism amesema kwamba ni muhimu sana kwa ulinzi wa kisheria kuwepo kwa watu kutoka tabaka mbalimbali mbali. kote duniani ambao wanaita nyumbani aliongezea kwamba wakati kunakuwa na ongezeko la kupotezwa kwa maisha katika vita kulegaza na ni kitu ambacho kinaleta kiowe sana kwa familia nyingi na jumuia nyingi ameongezea kariri kwamba ahadi ya serikali yake ni kuakisha kwamba jumuia zote, zote zinaishi pamoja kwa amani bila kuwa na uoga kuhusu vurugu yote kuzuka jimboni humo katika taarifa zingine kumekuwa na ongezeko ya visa vya picha za kukera zikitumiwa kuweza dhidi ya vijana hususan ambao hali imezua onyo kutoka kwa wazazi pamoja na walezi hata shule zikijumisha k shule zinapoelekea kurudi tena na matendo hayo ambayo wanatumiwa na baadhi ya watu wanatumia picha kama hizo kujaribu kutoza watu hela ili picha hizo zifutwe wala zichangiwe na watu kwahio tuwameambiwa kwamba wawe uangalifu zaidi na wasichangie picha zao kiholela mitandaoni wakati kuna kesi zaidi ya mia za watoto ambao wamekuwa ni waathiriwa wa visa kama hivyo ambayo vimeripotiwa kitaifa pamoja na kwa uchunguzi unafanywa na polisi shirikisho ama afp ambao wanfwanaklia maswala ya wenyesaji wa watoto mtandaoni tukiangazia kingine ambacho kimejiri katika masuala ya kimataifa ni pamoja na wapinzani wakuu nchini kongo kuitisha maandamano wakati rais felihisekedi atakuwa akiapishwa wawili kati ya wagombea wakuu hapo, wa upinzani hapo waliofanyika disemba mwaka jana nchini jamhuri kidemokrasi ya kongo ameitisha maandamano ya jumamosi wakati wa kuapishwa kwa rais felii chisekedi kuongoza mhula wa pili chiskei alishinda kwa kishindo uchaguzi wa tarehe ishirini desemba lakini uchaguzi huo uligubikwa na madai mengi ya udanganyifu changamoto za kiufundi na kasoro nyingine viongozi wawili wa upinzani wa fayulu na martfalu katumbi pamoja na wapinzani wengine waliomba uchaguzi mpya waombe ambalo lilitupiliwa mbali na serikali katika nukuu ya kauli yao ni kwamba tuna maandamano wa januari ihiini kwa sababu hatukubali matokeo kulikuwa udanganyifu kila mahali na lazima uchaguzi ubatilishwe alisema bwana katumbi katika mkutano na uandishi wa habari kwa njia ya mtandao leke moja kwa moja hadi nchini uganda ambapo kiongozi wa upinzani nchini humo na mgombea wa zamani wa rais waraisbhamisalisema uh, kwamba polisi walizingira nyumba yake na kumweka chini ya kizuizi cha nyumbani kabla ya maandamano yaliokuwa yamepangwa kufanyika nchini humo wanasiasa wa upinzani walikuwa wamepanga maandamano dhidi ya barabara mbovu sana nchini uganda ambayo ni mwenyeji wa mikutano miwili ya kimataifa katika siku zijazo mwanawain ambaye ni mwanamziki aliyegeuka kuwa mwanasiasa amesema polisi na wanajeshi wamemzuia kuondoka nyumbani kwake huko magere kaskazini magharibi mwa mji mkuu wa kampala katika nukuu ya taarifa yake ni kwamba jeshi na polisi wameizingira nyumba yetu na kutoweka chini kizuizi lakini, ya kizuizi cha nyumbani lakini maandamano yanaendelea nhychama caualisema knye mtandao yake rasm ya kiamia januari Shunane, alipata pigo kuu kisiasa baada ya waanzilishi wa chama chake cha pamoja african alliance pamojawamaarufu pa kuhamia chama cha odm kinara upinzani rail odinga aliwapokea wanachama hao wa pa na kuwakaribisha rasmi ndani ya chama chake hafla hiyo ilifanyika katika makao makuu jijini nairobi waanzilishi waliougura p walijumuisha wali kiongozi wake wa vijana katika kaunti ya kilifi, samir yaisaminyund bwana nyundo alikuwa kiongozi wa vijana wa odm kilifi kabla ya kuamia paa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka elfubi2b akiongea wakati wa hafla hiyo bwana nyundo alijutia kuhamia chama cha pa akaomba msamaha na kumshutumu spika kwa kuwachongea viongozi chipukizi ambao anawaona kama washindani wake wa kisiasa katika nukuu ya taarifa aliyotoa ni kwamba tulibuni chama hiki tukijua kuwa tulikuwa tunamuunga mkono bwana baba ila kiongozi wa chama chetu akajiunga na kenya kwanza hatukuona jingine wakati huo japo uamzi wake huo ulitushangaza mwisho wa nukuu alisema bwana nyundo katikanukuu nyingineaamba alitumia chama kujinufaisha na baada ya kupata wahifa wake hajawahi kushughulika na hata kuulizia chama kinaendeleaje hiyo ndio amana baada ya kujisajili tumeamua kurudi nyumbani akaongezea bwana naser wakati wa hafla hiyo washiriki na, washirikishi wa masuala ya pa kilifi na mombasa waliwasilisha funguo kwa bwana odinga wakidai zilikuwa za ofisi za chama cha pa ambazo sasa wamezifunga na kurudi katika chama cha odm waendelee kuiskia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migerani kwa sasa tulakia moja kwa moja katika masuala ya michezo tukianza katika mchezo wa tenis ambapo kwa sasa mchezaji nambari nambari gani hapa yeye ni mchezaji nambari kumi duniani alex demino ambaye ni mwaustralia anajiandaa kuweza kucheza mechi yake katika awamu nyingine ya nne ya mzunguko wa mchezo huo dhidi ya muitalianoflvib utrlia huyo atakichapa dhidi ya f katika mechi ambayo itaanza mida yasm usiku huu wa leo na katika mechi zingine za kike kikeso hur atamenyana na jc katika mechi ambayo itakuwa ni dhidi ya mchezaji kutoka chejumhuria ya chek barba o katika mechi ambayo itakua n mch ambongineliondoka katika mechi hiyo mchiyaambay nnaeperusha bendera pamoja na ambao ndio matumaini yote ya srli yanaelekezwa kwao kueperusha bendera kwa ufans mkubwa omch znazoendelea kwa sasa ni kati byanik sina wa italia dhidi ya sebastian bays wa argentina mechi hiyo ikiwa ni katika seti za kwanza mshindi akikaribia kutambulika mda sio mrefu tutaweza kuapasha taarifa hizo na vile vile katika mechi zingine ambazo zinaendelea za mzuku watatu ni katia tomas mashak na karen kashanov kutoka uh, urusi ambapo kwa sasa mrusi huyo anaongoza kwa seti moja s lakinieti ya pili nitaumoja kwa upandeupandnawake utamaraansmoanaongoza katika tiya kwanza seti ya pili, pili ndipo imeanza kati ya yapaulbado kutoka uhspaniblutanajiri ya katika masuala ya soka makabumbu kwa upande akombe la asia ambapo australia ilikuwa dimbani ya alfajiri ya leo dhidi ya syria ambapo jackson a alifunga goli moja na la pekee tu ambalo limeipa australia tiketi ya kutoka nje ya kundi lake dhidi ya timu ya siria katika mechi nyingine india limekulwa kichapo cha pili katika mechi zake dhidi ya ubkistan tatu mtungi kumaanisha kwamba sasa india wako nje lichaykuwa wanasalia na mechi moja katika mechi ingine mbao lichezwa likuwa ni kati ya yaas dhidi ya falme za kiarabu ama UAE, ukipenda namechiliishauchangiwa kwa, kwa magoli moja mojamoja wakatia na china walichangia sare ya kufungana mojamoja ikiwacharaatmojasufu na, moja, moja, ikiwa moja, na mchezaji mwenye asili yaanzani po akifunga goli lake na kuendelea mbele tukilekea katika masuala ya mechi za kombe la afrika mechi ilichezwa alfajiri ya leo ilikuwa ni kati ya misri dhidi ya ghana mechi iliisha kwa magoli mawili kwa mawili misri akitoka nyuma kwa goli mbili kwa moja kuweza kusawazisha na kujipa nafasi ya kuweza kushinda mechi yao ya mwisho ili aweze kukata tiketi kuendelea mbele lakini wapo sasa mozambiki tawacharaza ghanagana watakuwa wametoka Okay, verde, wakiwa na kibarua wa dhidi ya mozambiqe hapo kesho katika mechi nyingine ilikuwa ni wenyeji avrcost dhidi ya nigeria nigeria ikiwacharaza avot moja sufuri wakati equatrguine ikionja ushindi dhidi ya guin bisau kwa magoli manne kwa mbili na kujiweza kuboresha nafasi yake kuelekea mbele katika mechi zinajo ju- uja kesho itakuwa ni zamu ya senegal dhidi ya kamerun wakati guinee itamenyana na gambia mauritania itakizichapa dhidi ita ya angola wakati ya algeria watakuwa wadimbani dhidi ya borkina faso lazima kuwa akahali livo katika masoko dola moja ya australia na thamani ya senti stia sita za marekani dola moja a shuli na thamani ya faranga elfu mia nane thamania mbili na senti za burundi kai dola moja ya shule na thamani ya faranga elfu mia sabahamsina mbili na senti arobaatano za congo ka dola moja ya autralia na thamani ya faranga mia nane thelathii nane za rwanda dola moa tlia ina thamani ya shilingi el25 na 8 na za ugandadoliana thamani ya shilinkwa uh, mradhi a4 na za kenya dolona hamani ya shilingi za tanzania katika maswala utabiri wa halia hewa kuanzia katika jiji la makanisa4 pale na jua litakuwa wakati kilele cha jua litakua ni9 wakati mjini kwa sas ni na kilelchaiataraja ufik inim obaadamojaahubatafik kl cake ck klatarajau akini mua na horuba atabirwa katika eneo hilo brni ishirmoj nutata na mawingu n atabiriwa upande wenu wakati wakatini vile vile kuna uwezekano wa mawingu ya mvua kushuhudiwa ni na kilele kinatarajiwa kufika ishimj wakati mawingu ya mvua yakiweza kuondoka na nasini wanasema kwa sasa pali, ni pale ni ia wakati zitasalia ishirn hadi siku itakapofika mwisho katika taarifa zingine ambazo tumeandalia basi zinakuja muda sio mrefu lakini kwa sasa pate fupi kitarudi hewani na mengine mengi zaidi penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebok