Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, jambo, ulipo, idhaa Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju Swahili. Jambo tena popote ulipo, na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migode Migerano, tukuleta makala haya kutoka studio zetu za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni sbs.com.au mkwaju Swahili. kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika hoja nzima ya sherehe za Krismasi, ikiwa inasalia siku chache tu kwa sherehe hizo kuanza. Kama huwa hausherekei Krismasi, unaweza shangaa kuona mtu anayevaa mavazi ya senta akitereza juu ya maji katika mwezi wa Disemba. Waustralia wameiga baadhi ya tamaduni za Ulaya, wakati pia wameunda tamaduni zao za kipekee. Habari nzuri ni kwamba kuna njia tofauti za kusherekea Krismasi nchini Australia makala haya yatachunguza jinsi baadhi ya wa waaustralia husherekea msimu huu wa sherehe krismasi ni likizo ya kidini inayosherekewa na wakristo duniani kote kuenzi kuzaliwa kwa yesu kristo tarehe 25 disemba ni wakati wa familia kutoa zawadi kuchangia upendo na ukarimu pamoja na wengine wakati bado ni likizo ya kidini kwa wengi waaustralia wengi huwa hawaenzi kipengele cha kiroho Wanaona likizo hiyo kama njia ya kuja pamoja na familia na marafiki, kustaarabu na kusheherekea. Nchini Australia, sherehe za Krismasi kawaida hufanyika mida ya chakula cha mchana katika siku ya tarehe 25 Disemba. Kwa Waaustralia wengi kama Luke Babagayo kutoka Brisbane, Krismasi inazingatiwa kama jambo la kawaida. In Brisbane, like people, in nilikuwa nyumbanibrisban like mara nyingi huwa inahusu idadi like ya watu wapya marafiki na familia or kutembeleana, kuchangia chakula kama nyamachoma, so au vyakula really, really vya baharini kama prons na matunda mengi maembe mengi na vitu vya aina hivyo, kwa hiyo daima ni kitu cha kawaida, alisema Bwana Babagayo. Farah Selo ni mhariri msimamizi wa makala ya SBS Food, amesema kuna vyakula vingi pendwa ambavyo utavipata katika meza wakati wa chakula cha mchana cha Krismasi. Huyu hapa na maelezo zaidi. Board, plenty of seafood. Vitu kama nyama ya Krismas, vitafunio na chakula kingi cha baharini. Nadhani masahani ya vyakula vya baharini na vyakula vingine vya kutumia baada ya chakula cha mchana kama pudding za Krismas, tiramisu, truffle, pavlova na kisha unaweza tumia pia matunda. Kwa hiyo bila shaka unaweza tumia matunda kama cherries, maembe, peaches na matunda mawe. Hata hivyo Amesema pia kuwa sababu Australia ina tamaduni nyingi, kuna njia zaidi ya moja ya kusherekea Krismasi. Kuleta chakula chako cha kitamaduni mezani kuna karibishwa, na ni kawaida pia huyapa bifara tena. Unajua, naweza kuwa wazi kula laksa ya Malaysia katika siku ya Krismasi pamoja na vyakula actually... vingi yes, vya baharini hadi keki ya ice cream au hata kitu kama peneton. Bila shaka naweza fanya peneton kama nchini Serbia na katika nchi za Balkan, na wanaweza fanya supu ya vyakula vya baharini pia. Pamela Lopez Ariaga ambaye ana asili ya Mexico hujumuika na familia ya mumewe wakati wa Krismas. Wanachama wa familia tofauti huwa wenyeji wa chakula cha mchana kwa Krismasi kila mwaka, na kila mtu huleta chakula cha kuchangia so like and... wajibu wote like... kama kupika hugawanywa kwa usawa badala ya kuwa na mtu mmoja tu anayepikia kila mtu salad, kitu ambacho kinaweza chosha, na kuna mtu anayehusika like kuleta salad kuna mwingine anayehusika kuleta vyakula vya mboga na wengine huleta vyakula kama nyama na dessert. Kama unaoombwa kuleta chakula katika hafla ya chakula cha mchana, Farah Sirio, kutoka kipindi cha SBS Food, amependekeza uchague kitu ambacho una ujuzi wa kupika. Hata kama kusherekea Krismasi na familia yake alipokuwa akikuwa, mara nyingi alikuwa na jumuika na marafiki wake pamoja na familia zao. Huyu hapa akifafanua zaidi. I would always kila wakati nilikuwa nasherekea siku ya Krismasi na marafiki wangu wa karibu pamoja na familia zao, kama familia za Wagiriki au Waitaliano. Ulikuwa wakati mzuri na sherehe zilikuwa nzuri. Daima nilikuwa naleta kitu kama dessert, kwa hiyo kwangu nilikuwa natengeza dessert ya asili ya Bosnia. Huwa natengeza mkate mfupi wa jam, kimsingi ni mkate ulio ujawa jam kisha ukaongezwa icing ya sukari. Wakati wa likizo ya majira ya joto ya shule, wa Australia huchukua faida ya hewa ya joto kusherekea Krismasi nje. Siku ya Krismasi kwangu inahusu kuamka kwa na kuenda kuogelea kwa nje, kwangu kuwa karibu ya fukwe, kuwa ndani ya mbuga huwa wakati mzuri sana katika siku ya Krismasi na utapata haswa ukienda katika mbuga karibu ya unakoishi. Watu wengi hujumuika huko kwa Krismasi. Hicho ndicho kitu ambacho Pamela Lopez Ariaga hupenda kufanya wakati wa Krismasi, kama anavyoelezea hapa. Wakati mwingine kama mwaka huu tulienda katika bustani na ilikuwa vizuri. Hakuna aliyehitaji fanya usafi au kuwa mwenyeji wa Krismasi anakoishi, na ninapenda hiyo kwa sababu ni wakati wa majira ya joto na ni kawaida kila mtu huwa katika hali nzuri. Baada ya kubadilishana zawadi na kuchangia chakula cha mchana tarehe 25 Desemba, watu wengi huwasha mashine ya kuchoma nyama siku inayofuata na kisha naweza tazama mechi ya timu ya taifa ya Australia cricket siku ya Boxing Day dhidi ya timu ya kigeni. Luke Babagayo amesema kwamba huwa hakosi mechi ya cricket ya Boxing Day kwa sababu up, you know, of the 90s and early 2000s, nilipokuwa really nikikuwa katika miaka tisini so, na mapema elfu mbili Australia ilikuwa salt na salt timu nzuri sana and ya and cricket and kwa hiyo Krismasi daima ilihisika kama wakati wa mwaka wa sherehe na kisha mechi ya siku ya boxing day ingeanza. Daima palikuwa hali hii ya Australia kushinda kila wakati, kulikuwa na hali kubwa ya hisia chanya wakati huo pia. Na kwa hiyo mechi ya boxing day ni mechi moja cricket ambayo huwa anatazama kila mwaka. Kuna njia nyingi za kusherehekea Krismasi, kwa hiyo jisikie huru kuchanganya tamaduni za Australia na zako pia. Kutegemea na familia, unaweza pata tamaduni mbalimbali mbali, kama kalenda za ujio, ibada za usiku wa manane, tamasha ya nyumbani, pamoja na kuwashwa kwa miti ya Krismasi. Tutumai kwamba makala amekupa ulewa kuhusu namna Krismasi inasherekewa hapa nchini Australia na baadhi ya tamaduni mbalimbali mbali. Na kama ungependa kushiriki katika tamasha hizo, basi tembelea mbuga na sehemu za bustani ambazo ziko katika eneo na kuishi uweze kujumuika na wengine kupata burudani ya Krismas mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu. Kwa makala na mengine mengi kama haya tembelea tofuti yetu anaone ambayo ni sbs.com.au, mkwaju swahili. Makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu Audrey Bouget na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Penda shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.