unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia su mkwaju swahili waendelea kusikia idhaa kiswahili sb sbs na migodi migerano tulikia moja kwa makala ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za sbs na haya ndio yamejiri kwa sasa tukiangalia kile ambacho kinaajiri katika maeneo ya queensland tukianzia kwa lile ambalo limesababisha wengi kuwa na hofu hususan pamoja na matukio mengine ambayo yanashangaza baadhi ya watu mamlaka wamepata mamba wa maji ya chumvi mwenye urefu wa mita 25 ndani ya mji wa na ambao uko kaskazini queensland baada ya mto wa eneo hilo kufurika mji wa na umetengwa kutoka upande wa kaskazini na kusini kwa sababu ya mafuriko yanayoendelea yaliyosababishwa na kimbunga cha tropiki jasper pamoja na mvua nzito ambayo imeathiri maeneo ya kaskazini queensland kwa siku kadhaa ifuatayo ni ripoti kuhusu dharura hiyo inayoendelea katika eneo hilo kiongozi mpya wa, wa qulan miles ana ujumbe kwa wakaaji wa kaskazini queensland ambao wamekumbwa kwa mafuriko hayo akisema kwamba About... anasema tunajua mmekuwa na usiku mgumu nataka mjue kuwa kila rasilimali iliyopo inatolewa kuhakikisha usalama wenu tuna mashujaa ambao wamekuwa nje usiku na tumetuma kila boti ambayo tunaweza pata kuokoa wale ambao hawakuweza hawakuwezajiokoa wenyewe na msaada wa ziada unakuja imeripotiwa kuwa ukanda wa kaskazini queensland umeshuhudia kiwango cha mvua inayonyesha kwa muda wa mwaka mmoja katika siku chache kufuatia kimbunga cha tropiki chatroii mvua imetabiriwa pia kuendelea kuonyesha kwa angalau masaa mengine24 viwango vya maji vikitarajiwa kuvunja rekodi za kiongozi wa jimbo hilo amesema pia kwamba jeshi la ulinzi la australia linaelekea huko kusaidia katika juhudi za uokoaji waziri mkuu anton alban kwa upande wake naye pia amethibitisha katika mahojiano na shirika la habari la abc radio kuwa msaada uko njiani kwa jumuiya zilizoathirika waziri unsa kwamba watu wameathirika na bila shaka ni hali hatari sana kwa wengi ambao wako katika maji ya mafuriko ambayo hayajawahi shuhudiwa na onyo kubwa za mafuriko zipo kwa jamii nyingi ambazo tayari zimetengwa au hazina umeme tumetoa tayari msaada wa kifedha kwa wakaaji ambao wameathiriwa moja kwa moja pia kwa halmashauri za jiji kusaidia katika hatua ya usafi inayotarajiwa kuwa kubwa Wajil, wajil, ni jamii ya uslia wa yenye idadi ya watu mia tatu ni miongoni mwa jumuia zilizoathiriwa sana wakaaji wa mji huo mzima wanahamishwa na kupelekwa katika mji wa wakrinaca ni kamishna wa jeshi la polisi la queensland amesema watu wanahamishwa punde huduma za dharura zinapowafikia na amewahamasisha wakaaji The greatest challenge so far for everyone has been access. anasema changamoto kubwa kwa sasa kwa kila mtu imekuwa kufika katika sehemu hizo na ikiendelea kuwa kuwa changamoto kwetu eneo hilo bado ni hatari sana kufikia haswa mafuriko ya ghafla na kiwango cha maji ambayo yako juu ya barabara unaweza omba kama hauna sababu ya kuwa barabarani tafadhali usizitumie baki salama nyumbani kwako usipokuwa kama unahitaji hamishwa aliwasihi wakaaji wa maeneo hayo kamishna katrina carol na huduma za dharura na moto za queensland zimesema kwamba wamepokea zaidi ya maumbi em ya misaada katika muda wa masaa 24 yaliyopita pekee ifuatayo ni sauti ya mkaaji mmoja akieleza jinsi mafuriko hayo yanavyo waathiri anasema pengine ni kitu kibaya zaidi ambacho nimewahi ona niliogelea kuwa ujaribu kutafuta msaada ila kuna nyumba nyingi huko ambazo zimejawa maji kwa hiyo watu wamepoteza kila kitu alisema mamlaka wameitwa pia katika kazi isiyo ya kawaida kazi hiyo ilihusu kuondoa mamba wa maji ya chumvi mwenye urefu wa mita b aliyepatwa akiogelea katika mji mdogo wa ingham baada ya mto wa mji huo kufurika na maji kusambaa mji wa ingham umetengwa taka kutoka upande wa kaskazini na kusini kwa sababu mafuriko ya mafuriko yanayoendelea dharura hiyo imesababisha chama cha kurejelea wito wao kwa serikali ya shirikisho amba isifungue migodi mipya ya makao ya mawe na gesi shirika la australian energy market laareta limetabiri katika ripoti iliyotolewa tarehe1 disemba kuwa vituo vyote vya nishati ya makao ya mawe nchini australia vitafungwa kufikia mwaka238 muda huo ukiwa ni miaka mitano mapema kuliko ilivyotarajiwa kabla senata wa chama cha greens sarah hanson saa kwa upande wake amesema zaidi ya migodi 1 mipya ya mafuta ambayo serikali inazingatia itaongezwa uwezekano wa majanga kama vile linaloendelea kule quenslandsa anasema kwamba tunastahili weka kikomo kwa migodi mipya ya makaa ya mawe na gesi kama tutachukulia swala la janga la mazingira kwa uzito unaostahili hii ni ishara kwa wanasiasa na serikali kila sehemu kuwa hapa nchini australia serikali za australia zinahitaji kuwa makini tunaona yanayoendelea quenland ni matokeo ya mazingira yanayoendelea kuwa mabaya zaidi alisistiza kwa makala na mengine mengi kama bastamle tovuti yetunaomanisscu mkwaju swahili makalalandeleo na waandishi wetu wamobelo na gode migerano hii ni da kiswahili ya ss je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google stfy au popote pale unapozipata