unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jembo tena popote ulipo na karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs so ukona migodi migerantia makala kutoka studio zetu za na mtandaoni anaon mbao nisu mkoaju swahili sa makala pia kwenye ukrasiti wafacebookmbaoniacokc mkoajuswahili hu hapa ni mkurasi wa habari uliotufikia hivi punde watu kadhaa wakwama katika paa la hospitali moja baada ya mafuriko kuikumba jimbo la kaskaziniqulnd wakati israel yaua mateka wake kimakosa na kenya jitenga na vuguvugu jipya la upinzani la jamuri ya kimoeswa congo wakati kampeni za uchaguzi mkuu zikitimia rasmi hii leo katika taarifa za michezo mchezaji wa kimataifa elenor codwell ajiunga na timu ya mchezo wa pete melborne nerx ifuatayo ni taarifa kamili za habari baadhi ya wakaaji katika eneo la kaskazini queensland wamelazimika kupanda juu ya paa za nyumba zao wakisubiri kuokolewa wakati mvua nzito iliyosababishwa kwa kimbunga cha kitopriki jas imesababisha mafuriko katika kanda hiyo mtoto ni miongoni mwa kundi la watu waliokwama juu ya paa ya hospitali moja ya kijijini katika sehemu nyingine ya jimbo hilo kulikoathirikwa kwa kimbunga hicho vyombo vya kufanya shughuli ya ukoaji vimetumwa na jeshi la na maji nalo limeitwa kutoa msaada wakati utabiri wa mvua unaendelea kutabiriwa kwa siku ya jumatatu hadi jumanne baadhi ya sehemu za kaskazini queensland zimegongwa kwa zaidi ya mita moja ya maji na viwango hivyo vinatarajiwa kuvunja rekodi ya mwaka 7 wakati mafuriko katika mji wa tayari yako katika viwango vya rekodi mji huo tayari haufikiki kwa sababu ya mafuriko katika barabara na uwanja wa ndege wa kens nao umelazimishwa kufungwa kwa sababu ya mafuriko ndege zilizokuwa zimeegeshwa zikifunikwa kwa maji onyo la dharura za mafuriko zimetolewa kwa eneo la Machines beach Holloway's beach lahohyok na sehemu za trinity park ambako wakazi wamehamasishwa watafute sehemu salama waziri mkuu antony albanis amethibitisha kuwa jeshi yaweza husika katika juhudi za ukoaji na idadi ya ajali barabarani nchini australia imefika kiwango cha juu katika miaka mitano hali ambayo imezua ombi kwa uwepo wa wazi kuhusu deta za ajali kulingana na shirika la australian Automobile association data muhimu kwa ubora wa barabara sababu za ajali na utekelezaji wa sheria kunawezasaidia kumaliza mwelekeo huu wa kutisha hata hivyo shirika hilo la kilele linalofuatilia vilabu vya magari limesema majimbo na wilaya hazijatoa taarifa ya kutosha idadi ya watu2 wameuawa katika barabara za australia katika miezi 1b iliyopita takwimu hiyo imewakilisha asilimia ya ongezeko za takwimu za mwaka jana pamoja na kiwango cha juu zaidi kwa ajali za barabarani kila mwaka tangu machi 218 jimbo la kusini australia lilirekodi ongezeko la juu la asilimia 614 katika vifo ikifuatwa na jimbo la lans ambalo lilirekodi asilimia 238 na jimbo la victoria likiwa na asilimia 145 na matokio ya kusababisha vifo yalipungua katika majimbo mengine yote pamoja na wilaya kulkia katika taarifa za kimataifa jeshi la israel a idf limekiri kuwa askari wake waliwaua wakimakosa mateka watatu huko gaza licha ya kubeba fimbo ikiwa na bendera nyeupe kama ishara ya amani idf imesema askari walioua mateka hao walikiuka kanuni za vita tukio hilo lilitokea katika eneo la mapigano makali ambako wapiganaji wa hamas wanaendesha operesheni zao katika nguo za kiraia na kutumia mbinu za ulaghai maafisa walisema matekao walikuwa na umri wa miaka 25 hadi miaka 28 barani afrika serikali kenya ya kenya imejitenga na matamshi yaliyotolewa kwenye kikao cha waandishi wa habari wa mjini nairobi na wanasiasa kadhaa wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na makundi kadhaa yakiwemo kundi la wasi la m23 kuwa wameunda vuguvugu jipya kwa jina la muungano wa mto congo au congoc kwenye taarifa kwa vyombo vya habari iliyotolewa jumapili waziri wa mambo ya nje wa kenya mosale davadi amesema kwamba serikali ya kenya haikuhusika au haikushughulishwa na kuhusiana na kikao hicho kilichofanyika siku ya ijumaa katika mji mkuu wa nairobi wakati huo kampeni za uchaguzi za jamuhuriya komogeesi ya kongo zinakamilika rasmi hii leo wakati shirika la human rights watch likitahadharisha kuwa ghasia zinazohusiana na uchaguzi zinatishia kuvuruga uchaguzi huo uliopangwa kufanyika mnamo siku ya jumatano na katika taarifa za michezo timu mpya ya mchezo wa pete melbourne wapete imethibitisha usajili wa mchezaji wa kimataifa wa uingereza w taarifa hiyo inajiri baada ya mchezaji huyo kusaidia timu ya Adelaide kushinda kombe la mwaka huu wa 223 Godwell, alishinda tuzo ya mchezaji bora katika fainali dhidi ya swif ya nst atajiunga na mwalimu wake wa zamani wa timu ya taifa trecynval katika timu hiyo mpya timu ya thunderb zilitangaza mnamo septemba kuwa nyota huyo mwenye miaka 29 aliamua kutocheza msimu wa pili katika klabu hiyo ntukielekeza macho katika taarifa za utabiri wa hali ya hewa mjini peth neto kwa sasa ni 31 wakati alid ni 28 pamoja na mvua zikishindikizwa mlbui31 rt 21 camra 329 brisbane 32 wakati dar neo pale ni 35kufikia pore mwisho tarefa a habari ambayo tumeandalia bks kwa makala mengine mnekuja kutoka studio zetu za, za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizolekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata