unasikiliza idhaa ya kiswahili ya tena teapopote ulipo na karibu katika makala idha y kiswahili ya yasbsukna migodimigeranoutamakala ya kutoka studo zetu za SBS na mtandaoni aon mkwaju swahilapatamakala pia kwenye ukurasawetuwabonmbaonbarpepe upendekelamkala swahiliprogram kwasasa tugeuzia macho katika suala zima la warembo tukiwajumuisha wanaume wale ambao wanapendeza kisura si wale ambao wanasemaamtant wanasuwatu mbaoukizionakwlmoakiiiwale wanaume ambao, kweli, ambao wana unaona kwenye magazeti anakwenye mabango barabarani hawan tunazungumzia kwa sasa wengine tukae kando kidogo tuzungumzie wale ambao wanahusika kwa sasa na kujua zaidi kuhusu kundi hilo tuzungumze na mmoja wa waanzilishi wa shirika linalofanya maonyesho ya kisanaa lakini pia ya wale ambao wanafanya mambo ya tutazungumza naye atajitambulisha na kuteza mengi zaidi hu jambo ijambobargai salamasalmini pimngeleza wassaji wetu wewe ni nani kisha tuazungumza mengi zaidi kutoka hapo jina yangu kamili ni daniel dashunje kishuki lakini kwa jina ya usanii ama mtaani wananiita kwa tutakuwa sahihi tukikwita Uncle dan kwa mazungumzo haya ama dani <laughs> inakubalika ni sawa na pengini tungeweza kwa upande wako bwana dan masuala ya mitindo ulianza lini na ikawaje ukaanzisha mashindano ya mitindo hapa australia ah, mambo ya mitindo nimeanza kitambo fulani kwa sababu mii mwenyewe nilikuwa nafanya background yangu ni marketing na, na niliweza kufanya kazi ka, katika nchi ya tanzania uganda hivi kenya So project zangu mingi zilikuwa kwa kwa hivyo nilikuwa naandaa haya mambo ya mitindo kwenye universities tunafanya mitindo so nimeanzia kwa mda about 10 years kwa muda wa miaka kumi hivi imepita ni kipi ambacho kilikuwa kinakupa moyo wa kuendeleza maswala ya mitindo nilipenda sana kuendeleza lakini unajua pia dynamics za hii nchi pia ni nyingi alafu pia uh, wakenya hawakuwa wengi kwa hivyo kufanya kitu kama nchi cha mitindo ilikuwa si kitu rahisi lakini sasa tukaondelea na kampuni tunafaa tena sasa tuanzishe sababu watu wengi wanakuja huku wenyewe ni wana mitindo lakini wakifika australia wanakaani kama wamepoteza talenti yao hawana mahali ya kuonyesha uso urembo wao ama uwezo wao wa mitindo unachaguaje yupy atakayeshiriki katika mashindano yako unakuwa na majaribio kwanza ama kunakuwa na watu ambao ume, umelenga kwamba fulani na fulani wanastahli kushiriki kwa mwaka huu ilikuwa tofauti kabisa kwa sababu kabisa tulikuwa nakaa kwanza kufanya alafu sasa tufanye final kuna wasanii fulani tulikuwa nafaa wakuje lakini visa zao zikakaa kama zimekawia kidogo so tukaonelea kwa sasa tuweke pale nje yule ambaye ako tayari ama ako na, na, na uzoefu wa mitindo waweke interest yao ndio wakuje alafu kidogo wanatutumia picha zao wanatutumia video tunaona kama wana uwezo tunaona kama wanahitaji usaidizi kidogo sasa hatukuweza kufanya ama interviews hapo hapo mwenye alikuwa anaonesha interest anatuma tunaangalia tunamwambia haya basi njo so tulikuwa na mtu yeyote ambaye ako na mapenzi ama na uzoefu wa mitindo basi tunamwambia tu aje tuone hali ni gani lakini kitu cha kushangaza ni kwamba tulikuta wengi sana warembo wetu wamekuwa kwenye ulingo wa ama ama kwenye kwenye wa mitindo lakini wajapata nafasi kwainchi australia na wengine pia kidogo washapata hivi kidogo wameingia kwenye makampuni makubwa wanafanyia mambo ya mitindo na modeling hizo lakini sisi wenyewe hatujawatambua sisi kama wakenya so tukaamua vipi sasa sisi kama ni watoto wetu mbona basi tusiwaweke mbele ni vigezo so, gani ambavyo mtu anastahili kukidhi ili aweze kustaki kushiriki katika michwano yako tulikuwa na categories natatu tulikuwa na category moja ambayo ilikuwa ni ya tulikuwa na ita, suburban, and ytulikua naitayn yakina yani ya sisi ambao tumegonga miaka arobaine kwenda juu sisi ndio sasa hapo ilikuwa kategori moja ikapata wawili watatu lakini nisijui mbona wengine waliogopa kategori ya pili ilikuwa ni ya uh, watoto kuanzia miaka minane kwenda miaka kumi na miwili au tuko na kadhaa sasa tukapata ingine sasa watu wakubwa ssa kuanzia kwendassa au oh, oh, ndio wengi wenye walijitokeza so tulikuwa tunaangalia mtu ambaye ndio mtu aweze kuingia kwenye maonyesho yetu kwanza ukuwe mpenzi wa mitindo ukuwe mwenye midhabu na uko na maono ya kuendeleza sanaa yako ya, ya mitindo isiwe tu tena ni hii pekee kia yake halafu sasa ndio hivyo kwa hivyo kuna maswali ambayo tulikua nakuwekea tunakuuliza unaelezea kwa nini unaingia kwenye mitindo isikuwe tu ni mitindo uingie pale kwa tiktok tu lakini ikuwe tena una maono pale mbele ambapo una, una maono ya kuendeleza sanaa yako ya mitindo najua kwamba kawaida kwa katika maswala ya mitindo sura sana sana zinapigiwa upatu pakubwa na pia wembamba wa mwili ama misuli kwa upande wa wanaume je na nyini ni vile vile ama nyii mnasema uwe na kitambi uwe <laughs> nini karibu tu tuona sasa kwetu sisi waafrika urembo wetu ni hii webamba sisi ni wale unajua waafrika ndio mimi kwetu mahali nimetokea ndio uonekane uko na afya lazima kwanza mtoto m- m- wa kike lazima akuwe amekula vizuri ameshiba na afya unaelewa eh? hmm. So, kwa naangalia kwamba lazima ukuwe mwebamba of course wengi ambao walijitokeza ni wany ambao ni hao webamba wenye lakini tunataka tukibadilisha huo mwonekano kwamba lazima ukuwe mkonda mwebamba mrefu ndio ukuwe mwenye mwenye mitindo hapana actually mmoja wetu wa ma pia yeye alikuwa ni anafanya anafanyahii wanaita size modeling ambao ni wanene kidogo hivi mm. uh-huh. kwa hiyo sasa dunia inaendelea kubadilika watu wanaendelea waki ile muonekano wa mtu mnene mrembo hivi anajikubali vile alivyo na pia wanaendelea wanaenda pia wakit wale ambao ni wakonde hivi wabamba warefu so yote tunachanganya tu bora ni, mre, ni mrembo unajielewa unawezatembea unaweza vaa vizuri unaweza jiongelelea vizuri ukajielezea basi unaingia pale kuna wale ambao wanakuja kuangalia kufanya scouting ya modeling so akitaka kama wanataka unachukuliwa kama wanataka watoto wadogo kufanya maonyesho yao tuseme kama ni unachukuliwa kamawanataka kama kuna wengine wa, sitawataja hapa lakini wanapenda kufanya hizi nguo za wamama ambao ni pia wao wapo wanakuja wanakuja kufanya wanakuja kufanya scouting sasa wewe kama mwandalizi wa mashindano haya lengo lako ni nini hasa ni kuonyesha kando na kuonesha uzuri wa wakenya nini king, kingine unalenga zaidi hapa mimi tangu hapa ni mwanzo tu ambacho kie nataka kuonyesha ni urembo wa afrika wenyewe urembo the african beauty itself bila kubagua wee ni mrefu mpana mimi alafu kuanzia hapo sasa ndio tufungulie watoto wetu ambao wamejifungia wao ukisema wow, kama kuna moja alik ananambia yeye nini wa tiktok akamambia basi jitokeze waonekane kabisa watu wakuona wakuulize maswali wakujue so unataka kuwatengenezea ambapo wanaweza kuja waoneshe urembo wao waonekane na makampuni ambayo yale ambao wanatafuta ma models wachukuliwe wa, wa, waendelee kimaisha tukapata rupita nyongo wetu hapa kutoka australia nitafurahia zaidi unajua mm-hmm. ngasi, na na kama nasi najunanasitanazungumza na dan anajulikana kama dan ambaye ni mwanzilishi wa michuano ya mitindo kwa jina la Mr. and mrs kenya ama bwana nabii kenya katika jiji la victoria tunazungumzia so zima la mashindano ya yamanandaa yatakuwa hivi karibuni masa chache yanasalia kabla watu waingie pale kumbini kuonesha mavazi yao na tunajua kwamba vitengo huwa tofauti katika mashindano kama haya na kwa hmm. ndugu zetu wa kizungu au tunajua wanakua na mavazi mengine ambayo si ya kuvaa kwenye mwanga je <laughs> kwa upande wenu ni vile, ni vile vile pia ama nyie mme, mme, pengine mmechukua hatua moja nyuma kidogo kwa upande wa mavazi ambayo mtaonesha maana unajua masuala kama haya mzazi ataweza kasema utaenda kuonesha uchi mbele, mbele ya jamii pale watanisemajet <laughs> lasisi wenyewe kama kama maridadi group lazima tukuwe kio cha jamii hatuwezi taka tena kubadili maadili ya jamii ambavyo watu wana, wanaangalia sisi wenyewe afrika tuko na itikadi zetu tuko na tuko na mila zetu ambazo lazima tuweke kwa hivyo zile zile kategori ambazo tumeweka ni zile ambazo kabisa zinakubalika na jamii jamii mzima tu yaani vile hata mzazi akiwa ya miaka yake sabini anaweza kuja akajionia yale maonesho na asisikie ni kama anakuwazika unaelewa eh? kwao hakuna hakuna watu wasio na wasiwasi kwamba itafika wakati watu wainamishe vichwa wasiangalie hapana yani kabisa kitu kama kile atuweziakubalia zile kategori zetu tunafanya tatu pekee yake ambazo zinakubalika tu hatufanyi zile za hapana Hmm. yaani zile nguo zenyezitakuja kuleta Ma, sitasema aibu sababu mahali tunaishi huku wanakubali tu lakini sasa sababu hii ni kitu ya kikenya tamaduni zetu na mila zetu lazima tena tuziweke unaelewa naelewa eh? ndio kesho mzazi yoyote akisikia mtoto wake anafaa kwenda modeling ni kama modeling lazima mtoto mtoto kike ende akajianike tena ajioneshe tena ikuwe ni kama kitu cha hapana hmm. so yetu hapanatile ambazo tumeweka ni zile tu zitakubalika hata akija pale anamani tukimaliza anaweza piga maombi yake tu bila kukwazika hata kidogo unaelewa nikushukuru mungu kwa maumbile ya watuapoaambao wanyumbawatu warembo tu kutoka kenya kama nivyosema hapo nyuma ni mada ambayo kwa upande wa familia nyingi kujadili nakuwa ni, ni tatizo kidogo maana yeah. wazazi wengi wanakuwa na wasiwasi kuhusu watoto wao kwenda kufanya maswala mitindo nasema ni maswala ya kihuni na, na ngine mbayo inahusiananayo kwa upande wako uki, umekutana na swala kama hilo na kama umekutana nalo ni mbinu gani unatumia kuweza kuwahimiza wazazi wachia wa watoto fursa wajioneshe m ni, ni sehemu pengine ya ajira pia kwa upande mwingine mimi ni mtu nimesukuma nimekula chumbi lori kadhaa kwa sasa nisi kijana mdogo wakati sisi tunakuwa tuliambiwa kwanza masomo ndio kabisa itakupatia maisha mazuri lakini ukiangalia wale watu ambao sijakataa masomo ni mazuri lakini kwa wale ambao, ambao wanaendelea vizuri ni watu wenye kwenye sanaa ikuweni sana ya mziki ni kama ni, biu, ama ni nini ama ni urembo ulibwende hii so wazazi unaweza waambia wa, wa, wa bora mtoto wako umemlea kwa maadili mazuri ya, ya, ya kitabia na uangalie vizu huwe mwangalifu zile modeling ambazo wanaenda ni za aina gani ndio kuna zingine kuna wengi nimeongea nao ameenda mtu ametembea amesafiri amefika wamerekani ameangalia ile inafanywa amepiga amerudi nyumbani amesema hii hata kama ni hela wacha ikae unaelewa l eh? kwa hivyo ile ambayo tunataka kufanya hapa melbourne sisi kama maridadi whenever wakati wote ambao tutakuwa tunafanya and miss kenya australia na wakati tutapanda twende mpaka afrika na whatever africa tutakuwa tunaweka kabisa ikue inakubalika na jamii ya kiafrika kulingana na mila na desturi zetu bila kukuazana bila mzazi kuona ni kama mtoto akiingia kwenye mambo ya ulibwende mambo ya ya mitindo atakuwa ame amekiuka ama amepoteza mila yake na tabia zake hapana unaweza kuwa mrembo unaweza kuwa mwanamitindo na bado ukuwe na nithamu zako kama hee mu ukuwe kabisa unashikilia mila zako, zako na tabia zako zenye zinakubalika najamii watakaoshiriki na watakaoshinda uh, jukwaa mm. litakuwa pana kiasi gani kwao kuendelea mbele ni kusema utapendekeza kwenye yale mashindano ya miss australia ama miss universe ama ninakuwaje ni kwanza tunaanza polepole pole. kama ambavyo ilivyosema hapo awali kuna wale ambao wametuomba wame kwamba na tumewaita ambao ni wale wanaitwa wana- watakuwa wengi sana pale watakuwa pale kwa ambao watakuwa wanakuja kuangalia scouting tayari hata vile tulianza kutuma kupost kuc hivi kwa mtandao kutuma kuttukifanya matangazo ya, ya, ya hii event kuna wale ambao warembo wa, wa, wa, wa washapigiwa simu tayari na, na, na, na wakawambia vipi Misafanya interview na umezafanya naweama watatu hivi tayari wameitwa kv tukishafanya hi inamaana kwamba wengi sana watachukuliwa wataonekanawwenye watafanya kazi nzuri lfu sasa tukimalizia hapo tunataka sasa tena tupande kidogo twende tena east africa maybe next year but one tena kutoka hapo sasa tufanye m- mzima kabisa tufanye sasa tu- sasa ya afrika mzima wakusanye warembo wote na wanaume wote watanashati wa afrika wakutane kwa ukumbi mmoja wamenyane tuone nani bora zaidi na najua vizuri sana hapo basi itakuwa wamepata kuendeleza sanaa yao yani, ya unajua kwamba watu unaposhiriki katika mashindano kama haya inakuwa moja lengo ni kushinda lakini la pili ni kupeleka kitu nyumbani unajua wnasimbaga mkono mtupu wa ulambwi kwa upande wenu sasa watu wataramba kiasi gani hapa sasa unajua kwanza wa kenya hata ukimpatia gari umpatie nini na ujamlambisha kitu chochote hera yani bado mtazinguana tu imani, amani itakosekana kwa hivyo pale tumeuandalia bahasha nzuri nzurihasha nono na tunasema si lazima tikuwe wtsubiri kidogo nipunguze sauask lazima pale kila mtu atapewa bahasha yake nyeupe namba moja atapewa bahasha yake nono nyeupe lakini na wengine pia tutakua tunapeana zawadi kulingana na nao kama sasa tuko na kategori ya utamaduni tuko na kategori ya ubunifu ambao ni creativity na ile kategori ingine ya rasmi ile ya kutoka wakati unataka kutoka dina hivi sasa ile ambao unapiga luku kabisa sasa hiyo ni tatu o ile ambayo atakuwa win atakuwa napata zawadi yake yake lakini namba moja dongenono dongenono dogenono nyumbani michuano itakuwa wapi sangapi na watu watarajia nini michuano itakuwa pale hall, eh? Town hall na tutafungua milango kuanzia saa kumi na mbili sasa watu waanze kutafuta kitu chakula hivi utakuwa nauza hapo ndani wale watu wa kufanya ya yathroti hivi waendelee na kazi yao pale kidogo kidogo Aa, lakini sasasasa sherehe yenyewe itaanza kuanzia saa mojasaa moja ya kiafrika saa sa- sa- sa- moja ya kizungu satan ikiambia wa wafrika wenzangu wa, wa, wa wazungu itakuwa ngumu sasa kwa hivyo tuseme <laughs> wakenya wenzangu wa najua kuna, kuna msanii alimba akasema africa kenyan timing afrikatuende <laughs> uh, uh, uh, <laughs> kenyan timing basi saa moja tuseme saa moja dakatanobwadakatano kwenye mitandao kijamii mnapatikana wapi mtandao ya kijamii utapata maridadi maridadi group uh, mac utatupata kwenye instagram utatupata kwenye facebook hizo ndizo kwanza sasa kabisa lakini ukiingia ukiingia website yetu pia utatupata pale ukiangalia marit vizuri kabisa tukirudia kidogo kwa wawaskezaji wetu kwa faida ya waskizaji amesema kwamba sherehe yenyewe itakuwa kuanzia mida ya saa kumi na mbili milango inafunguliwa hadi saa saba za usiku katika ukumbi yes. wa collingwood town hall tarehe 15 dicemba ambayo hmm. kama sijaposea ni siku ya leo ijumaa ama mm-hmm. kama natoka katika upande wa maziwa makuu siku ya tano ndio watakuwa mm-hmm. na shughuli hiyo ya bwana nab kenya austlia mwaka 223 <F2> yep. shangwe Aa. na vifijo vitashuhudiwa katika kumbi la intownhal na tole ili inaletewa kwenu na Maridadi group maratukizungumza na mwazilishi wake amesema kwamba ukienda kwenye mitandao ya kijamii yote andika maridad up utawapata kwenye instagram kwenye tovuti yao na hata mitandao nyingine ya kijamii shukra sana kuumza nasi na kila laheri katika hafla ambayo inakusubiri hapo mbele huyo ni ano dei akizungumza ambaye anaandaa shughuli hiyo ya b na bwana kenya katika ukumbi wa collingwood waohl jijini melbour jimboni victoria mengi zaidi kusalambilshpata ne tovuti yetu nambao nisbu mkwa juu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata