Unasikiliza Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Jambo tena popote ulipo, na karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migodi Migerano tukuletea makala ya kutoka studio zetu za SBS na mtandaoni, anwani ambao ni sbs.com.au mkwaju swahili. Unaweza pata makala pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook kwa barua pepe, una pendekezo la makala ama lolote lile ambalo umependa kutujuza ni swahili At sbs.com.au. Kwa sasa tugeuzie macho katika suala zima la warembo, tukiwajumuisha wanaume wale ambao wanapendeza kisura, si wale ambao wanasemaga mitandaoni eti wana sura personal, watu ambao sura, watu ambao ukiziona kweli hapo una, moyo unatikisika lakini ni wale wanaume ambao wana, unaona kwenye magazeti unaona kwenye mabango barabarani. Hawa ndo tunazungumzia kwa sasa, wengine tukae kando kidogo, tuzungumzie wale ambao wanahusika kwa sasa na kujua zaidi kuhusu kundi hilo tuzungumze na mmoja wa waanzilishi wa shirika linalofanya maonyesho ya kisanaa lakini pia ya wale ambao wanafanya mambo ya catwalk. Tutazungumza naye atajitambulisha na kutuza mengi zaidi. Hujambo? Sijambo, habari gani? Salama salmini, pini ngereza saji wetu, wewe ni nani? Kisha tuzungumza mengi zaidi kutoka hapo. Jina yangu kamili ni Daniel Gashunje Kishuki, lakini kwa jina ya usanii ama mtaani wananiita Uncle Dan Tutakuwa sahihi tukikwita Uncle Dan kwa mazungumzo haya ama Daniel? <laughs> Sasa, sawa sasa, inakubalika, ni sawa. Na pindi tuongeza kwa upande wako bwana Uncle Dan, masuala ya mitindo, ulianza lini na ikawaje ukaanzisha mashindano ya mitindo hapa Australia? Ah, mambo ya mitindo nimeanza kitambo fulani, kwa sababu mimi mwenyewe nilikuwa nafanya, background yangu ni marketing na, na niliweza kufanya kazi ka, katika nchi ya Tanzania, Uganda, hivi Kenya So project zangu mingi zilikuwa kwa universities. Kwa kwa hivyo nilikuwa naandaa haya mambo ya mitindo kwenye universities tunafanya mitindo, so nimeanzia kwa muda about 10 years. Kwa muda wa miaka kumi hivi imepita, ni kipi ambacho kilikuwa kinakupa moyo wa ku, wa kuendeleza masuala ya mitindo? Nilipenda sana kuendeleza, lakini unajua pia dynamics za hii nchi pia ni nyingi, alafu pia uh, Wakenya hawakuwa wengi, kwa hivyo kufanya kitu kama hichi cha mitindo ilikuwa si si kitu rahisi, lakini sasa tukaonelea na kampuni tunafaa tena sasa tuanzishe, sababu watu wengi wanakuja huku wenyewe ni wana mitindo, lakini wakifika Australia wanakani kama wamepoteza talenti yao, hawana mahali ya kuonesha showcase urembo wao ama uwezo wao wa mitindo. Unachaguaje yupi atakayeshiriki katika mashindano yako? Unakuwa na majaribio kwanza ama kunakuwa na watu ambao ume, umelega kwamba fulani na fulani wanastahili kushiriki? Kwa mwaka huu ilikuwa tofauti kabisa kwa sababu kabisa tulikuwa nataka kuanza kufanya preliminaries, alafu sasa tufanye final. Kuna wasanii fulani tulikuwa wanafaa wakuje, lakini visa zao zikakaa kama zimekawia kidogo, so tukaonelea kwa sasa tuweke pale nje yule ambaye ako tayari ama ako na, na, na uzoefu wa mitindo waweke interest yao ndio wakuje, alafu kidogo wanatutumia picha zao, wanatutumia video, tunaona kama wana uwezo, tunaona kama wanahitaji usaidizi kidogo. Sasa hatukuweza kufanya any preliminaries ama any interviews hapo hapo, mwenye alikuwa anaonyesha interest, anatuma tunaangalia, tunamwambia haya basi njo. So we were encouraging, tulikuwa na encourage mtu yeyote ambaye ako na mapenzi ama na uzoefu wa mitindo, basi tunamwambia tu aje tuone hali ni gani. Lakini kitu cha kushangaza ni kwamba tulikuta wengi sana warembo wetu wamekuwa kwenye ulingo wa ama, ama kwenye kwenye ulingo wa mitindo, lakini hawajapata nafasi kwa nchi ya Australia, na wengine pia kidogo washapata hivi kidogo wameingia kwenye makampuni makubwa, wanafanyia mambo ya mitindo na modeling hizo, lakini sisi wenyewe hatujawatambua sisi kama Wakenya. So tukaamua vipi? Sasa sisi kama ni watoto wetu, mbona basi tusiwaweke mbele? Ni vigezo so gani ambavyo mtu anastahili kukidhi ili aweze kustaki kushiriki katika michuano yako? Tulikuwa na kategori tatu. Tulikuwa na kategori moja ambayo ilikuwa ni ya tulikuwa naita suburban moms and dads, yaani akina sisi ambao tumegonga miaka arobaini kwenda juu sisi ndio sasa hapo. Ilikuwa kategori moja, ikapata wawili watatu, lakini sijui mbona wengine waliogopa. Kategori ya pili ilikuwa ni ya uh, watoto kuanzia miaka minane kwenda miaka kumi na miwili, au tuko na kadhaa. Sasa tukapata ingine sasa, watu wakubwa sasa, kuanzia 18 kwenda 35. Sasa au, au ndio wengi wenye walijitokeza. So tulikuwa tunaangalia mtu ambaye ndio mtu aweze kuingia kwenye maonyesho yetu, kwanza ukuwe mpenzi wa mitindo, ukuwe mwenye nidhamu na uko na maono ya kuendeleza sanaa yako ya, ya mitindo, isiwe tu tena ni hii peke kia yake. Halafu sasa ndio hivyo. Kwa hivyo kuna maswali ambayo tulikuwa nakuwekea una, tunakuuliza, unaelezea kwa nini unaingia kwenye mitindo, isikuwe tu ni mitindo uingie pale kwa TikTok tu, lakini ikuwe tena una maono pale mbele, ambapo una, una maono ya kuendeleza sanaa yako ya mitindo. Najua kwamba kawaida kwa katika maswala ya mitindo sura sana sana zinapigiwa upatu pakubwa na pia wembamba wa mwili ama misuli kwa upande wa wanaume. Je, na nyinyi ni vile vile, ama nyinyi mnasema uwe na kitambi uwe nini? Karibu tu tuona. Sasa kwetu sisi wa Afrika urembo wetu ni hiu wembamba, sisi ni wale unajua wa Afrika ndio. Mimi kwetu mahali nimetokea, ndio uonekane uko na afya, lazima kwanza m, mtoto wa kike lazima akue amekula vizuri, ameshiba na afya, unaelewa eh? mm. Kwa naangalia kwamba lazima ukuwe mwebamba. Of course, wengi ambao walijitokeza ni wanya ambao ni hao webamba wenye, lakini tunataka kutukibadilisha huo mwonekano ati kwamba lazima ukuwe mkonda mwebamba mrefu ndio ukuwe mwenye mwenye mitindo hapana. Actually, mmoja wetu wa majaji pia yeye yeah, hey, alikuwa ni anafanya hii wanaita plus size modeling ambao ni wanene kidogo hivi uh -huh. kwa hiyo sasa dunia inaendelea kubadilika, watu wanaendelea wakiappreciate ile muonekano wa mtu mnene mrembo hivi, anajikubali vile alivyo, na waki, waki, pia wanaendelea wanaenda pia wakiappreciate wale ambao ni wakonde hivi wabamba warefu. So yote tunachanganya tu, bora ni, mre, ni mrembo, unajielewa, unaweza tembea, unaweza vaa vizuri, unaweza jiongelelea vizuri ukajielezea, basi unaingia pale ya, kuna wale ambao wanakuja kuangalia kufanya scouting ya modeling so wakitaka kama wanataka plus size unachukuliwa. Kama wanataka watoto wadogo wa kufanya maonyesho yao tuseme kama ni advert hivi unachukuliwa. Kama wanataka kama kuna wengine wa, sitawataja hapa lakini wanapenda kufanya hizi nguo za wamama ambao ni plus size, pia wao wapo, wanakuja kufanya wanakuja kufanya scouting sasa. Wewe kama mwandalizi wa mashindano haya, lengo lako ni nini hasa, ni kuonesha kana na kuonyesha uzuri wa Wakenya, nini kingine unalenga zaidi hapa? Mimi changu hapa ni mwanzo tu ambacho nataka kuonesha ni urembo wa Afrika wenyewe, urembo the African beauty itself, bila kubagua, wewe ni mrefu, mpana, mimi. Alafu kuanzia hapo sasa, ndio tufungulie watoto wetu ambao wamejifungia wao. Ukisema wow, kama kuna hapo model, crop, ananiambia yeye anakuwa model wa, wa, wa, wa nini wa TikTok. Nikamwambia basi jitokeze, uonekane kabisa, watu wakuona, wakuulize maswali, wakujue. Tunataka so, nataka kuwatengenezea platform ambapo wanaweza kuja waoneshe urembo wao, waonekane na makampuni ambayo yale ambao wanatafuta ma models wachukuliwe wa, wa, waendelee kimaisha, tukapata dupita nyongo wetu hapa kutoka Australia, nitafurahia zaidi. Unajua na ngalasi, mm. Na na kama unajiunga nasi, tunazungumza na Uncle Dan, anajulikana kama Uncle Dan ambaye ndi mwanzilishi wa michuano ya mitindo kwa jina la Mr. na Mrs. Kenya ama bwana na Bi Kenya, katika jiji la Melbourne, Victoria. Tunazungumzia suala zima la mashindano ya manaandaa yatakuwa hivi karibuni. Masaa chache yanasalia kabla watu waingie pale kumbini kuonyesha mavazi yao, na tunajua kwamba vitengo huwa tofauti katika mashindano kama haya na kwa mm, ndugu zetu wa Kizungu au, tunajua wanakuwa na mavazi mengine ambayo si ya kuvaa kwenye kwenye mwanga. Je, <laughs> kwa upande wenu ni vile, ni vile vile pia ama nyie mme, mme, pengine mmechukua hatua moja nyuma kidogo kwa upande wa mavazi ambayo mtaonyesha. Maana unajua maswala kama haya mzazi ataweza kasema utaenda kuonyesha uchi mbele, mbele ya jamii pale watanisemaje? E, tena sisi wenyewe kama kama Maridadi group lazima tukue kioo cha jamii. Hatuwezi taka tena kubadili maadili ya jamii ambavyo watu wanao-wanaangalia sisi wenyewe. Afrika tuko na itikadi zetu, tuko na mila zetu ambazo lazima tuweke. Kwa hivyo zile zile kategori ambazo tumeweka ni zile ambazo kabisa zinakubalika na jamii jamii nzima tu, yani vile hata mzazi akiwa ya miaka yake sabini anaweza kuja akajionea yale maonyesho na asisikie ni kama anakuazika, unaelewa eh? Kwa hiyo hakuna, hakuna watu, watu, watu, watu wasio na wasiwasi kwamba itafika wakati watu wainamishe vichwa wasiangalie juu. Hapana, ah, ah, ah, yani kabisa kitu kama kile hatuwezi kukubalia. Zile kategori zetu tunafanya tatu peke yake ambazo zinakubalika tu, hatufanyi zile za beachwear. Hapana, ah, ah, ah. Yani zile nguo zenye zitakuja kuleta ma... sitasema aibu sababu mahali tunaishi huku wanakubali tu, lakini sasa sababu hii ni kitu ya Kikenya, tamaduni zetu na mila zetu lazima tena tuziweke, ndio unaelewa eh? Ndio kesho, mzazi yoyote akisikia mtoto wake anafaa kwenda modeling na sione ni kama modeling; lazima mtoto wa, mtoto wa kike ende akajianike tena ajioneshe tena ikuwe ni kama kitu cha kumdhararisha. Hapana uh. So yetu ile ambazo tumeweka ni zile tu zitakubalika, hata pasta akija pale anamani, tukimaliza anaweza piga maombi yake tu bila kukwazika hata kidogo, unaelewa eh? Uh, nikushukuru Mungu kwa maumbile ya watu Kwa upande wa familia nyingi kujadili na kuwa ni, ni tatizo kidogo maana yeah. Wazazi wengi wanakuwa na wasiwasi kuhusu watoto wao kwenda kufanya maswala ya mitindo, wanasema ni maswala ya kihuni na, na mengine ambayo anahusiana nayo. Kwa upande wako uki, unakutana, umekutana na swala kama hilo? Na kama umekutana nalo, ni mbinu gani natumia kuweza kuwahimiza wazazi waachie wa watoto fursa wajioneshe? Maana ni, ni sehemu pengine ya ajira pia kwa upande mwingine. Mimi ni mtu nimesukuma, nimekula chumvi lori kadhaa. Kwa sasa mi si kijana mdogo. Wakati sisi tunakua tuliambiwa kwanza masomo ndio kabisa itakupatia maisha mazuri, lakini ukiangalia wale watu ambao, sijakataa masomo ni mazuri, lakini kwa wale ambao ambao wanaendelea vizuri ni watu wenye wako kwenye sanaa, ikuwe ni sanaa ya mziki, ikuwe ni kama ni mbio, ama ikuwe ni nini ama ni urembo, ulibwende hii. So wazazi unaweza waambia wa, wa, wa bora mtoto wako umemlea kwa maadili mazuri ya, ya, ya kitabia na uangalie vizuri, uwe mwangalifu zile modeling ambazo anaenda ni za aina gani. Ndio kuna zingine, kuna wengi nimeongea nao ameenda mtu ametembea amesafiri amefika Wamarekani ameangalia ile modeling inafanywa amepiga yuta amerudi nyumbani, amesema ah, ah, hii hata kama ni hela wacha ikae, unaelewa eh? Kwa hivyo ile ambayo tunataka kufanya hapa Melbourne, sisi kama maridadi whenever, wakati wote ambao tutakuwa tunafanya Mr and Miss Kenya Australia na wakati tutapanda twende mpaka Afrika na whatever is Africa, tutakuwa tunaweka kabisa, ikue inakubalika na jamii ya kiafrika kulingana na mila na desturi zetu, bila kukuazana, bila mzazi kuona ni kama mtoto akiingia kwenye mambo ya ulibwende, mambo ya ya mitindo, atakuwa ame amekiuka ama amepoteza mila yake na tabia zake. Hapana, unaweza kuwa mrembo, unaweza kuwa mwanamitindo na bado ukuwe na nidhamu zako kama heemu Mwafrika, ukuwe kabisa unashikilia mila zako, zako na tabia zako zenye zinakubalika na jamii. Watakao watakaoshiriki na watakaoshinda, uh, jukwaa mm, litakuwa pana kiasi gani kwao kuendelea mbele? Ni kusema utapendekeza kwenye yale mashindano ya Miss Australia ama Miss Universe, ama ni inakuwaje? Kwanza tunaanza polepole pole. Kama ambavyo nilivyosema hapo awali, kuna wale ambao wametuomba wame kwamba na tumewaita ambao ni wale wanaitwa Model Scouts wana, watakuwa wengi sana pale, watakuwa pale kwa VIP ambao watakuwa wanakuja kuangalia scouting. tayari hata vile tulianza kutuma kupost picha hivi kwa mtandao kutuma kutufanya tukifanya matangazo ya, ya, ya, hii event, kuna wale ambao warembo wa, wa, wa washapigiwa simu tayari na na, na na, scout, wakawaambia vipi, nitafanya interview na wewe, tutafanya kama watatu hivi tayari wameitwa. Kwa hivyo tukishafanya hii ina maana kwamba wengi sana watachukuliwa, wataonekana wale wenye watafanya kazi nzuri halafu sasa, tukimalizia hapo, tunataka sasa tena tupande kidogo, tuende tena Miss East Africa maybe next year but one. Tena kutoka hapo sasa tufanye mzima kabisa, tufanye sasa tufanye sasa ya Afrika mzima, tuwakusanye warembo wote na wanaume wote watanashati wa Afrika, wakutane kwa ukumbi mmoja, wamenyane, tuone nani bora zaidi, na najua vizuri sana hapo. Basi itakuwa wamepata kuendeleza sanaa yao yani, ya Unajua kwamba watu unaposhiriki katika mashindano kama haya inakuwa moja, lengo ni kushinda, lakini la pili ni kupeleka kitu nyumbani. Unajua wanasemaga mkono yeah, mtupu wa ulambwi yeah. Kwa upande wenu sasa, watu wataramba kiasi gani hapa sasa? Unajua kwanza, Wakenya hata ukimpatia gari umpatie nini na ujamlambisha kitu chochote, hera hivi, yaani bado mtazinguana tu. Uh -huh, imani, amani itakosekana kwa hivyo pale, tumewaandalia bahasha nzuri. Uh -huh, bahasha nono na tunasema si lazima atikuwe winner takes it all, lakini subiri kidogo nipunguze sauti <laughs> <laughs> <Hey>, <agieurs> <g vak delta> <minguna> so, lazima pale kila mtu atapewa bahasha yake nyeupe namba moja, atapewa bahasha yake nono nyeupe, lakini na wengine pia tutakuwa tunapeana zawadi kulingana na kategori. Kama sasa tuko na kategori ya utamaduni, tuko na kategori ya ubunifu ambao ni creativity na ile kategori ingine ya rasmi ile ya kutoka wakati unataka kutoka dina hivi sasa, ile ambao unapiga luku kabisa sasa. Hizo hiyo ni tatu. Kwa hivyo yule ambaye atakuwa na win atakuwa anapata zawadi yake, trofi yake, lakini namba moja, dongenono, dongenono atenda nayo nyumbani. Michuano itakuwa wapi, saa ngapi na watu watarajia nini ni? Michuano itakuwa pale Collingwood Hall, eh? Collingwood Town Hall na tutafungua milango kuanzia saa kumi na mbili. Sasa watu waanze kutafuta kitu chakula hivi takuwa nauza hapo ndani, wale watu wa kufanya irigation ya troti hivi waendelee na kazi yao pale kidogo kidogo. Aa, lakini sasa sasa sherehe yenyewe itaanza kuanzia saa moja saa moja ya sa Kiafrika, saa moja ya kizungu hata nikiambia Waafrika wenzangu wa wakuya wa wazungu itakuwa ngumu. Sasa kwa hivyo tuseme sa <laughs> Wakenya wenzangu, unajua kuna kuna msanii alimba akasema, Afrika Kenyan timing. Twende na hiyo, twende na hiyo Kenyan timing. Basi saa moja tuseme saa moja daka tano, basi watelee dakka tano vizuri. <laughs> <laughs> <Bizimu, laughs> kabisa. <bizimu>, <laughs> kwenye mitandao ya kijamii mnapatikana wapi? mitandao ya kijamii utapata maridadi group, uh, maridadi group.com Utatupata kwenye instagram, utatupata kwenye Facebook. Hizo ndizo kwanza, sasa kabisa, lakini ukiingia ukiingia website yetu pia utatupata pale, ukiangalia Maridadi Group.com utatupata. Vizuri kabisa, tukirudia kidogo kwa wasikilizaji wetu, kwa faida ya wasikilizaji wetu, Uncle David amesema kwamba sherehe yenyewe itakuwa kuanzia mida ya saa kumi na mbili milango inafunguliwa hadi saa saba za usiku katika ukumbi yes, wa Collingwood Town Hall tarehe 15 Desemba, ambayo oh, kama sijakosea ni siku ya leo Ijumaa ama mm -hmm. kama utoka katika upande wa Maziwa Makuu siku ya tano ndio, mm -hmm. watakuwa na shughuli hiyo ya Bwana Nabi Kenya Australia mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Yeah. shangwe uh -huh. na vifijo vitashuhudiwa katika kumbi la Collingwood Town Hall na toleo uh hili -huh. linaletewa kwenu na Maridadi Group Pty Limited. Tukizungumza na mwanzilishi wake, amesema kwamba ukienda kwenye mitandao ya kijamii yote, andika Maridadi Group utawapata kwenye Instagram, kwenye tovuti yao na hata mitandao nyingine ya kijamii. Shukrani sana kuma nasi na kila laheri katika hafla ambayo inakusubiri hapo mbele. Huyo ni Uncle David akizungumza nasi ambaye anaandaa shughuli hiyo ya b na bwana Kenya katika ukumbi wa Collingwood Town Hall jijini Melbourne, jimboni Victoria. Mengi zaidi bila shaka kusala kwenye tovuti yetu ambao ni sbs.com mkwa juu Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.