Idha ya ya kiswahili askzawaendelea kusikia idhaay kiswahiliukiwana migoro migirano tukiwa sasa katika studio zetu za sbs ambayo pia unazapata makala ya moja kwa moja kwenye tovuti yetu tunapoingia hewani mara moja tunakuwa pia tuko mubashara katika tovuti yetu anan ambayo nimkoa um. jiswahili pia unazapata makalahaya kwenye ukratwaaeoaco Facebook, mkoo wa juswahili lakini kwa sasa tuzungumzia lazima la mageuzi ambayo imefanya kwa mfumo wa hususan wanafunzi kimataifa kimataifa je utaathirika vipi vipi ama utafaidi iwapo ni mwanafunzi wa bila shaka yatakupa mwongozo kwa kile ambacho ia huuahusawanafunw kimataifaamataifamakalaa bashakahouo hatarii wal auko achwi katika hali ambayo itakuwa na madhara makubwa kwako wala kuwa na madhara yoyote hasa kwa upande wa makazi yako ya kudumu hapa nchini in australia serikali ya shirikisho imewasilisha mageuzi kadhaa ya viza za wanafunzi wa kimataifa kama sehemu ya mageuzi makubwa ya uhamiaji yaliyotangazwa jumata disemba ak wakati huo wa miaka kumi unalenga kupunguza nusu ya uhamiaji wa ujumla wakati woo unawavutia wafanyakazi wenye ujuzi mwingi pamoja na wafanyakazi muhimu serikali imekuwa chini ya shinikizo kuhusu mgogoro wa gharama ya maisha na uwezo wa kumudu nyumba unazidi kuwa mbaya kati ya wasiwasi huo serikali imezindua mpango wake wa mkakati mpya wa uhamiaji waziri wa mambo ya ndani amesema kwamba viwango vya uhamiaji vinastahili rejeshwa katika hali ya kawaida na? Sure central... anasema tutahakikisha tunarejesha idadi chini ya udhibiti kuwa tunajenga mfumo ambao umepangwa vizuri kwa vitu muhimu kama nyumba na muhimu zaidi ya yote tunajenga mradi ambao unatumika kwa maslahi ya taifa hili alisema waziri onl baada ya janga na kufunguliwa tena kwa mipaka ya australia idadi ya uhamiaji wapya kulinganishwa na idadi ya wanaondoka nchini ilifika kilele kwa zaidi ya watu lakitano katika mwaka wa mwisho wa fedha serikali inatumai kupunguza jumla ya uhamiaji hadi watu la kufikia mwaka wa 2 idadi ambayo inatumai kufanikisha kwa kuwasilisha sheria kali zaidi kwa viza za wanafunzi wa kimataifa hii inatajumuisha mtihani wa wanafunzi halisi kwwanaoomba viza na ongezeko kwa mahitaji ya kiingereza kwa wanafunzi na viza za muda za wahutimu waziri cle amesema pia kwamba mageuzi hayo yataboresha ubora wa uzoefu wa elimu ya wanafunzi nchini australia na kupunguza uwezekano wa unyonyaji pa mahali pa kazi anasema sasa kile ambacho tumeona kwa wanafunzi wanaokabiliana na wakati mgumu wa kiingereza chao ni kwamba wakati wako katika kiwango cha juu cha hatari ya unyonyaji na wana uwezekano mkuu wa kusanyika katika kazi za malipo ya chini na bila kuwa na wezo wa kuondoka katika hali hiyo katika wakati ambao wako nchini sasa tunataka simamia mfumo mzuri wa elimu uliojaa uadilifu ila tunataka wanafunzi wetu wawafanikiwe pia na tukiwaruhusu waje hapa bila ujuzi wa kiingereza hiyo itawaruhusu kufanya kazi hatutafanya hivyo mageuzi hayo yameleta hisia ya mseto kutoka kwa wanafunzi wa kimataifa hary drukal anamaliza shahada ya uzamili ya usimamizi wa masoko katika chuo cha australian national university na anaunga mkono hatua hiyo huyu hapa akijieleza nasema nadhani ni muhimu kuwa wa kweli unapokuja katika nchi ambako kiingereza ni lugha yao ya kwanza unasali na uwezo wa kuzungumza kwa ufasaha alisema ila mwanafunzi wa kemia baada ya kuhitimu kutoka china keli amesema kiwango cha juu cha ufasaha wa kiingereza si muhimu kwa utafiti wake kwa sababu Uh, uh, anasema wakati mwingi tunahitaji tuna tusoma kufanya majaribio na ni nadra sana kwetu kuwasiliana na wengine mpango mpya wa uhamiaji pia una lengo la kupunguza idadi ya watu ambao wako nchini kwa viza za muda za kazi ikibadilisha na viza mpya ya ujuzi inayohitajika itakayobadilisha viza zingine zinazotumiwa kwa sasa itajumuisha pia njia ya kuwavutia wafanyakazi wenye ujuzi wanaolipwa hela nyingi kwa kupunguza urasimu pamoja na muda wa usindikaji wa viza hatua i inayokaribishwa na mkurugenzi mtendaji tde wa shirika la Tech of lateua Right, nasima kuna uhaba mkubwa wa ujuzi katika uchumi wetu ambao kama hatutapata sahihi inaweza fanya hali kuwa ngumu kukuza uchumi wetu inawezafanya iwe vigumu kuunda biashara za ubunifu zinazotaka usafirisha usaf, a kusafisha mauzo duniani na, wakati, na katika baadhi ya kesi inawezohatarisha usalama wa taifa letu kama tunapata ugumu kufanya geuzi hili itakuwa umuhimu sana kutoweka katika nafasi nzuri kiuchumi na inapokuja katika sehemu kama usalama wa mtandaoni ila shirika limesema kwamba hatua hizo hazitoshi kuvutia unjanyaji wa wanafunzi wa kimataifa kimataifanasema kwa kweli kama wewe ni mwanafunzi mjini sydney na unasoma na unajaribu kufanya kazi hawezi ishi sydney au melbourne kwa sasa kwa masaa ishirini kwa wiki sio busara sio sawa na hatuamini hatu kwamba wanafunzi wanakuja hapa kimsingi kujaribu kuondoa katika kujiondoa katika viza zao za wanafunzi kwa ajili ya kufanya kazi na kuwa wakaji wa kudumu huyo ambaye ni katibu aliyeomba serikali iondoe kikombo cha sasa kwa idadi ya masaa ya kazi ambayo wanafunzi wa kimataifa wamepewa akiongeza kuwa wanaovunja sheria bado wako chini ya usimamizi wa wajiri wao na baadhi yao wamelaumu viwango vya uhamiaji kwa bei za juu za nyumba na kiwango cha chini cha ubora wa maisha katika vituo vya mjini msemaji wa masuala ya uhamiaji katika upinzani danten ni kama ni mmoja wao huyu hapa akijielezea msimamo wake What in the May was that 1.5 million... anasema wanachotabiri katika bajeti ya mei ilikuwa ni kwamba watu milioni m5 walikuwa waje huku katika muda wa miaka mitano sasa tulichobaini leo ni kwamba idadi hiyo itakuwa watu milioni moj 6 katika muda wa miaka mitano hatua ambayo itaongeza bei ya nyumba itaongeza kodi itaongeza uwezo wako wa kutoweza mwanagp nataongeza msongamano katika miji yetu mikuu ila trenta wishe ambaye ni naibu mkurugenzi wa uhamiaji na masoko ya kazi katika taasisi ya gren amesema kwamba hiyo siyo kweli amesema kwamba maonyesho ya mfano wa kiuchumi yanaonyesha kupunguzwa kwa mapokezi ya uhamiaji kutopunguzwa kodi au nyumba kwa asilimia moja tu So so around... anasema nadhani kwa ujumla kutakuwa madhara madogo kwa kodi tunakadiria takriban asilimia moja katika miezi 1 ijayo kwa hiyo itasaidia kidogo ila sehemu kubwa ya kupunguza kodi kwa muda mrefu ni kujenga nyumba nyingi zaidi ila mengi zaidi yanaweza fanywa katika muda mfupi pia kwa hiyo vitu kama kupiga jeki msaada wa kodi wa madola. kuna kutwasaidia sa- wapangaji walio hatarini zaidi aumaikwambamakalamepalewa kuhusu mageuziambayo amependekezwa nablashaka tuaa kultea mazunguzouofanya katika makala ya jumaa nafuatayo na baadhi ya mabalozi wa wanafunzi wa kimataifa pamoja na mawakala wawahamiaji ambao watakuwa wamepitia msuada huo pamoja na pendekezo hilo kwa kina na kiwezekana tutaomba pia mazungumzo na waziri onil iwapo ataruhusu wala kupata nafasi kwa makala na mengine mengi kama haya teltovti yetu naonembaoni sbscoau mkwajuu swahili makala alaendaliwa na andishi wetu edwina guenan na gode migerano waendelea kusikia kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata