unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo pote ulipo na karibu katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs uko na migode migharano tukaletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni ananambani sbscou mkwaju swahili tukauletea sasa muktasari wa habari ambazo zimetufikia hivi punde mkakati mpya wa uhamiaji wa australia wawekwa wazi na serikali ya shirikisho wakati baadhi ya nchi za kubali kuondoa hewa chafu zaidi kutoka mazingira kuliko zinazozalisha katika mkutano wa cop 28 na kenya yakosa umeme jumapili jioni kutokana na hitilafu katika gridi ya taifa na katika michezo wachezaji wa timu ya taifa ya wanawake matildas wanaochezea arsenal washerekea ushindi katika mechi yao ya ligi kuu dhidi ya chelsea hizi hapa ni taarifa kamili za habari waziri wa mambo ya ndani cla amesema kwamba kupunguzwa kwa mapokezi ya uhamiaji kutaunda sehemu ya mkakati mpya wa uhamiaji wa serikali bioni lamesema mapokezi yatapunguzwa kwa idadi ya wahamiaji laki wachache wa katika muda wa miaka minne wa bajeti uhamiaji wa, wa ng'ambo ulifikia kilele wakati wa mwaka w fedha wa mwisho ambapo idadi ya watu lakitano waliwasili nchini australia hali ambayo ni tofauti kufuatia miaka mbili ya mipaka kufungwa wakati wa uviko bo ameongezea kuwa mapokezi hayo yatafikiwa kwa kukaza masharti ya viza yanayojumuisha kupunguza muda wa visa za wahitimu wakati huo katibu wa shirika la unions lam amesema na anakaribisha mageuzi ambayo yatafanya iwe rahisi kwa wafanyakazi ambao ni wameaji kuondoka katika mazingira ambako wananyanyaswa na waajiri pamoja na kusafisha njia kwa makazi ya kudumu ila ameongezea kuwa vizuizi kwa masaa ya wafanyakazi wa ya wanafunzi wa kimataifa vinastahili ondolewa wakati nchi zinazoshiriki katika mazungumzo ya umoja wa mataifa wanapoendelea kutofautiana kuhusu kupunguza uzalishaji wa hewa chafu kundi la nchi zinazoongozwa na limeamua kuunda lengo kuu la kuondoa hewa chafu zaidi kutoka mazingira kuliko wanayozalisha kundi la uzalishaji hewa hasi limezinduliwa na denmark finland na panama na lina lengo la kufikia lengo hilo kwa kupunguza uzalishaji wa hewa chafu pamoja na kupanua misitu na kuwekeza katika teknolojia mpya panama tayari imefikia lengo hilo kupitia misitu yake mikubwa inayotumika kama shimo kubwa la kuzimisha kaboni finland, na denmark kwa upande wazo zinatumai kufikia malengo hayo kufikia mwaka23 na 245 mtawalio na kanda la kaskaziniqd linajiandaa kwa ujio wa kimbunga cha tropiki jasr jumatano wakaji kati ya mji wa melville katika pwani ya mashariki ya Cape york peninsula na Townsville wamewekwa chini ya onyo kuwa pepo kali ya uharibifu pamoja na uwezekano wa mafuriko yanaelekea wanakoishi wabenywa kuwa miti na nyaya za umeme huenda zikaangushwa na paa zinaweza rushwa kutoka nyumba pamoja na kitu chochote ambacho hakijafungwa chini shirika la moto na dharura ya queensland limesema kwamba umeme simo pamoja na huduma za ntnet zinatarajiwa kupotezwa pamoja na upatikanaji wa maji utavurugwa kwa sababu ya mwelekeo wa sasa wa kimbunga hicho ongezeko ya dhoruba itakuwa na maana ya uwepo wa mafuriko katika baadhi ya sehemu na jamii kutengwa wakaji katika moja ya mji mkuu wa kusini gaza han nis wamesema wagari ya jeshi ya israel yimefika katika barabara kuu ya kaskazini kusini katika mji huo vita vikali katika masaa 24 yaliyopita imepunguza kasi ya vikosi vya israel kutoka eneo la mashariki takriban asilimia 90 ya wakaaji wa gaza ambao ni milioni 23 wametawanya ndani ya eneo hilo ambalo mashirika mataifa, ya umoja wa mataifa yamesema hakuna sehemu salama ya kukimbilia tuelekee sasa nchini kenya ambako kukatika kwa umeme kulianza kwa muda wa saa mbili usiku za huko hii ilikuwa ni mara ya tatu kwa umeme katika nchini humo ndani ya miezi mitatu iliyopita kenya ilikumbwa na tatizo la kukatika kwa umeme nchi zima jumapili jioni na kupelekea shughuli kusimama sehemu kubwa za nchi ikiwa ni pamoja na uwanja wa mkuu wa ndege katika mji mkuu wa nairobi kituo kikuu cha usafiri kinachounganisha afrika mashariki na asia ulaya na sehemu nyingine za dunia miongoni mwa vitu vilivyoathiriwa ni uwanja wa ndege wa kimataifa wa juma kenyatta mjini nairobi pamoja na uwanja wa ndege wa eldoret magharibi mwa kenya ambapo jenereta za umeme za dharura zilishindwa kufanya kazi baada ya umeme wa gridi ya kitaifa kufeli na viongozi wa afrika magharibi walikutana katika mji mkuu wa nigeria abuja leo kwa mazungumzo ya kanda yao katika mgogoro unaozidi kuongezeka baada ya nchi nne kuangukia katika utawala wa kijeshi natari zinazoengezeka kutokana na migogoro ya makundi yenye msimamo mkali ya sahel baada ya mapinduzi ya mali brkina faso guine na niger kuanzia mwaka 220 jumuiya ya kiuchumi ya afrika magharibi eca imeshuhudia wanachama wake siera lon na guinebisau zikiripoti majaribio ya mapinduzi katika wiki za hivi karibuni kujiondoa kwa jeshi la ufaransa katika eneo la sahel kanda ya jengwa la sahara kote barani afrika kumeongeza wasiwasi juu ya migogoro inayoenea kusini mwa mataifa ya huba ya guine togo ghana bene na ivroast tahadhari ya kimataifa imeangazia mapinduzi ya karibuni ya niger na kusababisha shirika la ecowas kuweka vikwazo vikali na kufunga biashara na katika michezo nyota wa soka wa australia na timu ya wanawake chelsea samkar amepokea kipigo kutoka kwa timu ya wanawake arsenal katika ligi kuu ya uingereza arsenal ilishinda mechi hiyo kwa magoli manne kwa moja na timu hiyo ilikuwa na wachezaji kadhaa wa timu ya taifa ya australia kama stcartly kalin ford na kira cony cru ushindi huo umeifikisha arsenal katika kilele cha ligi hiyo ambako ina alama 22s chelsea ila arsenal imefunga goli nyingi zaidi tukiongeza hali ilivyo katika utabiri wa hewa kwa haraka mjini peth nyuzi pale ni 33 wakati mjini njotoni 30 ml i23 wakati brt 23 cmbr oto pale 31 sd n 28 briba ni 30 wakati nz joto pale ni 33 kufikanamishotarifa habarimatmaandalia bakianasi kwa makala mengine manaakujia kutoka studio zetu za sbs makala na anaezapata makalaa mengine mengi zaidi kwenye tofuti yetu ananiambayo nisbsu mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata