unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili karibu katika makala idha ya kiswahili ya sbs tuko katika uwanja wa Sydney olympic park ambapo tumetembelea ni mchezaji wa kulipo wa pekee hapa nchini australia ambaye anaazimiza kiswahili kutoka kenya bwana gilbert pengini uetueleza mchezo huu uliingiaje katika maana mcheomantunajua wakenya kama si riadha niso ama ma soa katika mchezo kakuajungtia mcheo eh, nilipofika huku eh, nimekuwa nikicheza nikicheza kwa muda so nilipofika australia nikatafuta clubs na, nika kuwa na club ya habside nao nimekua nikicheakwa mudalofkktfauuna nimekua nikichena as yan yatau tannliofka wale ambao mcheo unachezaje mchezo wa bal unachezwa na wachezaji wa saba sita ndani ya uwanja na mlinzi moja kwa gol lakini timu mzima iko na watu kumi na mbili kila mtu anaweza kupata dakka kama ngapi za kucheza inachezwa inachezwa kwa dakika thelathini eh, kila upande na kila mtu anakubaliwa kucheza kucheza wakati wote ule as, asoa kama bora mko watu saba kiwanjani kkusema kwamba mke wacheai kumi na mbili sea utacheza kila, kila mtu ngapi vile pimo kila mtu hmm. ni unaingia kwa sababu aaacheadaka ngapinachagua naina anacheza mheo ngapi unatolewa kulingana na makosa ama mchoko ukupata, ama vipi Uh, unatolewa kulingana na, na, na, na play ma nachewane miaka hii mitatu ya aoeheetma matokeo amekuaje na ni, ni timu ya season tatu nimecheza ile namba namba kumaliza tulimaliza so tumecheza mechi monahmtuma tumeshinda nne tumedra moja tumeshindwa hizo zingine mbili na leo tuliweza kushindwa na timu ya kanbera so wiki ambao unakuja tunacheza na university of new south nausotw na tunazidi kujipanga tuweze kushinda hiyo mechi pia katika soka tunajua kwamba unaweza ukacheza kiwango kimoja hadi kingine na hata ucheze timu za taifa ni vilevile katikabl ama sheria zake ni tofauti kidogo ni vile vile pia, pia kwa katika hball eh, ile, ile, ile league tunacheza sa ninacheza ni, ni prolague afte hapa hapa ndio mahali wanachagua wachezaji ambao wanachezea wana timu ya australia ambaye ni national team so hata wale coaches ambao wana coach australia national team wako hapa na sisi na, na, na pia refars wa IHF international handball federation ndio okay. wanarefu hizi mechi zetu kskuna wezekano uenda ukaitwa kwa timu ya australia ama ni <laughs> kenya ndio tegemeo kenya <laughs> ndio tegemeo labda miaka za hapu mbeli ntaweza kuwachezea ndio kusema mtu waingie katika mchezo huo nastali kuwa katika hali gani ya afya ni mtu yeyote vibonge ama lazima uwe katika hali nzuri kabisa ya afya uh, mchezo wa andboli lazima kuanza ukuwe mtu ambaye afya yako iko sawa wewe ni mtu amba uko unaweza kukimbia na kupiga mazoezi pia ni mchezo ambao unatumia akili sanakimbia eh, hapa na pale azma ue na akili akcehezowawenye itambpamaeusindaan tamaa tnajua kwamba katika soka majeraha mingi nakuwa ni magoti ama miguu watukupigwa mateke hapa ni jeraha zainagani abazo napambana nazosskta kuchea chelazima uena bma nzuri a Yeah, exactly. lazima ukue, umejipanga vizuri lakini klabu yenyewe iko na bima yake una, ukiumia wakati unacheza klabu wenyewe wanakushughulikia ka ujumbe ni up pengine kwa wakenya ama watu ambao naza kiswahili wanakusikiza na waja kuwa kuenda kutazama mchezo waball wa wanaweza kaeda kupata taarifa wapi ama wanaweza kaja kutazama mchezo wako wapi uh, mchezo huu huchezwa katika sdyi ar nanaimiza wakenya wenzangu ambapo najua tuko na wanandboli wengi ambayo tumecheza nao pale kenya na ni vile hawajui mali mchezo unachezwa katika australia mzima kila, kila state iko na ligi yake ambayo inaendelea na ni hawa kuweza tu kufika na kuweza kujua hizo club ni gani na kuweza kujiunga nao kwa sababu asma, uh, tunapocheza ni kazi nka nai kche takuwa nimekosea waskilizaji kama siulizi swali hili najua kwamba katika soa na tuwanarudi nyumbani na ma, pengine milioni kwa mshahara huku kwenu ni vipi hiho uendelee kupambana nakazi za usikuna mchana tuendelee kupambana na kazi za usiku na mchana sio hela mingi lakini ni hela kidogo ambayo inaweza kumudu uweze kuendelesha shughuli zako na pia kwa wale ambao tunapenda spoti mara mingi hatuangalii pesa tunaangalia mchezo wenyewe kwa sababu tunaipenda kuicheza amejibu hapo kama mtu ambaye analinda siri yake ya mshahara sema pe, awaangali pesa ni mchezo hasai sana vanagili kuzua nasi pole kwa kichapo lakini ajua wiki ijayo kuna mtu atakipataa bwaaapo mchezaji wa akianasi kutoka viwanja vyaambapo mchezoo dhidi yaamra umekamilika mda mfupi uliopita tembelea touti yetumbapo um, utaona wagakichapa pale lakini pia watu ambao wanataka kutazama mchezo unavyocheza na picha maa hata video ile mitandawako ya kijamii ni gani Handle zangu ni gilbert chumba zote katika facebook twitter instagram zote ni gilbert chumba na pia klabu yetu ya iko na instagram yake na facebook yake ingia pale club picha zetu na video zetu wekwa pale wenye masikio ambii mara mbili ktembelea umesema kwamba ni gilbert chumba kwenye instagram twitte na facebook na vilevile hbsi twitter instagram na facebook vilevile vile. nendo jionee anavyokichapa bwana gilbert hongera tena na mengizaditbee tovutiyetubumkoaji tu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata