unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo pote ulipona karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs huko na migodi migerano tukialeta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni adni ambao ni kiswahili huu hapa ni muktasari wa habari naibu kiunguzi wa chama cha libro, susan lee aomba serikali iombe radhi wa australia kwa kuaweka hatarini baada ya mahakama kuu kuachia uhuru baadhi ya wafungwa waliokua katika vizuizi vya uhamiaji kimataifa rusi suna kataka uongoaji mkono kupeleka wahamiaji rwanda wakati marekani sama kwamba vikosi pinzani vimefanya uhalifu wa kivita nchini sudan na katika michezo mlango wa walabs bado huko wazi kwa watese licha ya mchezaji huyo kuhamia katika mchezo wa nrl ka ana mwingine zaidi nasi kwa taarifa kamili za habari hivi sasa naibu kiongozi wa chama cha susan lee ameomba serikali ya albanizi iwaombe wa australia msamaha wakati serikali ya leba inazingatia kuwakamata tena watu ambao si raia walioachia hivi karibuni kutoka vizuizi vya uhamiaji ambao huenda wakawa tisho kwa usalama wa jamii serikali hajaweka wazi idadi ya wafungwa wa kigeni ambao wanawezarejeshwa gerezani chini ya sheria mpya zilizoundwa na kupitishwa bungeni jana jumatano mwanaume mwenye miaka amekuwa mfungwa wa zamani wa wanne ambaye amefunguliwa mashtaka mapya baada ya kushutumiwa kwa kuvunja amri ya kutotoka nje kwa masharti ya viza yake na kuiba mizigo katika uwanja wa ndege wa melbourne tathmini mpya mfumo wa kitaifa wa bima ya ulemavu imepata mfumo wa msaada wa ulemavu w ustralia unategemea sana mfumo wa kusababisha uchaguzi wa udhibiti mdogo wa watumiaji ripoti hiyo huru iliyoachiwa leo iliagizwa na serikali kutazama ufanisi endelevu wa mfumo wakati gharama inaendelea kuongezeka kwa kiwango kisicho endelevu cha asilimia 14 kwa mwaka tathmini hiyo ilipata kuwa serikali inategemea sana mfumo wa ndas kama mfumo wa pekee wa msaada wa watu wanaoishi na ulemavu namependekeza kuundwa kwa misaada ya kimsingi inayoweza tolewa kwa waustralia wote wenye ulemavu bila kujali kama wako katika mfumo wa ndis kimbunga cha tropiki jaspar kimeongezwa kuwa kiwango cha tatu na kinatarajiwa kuongezeka nguvu zaidi kinapoelekea katika pwani ya queensland kimbunga jasper kimetabiriwa kufikia kiwango cha nne kwa ukali kufikia leo alhamisi na kuna uwezekano kufika usiku wa alhamisi kinaweza kuwa katika kiwango cha tano kwa mjibu wa utabiri mpya kutoka ofisi ya utabiri wa hewa waziri mkuu wa uingereza riche sunak amekitaka chama chake cha kihafidhina kiunge mkono mpango wake wa kuwapeleka wakimbizi nchini rwanda na kuimiza mkazo zaidi ili mpango huo usisambaratike sunak amesisitiza kuwa mpango wake juu ya uhamiaji unafanya kazi wakati ambapo suala hilo linatishia kukigawa chama cha waziri mkuu huyo anakabiliwa na changamoto kubwa kabisa tangu yainge madarakani mwaka mmoja uliopita wakati wanaopofanya juhudi za kuwazima wabunge wenye mrengo wa kulia wanaotaka uingereza ijiondoe kwenye mikataba ya kimataifa ili iweze kuweka sera yake uhamiaji waziri wake wa suala ya uhamiaji robert jenrik alijiuzulu hapo jana na sasa sunak anakabiliwa na maswali iwapo ataweza kuitekeleza sera yake kwa kupitia njia ya kura ya bungeni katika taarifa zingine marekani jana imesema kwamba majeshi pinzani nchini sudan kwa pamoja wamefanya uhalifu wa kivita katika mzozo baina yao washington aidha imedai kuwepo kwa kampeni ya safisha safisha ya kikabila katika jimbo la darfur waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken amewasilisha ripoti hiyo iliyotokana na uchunguzi uliofanywa na wizara yake baada ya miezi kadhaa ya kuongezeka wasiwasi na mazungumzo kushindwa kutoa suluhu katika taarifa ya michezo kiongozi wa shirika la mchezo wa rugby australia warby uai amesema bila shaka mlango uko wazi kwa mchezaji mak na waganidwatese kuendelea kucheza timu ya taifa ya raga katika mwaka mwakab licha msajazi huyo kuthibitisha anahamia katika mchezo wa nrl na waganitawase ambaye amechezea australia mara kuminamoja tangu alipocheza mechi yake ya kwanza ya kimataifa katika ziara ya ulaya atajiunga na timu ya ii rosters kwa mkataba wa miaka miwili kuanzia mwaka mwakafuba hatua hiyo ya moja ya nyota mkubwa wa mchezo wa raga ni pigo kubwa kwa shirika la rugby australia katika wakati ambapo mchezo huo uko chini ya shinikizo kubwa baada ya kampeni ya kusikitisha ya kombe la dunia rugby australia bado hajaamua mwalimu atakayerithi mikoba ya ed jones ila miongoni mwa vitu vya kwanza vya kufanyia kazi mwalimu mpya itakuwa ni jesi ya kukabiliana na hatua ya mwanania wagani watese katika mwaka 224 taama uharaka hali ilivyo katika masuala ya ya masala utabiriwahalhewa tukianzia katia ii lao 39wktndau swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata