unasikiliza ya ya kiswahili pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa, wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa Aboriginal na anatore strade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayaye tovuti yetu wanani ambao ni sbscu swahili hapo mengi amaotumaandalia lakini kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika muktasari wa habari muktasari wa habari asubuhihi ya subuhia. leo serikali ashirikishwa kuharakisha mswada ama marekebisho ya mswada kwa ajili ya kukabiliana na changamoto ya wafungwa wa uhamiaji ambao ameachiwa uhuru na mahakama kuu wakati upinzani ukusema kwamba uko tayari kuunga mkono serikali katika juhudi hiyo lakini itabidi mswada huyo iwe imejadiliwa vizuri badala ya kuharakishwa katika dakika za mwisho mwisho kutoka hapo moja kwa moja tuelekea katika taarifa zile ambazo zimejiri ambapo ufaransa ufaransa na australia zaweka juhudi za kusahihisha mahusiano ama karabati mahusiano ambayo yalikuwa yameharibika baada ya serikali ya morrison kudaiwa kwamba hawakuwa waaminifu wala hawakuwa wakweli katika mahusiano wao katika siku za nyuma na katika maswala mengine ambayo amebuka ni pamoja na serikali ya shirikisho kuomba wenye madeni wenye madeni ya kijamii hususan kutoka kwawasamehewe kwa sababu ya makosa aliofanywa katika hesabu zilizokuwa zimefanywa kaa mengine mengi zaidi tajiunga nasi pamoja na masuala ya michezo ambapo vijana wa um, wau wachezaji wa kike matildas walikuwa dimbani pamoja na natuakuwa na taarifa hizo pia kwa sasa moja kwa moja kwa taarifa kamili za habari waskiza idha ya kiswahili ya sbs ukiwana migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili habari kutoka studio zetu za sbs tukianza moja kwa moja katika taarifa ambazo imetufikia hivi sasa ambapo serikali ya shirikisho inatarajiwa kuwasilisha mageuzi ya mswada wiki hii kwa ajili ya kutoa na kukabiliana na utata ambao umeibuka baada ya uamzi wa, wa mahakama kuu ambayo ilitoa hukumu kuwa kifungo ndani ya vizuizi vya uhamiaji ni kinyume a sheria hukumu hiyo ilisababisha kuachiwa huru kwa zaidi ya uhamiaji ma4 wengi wao ambao walikuwa na historia ya uhalifu chini ya mageuzi hayo amri za kizuizi uh, zitatumiwa tena kwa uhalifu wabaya zaidi ambao wameachiwa huru wauaji walio na wahalifu wa kingono pia ambao walikuwa wakijmusa pia walikumiwa wakijumuishwa vilevile kwa kizuizi cha kuzi, kuzuia kuanza kutumiwa tena mfungwa atatakiwa kufunguliwa mashtaka kwa uhalifu ambao ulikuja na angalau kifungo cha miaka misaba waziri wa uhamiaji atahitaji omba mahakama imfunge mhalifu kila mwaka baada ya miaka mitatu ya kwanza kwa upande wake kiongozi wa upinzani peter upinzanier amedokeza kuwa upinzani utaunga mkono mswada huo ila anataka sheria nataka yshirikiani na serikali kuhakikisha mageuzi hayo ni sahihi kikatiba huyu hapa na maelezo zaidianasema tutaunga mkono miswada inayowalinda australia ila hatutakuwa na hali ambayo serikali inatunga miswada katika dakika ya mwisho daima kuna upungufu hawana nia ya kuwa na fikra pana inapokuja kwa swala la kuwalinda wasaalistuma kiongozi moja katika taarifa ambazo zimejiri hivi sasa zima la waziri wa kigedi wong australia na na mwenzake kutoka wametangaza makubaliano makubaliano mapya ya ya ya ya kijeshi kati kati nchi hizo mbili katika hatua kuweka upya mawasiliano hayo yanaipa jeshi la kila nchi utonwtanga katika vifaa a wa washirika wake na wametoa ahadi za ushirikiano zaidi katika shughuli kati ya majeshi husika mnamo septemba mwaka na moja, serikali ya waziri mkuu scott morrison ilifanya maamuzi ya kushangaza kwa kujiondoa katika mkataba wa manoari wenye thamani dola bilioni90 na ufaransa kwa ajili ya kujiunga katika muungano wa kati ya marekani na uingereza hata hivyo hatua hiyo ilisababisha rais wa ufaransa emmanuel macron kumwita bwana morrison mwongo na ufaransa kupunguza uuiano na umuhimu wa uhusiano wake wa kimkakati na australia waziri wa masuala ya kigeni wa ufaransa bioona amesema tangu anton albanis alipoingia madarakani pen wong na yeye binafsi wamefanya kazi ya kukarabati uhusiano ulioharibiwa na tukio hilo la kidiplomasia huyu hapa na maelezo zaidi 0anasema jukumu letu lilikuwa kukarabati uhusiano tuliokuwa nao kabla ya septemba mwaka 221 ila zaidi ya hayo ilikuwa kujenga uhusiano mpya tuna uhusiano mzuri tayari wa kiushirikiano na utendaji kati ya jeshi letu na tutaboresha uhusiano huo kupitia ufikiaji wa usawa wa vifaa vya jeshi hili ni muhimu na kupitia ongezeko la ushirikiano aliyesema kutokpa tulekee moja kwa moja kwamoja kutoka kutokapatulekie moja kwa moja katika taarifa zingine ikiwemo taarifa kuhusiana na swala zima la madeni ya malipo ya ustawi ambapo waziri wa huduma za jamii ameanda rishorth amejibu wito kutoka kwa mchambuzi ama mchunguzi wa jumuiya ya madola kuzingatia kusamehe takriban deni laki moja za Centrelink kwa sababu ya hesabu zenye makosa mchunguzi huyo alipata kuwa kuna uwezekano wa madeni hayo yote ya madola yaliyopatikana kimakosa na services australia pamoja na idara ya huduma za jamii kati ya miaka ya elfubiltatu na mwakaelfbihi tatizo hilo imetokea kwa sababu ya mgao mbaya wa, ma, wa, wa mapato tu ambayo ilichukuliwa ni kama ilikuwa ni kinyume cha sheria na ilitumiwa katika amri ya huduma za usalama wa kijamii Hadi December 7, swala Debts have now been paused. Uh, that was subject to the calculation from income apportionment. I've also asked very clearly uh, from my department to settle the outstanding legal advice. I'm waiting for that legal advice. Uh, but I can assure you as everyone else I'm ambayo yalikuwa yamehusiana ya na maelekezo ya mapato nimeomba kwa uwazi pia idara yangu isuluhishe ushauri wa kisheria wa muda mrefu nasubiri ushauri huo wa kisheria ila na kuhakikishia nataka ona swala hili likisuluhishwa haraka iwezekanavyo ni swala la kihistoria ni moja ambapo bado kuna masuala ya kisheria ila natafuta suluhu yake haraka iwezekanavyo alisema waziri amanda Rishworth. kutoka hapo tulekee moja kwa moja katika taarifa za michezo za kimataifa zitakuja muda mfupi ujao lakini kwa sasa tuangazia kile ambacho kinajiri katika ulimwengu wa michezo ambapo aliyekuwa mchezaji nambari moja duniani mchezo, katika mchezo wa tennis rafael nadal amesema kwamba anajihisi yuko tayari yuko tayari kurejea kucheza tena baada ya kufanyia upasuaji kwa upande wa mguu wake na anatumai kwamba atajipa muda wa kuweza kucheza iwapo ataonyesha kwamba amerudi katika ubora wake mhispania huyo ambaye aliweka video fupi kwenye ukurasa wake instagram alielezea kwamba alihisi wasiwasi wasi kidogo kutangaza kurejea katika mchezo huo lakini hii itakuwa ni baada ya takriban mwaka mmoja akiwa injia mchezo baada ya kufanyiwa upasuaji huyu hapa amesema nimekuwa na wasiwasi ama uoga kutangaza hili kwa sababu imekuwa takriban mwaka mmoja bila kucheza bila kushika katika mashindano yote hii ni baada ya kufanyiwa upasuaji katika eneo la tako kwa sasa nilikuwa na wasiwasi mwingi sana na kitu ambacho ni jeran ambayo likananipa wasiwasi lakini kila kitu pia kiko kwa wakati wake mchezaji huyo alipata ushindi waa ishirin na mbili katika mchezo wa tennis zikiwemo za michezo ya wazi ya australia ambapo alipata ushindi na ni katika michezo hiyo ya, ya wazi ya australia ambapo alipata jeraha hilo kwa jina la hip le ambalo limepa matatizo kwa muda mrefu atarajiwa kwamba baada ya wiki nane ataweza kurujia tena na ameanza kufanya mazoezi madogo ili kujiweka tayari kushiriki tena katika mchezo huo atakapohisi kwamba yuko tayari kutokapo tuleke moja kwa moja katika masuala ya soka ama kabumbu kipenda mchezaji mshambuliaji wa australia Kathleen ford amesema kwamba australia kwa sasa iko katika kipindi cha kujaribu na kufanya makosa wakati wanaendelea kujitafuta sababu ya mageuzi ambayo yanaendelea katika mchezo huo na katika timu yake hii inakuja baada ya matildas kupata kichapo cha magoli tano kwa sufuri kutoka kwa canada na ilikuwa ni katika uwanja wa langford jumaa mosi uliopita tarehe mbl dicemba na hii itakuwa ni katika mechi yeo ya pili watakutana tena na canada hapo kesho katika uwanja wa vancouver kule canada mwalimu tony gustafson alipokea ukosaji mkubwa sana wa maamuzi yake ya kuchagua wachezaji ambao wana uzoefu mdogo sana katika kiwango cha mechi za kimataifa kuliko mechi za nyuma hata hivyo amesema kwamba timu yake iko sawa na iko tayari kuweza kufuata maagizo ya mwalimu wao gustafson wakati anaanza kuboresha mikakati pamoja na kubadilisha mipango yake bifod, na maelezo zaidi anasema tunajaribu kujaribu vitu vipya na ni aina mpya ya mchezo na tunafanya kila tuwezavyo kesha kwamba kila kitu kikosaa na tunakuwa tayari kwa mashindano kwa hiyo tupeni mda tupeni muda tunaendelea na maandalizi yetu na ndivo anavosema hapo n asema kwamba wawape muda bado hali ya majahazi halija zama watu wawenda uvumilivu kabla tumalize taarifa za habari tuangalie hali ilivyo katika masoko iwapo nania ya kutuma hela nyumbani kabla ya likizo likizama misimu ya sherehe kuanza kwa sasa dola moja ya australia na thamani ya ya senti na thamani yan za marekaniamafaana za burundi o na senti am za, za rwanda vile vile dola moja australia na thamani ya shilingi ef2513 na senti 36 za uganda wakati dola moja australia ina thamani ya shilingi mia namoj na senti 1nne za kenya wakati dola moja australia nathamani ya shilingi 1658 na, na senti 6 za tanzania tokpo tuelekea moja kwa moja katika masuala ya utabiri wa hali a hewa tukianzia katika mji wa makanisaad ambapo kwa sasa npalni26 tukielekea bisba ni 28 wakati Canberra ni 276 d alni1 wakati brt ni 21 tukielekea moja kwa moja hadi hadipet ambapo nywzi oto pale ni 213 melbourne zikiwa ni nukta tano, na 60 kwa sasa nyuzi joto ni 26.5 kufikiapo ndia mwisho wa tarifa mbapaandalia kwa makala mengine mbao nakuja kutoka studio zetu za sbs swahili unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata