unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo tena popote ulipo na karibu katika makala ida ya kiswahili ya sbs hukuwa na migode migerano tukulete makala ya kutoka studio zetu za sbs na mtandao nenoanembani sbscou mkoajuu swahili huu hapa ni muktasari wa habari ambazo zimetufikia hivi punde kiongozi wa pinzani peter petadata na meelani ongezeko la mashambulizi dhidi ya wa wayahudi nchini australia uchunguzi wa soko za kuembelea wakaribia wakati waziri wa kilimo aonye kuhusu ongezeko za bei na watu47 wamefariki kufuatia mafuriko katika mkoa wa manyara nchini tanzania wakati shirika la human Rights watch laitaka serikali jamhriya kidimokrasia ya, ya, ya, ya kongo kuzuia chuki dhidi ya watutsi katika michezo mji wa wagst wafuta mpango wa kuwa mwenyeji wa michezo ya jumuia ya madola ya mwaka 226 hizi hapa taarifa kamili za habari kiongozi wa upinzani pter dtn amealani anachoelezea kuwa ongezeko la mashambulizi dhidi ya wa wayahudi nchini australia tangu mwanzo wa mapigano mapya kati ya israel na hamas akizungumza katika mkutano wa viongozi wa kiadini wa wayahudi jimbainso ndani ya hekalo moja mjini Sydney, dutton amesema australia inapitia uzoefu wa mashambulizi dhidi ya wayahudi kwa kiwango ambacho hakijawahi onekana amewakosoa wale ambao amewelezea kuwa wanapanda migogoro ya kijamii katika demokrasia yetu na ameomba serikali itishe kuachiwa uhuru kwa mateka wote wa israel kwa kutumia vifaa vyote vya kidiplomasia waziri wa kilimo washirikisho mar ametoa onyo kali kwa masoko zisijaribu kupata faida kupitia waustralia wa wanaofanya kazi kwa bidii tunapoelekea katika kipindi cha krismasi wito wake wamejiri wakati soko kama Coles na kamana zinatarajiwa kufika mbele ya kamati ya bunge kujibu maswali kama wanaongeza bei za bidhaa zao zaidi wakati wateja wanakabiliana na shinikizo za gharama ya maisha kamati hiyo itakayoanzishwa wiki hii itaongozwa na chama cha greens itachunguza bei za vyakula mamlaka ya soko pamoja na faida kubwa wakati mabosi wa soko zote mbili kubwa wakitarajiwa kuitwa katika vikao hivyo wafungwa wa uhamiaji hivi karibuni watawekwa chini ya masharti ya vifungo sawia na wahalifu wenye athari ya kiwango cha juu ya ugaidi serikali ya shirikisho inatarajiwa kuwasilisha mageuzi wiki hii kwa sheria zilizoletwa kukabiliana na utata ulioibuka baada ya uhukumu ya mahakama kuu iliyoamuru kuwa kufungwa kwa muda usiojulikana si halali hukumu hiyo ilisababisha zaidi ya wafungwa 140 kwa 4 huru chini ya mageuzi hayo amri za kuwekewa kizuizini zitatumiwa kwa walioachiwa huru kundi hilo likiwajumuisha wauaji na uhalifu wa ngono hatua hiyo ikiwa sambamba na uhalifu wenye hatari ya juu ya ugaidi na watu wasiopungua 47 wamefariki na wengine 85 wamejeruhiwa kutokana na mafuriko katika mkoa wa manyara huko kaskazini mwa tanzania kutokana na mvua kubwa iliyosababishwa na hali ya hewa ya el elninyo mkuu wa mkoa wa manyara quin sendiga amesema mpaka majira ya saa kumi jioni kwa saa za afrika mashariki siku ya jumapili pili vifo vilifikia idadi hiyo ambapo pia kulikuwa na uharibifu wa mali za watu wilayani humo wakati huo wa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania dktr samia suluh hassan akiwa mjini dubai aki ambako anahudhuria mkutano wa mabadiliko ya hali ya hewa hewacop8 alitoa salamu za rambirambi kwa njia ya video akiwapa pole wale walioathiriwa na maafa hayo katika kipindi hiki cha mvua za elniyo zinazoendelea kuonyesha katika ukanda mzima wa afrika mashariki mvua hiyo ilisababisha sehemu ya mlima henang kumemonyoka na kusababisha tope kubwa kutiririka katika maeneo ya katesh na gendabi kutoka potuvuki mpaka tuelekee moja kwa moja hadi katika nchi jirani ambako shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights watch nimetaka serikali ya jamhurya kidmoraya kongo kuchukua hatua dhidi ya matukio yanayosababishwa na chuki baada ya mwanajeshi wa kabila la kitutsi kuuawa shirika hilo la kutetea haki za binadamu limesema luteni patrick gisore kawongo aliuawa katika mji wa mashariki wa goma mnamo novemba9 katika tukio linalodhaniwa kuwa lilichochewa na chuki za kikabila mwanajeshi huyo aliyekuwa na umri wa miaka 4 na aliyekuwa wa kabila la watutsi kutoka kivu kusini alishutumiwa na waasi wa m23 kwamba tabia zake zilikuwa tofauti na wao kulingana na shirika la human rights watch tuelekee sasa moja kwa moja katika taarifa za michezo ambapo mji wa gocos umefuta ombi lake lenye thamani ya dola milioni 7 kuwa mwenyeji wa michezo ya jumuia ya madola ya mwak226 baada ya, ya mji huo kufeli kuungwa mkono kutoka kwa serikali ya jimbo na shirikisho halmashauri hiyo ya jiji ambalo liko queensland ilikuwa imependekeza mfumo usawia na ule wa serikali ya victoria iliyojiondoa julai kwa sababu ya ongezeko ya gharama ya maandalizi katika taarifa iliyotolewa meya wa mji wa inasema kwamba mji wake ulijaribu wezavyo ila sifa ya australia kama sehemu inayokiuka mikataba ya michezo ya kimataifa inaendelea kuharibika kiangezia kwa haraka hali ilivyo katika masuala ya mjini mjini kwa kwa sasa ni 27. Kwa Adelaide, ni sasa pale. ni ni ni pale kufikia taarifa makala mingine kutoka studio zetu za sbs radio wakatii3maa makala etupaa mingine mengi zaidi zaidiwenye toutiyetu nmbani sbsau mkwa swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook