Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili. Jambo tena popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano katika studio za SBS tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu pamoja na mtandaoni naone ambao ni sbscu mkwajuu swahili. Kwa sasa tunazungumzia suala zima la tabia ambazo ina nazo katika sherehe. Tukiwa tunaelekea katika msimu wa sherehe, na kila uchao utapokea mwaliko mmoja ama mwingine kuhudhuria sherehe ya rafiki zako kazini na hata katika sehemu zingine. Hakuna uhaba wa matukio ya kusherekea nchini Australia, iwapo ni matukio ya kibiashara, sherehe ya watoto, kuchoma nyama au hata kuchangia chakula cha jioni na marafiki, wengi wetu tutahudhuria angalau sherehe moja kila mwaka na wakati wa Australia kwa ujumla wanajulikana kwa utamaduni wao wa sherehe. Kila tukio lina sheria zake binafsi ambazo hazitajiki, pamoja na matarajio pia hayaweki wazi. Ni kawaida kumtembelea mtu kwa tukio maalum katika tamaduni mbalimbali. Kila tamaduni huwa na mambo yake ya kipekee. Nchini Australia, mkusanyiko katika sehemu wanakochoma nyama hujulikana pia kama barbie. Ni moja la tukio lenye umaarufu zaidi. Zarif Hardy ni mkurugenzi mtendaji wa shule ya tabia nchini Australia. Huyu hapa ana maelezo zaidi. Nadhani you know, involves... hiyo itakuwa chaguo la kwanza la burudani hapa, ambalo unajua, kwa ujumla inahusu kuchoma nyama cool. Nje ambako kuna kundi la watu karibu You're si rasmi like we na ni kwa utulivu. Bila shaka, huwa hatuoni vitu kama sherehe za rasmi za mlo wa jioni hapa Australia tulizokuwa tukiona katika miaka ya 80 na 90 Wakati sherehe rasmi za milo huwa na sheria kali za matumizi ya vifaa vya kula, sherehe hizo hazipo nyingi tena. Tabia nzuri bado huzingatiwa, ukiwa na wageni. Iwapo wewe ni mwenyeji wa nyama choma au chakula cha jioni ambacho si rasmi, kuwa mwenyeji mwema kunategemea sana maandalizi bihadi tena kuakisha tu kuwa wakati wageni wako wanafika, unaweza wapa muda wako kuwa nao kwa hiyo haukwami jikoni au unabanwa na shughuli zingine. Kwakisha kila kitu kiko tayari, kuwa na vinywaji vinamwagwa ndani ya kikombe na kuwapa waburudike na washiriki katika mazungumzo wakijitambulisha, hiyo yote ni kumfanya uliyemwalika ajihisi starehe. Unapokaribishwa katika mkusanyiko, katika nyumba ya mtu, bihada imependekeza usije mkono mtupu, isipokuwa kama wewe ni sehemu ya familia unayotembelea. Sam Shama ni mwanzilishi na mkurugenzi mtendaji wa shirika la Overseas Students Australia kuhusu hoja hii amesema kwamba daima ni vizuri kuleta zawadi unapomtembelea mtu nyumbani: chupa la mvinyo, vitafunio, au chakula kingine cha mwenyeji. Pia ni vyema kumuuliza mwenyeji pia kama angependa ulete kitu fulani, pengine chakula kama mnyama, kinywaji, au chochote kile. Pia unaweza wasaidia kuandaa sherehe hiyo, kwa sababu wao ndio wenyeji tayari kwa hiyo ni kazi kubwa tayari, unaweza kuwarahisishia majukumu kwa kuwaletea baadhi ya vitu kama hivyo. Vitu vingine vya kawaida vya adabu vya kukumbuka ni kama mgeni: usichelewe kufika, jua kama kuna mavazi maalum yanayoruhusiwa, na msaidie mwenyeji uwezavyo. Nchini Australia, kuwasili kwa wakati katika sherehe ni muhimu. Usichelewe sana, kwa sababu utakosa vyakula vyote, hiyo inaweza tokea. Kingine ni mavazi, kwa hiyo inategemea aina sherehe ya sherehe unayohudhuria. Kama ni barbecue ama si mkutano rasmi, si lazima wavae mavazi rasmi. Ukiwa katika sherehe, ni vizuri kumsaidia mwenyeji kwa mapishi, maandalizi hata kufanya usafi kama unaweza fanya hivyo, hiyo huwa inapokewa vizuri, na daima mshukuru mwenyeji kabla uondoke. Bwana Sharma aliwasili nchini Australia miaka kumi na saba iliyopita akiwa mwanafunzi wa kimataifa. Ilibidi ajifunze maneno yanayohusiana na masuala ya sherehe kuanzia mwanzo. Hii inajumuisha semi kama bubbles kwa aina fulani ya mvinyo, byo kumaanisha leta vinywaji vyako, snag kumaanisha RSVP kutoa taarifa kama utahudhuria sherehe ama tukio, bring a plate ambayo ni mwaliko kwa wageni walete chakula cha kuchangia. Kuleta chakula cha kuchangia ni kitu ambacho yeye hufanya mara nyingi bila hata kukumbushwa. Bwana Sharma amesema yeye hufanya hivyo kwa ajili ya kurahisisha chaguzi za utoaji wa chakula kwa wenyeji. Huyu hapa ana maelezo zaidi. RSVP kwa mwaliko ni kitu cha kwanza na muhimu sana like vegan. Na kawaida katika swala hilo watu wanaweza kuuliza, je, una mizio yeyote, au kama I'm una mahitaji yoyote kama chakula uh, so aina uh, ya vegan, vegetarian kisichokuwa na gluten wajulishe mapema, la sivyo, ambacho huwa nafanya kwa sababu mimi ni vegetarian, huwa naleta vyakula hudhuria matukio mengi, kwa hiyo najua wakati mwingine mwenyeji huhisi vibaya kama hawana chochote ambacho unaweza kula. Kama una mizio fulani, ukipenda, kunaweza kuwa aina fulani ya vyakula ambavyo unaweza kula, jisikie huru kuvileta. Inapokuja kwa swala la sherehe za watoto, ni kawaida kwa mwenyeji kuandalia wageni vyakula na vinywaji kwa uwezo wao wote. Sonia Hersberg ni mama wa watoto wawili kutoka Melbourne. Huyu hapa akitoa maelezo kuhusu matarajio hayo. Bila shaka utatoa vyakula kwa watoto na watu wazima. Ni kawaida kwa mwenyeji kutoa vinywaji vya sherehe kama mvinyo usiokuwa na pombe, au kwa mtu yeyote ambaye ni mjamzito au hawezi kunywa aina hiyo ya vinywaji. Uliza mahitaji ya vyakula kwa sababu yanatofautiana sana siku hizi. Kwa hiyo, kwa ujumla utatoa kitu katika chakula ambacho kitafunika mahitaji yote ya vyakula. Pia utaandika majina ya vyakula ili wazazi na watoto wajue watakachokuwa wakila, ila wazazi ambao ni wenyeji si lazima wachukue gharama kubwa katika maandalizi yao. Kuna vitu vya kawaida vya Kiaustralia ambavyo vinafaa sherehe ya watoto ambavyo ni vya bei nafuu bhsberg na, na maelezo zaidi Say for example, you can just have kwa mfano unaweza andaa mkate au unaweza agiza vyakula, inatofautiana na hakuna anayejali. Na mkate aina ya fairy bread ni moja ya vyakula vya kitamaduni nchini Australia. Mkate huo hukatwa kwa muundo wa almasi kama hupati mkate huo, unaweza andaa aina nyingine ya vyakula. vya kitamaduni vya Australia ni kada pia, kwa mzazi mwenyeji kuandaa begi zenye zawadi ndogo ndogo ambazo watoto wanaweza peleka nyumbani kama kumbusho kutoka sherehe hiyo. Bihesberg anaelezea anachoandaa kwa sherehe ya siku ya kuzaliwa ya mtoto wake wa kiume mwenye miaka mitano. Kama mfano the mandhari ya sherehe ni wanyama pori wa Australia so we have kwa hiyo tumenunua glasi ndogo zinazoongeza ukubwa wa vitu, penseli ya mbao ya rangi nyingi, na kadi tupu ambayo wanaweza tumia kuandika na tuna vijikaratasi hivi vidogo ambavyo wanaweza tumia kutengeza sura yako, kwa hiyo ni kitu ambacho wanaweza tumia katika michezo na wanaweza peleka nyumbani na kuendelea kutumia kukumbuka sherehe hiyo na bila shaka, daima kuna vitu kama peremende ndogo ndani ya begi hiyo, pia wanapopatia miaka mitatu. Kwa hiyo hivyo ni vitu ambavyo huenda vikawa ndani ya begi hiyo. Wakati wageni geni watarajiwa kuleta zawadi katika sherehe ya watoto, wazo hilo ni muhimu na si thamani ya zawadi hizo, kwa mjibu wa Bihesberg Bihadi kutoka shule ya tabia ya Australia ameshauri pia dhidi ya kuleta zawadi za bei ghali, akisema kwamba, nadhani inahusu ule uzoefu wa kufungua kitu, ila hauhitaji onyesha utajiri au kuthibitisha chochote kwa kununua zawadi za gharama. Namaanisha watoto hawa hatambui hili, na pia wahatutaki watu wengine wahisi wanasalifanya hivyo pia. Hiyo ni tabia mbaya tu. hata hivyo Kulingana na Bihadi, kuna aina moja ya tukio ambako adabu kali zaidi inatumika na hizo ni sherehe za kibiashara. Sheria ya kwanza kuhusu kitu kinachohusiana na biashara ni kukumbuka ni biashara, kwa hiyo si tukio la like kijamii. Zingatia ya matumizi yako ya pombe, haswa kama huwa inakuathiri. Hata mavazi yako yanastahili faa. Kwa hiyo usivae kanzu fupi au mavazi yanayoonyesha sehemu kubwa ya mwili, na hakikisha unafanya mazungumzo ya heshima ya kuvutia na mazuri. Usizungumze vibaya kuhusu boss au mtu mwingine. Tutume kwamba taarifa imekupa mwongozo kwa kila mnachofanya unapoelekea katika msimu wa sherehe hapa nchini Australia, na iwapo utaalikwa ama utakuwa wewe ndio mwenyeji wa sherehe basi Baadhi ya yale ambayo tumeelezea hapa huenda yakawa na umuhimu na msaada mkubwa zaidi kwako. Kwa, kwa makala na mengine mengi zaidi na kama ungependa kuchangia makala na wenzako, na wenzako basi tembelea tovuti yetu ambao ni sbs.com.au mkwaju Swahili. Makala yaandaliwa Swahili, makala Zoe Tomaidu na waandishi wetu Gode Migirano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.