Unasikiliza Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Jambo tena popote ulipo na karibu katika makala ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migodi Migerano katika studio za SBS na pia unaweza pata makala haya kwenye tovuti yetu sbs.com.au mkoaju swahili na kwenye ukurasa wa Facebook facebook.com mkoaju SBS Swahili. Wikendi iliopita kulikuwa na hafla maalum ya African Music Festival, ilikuwa ni tamasha ya miziki ya Kiafrika ya kila aina, miziki ya kitamaduni maduni pamoja na walioshiriki katika hafla hiyo. Mmoja wao tunaye katika mitambo ya simu, atajitambulisha na kutueleza mengi zaidi walichofanya. Hujambo, si jambo Bwana Gode, pengine ungeeleza sijue ni nani, kisha ni kipi ambacho mlifanya katika hafla hiyo? Nashukuru sana, mimi kwa jina ni Tim Mudasia na mimi ni mshiriki wa kikundi cha Mlembe kutoka magharibi mwa Kenya, na tulishiriki katika um, hafla ya Afrika katika kuwakilisha muziki na tamaduni zetu za Kiafrika, na uh, ilikuwa katika tamasha kubwa ambalo lilitendeka jijini Melbourne, uh, uh, uh, katika Federation Square na wengi walikuja, tulifurahia sana. Naam. Na, na kundi la Mulembe mnafanya nini? Ni ile muziki ya kitamaduni ama ni ya kisasa? Uh, Mlembe ni mmoja ya makundi mengi kutoka nchini Kenya, ambapo ni mmoja wa zile uh, viku, uh, uh, vikundi vya uh, jam, jamii mbali mbalimbali kutoka nchini Kenya na mwanzoni, kwanza tulikuwa na um, mapambano kati ya sisi wenyewe hapo awali na iliwakilisha Uh, jamii mbalimbali mbali. Na kwa hivyo tulishinda katika uh, mashindano hayo na ndiposa tukaalikwa na mkurugenzi uh, wa uh, uh, warsha hii uh, ya African Music Festival ndipo tukawakilisha Kenya katika uh, uh, tamasha hilo. Mlipopokea mwaliko huo, mlikuwa mnahisi vipi, na ni kipi ambacho mlikuwa mnapanga ya kuweza kuonyesha? Ni yale yale mliofanya katika mashindano ya jumuia za Wakenya ama mleta toleo jipya. Uh, tulifurahia sana kwa kuwa tulishinda hiyo uh, tamaduni za Kenya na kwa hivyo hivo, uh, uh, tulipoalikwa na mkurugenzi um, wa shahii wa ya Kiafrika tulifurahi sana na kwa hivyo haja yake ilikuwa kwamba tuwakilishe lile lile ambalo tulifanya pale katika uh, tamasha la Kenya, lakini ilibidi tumebadilisha kidogo tu, tuongeze mambo kadha wa kadha. Kwa hivyo kwa kuwa ilikuwa uk, uh, ukumbi mkubwa, tukaona labda tubadilishe kidogo. Kwa hivyo tukabadilisha mada ya, uh, ya siku hiyo, na sana sana tulijaribu kuwakilisha watoto na kwa hivyo tulipitia mada ya kupitia watoto katika tohara na jandoni. Kwa hivyo hiyo ndilikuwa mada yetu ya siku. Najua kwamba katika maonyesho yaliyopita ya yale ya jumuia ya wa Kenya mlijumuisha pia kitoweo bwana, inakuja mnaleta chakula chachaku ukumbini bwana. Kulikuwa na vyakula mbalimbali sana, sana vyakula vya Kiswahili kusema kweli. okay. kwa hivyo waswahili hutuhakiisha sana katika uh, sekta ya, ya ya chakula na Mlembe, watu wa Mlembe watunajulikana sana kwa kuandaa kitoweo kizuri sana cha kuku. Kwa hivyo, mm. Kulikuwa na vyakula mbalimbali na nitaongezea kwamba ingawa tuliwakilishwa na tutaalikwa kama Mlembe kutoka magharibi mwa Kenya, tuliona ni ni, ni ni vyema ku, kuwakilisha pia tamaduni tofauti za Kenya. Kwa hivyo tulialika tuli pia as, um, jamii mbili zije zitusaidia katika washa hiyo, na kwa hivyo tulikuwa na Momboko kutoka mkoa wa kati na pia tulikuwa na jamii ya Kimaasai ambao pia walituwakilisha wali. Kwa hivyo Kenya iliwakilishwa ili vizuri sana na uh, jamii hizo tatu. Na sasa kutoka hapa inakuwa ni kipi kinafuata? Maana naona sasa mshapata umaarufu kutoka nje ya jumuia wa Kenya, sasa jumuia wa Afrika pana imewatambua tayari, na pia wa Australia pia wenyewe wazungu wamewatambua kwamba mpo na mna tamaduni nzuri inayofurahisha ina pamoja na kuvutia. Kipi kinafuata kutoka hapo? Sasa kwetu sisi ni changamoto kwamba sasa itabidi tumeanza kuwakilisha tena tamaduni, siku ya tamaduni ya Kenya ya mwaka ujao. Sasa itabidi tumerudi tena katika uh, drawing board, tuanze kujitayarisha kwa uh, mchuano kati ya wa Kenya katika tamaduni day. Lakini kwa sasa maoni yetu ni kwamba tu, labda tena tujaribu kuendelea kufunza watu tofauti na hasa watoto wetu kwamba waji Uh, wajifunze tamaduni zetu, itikadi zetu kupitia kwa njia tofauti, sio tu uh, michezo, sio tu kuigiza uh, na pia mambo mengine. Kwa hivyo tuna tunangoja sana kwa hamu na gamu kuwakilisha Kenya mara nyingine, na jambo la muhimu ni kwamba kwa kuwa tulifanya vyema sana tayari tul tulishapata mwaliko na mkurugenzi huyo huyo huyo pia, kwa, kwa kuwa alifurahishwa sana uh. Utakumbuka kwamba watu ku kuhusishwa katika uh, hafla hii lazima waweke wa stakabadhi zao zi, ziangaliwe ndio labda waalikwe wa, lakini sisi tayari tushapata huo mwaliko, kwa hivyo tunasubiri tuna sana, na tutaanza kujitayarisha uh, hapo mwakani ndiposa tuweze kuakisha tena e, Kenya na haswa Mlembe nation katika kongamano uh, hilo mwaka ujao. Najua kwamba ni kundi dogo ambalo limejitokeza kuwakilisha jumuia ya Mlembe hapa nchini Australia. Jumuia pana ya Mlembe hapa Australia wamepokeaje kazi ambayo mmefanya na uwakilishi ambao mmewafanyia? Uh, kwa kweli imekuwa jambo la busara sana kwamba kwa uh, wale ambao ni wanakamati wa Mlembe Nation katika uh, Australia na sio tu Mlembe Nation, pia kuna Kenya, Kenya Community Victoria ambayo imekuwa ikitusaidia sana katika mambo tofauti tofauti. Kwa hivyo tunafanya kazi pamoja kwa pamoja sana, haswa uh, jamii ya Mlembe imefurahia sana katika kukua mstari wa mbele katika kuwakilisha tamaduni zetu, na pia tutazidi kufanya vivyo hivyo hata kwa nguvu zaidi. Mmepata tayari sifa ya kuwa kwamba ni watu ambao mnawezo kuweza kuonyesha kazi ama tamaduni za Mlembe, na najua kwamba pengine mlipoingia kwa mara ya kwanza ka katika ile mashindano ya tamaduni de, ilikuwa pengine ni kujifurisha tu na kuweza kuonyesha kwamba na sisi tupo, kusema kwamba baada ya kushinda lile taji la jumuia ya wakenya katika tamaduni de. na sasa kuonyesha utamaduni wenu kwenye jukwaa kubwa zaidi la African Music Festival pengine limeweza kuwapa mawazo kwamba hiki ni kitu ambacho tunaweza tukakifikisha hata mbali zaidi ya mipaka ya Australia. Umesema vizuri sana, kwa muktasari kwamba sisi ndiyo tupo na tutahakikisha kwamba <laughs> ijulikane hapa kwamba sisi ndiyo tupo katika yeah. Uh, na sio tu katika mambo ya kitamaduni, kwa kuwa watu ambao wanawakilishwa ama wana wako katika uh, Mlembe na sio tu Mlembe, pia Mwomboko na Wamasai na Kalenjin tofauti uh, jamii tofauti zote ziko katika mstari wa mbele kabisa kuhakikisha kwamba sio tu mambo ya tamaduni, na pia kuhakikisha kwa kwa kwamba pia wanajihusisha uh, katika maisha ya kawaida ya hapa Australia, wako ka kazi mbalimbali, sio tu watu ambao ni wanaangalia wanatazamia upande mmoja. Kwa hivyo ni watu ambao wamejisimamia, lakini wanachukua muda wao, wanaweka kando kwamba tunaendelea kusukuma na kukumbuka tamaduni ya itikadi li, zetu za Uafrika. Hongera sana kwa kile ambacho wameweza kuonyesha na kuchangia na jumuiya pana ya wa Waafrika na Waaustralia wote, ili waweze kujua watu wa Mlembe ni watu wa aina gani, na pia tamaduni yao ni aina ya gani. Asante sana. Anatim dawasi hapo na mengi zaidi kuhusu yale ambayo amesikia. Bila shaka, watu wanaweza kapata wapi kazi zenu, wanaweza kawaona kazi zenu wapi? Na kuna ukurasa wa Facebook kuna Instagram ama bado hayo mja yaweka? Tayari tupo nazo, uh, nilivyotaja pale awali kwamba tupo wote katika uh, jamii ya Kenyan, uh, Community Victoria. Kwa hivyo sote tuko pamoja tu uh, kwa hivyo, ukitaka uh, kujua zaidi kuhusu mambo ambayo tunaandaa uh, unawakaribishwa kutembelea um, Uh, uh, Facebook page ya Kenyan, Kenyan Community Victoria na pia kupitia kwa uh, njia tofauti ambazo uh, tunapoperisha ma, ma, matangazo yetu. Asante. Namaskia, mesikia Kenya Community Victoria naenda kwenye mitandao yote ya kijamii utapata na utaweza kuona namna ya kuwasiliana na, na kundi la Mlembe ama hata makundi mengine ya Agikuyu na hata Wamasai ambao walikuwa pale, na kwa jumuia zingine za Wakenya ambao hawakushiriki, nadhani kwamba hii ni motisha tosha kwamba Mda umewadia ili mweze kuonyesha tamaduni zenu pia zikoje, watu waweze kujua na waweze kufahamika nazo. Na kwa mengi zaidi, tembelene tofuti yetu sbsmkua Kiswahili kwa hayana mengine mengi zaidi, pamoja na ratiba ya matangazo yetu. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.