unasikiliza ya ya kiswahili uaskizajambo tena popote ulipo na karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs sbsuko na migodo migerano katika studio za sbs na mtandaonimbaon sbscu mkoa juu swahiliapo lakini kwa sasa tuangaze zima la mashindano ya farasi almaarufu melbourne cp ambayo anafanyika jijinimelbour na siku ya leo katika uwanja maarufu wa flemington melbourne Cup ni moja ya matukio ya michezo maarufu ya kila mwaka nchini australia baadhi wanapenda rangi na mbwembwe ya matukio ya jumanne ya kwanza ya novemba wakati wa melbourne hupata fursa ya kufurahia likizo ya umma ila wanaharakati wa ustawi wa wanyama wanachukia tukio hilo sana jumanne ya kwanza ya novemba huashiria wakati muhimu kwa waustralia wa wengi saa ts kamili mamilioni ya watu kote nchini hutazama melbourne Cup wakaji wa victoria wanalikizo ya umma kuadhimisha mashindano hayo steve hayosteeosini mkurugenzi mtendaji wa victoria racing club almaarufu vrc shirika linalosimamia uwanja wa mashindano ya farasi wa flemington mjini melbourne ambako mashindano hayo hufanywa amesema tukio hilo ni muhimu kwa kiwango cha kitaifa na kimataifa huyu hapa na maelezo zaidi It's an anasema ni mashindano maarufu ni moja ya mashindano maarufu zaidi duniani ya farasi ya um, kwa umbali wa maeli mbili na zawadi ya mshindi ni dola milioni nnut4 huwa yanavutia waendeshaa farasi pamoja na washindani wa kimataifa na huwa inateka mioyo ya watu nchini kote na hakika shindano hilo husimamisha taifa zaidi ya asilimia 50 ya watu wazima nchini australia watafuatilia shindano hilo kwa njia moja au nyingine ni muhimu sana kwa mji wa melbourne tamaduni yetu ya michezo tamaduni yetu ya matukio na huwa inachangia pakubwa zaidi katika uchumi wa australia kuliko tukio lolote la mchezo melbourne Cup ni shindano tajiri zaidi la farasi duniani ni shindano ambalo kila farasi huwa na aina fulani ya uzito unaoamuliwa na kiwango chake rasmi farasi zenye mafanikio zaidi huwa ni zenye uzito zaidi kwa lengo la kuzipa farasi zote fursa ya usawa kushinda mtindo huo unaendelea kuvutia ukosoaji kutoka makundi ya wanaharakati wa ustawi wa wanyama Dr. Liz walker ni mkurugenzi wa shirika la rspca victoria amesema kutumia viboko kwa farasi za mashindano ni ukatili na We are There is clear to show that anasema tunapinga matumizi ya viboko kuna ushahidi ulio wazi unaonyesha tendo hilo halisaidii farasi kukimbia kwa kasi zaidi na bila shaka huwa wanaumia tunaweza sema wakati umefika kwa sekta hiyo kupiga marufuku fimbo na ifuate mfano wa nchi zingine duniani ambazo zimefanya hivyo bila kuathiri sekta yazo nchini australia kutumia fimbo wakati wa mashindano na wakati farasi inafunzwa ni halali waendeshaji wa farasi wanaruhsiwa kupiga farasi katika mita mia za mwisho za mashindano kwa hiari yao wenyewe hawaruhusiwi kuinua fimbo yao juu ya mabega yao na hawawezi piga farasi mara kadhaa kabla ya mstari wa mita mi m iwk amesema kwamba wazi zaidi kuhusu kuripoti kwa ustawi wa farasi za mashindano kunaweza zuia vifo vinavyosababishwa na majeraha ya farasi katika mashindano huhapa tenaasa so kwa hiyo majeraha ya kawaida ambayo utaona yanaohusu misuli ila unaweza pata pia kufeli kwa moyo pamoja na kutokwa kwa damu katika mapafu kwa sababu ya mazoezi hiyo ni hali ambayo husababisha farasi wavuje damu kutoka mapafu majeraha haya pia yanaweza sababisha matokeo mabaya ya na yanamulika sana hatari zinazohusiana na mashindano ya farasi na kwa nini mengi zaidi yanastahili fanywa kuzuia na mahitaji ya ripoti za kutosha ili tuelewe kinachoendelea na ambako juhudi inastahili fanywa kuipunguza kwa mujibu wa shirika linalohusika na ulinzi wa farasi za mashindano almaarufu vrc angalau farasi 8 waliuawa katika viwanja vya mashindano nchini australia katika mwaka wa mwisho wa mashindano ambayo walikuwa ni kati ya agosti mosi 222 na31 julai mwaka 223 shirika la vrc na racing victoria sema wamba farasi inayoshiriki katika mashindano ya zitafanyiwa vipimo aina ya yac pamoja na mitihani mbili ya kimwili kabla ya mashindano vipimo hivi hufanyiwa tathmini na jopo la wataalam wa kimataifa ambao hufanyia wanyama upasuaji pamoja na kufanya uchunguzi wa mifugo huu ni mwaka watatu na itifaki hizi zitatumiwa kupunguza hatari ya majeraha kwa farasi wote wanaoshiriki katika mashindano hata hivyo wasiwasi wasi huu wa ustawi wa wanyama haujawazuia wa australia kushiriki katika matukio ya melbourne cup kwa kweli kulingana na bwana rossik kutoka shirika la victoria racing club ni vijana ndio wanaoongoza ukuaji wa wanachama huyuhapa tena already... anasema shauku ya vijana haswa inaendelea kukua tuna wanachama wengi zaidi wa mashindano ya farasi duniani na ukuaji huo unatoka kwa kundi la vijana wenye miaka kati ya hadi h shoku ya vyombo vya habari pamoja na umma kwa mashindano hayo ambayo yanakaribia anza hajawahi kuwa kwa kiwango hiki tutaona umati mkubwa wa watu katika siku mbili za mashindano ambayo yatakuwa pia katika mashindano ya oxday alhamisi ijayo pamoja na katika mashindano ya yatakayofanywa jumamosi tutuma kwamba tarifa meelewa kuhusu mashindano hayo ya Cup, ambayo yataanza muda mfupi kuanzia sasa ambapo sasa mamilioni ya hela yatakua pale kwenye mstari watu wakitarajia kushinda wengine wakimwaga machozi kwa kupoteza hela kwahiomashrt kamar zaai fanya uangalifu nafanya utafiti wako kabla weze hela zako hatarini lakini cheza kamari kwa uangalifu na ukizingatia hali yako vilevile vile. kwa makala mengine mengi zaidi ambayo umesikia unaopata netofuti wetu noaosbscu mkwa juu swahili makala haya yaliandaliwa na wandeshi wetu rebeca osmezac na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sspndashirikitoa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook