unasikiliza idhaa ya kiswahili ya b pata taarifa zaidi kupitia s mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigin natorestrad island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya alipona karibu katika makala ya idha y kiswahili yasbs so ka moi mgerano katia sat ala moaamoa kupitia touti yetuomala haesakwa sa6mashaamaaapo mengi umeandali lakini kwasasa tuanzie kwa muktasari wa habari katika muktasari wa habari mapema mchana huu leo tuanzia katika zima la ziara ya waziri mkuu antony albanizi nchini china ambayo inakuja katika miaka, ikiwa wakati ambayo ni miaka hamsini tokia ziara ya kwanza ya waziri wa kwanza, waziri mkuu wa kwanza wa australia kufanya ziara nchini humo ambapo kutakuwa na mada kadhaa zitakazojadiliwa ikiwemo ongezeko unge, la wanajeshi wa china katika kanda la pasific tangu w16 vilevile tukielekea katika taarifa zingine ni kuuzia na swala zima la afya ya wakimbizi na wambahifadhi ripoti mpya ambayo imetolewa ikiguzia masuala haya pamoja na dta zingine ambazo imetolewa kuona ni namna gani watu wanaweza kukaboresha ripoti kwa ajili ya kuweza kupata misaada kitazama lingine ambalo limejiri katika swalazima so la upahiri wa habari ni kwamba tanzania wataka bima ya afya itolewe bila kujali kipato na mawaziri 4 wa afrika kufanya mazungumzo na marekani huko johannesburg afrika kusini na ko nchini kenya mfalme charles na kamila watazama mafunzo nchini kenya yaliyotolewa na jeshi la maji la uingereza siku moja kabla ya ziara yao kufika tamati katika michezo michi na mbivu za katika viwanja vya teis ambapo m- alex dmeno atinga robo fainali paris masters baada ya mpinzani wake kujiondoa katika pambano hilo masa machache tu baada ya kushinda mechi yake na mwalimu wa zamani wa walabiza ed jones arusha uh, cheche dhidi ya shirikisho lasimamia mchezo wa raga nchini kwa haya na mengine mengi zaidi jungana siku taarifa kamili zinazoanza hivi sasa askiaidha kiswahili ya bs wakiana migode migerano na hapa ni taarifa kamili a habari kutoka studio zetu za sbs radio tukianzia moja kwa moja katika taarifa kwamba waziri mkuu antony albanizi anajiandaa kusafiri kesho novemba kuanza ziara yake ya siku nne nchini china katika ziara ya kwanza ya kidiplomasia kiongozi wa australia katika taifa hilo la asia tangu mwakab katika ziara yake waziri mkuu ana mpango wa kujadili mada kadhaa na rais wa china chinaiinpin mada hizo zitajumuisha masuala ya haki za binadamu ushuru wa biashara pamoja na ongezeko la jeshi la china katika ukanda wa pasifiki mwanaalbanizi anatarajiwa pia kukutana na kiongozi huyo wa china jumatatu ijayo ziara hiyo ina lengo la kumaliza usitishwaji wa mahusiano ya kidiplomasia kati ya mataifa hayo mawili na inaendana pia na maadhimisho ya miaka hams ya ziara ya kwanza ya kiongozi wa ustralia katika nchi hiyo iliyofanywa na waziri mkuu wa chama cha leba oam mnamo kwa mradhi balozi wa australia nchini marekani e ameeleza makala ya730 ya shirika la habari la abc kuwa mahusiano mazuri ni kwa maslahi ya china pia china sees value in in stabilizing the relationship in large part they piaanasema china inaona faida katika kuimarisha uhusiano kwa sehemu kubwa kwa sababu wanajua uchumi wao unakabiliwa kwa wakati mgumu kupitia kupungua kwa biashara pamoja na kupungua kwa uwekezaji wa mara moja wa kigeni pamoja na mtiririko wa uwekezaji wa sehemu zingine si tu kutoka marekani ila sehemu zingine za dunia pia kwa hiyo wana nia ya kuimarisha uhusiano huu pia alisema alisemab katika taarifa zingine ripoti mpya kwa afya wakimbizi na wanaowasili kwa viza za kibinadamu nchini australia inaonesha kuwa kuna uwezekano mdogo zaidi kwa jamii kuripoti wanapokuwa na magonjwa kama saratani pamoja na ugonjwa wa afya ya akili ripoti mpya ambayo imetolewa na taasisi ya australia ambayo inazungumzia masuala mazima ya afya pamoja na ustawi imepata kuwa masuala ya kiafya hutumiwa na hutumiwa na baadhi ya mashirika ambayo anatoa huduma za afya inasha kwamba inatofautiana pakubwa na jumuia ambazo ziko katika hali ngumu ama hali tete kulingana na umma mpana wa australia Wakitumia data za sensa iliyofanyika hivikaribuni walipata kuwa wakimbizi pamoja na watu ambao mewasil visa za, za kibinadam walikuwa na asilimia zaidi ya kutoweza kutoa ripoti apona ugonjwa kama asma pamoja na saratani vilevile lioilikuwani kulinganishwa nauma mpana wa australia ambao pia asilimia hamsini walikuwa na wezekano mdogo zaidi wa kuripoti magonjwa sugu ambayo yanaendana ya na mapafu pamoja na, na matatizo mengine ya, ya ambayo yanaendana na afya ya akili vanesa dsaa kutoka taasisi hiyo alikuwa alikuwaakusema alipozungumzia mazingatio ya tamaduni pamoja na mila za watu ambayo yanasababisha utoaji mdogo wa ripoti hizo katika swala so zima la afya ya akili so le- anasema tunajua kwamba kunaweza kuwa hali ya kusita kuweza kutoa ripoti hususan kwa swala so zima la afya ya akili tunajua kwamba kunaweza kuwa pia na unyanyapaa ambao unaambatana na kuzungumzia swala so zima la afya ya akili na hii inafanya watu kupata huduma kuwa vigumu sana kwa hio tuatuma kwamba tunapoendelea kumulika hoja hii pamoja na maswala haya watu wanaweza kupata kile ambacho wanaweza hitaji pamoja na kuweza kuboresha namna ya kuweza kuripoti na kupata taarifa kwa ombykurioti matatizo ya kisukari Mapa, maini pia na mapafu pamoja na pamoja na ugonjwa wa kusahau na pia wanakua nakabiliwana wakati mgumu watu ambao wanatoa ripoti hizo binafsi mgumuwatumboato katika sul lingine ambapo kiongozi wa chama cha chaamesema kwamba serikali nasali acha kutoa idhini kwa miradi ya maka ya mawe pamoja na gesi ambayo pia ina kwa ajili ya kuweza kutekeleza malengo ya kutoa uzalishaji wa hewa chafu hii imejiri wakati serikali imetangaza kwamba ina lengo la kutoa asilimia theani ya nishati ya umeme kwa kupitia nishati mbadala kufikia mwaka wa elh ambapo itakuwa ni kuweza kutekeleza makubaliano ya paris ambayo yana lengo la kuweza kutimiza uzalishaji wa sufu wa hewa chafu kufikia mwaka elfbhamsi mwakazi na jm amesema kwamba matokio o pamoja na miradi hiyo ya, ya ziada inaweza kutarajiwa ku, bajeti na na tano, katika bajeti ya mwaka elfb na ihirii n tano ni kujenga ongezeko katika bajeti la mpango wa serikali wa takriban dola bilioni arbain na ambayo itaweza kuhamisha upatikanaji wa nishati kuelekea katika nishati mbadala bba ameongezea kwamba anakaribisha Uh, ahadi ya kiuchumi ya serikali kw sualazima so la nishati mbadala ila anasema kwamba uwekezaji wa hela hautoshi pekee anasema leba inaahidi kwamba itaweka hela mpya kwa uwekezaji wa nishati mbadala lakini wakati huo huo inaendelea kutoa idhini kwa miradi ya makaa mawe pamoja na gesi kwa hiyo leba ina mguu mmoja kwenye kile kifaa cha kuongeza kasi na gari lakini vilevile vile, na imeweka imewekamguu mwingine kwenye wakati kwenyekuivizuriunaohelazimewekwa kwa sekta ya nishati mbadala lakini tunaona kwamba hatupati chochote kwa upande wa uzalishaji wa hewa chafu kwa hiyo kiwango hiki kinakuwa ni juu zaidi vile lebanavyoendelea kuongeza miradi ya makaa ya mawe pamoja na miradi ya gesi alishtumu kiongozi wa greens adam bent na mvua ambazo zimetokea hivikaribuni zinakaribishwa sana katika maeneo ya queensland hususan maeneo ya western we ambako wakazi wanaanza kurejea nyumbani kutazama na kuchunguza uharibifu uliofanyika kupitia moto mbaya wa vichaka alioweza kutekeleza maeneo hayo mtu mmoja ameripotiwa kufa katika eneo la tara kupitia moto wakati wen mamia walilazimishwa kukimbia makazi yao pamoja na nyumba zaidi ya 58 kuteketezwa watu tisa bado hawajulikani walipo katika eneo hilo la queensland ambapo umekuwa katika eneo la black labacs la mnamo 219 takriban hekta 26 zimechomwa masiamoto wanaendelea kukabiliana na mtmoto kukabilia mingine ambayo wanajaribu ku, walifaulu kuweza kuhibiti na kuokoa nyumba 7 mmea wa Downs ni ul c amesema kwamba tisho linaonekana ni kama limepungua kidogo katika eneo la tera na wakazi kwa sasa wako na njia ndefu ya kuweza kurejea katika hali alivyokuwa kabla ya kisa hicho cha moto kutokea baadhi ya nyumba zile za kutembea ihia zinakaribia kuwasili katika mji huo kufikia hileo na nyumba zingine kuweza kutolewa kwa wale ambao walipoteza makazi yao katika moto na kisa visa hivyo tukapa tuelekea hali ilivyo katika masuala ya kimataifa tukianzia katika swala zima la mawaziri 4 ambao wanakaribia kukutana katika mkutano ambapo mkutano wa kibiashara kati ya afrika na marekani umeanza nchini afrika kusini siku alhamis huku pretoria na washington zikirekebisha uhusiano baada ya mzozo kuhusu shutma kwamba afrika kusini inajihusisha na, na urusi mwawaziri kutoka nchi zipatazo 4 za afrika kusini mwa jangwa la sahara zinazonufaika na sheria ya ukuaji wa fursa kwa afrika au agoa watafanya mazungumzo ya siku tatu na wajumbe kutoka marekani huko johannesburg uchaguzi wa afrika kusini kwa mwenyeji wa mkutano huo unaofanyika kila mwaka umekuwa a ishara ya kujitolea kwetu kwenye mahusiano wetu wa pande mbili naibu msaidizi wa waziri wa mambo ya nje wa marekani anayehusika na masuala ya afrika o basu alilambia shirika la habari la afp iliidhinishwa na bunge la marekani mwaka elfubili na agoa ndio msingi wa sera ya uchumi na biashara ya marekani katika bara la afrika mkataba huo unatoa rafasi kwa nchi ambazo zinakidhi vigezo vya kidemokrasia vinavyotathminiwa kila mwaka kutoka moja kwa moja hadi nchini tanzania ambapo wadau wa afya nchini tanzania wanaamini kuwa bima ya afya inapaswa kutoa fursa sawa kwa kila mtanzania bila kujali kipato wakati mswada wa sheria uliopitishwa umeonyesha kushindwa kuyaondoa matabaka yaliyokuepo kwenye mfuko huo siku moja baada ya mswada wa sheria wa bima ya afya kupitishwa na bunge la tanzania wadau hao wa, wa afya wamezitaka mamlaka husika kuangalia upya kipengele cha sheria kinachowajibikisha wale watakaoshindwa kulipia bima hiyo kwa kipindi cha miaka mitatu akielezea wasiwasi wake kuhusiana na mswada huo mwadhiri wa chuo kikuu cha dares salam na soro kitunda amesema kuwa matabaka yataendelea katika bima ya afya na sheria haielezi kwa upana ni kwa namna gani bima hiyo itayaondoa matabaka hayo katika nukuu ya taarifa yake aasema ya kwamba bima iliyopo hivi sasa ina changamoto na unaweza ucha, ukachangia bima lakini ukienda kutibiwa unaambiwa baadhi ya magonjwa hayatibiwi na bima uliolipiashoukitunduonge kwamba changamoto hii itaendelea kwenye mfumo mpya ikiwa sheria haitaelezea kwa upana ni kwa namna gani bima ya afya kwa wote itatoa huduma ya kitibabu ya kila ugonjwa bila masharti wala vigeounele moja kwa moja hi nchini kenya ambapo mfalme Charles von, na malkia kamila alhamisi aliwatazama ali wanamaji wa kenya likichukua mafunzo kutoka kwa ana maji wa uingereza wakitua kwenye ufuo wa bahari siku ya tatu ya ziara ya, ya rasmi katika koloni la zamani la uingereza baada ya siku mbili katika mji mkuu wa nairobi charles na kamila walisafiri hadi katika mji wa bandari wa mombasa ambao ulikuwa mji mkuu wa awali africa zoezi la mafunzo hayo ambayo yalishuhudiwa jeshi la wanamaji wakiwa ufukweni wakielekea uliko msafara hukuma, wa kifalme huku mabomu yalitoa moshi mwakundu yakizunguka juu ili, ili kuimarisha kumanisha uwepo wa uhusiano wa karibu wa ulinzi kati ya uingereza na kenya ziara ya kwanza ya charle katika koloni la zamani tangu alipotoa kiti cha enzi mwezi septemba mwaka jana imekuwa na maswali kuhusu dhuluma wakati wa utawala wa uingereza na wa takriban miongo saba nchini humo waendelea kusikia idhaa kiswahili sukiwa na migodi migarano kanatuleka moja kwamoja katika masuala ya michezo tukianzia katika mchezo wa waenis ambapo hali ya simtofahamu imeibuka katika mechi ambayo ilikuwa ikutanisha alex dmn waustralia pamoja na mchezaji ni sina ambaye amelazimika kujiondoa katika mechi dhidi yake dakika 9 tu kabla ya mechi hiyo kuanza hii ni kwa sababu uh, Jack, sina alimaliza mechi yake mida ya saa nane dakika thelathiasaba za usiku wa kuamkia hi leo katika mechi ambapo ilianza kuchelewa sana hali ambayo inaonyesha kwamba hakuweza kupumzika vya kutosha ili kuweza kufanya maandalizi ya pasayo kuweza kushiriki katika mechi dhidi ya d halihoamaan kwamba sasa ataingia katika usu fa- robo fainali ya mchezo huo dhidi ya mchezaji ambaye ni andre rublev katika mechi ambaye itakuwa juma mida ya saa kumi na mbili hamsini alfajiri kwa masaa ya australia kutoka potolekea moja kwa moja katika mchezo wa raga ambapo alikuwa mwalimu wa abs timu ya raga ya australia uh, ed jones amesema kwamba anahisi kwamba hakuwa na chaguo lolote isipokuwa kujiuzulu kutoka wadhifa wake akiongezea kwa sab- kwamba hapakuwa na nia yeyote kutoka kwa australia kuweza kuleta mageuzi muhimu katika mchezo huo hii najiri baada ya australia kuweza kumaliza na kupata matokeo mabaya zaidi katika kombe la dunia a- la mchezo wa raga ambapo ab walishindwa kufika katika robo fainali baada ya kuchujwa na l na fiji katika kundi lao matokeo hayo yameona kwamba on anajiuzulu na anaondoka katika mkataba wake ambao alikuwa unatarajiwa kuisha katika mwaka elfu2 27b akizungumza na, na baadhi ya waandishi wa habari pamoja na wenzake alikuwa naye kusema kuhusu kilichofanya juuzulu nasma niliingia kiwa na mpango kubadilisha mpangokubadilisha australia lakini si tu tuwacheaj pekee ni mfumo mzima kwa, kwa ujumla lakini unapokuwa katika hali ambapo kwaujumla bila mafanikio yote katika raga kwa muda wa miaka ishirini ni kwa sababu kuna kitu ambacho si sahihi sahih mfumo na ni mfumo ambao kufanyiwa mageuzi nikiwa na upo, mpango huo na kufanya mageuzi kwa mfumo na bahatimbaya sijaweza kufanya hivyo alisema bwana ed jones katika taarifa yake alipozungumza na baadhi ya waandishi wa habari iengelea haliilivo katika sasa masuala ya fedha dola moja ya australia na thamani ya senti 64 za marekani kati moja a utralia ina thamani ya faranga 82na senti 35 za burundi dola na nadolamojya ustralia ina thamani ya faranga l19 na senti 92l za congo kati moja ya ustralia na thamani ya faranga 793 na seni2bl za rwanda wakati dola moja wa slia na thamani ya shilingi e2427 na senti 44 za uganda na doamona thamani ya shilingi, uh, na s91 za kenya wakatidla wa na thamani ya shilingi 164 na senti75 za tanzania tukitazama hali ilivo katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa tukianzia katika mji wa makanisa adaid ambako jiio pale ni 172 17, wakatibba ni 215 camera zikiwa ni 2shirn 3 dawin 326 hobart 115 kilikiapeth ni 246 melbou zikiwa ni 139 na mjini sydney kwa sasa nizijoto ni 21.2 kufikapona misho a taarifa y bada ya matu mwandalia bakianesi kwa makala mingine manakujia kutoka studio zetu za sps radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata