unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili jambo pote lipo na karibu katika makala idha kiswahili ya sbs tuko katika maswala ya michezo sasa na kombe la jumuiya zenye tamaduni mbalimbali limeanza katika kitongoji cha sydney eneo la ram ambapo mechi zinaendelea kwa sasa timu ambayo imemaliza kucheza kwa sasa ni timu ya somalia ambao walikuwa anacheza na timu ya jordan na wasomali wamejipa ushindi mzuri tena wa kufana magoli matatu kwa manne guli, wakifunga goli nne na upinzani wakishinda goli tatu je yeah, mwalimu ana maoni gani kuhusu hilo mwalimu ni bwana haji hujambosalama mechi ya leo uliandaa vipi na ni kipi ambacho ulikuwa natarajia kutoka kwa vijana wako um, tuna vijana wa, wadogo ambayo akoe tulikuwa tena, tunategemea ku, ku, ku, kuwa na gemu ngumu lakini bahati nzuri imekuwa gemu ambayo ilikuwa e uh, uh, mara nyingi uh, gemu ya kwanza indio inakuwa uh, na ngumu lakini bahati nzuri Uh, tumefanikiwa ku, ku, kushinda leo katika michi kama hizi ambazo unakuwa na, na nafasi tatu ama fursa tatu peke yake ya, ya kucheza ili kupiga hatua ingine kwenda mbele kichugani ambayo unaweka umuhimu zaidi kama mwalimu kuwa na upate na nafasi ambayo wachazi wako wakiwa eh, afya nzuri and, lakini eh, eh, t kama leo tulikuwa na player moja ambayo ni difensi wetu ameshindwa kuja kwa sababu alikuwa ameugua a timu ambayo mara nyingi inakuwa veri ungumu lakini bahati nzuri tumefanikiwa leo kwa mara ya kwanza tunaona wachezaji wenye asili ya kisomali wamekuwa ni wengi zaidi uwanjani nikusema zile papot kuwa mmetoa katika miaka ya nyuma mumemaliza hiyo sera ya kutoa papot nje unajua hii ompetition ki ni tunataka kuonyesha australia tumetoka sehemu mbalimbali lakini atheend at sisi wote ni kommunity moja timu yetu tunayo wachezaji kutoka somalia tunayo wachezaji ambayo wamekulia wame eh, kenya wengine wametoka eh, tanzania tunayo uchezaji wa kutoka uh, lebanon tunaonyesha timu yetu ni tunafata so tunaonyesha kwenye ie u ndio maana tumechagua timu mbalimbali sasa kwenda mbele mpango niupi kwa timu yako maana kuna wapinzani ambao wako katika mechi ambayo zinakuja wiki ijayo unawanza kutayarisha timu yako namnagani kukabiliana na hiyo timu am itakuwa kweli ni ngumu lakini gemu ya kwanza tumeshinda indio sasa hivi tunajipanga and game, ndio tukifanikiwaitatupa ita, nafasi ya kuwa tunaa kidogo kwa hiyo lengo ni gani ni kutoka katika kundi ama kuingia katika fainali sasa hivi tunafikiria <laughs> t We'll, we'll Ana, anazungumza po kitaalam kabisa kitaalam tunaye msaidizi mwalimu hapa hujamboa kwa mechi yalio kama msaidizi umeonaje na kuna vyakuboresha ama kila kitu kwa sawakla oh, kitsaw ao yeah. hey. wachezaji wasije wasi wasi wasi wasi mazoezi wiki jayo ah. wabakiu nyumbaniwatoto wasifanyi mazoezi wiki nzimaok lakini uh, mara moja moja tu saurday na sunday moja mginebu yeah. yeah. vizuri yeah. kabisa kwa umwalimu ma, mashabiki wa timu somalia awatarajani kutoka kwa timu tumeweka kwenye social mdia game ambayo yeah. inakuja ndio watu wengi kutoka somalia leo wamekuja kutipo nbut uh, tunaomba watu wa, wa uh, wengi waaje wangarie hi game kasa itakuwa game ngumu the next one next game itakuwa against uh, morocco ambayo wamefanikuwa last game soeaautumaonyesha kwamba nyote mnapigania sasa ile alama sita za kuweza kupiga mguu moja anje kundikabs mwalimu haji apo mwalimu wa timu ya somalia akizunga na kama usikia joni kama ee ni msomali ama mtu yote ambao unapenda soka jo ridome tunaomba wote waje watuspoti timu ya somalia na kenya asante kabisa asanteni wote ambao umesikia tembileni tofuti yetu sbsco mkoa jiswahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook