unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscou mkwaju swahili karibu tena katika makala ya kiswahili ya sbs tuko na nahodha wa timu ya south sudan bwana athie mechi ya leo imekuwaje mechi leo ilikuwa nzuri sana tulianza slow kidogo lakini tulipoanza kupata chances tukaanza ku kuimprove kidogo nasema yeah. kwa kwamba timu ya misri hamkuwa mnatarajia wacheze hivo ama ndio hatukuwa tunatarajia wacheze vizuri utulivyo, tulivyo mpata um, kwenye gamu kuwanatarajia tuende tuwaambulie um, kidogo lakini haikufanyika haiku kwenye gamu yetu yeah. tunaona kuna wakati ambapo walipunguzwa kabaki wachezaji kumi baada moja ya kupewa kadi nyekundu ni, inakuwa rahisi kucheza na timu ambayo ina wachezaji wachache ama ni sawa kama ka kumi na moja pande saa zingine ni rahisi lakini leo haikwa rahisi vile tulivyotarajia walipewa kadi nyekundu lakini bado waliendelea kucheza tu vizuri kama timu moja ndio maana tulipara ilikuwa ngumu kufunga hata bao ya kwanza uh, eh. kuna wasiwasi ambao mnaweza kupata kwamba pengine ued haitakuwa siku yenu Uh, la hatukuwa na wasiwasi lakini muda ulikuwa unaanza kwenda tukaanza kupata wasiwasi kidogo yote, kwa sababu hatukuwa tumefunga bao yoyote lakini tulikuwa tunajua kwamba itakuwa siku yetutna uh, pia walikuwa wameshambulia mara kadhaa upande wenu wa goli yenu na kidogo mfungwe likuwa unasikiaje kwa moyo uh, moyo ulikuwa unadundadunda tu uh, kila wakati timu mnayocheza nayo ikikaribia kufunga unapata wasiwasi pia Yeah. na katika mechi kama hizi umuhimu wa kwanza vizuri kwa kushinda ninini ni, ni? oh, m- timu yenyu ikishinda gemu ya kwanza inawapatia motisha mkienda kwa gemu ya pili kwa sababu mkishinda gemu ya kwanza gemu ya pili mtaingia mkiwa na hiyo motisha ya kwamba mtaenda mshinde hiyo gemu pia yeah. sasa timu ambayo inafuata mna, mna mipango gani ambayo it, itakuwa ni sawa na hawa wa misri ama mnaweka mipango tofauti Ah, mipango ni ileile ile, tu tunataka tushinde gemu yetu ya pili lakini tutanze tu polepole na tutajaribu kufunga mabao kama tulivyofunga timu ya misiri na timu tunaocheza nayo ni itali na hiyo timu ni, ni wakona nguvu kidogo sa so itakuwa gemu nzuri mashabiki eh. watareji niisa kuja katika mechi mashabiki wetu tunataka wakuja kwenye mechi wetu watarejie sisi kuj tuibuke tu, washindi kwenye gemu nyinyi yeah. ndio bingwa wtetezi kwa hiyo kuna matumaini kwamba watu wanataka kuwaangusha wachukue kikombe chenu ama mtakitetea vizuri uh, ndio kila mtu anataka wakisikia wanacheza uh, na timu yetu ya sau sudan kila mtu anataka kutuangusha lakini leo uh, mwaka huu tunataka kuonyesha timu zingine kwamba hatukuji kucheza na timu zingine tunakuja na atutaka kushinda tena kama tulivyoshinda mwaka uliopita yeah kwa hiyo watu watarajia ushindi na mchezo mzuri zaidi kuliko waleo wa ndio tutagemu zikiendelea kukuja tutacheza vizuri <coughs> na tutajaribu tuta, tarajia kushinda uh, gemu zingine ili tuibuke washindi tena <coughs> yeah. naana sherehe zimeweza tayari pale muziki unaweza kuggunga nsaa mnarudi nyumbani na furaha yeah. nyingi ndio furaha teletele tunarudi nyumbani tukiwa na furaha na motisha yeah. pia tukienda yeah. kwa gemu yetu yeah. ya yeah. pili yeah. yeah. na tunataka kushukuru yeah. mashabiki wetu kwa sababu bila watunga tutashinda gemutunavyoshinda so hizi geme zote tunavyoshinda tunawafanyia mashabiki wetu haya tukuacha bas ende ukati a pale nawenzako ongera kwa kushinda asante sana bwana th hapo tukiazanaye punde tu baada ya kushinda mechi yao dhidi ya misri kwa magoli mawili kwa sufuri katika kombe la multicultural cup jijini sydney newsouthwal mengi zaidi kusalamu misikia bila shaka anaweza kapata kwenye tofuti yetu ananembani sbscomau mkoa juu swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faebook