unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili kaributena katika makala ya idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migharano tukaendelelea na makala mbayo tunaoandalia kutoka studio zetu za sbs kwa sasa na yale pamoja na ale, yote zako kwenye tovuti yetu makala haya andele oo zima la upangaji ama kodi ambapo hali ambapohalinaendelea kuwa ngumu kwa upangaji kote nchini haswa katika miji mikuu ya nchi na upangaji kote nchini wanaonywa kuhusu hali ngumu inayokuja wakati utoaji mdogo wa nyumba unaongeza hela za kodi hiyo ni kulingana na uchumbuzi mpya wa potac uh, na matangazo ya nyumba za kukodi kwenye tovuti yao ya yac madhara ya hali hiyo hayasikiki tu katika miji mikuu mahitaji ya kudumu na usambazaji unaopungua hiyo ni hesabu ngumu inayokabilia upangaji wakati idadi ya nyumba za kukodi zinazotangazwa zinaendelea kupungua pia came kushe ni mkurugenzi wa utafiti wa uchumi katika shirika la proper laetac ambalo ni sehemu ya kampuni ya real group amesema ni mchanganyiko mgumu wa watu wanaojaribu kupita katika soko la upangaji But unfortunately, what it means is bad news for renters. Uh, we do have this situation where we've got excess demand for rental properties, and we've got a very low supply of rental stock, and that means that people that own rental properties, landlords, and a shani ila. tuna hali ambayo tuna mahitaji zaidi ya nyumba za kukodi na tuna utoaji mdogo wa nyumba za kukodi na hiyo inamaana kuwa watu ambao wanamiliki nyumba za kukodi wana uwezo wa kuomba kodi nyingi zaidi kwa nyumba hizo uchambuzi wa kampuni za nyumba za upu, upangaji zinazotangazwa zina, zina, kwenye tofuti yao imepata kuwa kiwango cha kati cha kodi kakitaifa inaendelea kuongezeka kodi hiyo ilifika dola 0 kwa wiki katika robo ya septemba hiyo ni ongezeko ya asilimia k 4 kulinganisha na ilivyokuwa katika wakati kama huo mwaka jana matangazo ya nyumba za kupanga yalipungua kwa asilimia 7 katika muda kama huo pia bwana kasha amesema kwamba sasa kiwango hicho kimepungua sana zaidina anasema mtazamo ni kwamba kodi zitaendelea kuongezeka kitaifa hiyo itaongozwa pakubwa na miji mikubwa nchini na ni kwa sababu bado tuna utofauti kati ya mahitaji na utoaji sokoni suluhu ya muda mrefu ni kwamba tunahitaji jenga nyumba zaidi ila hiyo huchukua muda pia changamoto ya uongezeko ya gharama inasikika tayari mjenisini bei ya kodi ya kati ni imeongezeka kwa asilimia kumi na nane nukta mbili kila mwaka na ongezeko za zaidi ya asilimia kumi zinahisiwa na nawakazi katika miji ya melbourne adelaide perth na brisbane pia ila madhara si mabaya kama katika miji mingine mikuu marina melkin ni mfanyakazi wa kampuni ya mawakala wa nyumba ya lj hooker amesema kwamba mawakala wa nyumba wanaendelea kuona ongezeko la mahitaji kwa nyumba za kupanga na? And it is a time out there. nothing... anasema viwango vyetu vya vi nyumba zilizo wazi viko chini sana na ni wakati mgumu huko nje ambako hakuna nyumba za kupanga watu wanatafuta sana na hakuna chochote wanachopata ni mchanganyiko wa, wa matukio ambayo yametokea na imesababisha hali ambako fursa za nyumba za kupanga ziko chini sana baadhi ya maeneo ya kanda nayo pia yanahisi changamoto kama hiyo kiwango cha kati ya kodi kimeongezeka kwa zaidi ya asilimia kumi nje ya miji mikuu katika jimbo la magharibi ya australia na katika jimbo la kusini australia kila mwaka ongezeko zingine zimeshuhudiwa pia katika majimbo ya queensland na victoria ila kuna madhara madogo zaidi katika majimbo ya tasmania sna katika wilaya ya kaskazini bmclin amesema kwamba kuna masuala kadhaa ambayo yamechangia katika mazingira hayo na ni kwamba anasema hatuna ujenzi mpya takwimu za upangaji zinaendelea kuongezeka licha ya viwango vya riba kuongezeka tuna wanunuaji wengi wa nyumba ambao ni wachanga wanaochukua faida ya ushuru huu kununua nyumba na ni mchanganyiko huu ambao umeshuhudia viwango vikiwa chini zaidi tumeona pia ongezeko la watu wanaorejea australia baada ya uviko ambao pia wanaohitaji sehemu ya kuishi utafutaji wa sehemu ya kuishi pia umesababisha baadhi ya watu kuwa waathirika wa unyonyaji wanunuzi wa kimataifa ama wanafunzi wa kimataifa wanaripoti visa vya kulengwa na walaghai wa nyumba mmoja wao wa wanafunzi hao wa kimataifa aliyezungumza na shirika la habari la sbs aliomba jina lake lisitajwe na alikuwa na haya kusema alipozungumza na waandishi wetuanasema hii ni mara ya kwanza nimelaghaiwa pia ni mara ya kwanza nimekodi uh, nyumba nilimwomba babangu shauri ila aliniambia mimi sasa ni mtu mzima na naweza fanya maamuzi mwenyewe nilidanganywa nilipofanya uamuzi wa, wa kwanza alisema inadaiwa mwanafunzi huyo alikabiliwa na udanganyifu baada ya kupata wakati mgumu kupata nyumba kupitia mbinu za kitamaduni za tovuti za, za mawakala wa nyumba kama anavyoelezea hapa We nasaba tulikuwa tunatumia ozote tuliwaomba wenyeyeji nchini australia pia watusaidie kutazama nyumba ila kila wakati walikataa ni vigumu sana kuwasilisha ombi tuna nafasi moja tu kati ya kumi ya kufanikiwa kupitia tovuti kamac ongezeko ya kodi ni wasiwasi mwingine kwa watu wengi ambao tayari wanakabiliana na ongezeko ya gharama ya maisha na tatumai kwamba umepata welewa kupitia taarifa hii na kwamba mchakato wa kutafuta nyumba hiwapo huko katika hali ya kutafuta nyumba utakuwa rahisi zaidi kwako kuliko wale ambao wamekabiliwa na changamoto hizo ambazo wamesikia katika makala haya nsmakwenye na, wakati ambao nakufaa makuchingia na wenzako apata nytetum mkoau swahilntaa uskza tarifa zingi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata