unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwajuu swahili waendelea kusikiliza kiswahili ya sbs tukiwa katika bustani ya mount enan ambapo sherehe ya siku ya mashujaa inaendelea na tukianza kwa upande wako siku hii ina gani kwako siku hii kwangu ina umuhimu kwa sababu inanikumbusha mashujaa wote wa kenya wakubwa na wadogo ambao wamefanya jambo moja ama lingine so leo tunasherehekea tunasherehekea mabingwa na mashujaa wa kenya kwa upandewako umuhimu wa sikuhii ni gani umuhimu wa siku hii kwangu ni, ni kuwapa hongera kwa waanzilishi wa taifa la kenya na kwa era ya hizi hatuwashabiki uh, mashujaa wa kitambo Eh, almaarufu tunawasherekea pia watu wetu wafamilia wakaribu um, watu ambao wamefanya mambo ya, ya, ku, ya, kuima, ya kupeleka kenya ya, kiwango tofauti kama kipchoge so mashujaa ni wapahongera wazazi marafiki zetu ambao wametushikilia wame nnath so mashujaa ni washujaa wote kila mtu nijishujaa kwa, kwa nafsi yake awadi siku ya leo ikifika wa unahisi vipi kama mkenya unajua mahala tuko hizi hii nchi huwa inaanzac na hawa ni mashujaa waliopigania na waka wakaleta uhuru katika zile, zile o sisi tukikumbuka hii siku ya leo tunakumbuka mahali ambapo tumetoka kama wakenya zile vitu ambavyo tumekumbana navyo tumepigana navyo tumefaulu so katika kila sehemu ya wakenya kuna jambo ambalo tumepigania tumeshinda uhuru masomo tumemaliza ukabila umeendelea ukiisha kwa hivyo mashujaa ni wengi ambao tunakumbuka tuna leo hata wewe ambaye umefanya hii kazi ya uenezaji habari unatuwezesha kwa njia moja ama nyingine kukumbana na mambo makubwa na kwa hivyo hata ni shujaa tunakuasan asante, asante. tukizungumzia swala so zima la haki za kinamama ama za jinsia unahisi kwamba kenya iko katika njia sahihi ya kuleta usawa wa kijinsia ama bado kuna kazi ya kufanywa nafikirie kwa kiwango fulani kuna umbali ambao tumetoka kwa vita vya kupigania kijinsia maanake tuna wamama ambao wanawakilisha kaunti kwa kila county, so vita inaendelea ngawaje tumefika tumetoka kule tulikuwakitambo tumefika mali tuko sasa but sasavita bado inaendelea kuhakikisha kum, kum, kuwa wakinamama na wasichana wanapata pia nafasi yao katika government hatujafika mahali tunahitajika kuwa lakini kuna hatua zinaendelea zikituleta ziki mahali pale kuna matatizo mengi ambayo hukumba hilo swala la jinsia akina mama wako nalo vijana wako nalo hata akina baba na vijana vijana wa kiume wako nalo kwa hivyo kuna mambo mengi ambayo yanatutatanisha lakini hatuko mahali tulikuwa kale kwa sababu wasichana wanasoma wasichana hawatahiriwi ovyoovyo ovyo, vijana pia wako na kitu cha chaku kujib jisaidia hapa na pale lakini kuna kazi kubwa ya kufanya kenya bado hatuko mahali tunafaa kuwa yeah. nilipozungumza na kundi la wanaume kabla walizungumzia moja ya mafanikio makubwa ni sheria kubadilishwa na kupewa fursa kuweza kuwa wake wanne kama kina mmama kina dada nazungumziaje hiyo hoja kwa upande wangu nafikiria hoja hilo ni kibinafsi na pia tukizingatia mambo ya ma ni, ni mila wanarudishamil wana, wana haswa uh, mii mwenyewe natoka kwa mila ambayo wanaume wana huhimiziwa kuoa bibi wanne watano ikielekea na kule lakini uchumi uchumi uko kkukumbusha kuwa hautamudu hiyo familia ya bibi mmoja wapili alafu pia teknolojia imeendelea kupanuka na tunaendelea ku, ku um, na teknolojia na tunaona umuhimu wa kuwa na bibi mmoja inarahisisha maneno inakupa, inakupa ile ileusma so, inategemea mambo mingi sana bfo ufikirie kuwa na bibi mwingine isiwe tu ni jambo la oh, nimehisi hivi huyo aniridhishi hivi basi nakimbia na kwa mke mwingine lazima ujitee mkutano ujiulize je nimefikia kwa hiyo kiwango nitawamudu watoto ambao watazaliwa watakuwa na elimu mzuri watakuwa na afya ama niwewe mwenyewe wajizingatia ubinafsi wako wataka kuuridhishahua Yeah. kwa upande wako bunge lilitenda haki kwa kuweza kutoa hiyo sheria ama umewarudisha hatua kumi nyuma ah, mimi bunge liliturudisha hatua kumi nyuma kwa sababu kwanza kama vile dadangu amesema kusitiri wanawake hawa wote na kuwasawazisha kwa upendo na kuhakikisha wanaishi kwa amani ni kazi kubwa hata sijui wanaume wanaweza ifanyaje najua suleimani alikuwa na wengi lakini hatuwezi sema kumhusu um, lingine ni kwamba ni nini kina faidi mume akiwa na wake wanne na kisifaidi unajua mwanamke atajiuliza kwa nini basi mimi? ni mimi ni kitu cha kuchombo cha kutumika cha you know, chakukua cha kuchukuliwa na kusema mimi ni wa huyu kukuwa ond kwa sababu kama niio ni yoni, kama kununua ngombe kwenye soko unakuwa na ngombe kadhaa kuna, kuna amanikuingiliakuna badhiasema kwamba idadi ya wanaume ni wachache idadi ya wanawake ni wengi ko kama ikiwa mtu atabaki tu moja moja au wengine sasa awa wengine kama idadi ya wanaume ni wachache mimi ninaamini ya kwamba kuna wale pia wanaweza wakaishi bila kuolewa ama bila kuoa mimi pia ninahisi nina pia kuna upande wa ulafi kwa upande wa wanaume wanaumeipi hajazao, ha, hajazao itakuwaje haja zao ni zipi haziwezitoshelezwa namke mmoja. Kwa, Na jami, kwa, wale ambao hawana mbe, kwa wale ambao hawana waume kuna mungu anaweza kuomba akakusaidia kushikilia hisia ambazo uko nazo kama ni hizo ama mapato ambayo uko nao kwa sababu kuolewa na mwanaume mmoja sio kusema shida za huyu mwanamke zimeisha zinaweza pia kuwa zimeongezeka hata fadhali hayaangekuwa ameolewa so itakuwa bora sasa bunge arudi tena afanye kikao walete sheria mpya ambapo wanawake nao pewa naopewa wa kuolewa na waume wengi zaidi hapana swali langu ni kuna nini ambayo itakataza hili bunge kesho liketi chini liseme wanaume wawe wanawake wanane hilo wan lo dlosaln wanasiasa watajibu hilo tukiendelea mbele kipi ambacho nependa kuona pengine kwa mwaka hujama miaka mitano jayo kwa upande wa familia kina dada ma kina mama kuendelea mbele kwa upande wa kenya kuweza kusha kwamba yale ambayo mnafurahi australia wenzenu pia nyumbani nao pia wanafikia kile kwangu ambapo si lazima waje huku kuweza kuvifurahia pia nikiguzia hilo jambo la jinsia na ndoa na wanaume wana kuwaabib uh, zaidi ya mmoja kenya kumekuwa na mchipuko wa uh, s so, wao haswa wauongelewa ni akinamama awajiongelea uh, juu wao ndio usambarisha familia na huondoka kisha watoto uachwa na mama so kwa mimi serikali ningependa wahimize kuwa na kazi maanake hao wanaume wanatoroka maanake hawajaji mudu na cha kuprovaidia familia so serikali ikatafuta ika watu wanaweza toka nje ya nchi kwenda nchi zingine na wakaprovaidia familia zao nyumbani but itakuwa bora zaidi ikiwa serikali itatafuta ita, ita, hizo nafasi ndani ya nchi manake, tuna, tuna export uh, uh, brilliant tunaexo kwenda nchi juz, za ng'ambo nimekuja australia kenya sisi tungekuwa tunafanya kazi za maana mi mwenyewe mtangazaji kenya but nimekuja australia nimefanya kazi huku hivi nimekuwa muautalia asitaki kurudi kenya maanake kenya inaninyanyasa so nikirudi kenya serikali haitanilipa ile pesa anastahili kulipwa so ikiwa serikali itajielevet ita ipatie watu kazi watu wakae kenya wasije wakakuja ulaya huku maanaake huku tunateseka tuna e, tumetoka kenya tumekuja majuu lakini hatuishi vile tunafaa kushi tukiwakenya thatsw mashujaa de sikukaa hiya leo unataka tu kuja u connect, na wakenya wenzako so, kwendamajuu ina, ina faida zake lakini uh, kenya, kenya ingeweza tumudu sisi zote tukae kenya basi nafikiria familia na maneno ya jinsia na haya yoyote yawezatatuliwa maanake kenya iko na nafasi ambayo inaweza jiongeza jifanya maendeleo wakati mwingine mi huangalia upande huu ambao tuko kazi ambazo saa zingine sisi hufanya ambazo huchukuliwa kuwa duni kenya kama sasa usafishaji wa mabarabara usafishaji wa, wa, wa vyoo vya jumuiya vitu kama hivyo unapata kuna zile zamu watu wanaenda asubuhi usiku jioni kazi inaendelea kila saa kwa hivyo kuna kazi watu wanafanya kila saa na wanalipwa na pia kuna viganda na vi, hivi viganda havifungwi vinafanya kazi usiku na mchana kwa hivyo watu wanaenda zamu asubuhi usiku watu wanafanya kazi huko kenya sisi hufunga kila kitu ikifika wakati fulani tumefunga watu hawana kazi za kufanya kwa hivyo hawana ile kazi ya inakuwa haba na ingekuwa bora kama kwa sababu tuna mali gafi tuko na malighafi ya kutosha kenya watu wangekuwa kwenye mashamba wanalima kwenye viganda uh, uh, ni wanaweka wana mifugo na nini na hivyo viganda vinaendelea kufanya kazi watu wataajiriwa kwa sababu lazima uajiri ya usiku mchana na wakati ule mwingine na wengi wao watatoka kwa street vijana wadogo watapata kazi na kenya itaendelea unapata kuna hivi mikebehii ya uchafu takataka huku kenya kuna watu wa kubadilisha na ku, ku, kufanya kumeshua kila kitu kiko sawa barabarani but kenya hatuna hiyo kwa sababu hatuna pesa sasa watu hawana kazi lakini kazi ziko ni vile ambavyo kuv, kuvielekeza kuviendesha hakuna mtu anafikiria kuhusu hayi na hapa tunaona zile kazi ambazo hazibuni watu kenya zinatubuni hapa vizuri kabisa na zinatusaidia kukaa sehemu nzuri ya kumalizia mazua asanteni sana kwa maoni yenu na kila laheri katika ndoto za kuweza kusogeza kenya mbele tunashukuru kwa wakati huu ambao umetupa na tunaomba ya kwamba kama kuna mtu atatusikiliza kutoka kenya tafadhali serikali ya kenya mkiweza mu, najua nyinyi hutoka nje huona vile watu huku ng'ambo hufanya vitu rudini nyumbani mwache ubinafsi mwache corruption mfanye kazi pamoja tujaribu kuinua kenya kwa sababu hakuna nchi afrika inakaa kama kenya hakuna nchi afrika inakuwa na, na, na sifa ama inaweza kuwa na sauti katika afrika kama kenya iko in the right place, right place location na biashara inaweza watu wakiamua kufanya vizuri unaombi lako kenya ni nyumbani huko ndo tunaelekea tumekuja huku kupata ujuzi na kutafuta na kujijenga kisha tupelekee umaarufu huo nyumbani so twaja nyumbani kuchapa kazi kuna laziada kuongezea hapo mingine ambayo unahitaji utawezapate kwene tofuti yetu sbs coau mkwaju je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata