unasikiliza idha ya unaskilizaiaa jambo chana popote ulipo na karibu katika makala ya idha ya kiswahili yab kona migodi migirano katika studio za sbs naoaskiliza makala pia kwenye ukurasa wetu waac Facebook. mkoajuswahili na kwenye tovuti yetu mbanu mkoaju swahili kwa sasa tuwike mipaka tuleke moja kwa moja hadi ni victoria ambako wa kenya wana jambo lao wikendi hii ni iwikendi ya mashujaa na ni wikendi ambapo wanajumuika pamoja na kuweza kusherekea ukenya pamoja na maswala ya kikenya tunaye mwandalizi wa hafla hiyo na atajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kuhusu kile ambacho ameandalia wakenya wenza katika jimbo la viktoria ujambo jambo asante sana gode kwa nafasi hii na kwa wakati wako kwa na kwa majina ni pte wangengi uh, natumika pale uh, jimbo la viktoria kama Uh, mtu anayehusika na kama matukio ya jamii so nasaidia tu kuona ni lipi linazafanyika ile, na nini tunaweza fanya kuleta jamii pamoja ili wahusike na waweze kujuana zaidi umekuwa katika uadhifa hua mdagani na mapokezi ya kazi ambazo na, ama vitu unavyoandalia jamii yamepokewaji ya, ya hii ni mwaka wa pili sasa ilianza mwaka uliopita na sasa huu ni mwaka wa pili na Uh, jamii imepokea vizuri kwa sababu tumeona uh, namba zikianza kwenda juu so tulianza na very small numbers uh, namba zilikuwa chini kidogo lakini kwa sasa namba tumepata watu wameweza kuitikia mwito na no, wamekuja kwa hizi hizi hafla ama hizi zile tunaweza watengenezea jumuia ya wakenya hapo victoria ni kubwa sana ama ni namba ambazo zinaendelea kuongezeka kila uchao ukitazama going nyuma pale tuko na namba zile nyingi lakini before uh, after covid tumeweza kuona namba zimeweza kuongezeka na, ku, ku, ku, ku, kwa sababu na anaweza kuambia kwamba watu wanaokuja hapa wengi kutoka kenya una, uta, utaona ni wanafunzi so tumeweza kuona uh, namba kubwa kubwa, kubwa zikikuja after covid kwa sababu hapo ndio visa zimeanza kupeanwa ku, ku, pia tuko na watu wanakuja kama Migrants, uh, wale wanakuja kufanya kazi so namba zimeenda zikiongezeka na tumeanza kuona jamii imekuwa why sasa unaona tunaweza sasa kusema tunaanza kufanya Uh, kupanga vitu zile zinazaleta watu pamoja ndio watu waweze kujuana kwa sababu hakuna kitu nzuri sana kama jamii wajuane wajumuike pamoja pia inasaidia ile pia watu kuweza kuintegrate vizuri kwa the community as well. kahio kuna idadi kubwa pia ya familia pale ama ni watu ambao ni vijana tu wanafunzi hapo familia zimekuwa kubwa kwa sababu ukiona wale walikuja kama wanafunzi seme miaka tano miaka saba miaka kumi iliyopita sasa wameweza kupata you know wachumba wameweza kupata watoto so sasa hata zile hizie tuna organize, utapata kwamba tunafanya family friendly so most of our events zikueamisozinaanza kuwa kwa sababu tumeona idadi ya wazazi idadi ya watoto wamekuwa wengi kwa jamii Aa, sasa inabidi ina, ina, ina sasa tunaweza kuleta na kuwezesha pia watoto wakuje wakuye pamoja na wazazi wao na waweze kuona kile tumekuwa tukifanya ndio sasa hiyo tuweze kupitisha kwao na waweze kuendeleza htous uh, wakati unaanza kufanya mipango ya mwaka ama mipango ya matukio utakayoandalia jumuia a unazingatia hayo yote kwamba kuna wanafunzi hapa kuna wengine hapo ni wanafamilia kuna watoto kwa, ayo yote yanakupa uh, kibarua k- kigumu kiasi gani kuweza usa kwamba kila mtu ambaye yuko katika kwamba kilichoandaliwa kinamhusu pa i ahisil kwa sababu si uta, uta, utajua kwamba watu tofauti na na miaka na umri um, kuna vile hawapatani lakini sasa inabidi a so ukae chini uangalie kama unaangalia wanafunzi unaangalia una, unaangalia unahakikisha wanafunzi wako na lile jambo linaoleta pamoja uh, unaangalia kutakuwa na ile ya uh, maybe watu wajapata wachumba unaangalia pia wanaangaliwa na wana, wanaangaliwa vizuri pia unaangalia familia unaangalia wanaume unaangalia wanawake alafu sasa kwa mwaka utapata event zile sasa zinaleta kila mtu pamoja so ni jambo ni jambo si rahisi but linafanyika ni kuangalia tu na kuweka mikakati ki, ili kila mtu asikie um, ame- ame- ameangaliwa ame na pia ana, ana, ana fursa ya kuweza kukuwa pamoja na watu you know, wenye wanafanya kile wanafanya tukizungumzia swala la mtu kuhisi kwamba ana fursa ya kufanya heo maswala pamoja na kuhisi kwamba naye ameangaliwa maslahi ma, masilaiki yameshughulikiwa kesho kuna matukio mengi ambayo anafanyika kuna moja ambapo itakuwa ni riadha ambayo ni tunasema ni kama kiamsha kinywa cha mkenya kukimbia na upande mwingine pia kutakuwa na mengine ambapo mbichi na mbivu zitabainika katika viwanja vya michezo je kwa upande wako ni yapi ambayo unaandaa na ni kipi ambacho jumuia itarajia kutoka kwako kwa kuna uandalizi uh, hapo umesema kweli kabisa kwa, kwa, kwa sababu sisi tuliketu tukaangalia wakenya wajulikana sana kwa nini so hii tamasha Uh, ilianza kwa sababu we are proud to be athletic so tuko na watu w wakimbiaji katika um, so tukasema tunaweza kurvol hii siku around you know bringing up new talents uh, watu wanakimbia watoto wetu pia wanakimbia uh, tuna wakimbizi pia wanakuja wanakimbia pale tunakuwa so, nahun mtnahmanah uh, mts alafu sasa kwa hiyo yote pia tutakuwa na of recreational naso tutakuwa na mpira pale wa kuchezwa so pale kile tunafanya tunahakikisha tuna ni kwamba kila mtu anae mahali anakaa kama unakaa side ya west Uh, kaskazini kusini uh, sasa wanakuja wanapatana pale na tuone nani atakuwa festival kwa sababu tunataka kuangalia nani shujaa wa victoria so tunapata pale wanakuja wanapatana na wanakuja wanau wana mahali wanaishi na hii ina, inafanya mjuane kama unaishi kaskazini na watu wako wa kaskazini kama unaishi kusini nauonaawatuwousi na watu wako wa kusini na mnakuja pale mnafurahi nafurahi mnacheza pale na mnaweza kuhakikisha mna mahali wanapoishi na hii tuliona kwamba ni kitu cha maana sana kwa sababu before tawakuja kuchezaapale siku ya kesho utapata kuna maandalizi so hizo maandalizi ndio muhimu sana kwa sababu inafanya mtu atoke kwake waende kwa park mahali wamiti na wenzao wa, wa, wa for the day so hiyo hiyo the main essence watu watoke nje wapatane wajuane na waweze kukuja na ku mahali wanapoishi kkando na watu kujuana na kuleta pamoja kuna pengine k- kizingatio kingine kwamba pengine uende kwa kasaidia afya ya wanachama pia iboreke kwa kushiriki katika michezo ama unasema vita vya ve- kitambi ni kuachia madaktari akupiga ile zoezi na kukuja kukimbia kufanya hizi zote pia hiziinasaidia zinasaidia na mental health you know. inasaidia na exercise inasaidia pile unasaidia pia watu ku, ku, exercise, ku, ku kuna watu maybe agenda, ajafanya, uh, exercise for a long time but ajafanyaotssa so, so, ukisikia mashijainakuja unaanza kufanya exercise yako na unaanza kujitayarisha kukuja your suburb. so ile inasaidia pia so its not only kuja inasaidia pia na mental health kwa sababu ukikimbia pia inasaidia Inarelease zile toxics uh, vitu ziko kwa mwili na pia inasaidia pia ku um, uh, vitu kwa mwili pia za kusaidia pia kuwa na na afya njema na pia kwa akili pia inasaidia kupunguza ile mental health ilehizi vitu vingi na kuhusiana that pia tuliona tu pia ukikimbia ukifurahi na wengine pia utacheka utashangilia wengine pia inasaidia una, una una- furaha so, inaleta pia furaha then in the kwa wale ambao nakusikiza kwa sasa na wangependa kuja iwapo ni kushiriki ama hata kutazama tu wanaweza wukawa wapata wapi itakuwa athletic uh, track so hapo ndio tutakuwa kesho kuanzia saa saba uh, hadi sasi, saa kumi na mbili unusu ikielekea saa moja jioni nikusema watu waje wameshiba tayari ama kutakuwa vyakula pia chakula zitakuwa kwa ku, kuuza ku, tutakuwa na watu chakula zitakuwa kwa wingi so watu wakuje na njaa wakuje waonje chakula cha kikenya na pia kutakuwa na maji kutakuwa na anything you need kutakuwa na maji chakula so watu wakuje na njaa wakuje waonje chakula cha kenya vizuri kabisa na kumalizia kuna pengine namna wanaweza kuwasiliana nanyi kwenye mitandao ya kijamii ama sehemu zingine za mawasiliano sasa kwa kwa mawasiliano pale tuko facebook uh, kenya community victoria na pia tuko instagram pia kenya community victoria na pia kwa wale wanapenda barua pepe unaweza kutumia kwak ama unaweza tuangalia kwa mtandao pale paleuasante sana huyo ni bwana piter wangegi hapo akitueleza kuhusu yale ambayo tajiri kesho kile ambacho ameandalia wa kenya jimbo Victoria. athletic center kutakuepo matukio mengi ni riadha kutakuwa na soka kutakuwa vyakula kutakuwa matukio ya ilana machunguzimakama ukipenda na watembeleni kwenye mitandao zao za kijamii pamoja na pale hasa fanya juhudi on, ondoka nyumbani nenda ujumuike na wengine hata kama sehemkenya nenda utazame ambavyo wakenya wanafanya uenda ukapata kimojaa kiwili ambacho anaweza ukaleta katika jumuia yako bwaa te shukran sana kwa kusungua rasi na kila laheri katika matukio ya keshoaa ana wanapita wengi yapo wakizungumzaanasi kuhusu kile ambacho ameandalia wa kenya katika sherehe za kesho mengi zaidi kuhusula maska bila shaka unawezakapata kwenye tofuti yetu aadambao ni sbscou mkwajuu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata