Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. Mkwaju Swahili means, uh, care forum. Ni kundi ambalo ni la kipekee na okay. Ni nina, nadra sana kuwa na kundi kama hilo ambalo la ni la wanaume linaleta wanaume pamoja. Kwa wale ambao wako katika majimbo mengine ambao wangependa kuwa na kundi kama lenu ushauri ni upi, namna ya kuanzisha ama pengine yale machang, chang, zile changamoto ambazo mmepitia, ni vipi ambavyo mnaweza mkawashauri waweze kuzikwepa wasitumbukia katika zile changamoto ambazo mlikabili katika siku ambazo mlikuwa mnazipitia? Asante uh, kwa swali hilo na ni la umuhimu sana. Changamoto ambazo sisi tunazikumba kama wanaume ni mingi sana, na kwa kwa-kwa kwa kwa wakati huu nimeweza tu kutaja kadhaa ambazo tunazipitia, lakini ni mingi na ziko tailor made for each community. Uh, for example, katika nafasi hii yetu ya main forum tunatambua umuhimu wa kuunda mazingira ya kusaidiana ambapo wanaume kutoka maeneo tofauti ya maisha na maeneo tofauti ya ya pale nyumbani wanaweza kushiriki katika mazungumzo ya wazi ya ukweli na yenye maana so based on that ningetaka uh, kuencourage wanaume wengine even uh, from other uh, nations ama pia wa Kenya katika states zingine hapa Australia ambao wanatusikiza waweze kuunda uh, njia ambazo uh, zitaboresha mazingira yao uh, in this uh, country and in this environment yenye tuko nayo manake kwa sababu hii tumeona like kuna vyama mingi sana ambazo zina zinasaidia watoto. Kuna vyama mingi ambazo zinasaidia wanadada ama wanawake, lakini hatuna vyama mingi ambavyo, uh, zinaweza kusapoti uh, mambo ya wanaume. So we want to be the first ones for, to make a difference kwa society yetu. We want to dream as men na ni environment ambayo mwanaume anaweza leta shida yake tumsaidie without judging either professionally ama tunaweza msaidia kama community. Kwa wale ambao ni wanachama wa Men's Care Forum, ni yapi ambao wastali kutarajia? Tunakaribia kufunga mwaka na yapo mengi ambayo yanashughulikiwa, kama mwenyekiti wao, ni yapi ambayo wanachama wako watarajie kuelekea mwisho wa mwaka na mwakani pia? Naweza sema tukielekea ku, kufunga huu mwaka I'm proud of my members, nina furaha sana mm, kwa wanachama, kwa vile wameweza kuja wakasupport the idea, wakasupport the mission and vision ya men forum, kwa vile wamejitokeza uh, uh, na wameweza kuuza sera za men forum kwa wanaume wenzao uh, naweza sema pia nimefurahia kwa sababu tumeexperience even other men from other countries uh, tumekuwa na Wahindi kwa main forum, tumekuwa na Australians wenyewe kwa main forum wakiatend. Tumekuwa na south Sudanese, wana wanaatend. Tumekuwa Zimbabweans wanaweza wana atend. Na pia pale kwa, kwa, kwa whatsapp wapo pia uh, ningetaka kusema uh, mwaka tukiufunga The dream is still alive. Uh, mambo ni mengi ya kufanya, tuko na mipango mingi ya kuleta pia. Sana sana we'll be working with the, with the youth. Young men tunaangalia jinsi ya kuincorporate young men into the forum. Tunaangalia jinsi ya kukuza forum through an investment, mahali tunaweza kutafutia community yetu uh, like a community center. Uh, wanaume tukuja pamoja To, to, to, to combine our efforts, our finances, and our ideas tuweze kutengenezea jamii ya Wakenya Victoria, mahali ambapo ni um, wanaweza kuja like a conference, a community center yao yenye wanaweza kuwa wanafanya wanaendeleza mambo yao mbalimbali. Uh, ningetaka kusema pia we are looking forward kuendeleza program ya right of passage for our young men our teenagers uh, or uh, na niruhusu pia niseme that, uh, we have, we have been successful this year uh, tulikuwa na graduation ya, ya hawa vijana na wasichana. Wasichana nikisema vijana na, nasema you know, uh, watoto wa kike na watoto wa kiume, tulikuwa na graduation ya, ya right of passage for our, uh, for our young men and women ambapo walipitia uh, a very very very uh, critical and long process throughout the year of trainings iaogpcess uh, of different workshops uh, kuimarisha uh, maisha yao hawa vijana. Pia wameweza kutujoin kwa main forum on a different scale na wameweza kuboro that idea of ownership ya as men so we'll be looking forward to involving them a lot, we'll be looking forward to interacting with them teaching them about uh, healthy relationships a peer, uh, elisha, uh, mbali mbali. na pia uh, tukiwaelimisha uh, kuhusu mambo mbalimbali yanayotendeka kwa, kwa, kwa, kwa society ya kienye. Tuko there, there are a lot of things zenye tutafanya but I would encourage that uh, we take it step by step, na tutafika pale. Tunataka mengi zaidi kuhusu kundi lenu, watu wanaweza kupata taarifa wapi? Jinsi ya kwanza ya kutupata ni kupitia kwa mtandao wetu wa WhatsApp. Unaweza join uh, our WhatsApp, uh, you can send in a request uh, alafu we'll we'll do the due diligence ya ku, kuhakikisha ya kwamba ni mwanaume anatujoin uh, <laughs> ku, ku, ku, wenda manake, kwa fora kumesha kwamba kuna watu ambao huenda manake tupo na sudo account. Tumekuwa tukisafisha tuki, tuki tumekuwa tuki, wana, wana vijana siku hizi wanasema sanitize. Tumekuwa tukisanitize group maanaake kuna wanawake walikuwa wamejoina, sio kwa ubaya, maybe ni out of curiosity mm. But ni, ni, ni it's a men only men only space. Mm-hmm. Ambayo o, itakuwa ni hatia kubwa sana kupata mwanamke pale kwa kwa ile forum. That is one. Ya pili ni kupitia kwa mkutano wetu wa kila mwezi, mkutano wetu wa kila mwezi wa kifungua kinywa ama main breakfast wa chama chetu, na unaendelea kustawi, na pia tumeweza kuona idadi inayoongezeka ya washiriki. For example ku, aa, kwa mkutano wetu mitatu ambayo imepita tumeshuhudia ongezeko kubwa sana la wahudhuriaji wakifika idadi kubwa ya asilimia 50 kila kikao. Tumeona imeimprove sana. Mkutano wetu wa kwanza uliweza kuleta wanaume sita, lakini kwa as per the last men breakfast tulikuwa na idadi ya wanaume uh, hamsini, kupita kuonyesha kupanda kwa hamu na ushiriki ndani ya jamii yetu. Jinsi ya tatu unaweza tupata kupitia the bigger community, the Kenya Community Victoria pale kwa Facebook. Unaweza tuma request ama ku, kutafutilia information about the main forum kupitia kwa Facebook, Instagram ama pia YouTube. Very soon main forum tunaweza kuwa na website yetu na other social media handles zenye tutaweza kushare out there with our members ndio waweze kufikia idadi kubwa ya wanaume ambao wanahitaji nafasi kama hii. Uzuri kabisa, Bwana David Kamande hapo mwenyekiti wa kundi la Men's Care Forum hapo akiweka wazi namna unaweza kuwasiliana nao iwapo ungependa kushirikiana nao kama unaishi haswa, kama unaishi katika maeneo ya Melbourne ama viunga vya vi Melbourne, Kundi hili litakufaa sana kwa sababu liko hapo kwa ajili yako. Lakini amesema kwamba kuna vigezo kwanza lazima utimize ili uweze kuwa mmoja wao. Kila kundi linakuwa na masharti yake, kwa hiyo kundi la Forum si tofauti, nalo lina masharti yake. Lakini kama unavyoweka pale wazi ni kwamba si masharti, si magumu sana wala mazito vile, unaweza ukayamudu kwa namna moja manyingine Bwana Kamande, asante sana, sana kuzungumza nasi na kila la heri tena kwa yale ambayo mnafanyia jumuia ya wanaume. Ni asante yeah, sana na nimeshukuru sana kwa nafasi ambayo umenipatia, nize nikueleze kuhusu Mail Forum. Asante sana, karibu karibu mno na mengi zaidi kuhusu haya mnaweza mkayapata kwenye tovuti yetu anaoni ni SBS.com.au mkwa juu Swahili. Penda shiriki toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.