unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa, wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aboriginal na torestrade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo jamapoto ulipo na karibu katika makala ya idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migodo ya migerano asubuhi ya leo tarehe ni 177 17 oktoba mida ya 5d1 kwa masaa mashariki ya australia vilevile vile ni saa 9 da kwa masaa ya afrika mashariki tukielekea moja kwa moja katika yale yalometumandalia tukianzia kwa kionjo cha makala haya kuhusiana na swalazima la matokeo ya kura ya maoni ya sauti ya australia wa kwanza katika bunge la australia je kampeni za laa na ndio zilikuwaje tangu limefika hapa sijawahi kuona uchaguzi ambao ulikuwa umeongozwa kabisa na taarifa za uongo kama uchaguzi wa ndio na hapana kwa sababu katika chaguzi zote ambazo huwa tunafanya hapa mara maramingi mara nyingi huwa sera zote zinawekwa wazi hii ni sauti ya mwanasheria bltabel hapo akinguruma katika makala haya na akitueleza yale ambayo ameshuhudia yee pia aliwahi kuwa mgombea wa udiwani katika halmashauri ya jiji ya logan kule queensland akitoa mapana na marefu kuhusu yale ambayo walishuhudia katika kampeni pamoja na matokeo ya uchaguzi huo pamoja na kutokuwa mengine mengi amayotoandalia lakini kwa sasa moja kwa moja katika muktasari wa habari katika muktasari wa habari jioni hii ya leo asibuhi ya leo serikali ya shirikisho inaendelea kufuatilia hali inaendelea kudorora katika jiji la gaza wakati israel naendelea kujiandaa kufanya mashambulizi ya nchi kavu baada ya hatua ya kuzingira jiji hilo kwa siku kadhaa wakati huo pia ndege za kuhamisha waustralia wa na raia wengine Wakanda wa ukanda wa wapi zaendelea kutua katika miji jirani ya ukanda hilo hususan jijini dubai ambako wengi wanahamishiwa na kupakizwa katika ndege zingine zinazowaleta nyumbani na kuwapeleka sehemu zingine wanakua kwenda wakati huo vilevile pia serikali ya tanzania imesema kwamba watanzania wote ambao wako israel ambao wanataka kuondoka wajisalimishe na wala wajiandikishe katika balozio ambao tel koi na nchini huu nchini wakimbizi wajumuika katika bunge la taifa mjini cambra kuomba mabadiliko kwa visa ambazo wamo nchini na tukitazama katika lingine ambalo limejiri ni pamoja na vo, wanamgambo ambao niwatifu kwa serikali wakabiliana na kukomboa wa mji kutoka mikono ya wasi wa m2t wakati kenya kenya yaomba msaada wa ziada kutoka china katika kongamano likiandaliwa li, muda usio mrefu na eritrea, na eritrea ethiopia tena waanza kurushiana cheche za maneno je yapo nini huko katika michezo mbichi na mbich nambivuzabainik katika mechi kati ya kenya na urusi mjini uturuki kule uturuki ambapo kumekuwa na mengi ambayoameshuhudiwa katika mechi za ochezo usiku matokeo ktletea muda usio mrefu na katika hali ya kuweza kutatanisha ni kidogo kwamba jiji la gocos limerusha kataake mezani kusema kwamba linaweza kuomboa na kuandaa michezo ya madola ya mwaka 226 je watafanikiwa au la yote hayo katika taarifa kamili za michezo ya kwa ishilkiwanamidan moja kwa moja katika taarifa za habari ambazo tumwandalia tukianzia kwa serikali ya shirikisho ambayo imesema inaendelea kufuatilia hali inayoendelea kudorora gaza wakati isel inaandaa kufanya mashambulizi ya kavu baada ya hatua ya kuzingira mji huo ambayo mashirika ya msaada yamesema kwamba inachangia katika mgogoro wa kibinadam waziriwa maala amesema kwamba hawezi toa hukumu kuhusu maamuzi ambayo Israel inafanya akiwa jijini cambra ila katika jibu lake kwa mswada mbungeni, wa bungeni uliotoa msaada wa australia kwa israel ameomba raia washughulikiwe kwa haki na huruma anasema australia inaomba human ha- the... utoaji wa kivukio cha kibinadam bila kizuizi kwa gaza haraka na tunaunga mkono kazi ya marekani na misri kwa malengo haya hayatunaendelea kufuatilia hali ya kibinadam na tuko tayari kutoa msaada wa ziada peny wong hapo akizungumza bungeni hapo jana katika taarifa zingine za kanda hilo ndege mbili zilizofadhiliwa na serikali ya australia zimetua mjini dubai zikiwa na takriban abiria 2 wanaohamishwa kutoka israel naibu waziri mkuu richard richad amesema kwamba raia 96 kutoka ukanda wa pacific walikuwa miongoni mwa watu 9 ndani ya ndege hiyo kwa sababu australia imekuwa ikitoa msaada kwa raia kutoka kanda hiyo pia bamesema kwamba hakuna safari zingine ambazo zimepangwa kwa sasa kwa sababu Uh, o so tunaamini kuwa safari hizi uh, hazikidhi mahitaji haraka kwa upande wa australia kuondoka israel tukisema hivyo tutaacha ndege kadhaa za jeshi kandani katika siku zijazo alisisitiza naibu waziri mkuu hapo na tukirejea katika masuala ya nchi ni wakimbizi wamejumuika katika bunge la taifa mjini am kutoka sehemu zote za australia wiki hii kwamba viza zao za muda zibadilishwe kuwa za kudumu mwanganiko wa wakimbizi mjini am umeanza hii leo oktoba7 ambako vikundi vya wakimbizi takriban b ambao wana viza za muda au bila kuwa na viza wanajumuika nje ya bunge la taifa makundi hayo yanaandamana kuweza kufanya mabadiliko kwa hali yao ya yeah muda mfupi ambayo inaoruhusw ufanya kazi walipe kodi lakini na wanyima haki ya kupiga kura wala kupata misaada mingine pamoja na huduma zingine ambazo wakazi wa kudumu na raia wanapata kutokpotulekee moja kwa moja katika taarifa kutoka jamhurio ambapo vijiji vilivyochomwa pamoja na vijana waliovalia sare za kijeshi na miongoni mwa yale yanaoshuhudiwa kati ya goma mji wa mashariki mwa jmro na, na ule wa kichanga O para uh, tá... takriban umbali Wasi wa kilomita 8 waasi wa m na wanamgambo watiifu wa serikali ya kongo wamekuwa wakipambana kwenye eneo hilo katika siku za karibuni kinyume na makubaliano tete asitisho la mapigano ambalo lilidumu kwa miezi kadhaa katika ushindi najra dhidi ya m wanaodaiwa kuungwa mkono na rwanda wanamgambo wa watiifu mwezi huu wameukomboa wame wa mji wa kimkakati wa kishanga kwenye jimbo sisi, kivu, kas, la masisi kivu kaskazini shirika la habari la afp mwishoni mwa wiki lilitembelea eneo hilo likiwa sehemu ya ziara iliyopangwa na jeshi la congo wakati maafisa wakisema kwamba jeshi linaohakikisha makubaliano ya sitisho la mapigano na ms3 yanaheshimiwa lakini wakazi wengi wa mji huo na maafisa wa usalama wamesema kwamba jeshi linawasaidia wanamgambo watiifu kwa serikali ambao wanajulikana kama wa wazalendo katika taarifa zingine uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo zimekubaliana kuondoa masharti ya viza ili kuwawezesha raia wa mataifa hayo wa mawili kusafiri bila visa makubaliano hayo yanalenga kurahisisha harakati za watu na kuimarisha biashara kati ya nchi hizo mbili kucokao tuelekee moja kwa moja hadi nchini kenya ambapo viongozi wa mataifa yanayoinukia kiuchumi wanakutana nchini china kwa kongamano ambalo litaadhimisha lita miaka kumi ya mradi wa kimataifa wa ujenzi wa miundombinu ya reli na barabara huku kenya ikisaka mikopo zaidi zaidiya viongozi kumi na mbili kutoka afrika asia na mashariki ya kati wamewasili beijing kwa kongamano hilo la belt laaruuwai tanguliwa na rais gabriel borish wa chile na waziri mkuu wa hungary victor orban siku ya jumapili oktoba kumi na tano viongozi waliwasili siku ya jumatatu tatu oktoba kumi ni pamoja na waziri mkuu wa ethiopia abe ahmed rais ranil wremesing wa sri lanka na mwenzake wa jamhuri ya congo denisasungueso waziri mkuu wa papuaneguini james marape na mwenzake wa kamboja Hun Manet katika hatua nyingine rais william ruto wa kenya ambaye pia atahudhuria kongamano hilo anatafuta mkopo wa dola bilioni moja kutoka china licha ya kuongezeka kwa deni la umma la nchi hiyo ambalo sasa limefikia dola bilioni sabini hii ni kulingana na ta, takwimu za hazina yakitaifa ya mwaka mwaka kutoka potuvuki mpaka tulekee moja kwa moja hadi kule asmara ambapo mamlaka nchini eritrea inasema kwamba haitavutiwa katika mazungumzo kuhusu ufikiaji wa ethiopia kwenye bahari nyekundu kufuatia maoni yenye utata kutoka adisababa ababa hutubia wabunge waziri mkuu wa ethiopia abi ahmed alisema kuwafikia bahari nyekundu ni suala la, la kuwepo kwa nchi yake baari nyekundu katika nukuu nyingine kusema kwamba bari nyekundu na mto zinaelezea ethiopia ndio msingi wa maendeleo ya ethiopia au kuungangamia kwake mwishoa nukuu a alisema katika maelezo ambayo baadhi ya wachambuzi walisema yanaweza kusababisha msuguano na eritrea ethiopia imekuwa nchi kubwa zaidi barani afrika isiyo na bandari kufuatia eritrea kujitenga nayo katika mwaka k tangu wakati huo imekuwa ikitegemea jirani yake mdogo jibuti kwa zaidi ya asilimia 85 ya uagizaji na mauzo ya nje nam tukitazama tena yale ingine ambayo yamejiri kwa sasa tukianzia hapo katika taarifa zingine za michezo ambazo zitakujia tukianzia pale ambapo yanajiri hapa ni pamoja na hatua ambayo imechukuliwa na shirika linalosimamia maswala ya michezo ya madola ya w226 ambapo jiji la, la t limerusha karata yake mezani ksema kwamba wako tayari kwa kwa jahazi baada ya ethiopia kusema kwamba hawana uwezo wa kuendeleza michezo hiyo wala hawana nia ya kuandaa ama kuwa wenyeji wa michezo hiyo hii ni miezi mitatu tu baada ya viktoria kujiondoa na kuweza kusema kwamba gharama kubwa haiwezi kuikadumu hata hivyo mmea wa tom amesema kwamba yeye yuko tayari na ana kitita cha dola milioni mia saba ya kuweza kukamilisha shughuli hiyo tutaweza kualetea taarifa zijazo katika siku zijazo kujua iwapo yu ombi lake la kuweza kuandaa michezo hiyo litakubaliwa au litapigwa changa katika mchezo wa olimpiki ompikmchezo ni, ni mchezo wa olimpiki tena rasmi hii ni baada ya kurejea baada ya miaka 28 jangwani kwa mchezo huo wa wac kutolewa fioc imeratibisha kwamba mchezo huo utarejea tena katika familia ya olimpiki katika michezo ya los angeles ambayo itakuwa mwaka 228 kutokapoto lekee moja kwa moja katika mchezo wa vikapu ambapo mchezaji bobby a hakuwa na umahiri mbora sana kama alivyokuwa natarajiwa katika mechi yake ambapo amechezea timu ya, ya Ken Stipans, na ambapo wamenyoroshwa kwa alama mia hah4 kwa 9isatatu dhidi ya mchezo waoron katika mechi hiyo ambapo alikuwa anatarajiwa kushinda lakini haikuwezekana baada ya ken kuondolewa na kushindwa kwa zaidi ya alama thelathini kwa kumi katika kila seti licha ya mchezaji huyo ambaye ni mpya katika ligi hiyo kuna macho yake yote kutagamiazwa kwake hakuweza kuridhisha matarajio ambayo alikuwa amewekwa juu yake katika soka timu ya taifa ya kenya kenya Harambe stars wamekichapa dhidi ya warusi katika mechi ya kihistoria ambayo imekutanisha timu hiyo na warusi katika nchi ambayo ni ya uturuki mapema alfajiri ya leo mechi hiyo licha li ya urusi kuongoza katika daka za kwanza kwanza kwa goli mojasufu wakenya walisawazisha na hata wakachukua uongozi wa mechi hiyo kwa kufunga goli la pili lakini katika dakika mwisho za z- kumi za mwisho warusi walionesha umahiri wao na kuweza kusawazisha na kuweza kuondoa aibu ya kunyoreshwa na wakenya na kumaliza mechi hiyo kwa magoli mawili kwa mawili hii ni licha ya aliyekuwa wakala wa yayaturi kusema kwamba ni bora urusi wangecheza na maseremala na hata watu wa boda bodaboda kuliko kucheza na timu ya taifa ya kenya maana haina hadhi ya kucheza dhidi ya warusi hao katika taarifa zingine za michezo ni kwamba mechi kati ya sweden dhidi ya ubelgiji nchini ubelgiji ilisimamishwa na kufutwa baada ya mashabiki wawili wa sweden kupigwa risasi na kuoa katika shambulizi ambalo linadhaniwa kuwa ni la kigaidi nchini ubelgiji mechi iyolita ya tukio hilo kutokea kilomita kadhaa kutoka kwa uwanja ambapo mechi ulikochezwa wachezaji wa sweden waliomba kwamba mechi weze kusimamishwa kwa sababu ya kiusalama na maafisa mbao kuwasimamia mechi hiyo wakakubali sama kwamba hiyo haitaendelea na lazima hatua ichukuliwe tunawapa pole kwa wote ambao wameguswa na tukio hilo je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata