unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo tena popote ulipo na karibu katika makaladhe ya kiswahili ya sbs uko na migode migerano katika studio za sbs tukuletea taarifa za habari ambazo tufukia hivi sasa tukianza kwa muktasari wa habari waaustralia wengi zaidi waondoka katika maeneo ya vita nchini israel tanzania yatangaza mpango wa kuwaondoa raia wake nchini israel na yawataka wa kujiandikisha katika ubalozi mjini tel avive wakati kiongozi wa upinzani peter daton aepuka gumzo kuhusu kura ya pili ya maoni kwa australia wa kwanza chama chake kikishinda uchaguzi mkuu na watoto wanne wafariki baada ya kanisa kuporomoka kufuatia mvua kubwa nchini burundi na katika michezo wanachama wa kamati ya olimpiki ioc wamtaka rais wake kuendelea kuongoza kwa mhula watatu wakati merifaula na sankar wang'aa katika timu zao katika mechi za ligi kuu ya wanawake nchini uingereza ihapa taarifa kamili ya habari waaustralia wengine 250 wamehamishwa kutoka israel wakati hali ya usalama nchini humo inaendelea kudorora waziri wa masuala ya kigeni peni wang amesema kwamba kundi hilo limeondoka kwa ndege kutoka mjini tel avive na kuasili mjini dubai ndani ya ndege iliyokodiwa pamoja na ndege mbili za jeshi la australia sanata ang amesema kwamba safari za uhamisho kutoka gaza pamoja na safari za kurejesha raia nyumbani zitategemea hali ya usalama inayobadilika kwa kasi tukisalia katika masuala ya uhamisho kutoka israel serikali ya tanzania imesema kwamba imeandaa mpango wa kuwarejesha nyumbani raia wake walio nchini wa israel wakati mzozo ukiendelea kati yake na wanamgambo wa hamas taarifa iliyotolewa na wizara ya mambo ya nje ya tanzania y jumamosi ilitoa wito kwa watanzania waliotayari kurejea nyumbani kujiandikisha kwenye ubalozi wa jamhuri ya muungano wa tanzania uliopo mjini tel avive katika taarifa z hapa nchini kuna uwezekano wa ustralia hawatapata fursa nyingine ya kuwatambua waustralia wa kwanza ndani ya katiba ya nchi katika siku za usoni licha ya ahadi ya chama cha upinzani kura ya maoni ya sauti ya waustralia wa kwanza ilifeli katika uchaguzi wa jumamosi wakati majimbo yote yalipopinga pendekezo hilo ila wilaya act act ndiyo iliyopiga kura ya ndio kwa wingi katika siku za kabla ya uchaguzi huo kiongozi wa upinzani peter daton aliahidi upinzani wa mseto ukiunda serikali utaitisha kura ya pili ya maoni itakayofanya geuzi rahisi la kuwatambua waaboriginal na wanavisiwa tore strait ndani ya katiba ila alipoulizwa jumatatu tarehe 16 oktoba kama bado anania ya kuitisha kura ya pili ya maoni akichaguliwa kuongoza australia bwana bwanadaton alikwepa swali hilo wakati huoo waziri wa mazingira tanya plebaec amesema kwamba serikali ya shirikisho itachunguza sababu za kuofeli kwa kampeni ya ndio ya kuwatambua waustralia wa kwanza bungeni kwa ajili ya kuamua hatua zitakazofuata kuendelea mbele takriban wapiga kura asilimia 60 walipiga kura ya la katika kura hiyo ya maoni ukielekea katika taarifa za kimataifa mvua kubwa iliyonyesha kusini mwa burundi imesababisha vifo vya watoto wanne baada ya kanisa walimokuwa wa kuporomoka huku watu wengine 1 wakijeruhiwa siku ya jumapili kulingana na afisa wa eneo hilo na vyombo vya habari vya serikali mvua kubwa ikiandamana na upepo mkali ilianza kuonyesha katika eneo la kiange mwendo wa saa moja asubuhi afisa wa serikali ya mtaa esprance ina rukundo aliliambia shirika la habari la afp tukivuka mpaka tulekee moja kwa moja hadi nchini kongo ambapo jeshi la afrika kusini lilisema jumapili kuwa limewaamuru kurudi nyumbani wanajeshi wanane wanaotuhumiwa kwa utovu wa nidhamu unaohusiana na unyenyasaji wa kingono katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hadi uchunguzi huu ufanyike wanane hao ni sehemu ya ujumbe wa kulinda amani wa umoja wa mataifa almaarufumonusco walizuliwa kwenye kambi zao katika mji wa mashariki wa beni mapema mwezi huu tutasama hali livyo katika masuala ya michezo wanachama kadhaa wa kamati ya kimataifa ya olimpiki walitoa wito jumapili kwa rais thomas bach kusalia katika wadhifa huo baada ya muhula wake wa pili kumalizika mwaka 22 na kuendelea kwa mula watatu hali ambayo hajawahi kushuhudiwa Bach alichaguliwa mwaa na anatarajiwa kuachia nafasi hiyo mwak2 kwa mjibu wa kanuni za sasa za olimpiki kufuatia muhula wa kwanza wa miaka minane na wa pili wa miaka minne hata hivyo ilisema itajadili swala hilo katika mkutano ujao wa bodi kuu cool. katika soka manchester city inaamini sasa wanaweza mwona Mary halisi baada ya nyota huyo wa timu ya wanawake taifa almaarufu kupongezwa kwa kusaidia timu yake kupata ushindi wa magoli tano kwa sufur dhidi ya bristol city hali ambayo imeiweka timu hiyo ya sky blues katika kilele cha ligi kuu ya wanawake nchini in england inayojulikana kwa jina la womens lawmensulague wsl kwa kifupi flo hakuwa akitajwa sana katika msimu wake wa kwanza ila mchezaji huyo mwenye miaka ishirini kwa mara nyingine ameonyesha kipaji chake jumapili wa sasa yuko tayari kuonesha uwezo wake katika wsl baada ya alivyoonesha katika kombe la dunia la wanawake wakati huo snk naye anaonguruma katika orodhe ya wa wafungaji baada ya kusaidia timu yake ya wanawake chelsea kuishinda westa kwa magoli mawili kwa sufuri tukitazama kwa haraka hali ilivyo katika utabiri wa haliya hewa katika miji mikuu nchini jijini nyezoto pali ni 17, 177 wakati mjini brisbane ny joto ni tukielekea kule39 wakati hapo wk35 wkti oto wa sa 9sont a o ah penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook