unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili katika time. makala ya idhaaya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano tukauletia makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anani ambayo ni sbscoau mkwaju swahili tukaendelea moja kwa moja katika yale ambayo tumeandalia kwa sasa tukianzia katika swala so zima mm. la kura ya the voice ambayo itakuwa ni rasmi kesho kesho ndio itakuwa rasmi lakini tayari kuna baadhi ambao wanapiga kura tayari na maafisa wa uchaguzi nchini australia wametoa taarifa ya kina kuhusu utaratibu utakaofuatwa kwa kura ya maoni ya sauti ya australia kwanza bungeni itakayofanywa jumamosi taarifa hiyo imejiriwakati kura za maoni za mapema zinaendelea kukudokeza kushindwa kwa kampeni ya ndio hapo kesho jumamosi ila wakati sehemu kubwa ya chama cha mseto wanaunga mkono kampeni ya la mbunge mmoja wa chama cha libral wamewahamasisha pia kura akitumai kuwashawishi waunge mkono mageuzi julian u ni mbunge wa chama cha katika eneo bunge la vitongoji vya kaskazini sydney mnamo aprili mwaka huu alijiuzulu kutoka af- nafasi za uongozi katika chama cha mseto kwa ajili ya kuunga mkono kampeni ndio kwa sauti ya wustralia wa kwanza bungeni alisema kwamba mda mfupi uliopita nilijiuzulu kama mwanasheria mkuu kivuli nawaziri kivuli wa waustralia wa kwanza najiuzulu bila uhasama au machungu na ninaendelea kuwa mwanachama wa libral nikimunga mkono kamilifu kiongozi wetu peter dartn kwa upande wake kiongozi wa upinzani peter dartn aliweka wazi kuwa sehemu kubwa ya chama chake haiku haikukuwa na wala na haina hisia kama za mbunge huyo akisema kwamba his position is at odds with the the overwhelming majority of the liberal anasema msimamo wake ni tofauti na sehemu kubwa ya wanachama wa liberal ndani ya chama chetu na ndivyo kampeni hiyo ilivyoendelea btt akiwa katika mstari wa mbele wa wanaopigia debe kampeni ya la wakatijulessa akitumia uhuru mpya aliojipa kuendelea na harakati za kampeni ya ndio wiki hii bwana lisa alitoa hotuba katika chuo cha kikatoliki cha australia na katika video iliyochapishwa kwenye mtandao wake wa kijamii wa facebook mbunge huyo amesema kwamba kura ya ndio itasaidia australia kuboresha matokeo ya maisha ya australia wa kwanza na This will to that no and laws about and anasema kura hii ya maoni itaunda mageuzi ya kimfumo kuhakikisha hatutengezi tena sera na sheria kuhusu kuhusuaboiginal naona visiwa wato bila kushauriana nao hali hiyo itatusaidia kufanya mageuzi pamoja na kufunga Tengo. wengine wanaounga mkono kura ya ndio nao pia wamekuwa wakiwasilisha kesi zao za mwisho kwa wapiga kura kwa rubenburg kutoka baraza la waustralia wa kwanza wa viktoria kura ya maoni ya juma ni fursa muhimu kwa australia ambayo itawapa waustralia wa australia, kwanza usemi alisema kwamba tume tumeona tayari kuwa hapa victoria kuwa unaweza kuwa na wakilishi wa kidemokrasia wa australia wa kwanza tofauti kwa ujumla wanaotoa ushauri kwa bunge ya victoria kwa hiyo tunajua ni mfumo unaotumika na tunataka hakikisha watu wote wa kiaboriginal kote nchini wana fursa sawia na waustralia wenzao na sauti zao zinasikika vilevile hata hivyo senata huru lidia thorpe ameeleza shirika la habari la abc radio kwamba hachangii maoni hayo amesema wingi wa kura ya la utakuwa ni kitu kizuri kwa sababu sababumnaona no kwa ushahidi wa vuguvugu huru la weusi kote nchini ambao amepunga ukoloni kwa zaidi ya miaka mia mbili tumepinga kutambuliwa katika katiba wakati wa mara ya kwanza alipopendekeza wazo hilo pamoja na, wanara, na marafiki wake wa hafidhina na vilevile tumekuwa na katika hali kama hiyo katika siku za nyuma alisema alisemakiongozi huyo, huyo aliongezea pia kusema kwamba yeye na, wengin, na wenzake hawnahakika wamba nawana shaka kwamba, na kwamba tunaofanya kampeni ya ndio tuko nyuma ila daima tumekuwa tukipuuzwa na kampeni ya la inaendelea kuwapuuza wa australia pia vile vilevile alisisitiza katika taarifa hiyo na tukiendelea katika taarifa zingine ambazo zilitulegai wamba wakati huo tume ya uh, uchaguzi ya australia imetoa mwongozo wa jinsi ya kupiga kura tarehe kumi nan ya oktoba ikiwahamasisha watu wa kuvaa kitu chochote ambacho kinaweza zua utata kuna sheria ya muda mrefu inayopiga marufuku kampeni ndani ya sehemu za kupigia kura au ndani ya mita sita ya sehemu ya kupigia kura na vingilio vya sehemu ya kupigia kura katika sehemu hizo ac imesema pia kuwa hatua bora kwa wapiga kura ni kuepuka kuvaa shati za kampeni au vitu vingine ambavyo vinahusiana na kampeni katika vituo vya kupigia kura tom rogers amesema kwamba na amewamasisha australia ambao wanaenda kupiga kura wksema kwamba wawe watulivu kwa kila mtu zaidi ya waaustralia milioni nne wamepiga kura mapema tayari ila kwa watakaopiga kura jumamosi mmoja kati ya wapiga kura wanne bado hajaamua ataunga mkono kampeni gani iwapo iwa ni la au kampeni ya ndio wakati huo mwenyekiti wa mazungumzo ya uluru Megan davis amesema kwamba bado kuna wakati wa kuwashawishi wapiga kura hao akisema kwamba hakuna shaka sisi tunaofanya kampeni ya ndio tuko nyuma ila daima tumekuwa tukipuuzwa na kampeni ya la inaendelea australia vile vile na unaweza endelea kupata taarifa zinazohusu kura ya mwaka ya maoni ya the voice bungeni kwenye mtandao ya sbs pamoja na maoni ya waaustralia wa kwanza kupitia runinga ya nitv pia tembelea tovuti ya sbs maalum ya kura ya maoni ya the voice ambako utapata taarifa zilizoandikwa video pamoja na makala yaliyorekodiwa katika zaidi ya lugha st au unaweza kufuatilia taarifa na uchambuzi pamoja na kupata burudani bure bila malipo katika kituo cha kura ya maoni ya the voice kwenye mtandao wa sbsa kwamba makala amekupa elewa kidogo kwa yale ambyo tar ohtembeabaaadfdefutkua kwau aaliwa na, kwa na, na wandishi like wetu SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata