unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs kua na migodi migerano katika studio za sbs tukielekea moja kwa moja saa katika mazungumzo maalum ambayo tafanya na baadhi ya viongozi wa kidini uh, wikendi hii kulikuwa na jambo la kidini katika kitongoji cha jimboni gong jimboninsot ambapo kundi la kina mama kutoka jumuiya ya kongo walikuwa na jambo lao kule na tutaanza kuzungumza kwanza na mwandalizi ama mwenyeji wa uh, jambo hilo hilobhu jambo ah, si jambo mwanzo kabisa lengo la kongamano wuliloanda ilikuwa ni gani leo ilikuwa ni mkutano inakuja mara moja kwa mwaka sasa wamama wa kiafrika wamama wa kikongo wamejiunga pamoja hii inakwaka ni ya siku mbili tunakuwa pamoja tukiomba uh, ya mwaka huyu imu yetu ilikuwa kuangalia mke mwema mada ilikuwa ni mke mwema sasa na ilikuwa ni, ni kufunza kina mama kuwa jinsi ya kuwa wake wema ama nasema kwamba kumekuwa na upungufu wa wake wema katika jamii ndiyo tumekuta mara nyingi wamama hawafanyi nafasi yao vilivyo ndo watu wakubwa jinsi bible inasema wadogo mwatafute watu wakubwa wapate kuwafunza ndo tumeangalia sasa tukasema huyu mwaka ni vizuri Uh, tuwatafute watu wakubwa wamama wakubwa wanaye miaka mingi ya ndoa waje wakawafunze watu wadogo ah, maana tumeita sehemu ya hiyo mwaka tukasema kuta, kujua mke mwema ni mtu gani naam na ni kongamano ambalo limekuwa kwa muda wa siku mbili kuanzia jana na ikafika hitimisho leo mapokezi amekuaje mm-hmm. oh, watu wamefurahi sana tumeanza semina ilikuwa ni jana asubuhi kanisa la watu wote wakaja wa baba vijana na binti tukaanza three to six, watu wamefurahi na mioyo imefurahi sana na watu wamefunguka sana ilikuwa ni kwa ajili tu ya wanawake wenye asili ya congo ama wote wenye asili ya kiafrika ni wote wenye kisiri ya afrika lakini ilikuwa ni mkutano nao wa na kongo lakini ilikuwa ni watu wote unajua kwamba kulikuwa na wageni waliko ambao walikuja kuzungumzia mada hizo na kuweza kuchangia pengine historia ama hadithi zao za mafanikio na changamoto ambazo wamepitia katika maisha ya kindoa ki, na, na kiroho ki ni vigezo gani ambavyo mnatumia kuchagua yule ambaye atakuja kuzungumza katika kongamano hilo sasa tunapokaa na tukiwaza kufanya mkutano tunaangalia wale wamama ambao wamekaa sana ndani ya nyumba ya bwana wale ambao wamekaa kufanya kazi ya mungu na wale ambao tunawafuata mara nyingi kuyutube tukiwaona na tukitizama na tukisikiliza wanavyofundisha hapo inatupatia kujua nani kwa kweli tunaona takayetufundisha na tukizungumza na mmoja wao ni bishope asa ambaye uh, mm. alikuwa ni mmoja wa wale ambao walikuwa wamealikwa kungmespka mbayeialiku mgeni mwalikwa mkuu ambaye alikuwa anatoa mafunzo pale kwa upande wako bp kongamano kama hili lina umuhimu gani kwako kama mtu ambaye unakuja kutoa ma, mafunzo na ama pia kama, kama mwanamke wa kiafrika pia asante sana kuna muhimu kubwa sana kwa sababu kuunganisha kwa mama na pia kuwafunza neno la mungu pia kuwafunza jisi ya kukaa katika familia ni, ni jibu la kuweza kusaidika na pia kusaidia wengi kupitia nchi ambayo tunaiishi inachukua muda gani kuweza kuandaa yale ambayo utakuja kuzungumza mbele wa ambao, wa, wa, wa ya umati ambao wanahudhuria vikao wa vyako na atumesikia watu wametoka kutoka sehemu mbalimbali kutoka maeneo ya newcastle kutoka hata wengine wametoka mbali zaidi ya newcastle kuja kwenye kongamano hilo ambapo wewe ndio umejiandaa kuzungumza pale inachukua muda gani kutayarisha vitu utakavyofunza na unaovipa una uzito kiasi gani tumeipatia muda wa kutosha kwa sababu tumeiandaa kiwango ya mwezi tukiitayarisha pamoja na mama wetu hapa ambaye ana ai kutoka hapa new tumeipatia muda wa kutosha kwa sababu tulikuwa tunajua wamama wanahitaji pia tuweze kuwasaidia asante mwingine ni mchungaji lilian kwa upande wako mkutano huu umeupokeaje na pia kwa yale ambayo ulifunza unahisi mafunzo yamefika ama bado kuna mengine ya ziada ya kuongezeamrakoechan e, kab asante sana kwa kutu neno na amagambo twaza tuganira nyine n'ayo kubaka abamama gufasha abamama kugira ngo bakomere mu gakiza maneno turi kubatse nawe wafungisha wa mama ni kwa juu kwadi wasima meyimara wakwe na imani hata wasima imara ku nyendo zao kandi nyine bagira ubumwe babashe kuza bagira ubumwe bagira abana babo inshuti bagire abagabo inshuti kugira ngo ivafashe muli rugendo wokua mwizuuse changwe murugendo muru gwokuwaka ingo zao ilikuwa pia ni kuwasaidia wamama kujua jinsi watakuwa na familia zao kufanya watoto wao wawe mafrendi kufanya waumewa zao wawe wafrendi wa karibu kusaidiana kwa ajili ya hii kazi ya mungu kwa yale ambayo ulifunza na wale ambao walipokea mafunzo yako unahisi wameyapokea kiasi gani na ni kuna vingine ambavo utaongezea baadaye kufuatilia kujua kwamba wale ambao pengine walikuwa nahitaja msaada zaidi wanapata wa msaada wo msada cyancyane baronso ba- ba- ubwo bufasha kubera yuko banezerewe ba- imitima yafashijwe kandi buri muntu wese aho bzaza bimugorera yagiye afite icyo yatahanye kugira ngo agireise ahindura mu muryango wiwe wengi roho zao zilibarikiwa sana na watu wamepata kufunguliwa na kila mmoja alienda nyumbani iko na package yake ya kujua pasi gani kwenye familia yake kumezama na jinsi gani atakavyosimama na kutengeneza vizuri kwa upande wako kama mwalimu ama mtu ambaye unawaongoza mama wenzako changamoto ni gani asante kwa kuendelea kutu kutusaidia changamoto zaidi ambazo watu wanakutana nazo au wamama kitu ya kwanza ni nchi ambayo wanayoishi kufanyizia kazi ya mungu mahali ambapo watu, watu ni tofauti hiyo ni changamoto moja jambo la pili ni lugha lugha ambayo wanaitumia unajua wengi hawaijue ndio maana tuna tunaweka kiasi kusudi tuweze kuwakaribia na kuwatia moyo na kuwapatia mwelekeo gisi watu kila mtu anaweza kusaidika uh, kwa ngambo yake jambo la tatu ni kuendelea kupenda watu na pia uh, kuwasaidia kiroho pia kimwili uh, najua kupitia hayo watu wengi wanafanya hii makomangamano watu wanaenda wanajuana watu wanaenda wanasaidiana wanaenda wanapata connection na pia wale wengine ambao walishakawia kwa hii nchi na jua wanasaidia wengine kupitia hii kukutanisha wamama tofauti kwako kwa ambaye uh, ni mwandalizi wa kongamano hili unahisi kuendelea mbele sasa watu watarejia nini itakuwa tu ni kongamano tu za kidini ama kutakuwa na masuala mengine aayo mtakua mnaandalia wanawake Africa, South Wales. wa kiafrika jimbo kwa kweli tunaangalia hapo tukiangalia hapo mbele tunaona kama tutakuwa sana mungu akiendelea kutusaidia haitakuwa ya kidini tu mbali tunahitaji na mafunzo mengine ili watu wapate kujua sana hata na nchi hii ambayo tumo ndani watu wana maswala mengi na ndiyo maana tumeanza jana tukaanza na conference ilikuwa ni ya kijini lakini tena ilituona kujua kufunzwa kujua nchi ambayo tuko ndani sasa hapo ndo tunamwomba mungu apate kutusaidia tuangalie mwaka ujao tutafanya nini na tuta geusbirani kwa wale ambao hakufanikiwa kuweza kuja katika kongamano la wikendi hii kuna sehema ambapo wanaweza kupata mafunzo ambayo yalichangiwa ama wale ambao hawakuwepo basi na laa halipo vio vimekuwa wakitaka kuangalia conference imekuaje tangu jana mpaka leo waende kwenye kwenyeytb ya4u Women Sydney, utapata nam asante sana bn na askofu asa pamoja na mchungaji lilian kwa kusunguma nasi na kila laheri katika jitihada zenu za kwenda kuelimisha jamii katika siku za usoni sa nam haa ni askofu asa na mchungaji mchungajiliian pamoja na mwenyeji wa kongamano la wkendi hii ambayo ilikuwa ni la kina mama wa jumuiya ya kiafrika mbayo walipata mafunzo mbalimbali ama kadha kaha ukipenda kutoka kitongoji chag jimbnaamesema kwamba ukihitaji kufuatilia yale ambayo walichangia wale mbayowatu walifaidi unawezokapata kwenye 4 nio ukurasa wao youtube utapata mafunzo hayoyote kwa upande wa askofu asa napansofao knaendelea kueka tayari na mda si mrefu unaweze ukafuatilia kwenye youtube vile, vile. lakini kwa upande wa mchungaji lilian tembelea kanisa ukurasa wa kanisa la penwel kule brisbane linapatikana brisban tembelea ukurasa wao wa youtube na hata facebook utawezapata mafunzo yao mengi zaidi na hayo utapata kule kule kwa haya na mengine mengi zaidi tamea tofuti yetu sbsu mkoaji swahili na vilevile facebook vilevile facebookcom mkoaji wa sb swahili ambapo atapata makala haya na mengine mengi zaidi penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook