unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu tena katika makalaidhaa kiswahili ya ss tuko na baadhi ya wadao ambao wamekuja kwenye tamashaf pekini mkitueleza ni kipi ambacho mmeshuhudia leo na me, me, me, mepokeaje kwa leo siku imekuwa mzuri sana kumekuwa na watu wengi kutoka sehemu mbalimbali za kiafrika tumepata kukula chakula kutoka zimbabwe nigeria yni sehemu zimekuwa ni mingi na imekuwa sherehe yenye imefurahia sana sikualo imekuwaje kwa siku imekuwa mzuri tumefurahia tumecheza dansi tumeenda mpaka show imekuwa siku mzuri kabisa ni kawaida yakuwani kuja kwa tamasha kama hizi ama nio mara ya kwanza sisi kwetu kwa sisi kwanza sisi tumetoka ile sehemu ya kanbera kwa hivyo sisi ni wageni hapa jiji la sydney lakini ni yani, sisi tunacheza dance na tuko na ile grup yenye tunacheza nayo an kwa hivyo siku ya leo tulipata kualikwa ku, ku, ku, ku kwenye hii sherehelionesha dansi zetu za kitamaduni yani tuna, tuna, tunaunganisha jumuiya ya east africakabisa yeah. na kule kamera mna vitu kama hivi ama n- n- n- tofauti kabisa ah, kamra ni-, ni kama hivi tu kama hivi pahala tunalekana watu wote kutoka afrika mzima tunasherekea pamoja tunakula pamoja na tunaendelea kuungana kama waafrika ni vitu gani vingine ambavyo mngependa kuona k- pengine kwa mwaka kesho mwaka kesho tungependa kuona yani tulete tu watoto wetu kwa wingi yani wale watoto wawe kwa wingi watoto wale wako na hiyo um, tamaduni za kiafrika wawe kwenye hizi sherehe yani tukwena pia sti yenye iko na mambo ya watoto sema mtakuja muta, na mabasi kutoka amb <laughs> tunatumai <laughs> kwako kwa aa sikuale mekuaji kwako kwa uku yaleo imekuwa um, mzuri sana tulikuja huku kutoka tukadance canbera tuka dance tukafanya tuka um, the alo african uh, association uh, dance group tukafanya dance pale tulicheza ngoma sana ya kutoka kiafrika different places alafu tukacheza mpaka ya, ya, ya kenya na ya uganda na tulifurahia sana tulienda tukafanya fashion show tukaonyesha mangozi na, na manguo ya kachoro ya, ya kenya na tukapata tuka, yeah, tuka, tuka, tuka, tuka, tuka prisi ya nambari bili ongera sana mnano pia banda ya chakula kimesha chote watu waepokea chakula cha wakenya chakula cha wakenya kilikuwa hapa kizuri kulikuwa na nyama choma hapa hiyo ni nyama kama ime, ime, efa imetengenezewa ime, ime kwal Uh, na hiyo inakuaga in, uniqe sana na sasa kulikuwa na mandazi na chapati na kulikuwa na chakalaka botswana southafrican salad na kachumbari ilikuwa pia na tukafurahia kukula hiyo na tumekula chakula nyingi aina nyingi sana ya, ya kutoka balimbali uh, african cle ksema kuna matarajio mtarudi tena mwaka kesho kuonyesha mengi zaidi sisi tutarudi ifsin kwa sababu tumefurahia sana ilikuwa wakati yetu ya, ya kwanza kukuja huku na tumeona kama ni mzuri sana hii tumeona mimi, mimi ni, ni chairman wa ile east african community association naitwa wamboi mathenge na sasa hiyo yenye nimefurahia sana huku ni kuona ati vijana wengi sana wa, wa, wa kutoka afrika na wamevaa wa mangozi ya afrika kwa hivyo wanaonekana kama wako pru sana kwa kaucha ya wao and hat sistat tulikuwa tuna tarajia hiyo itafanyika and we are so very ap ujumbe ni kwa wale ambao hawakuweza kufika leo mumemis sana mume mis sasa tujitayarishe next year tukuje kama unajua afriachs inafanyika ukuje ufurahie ununue manguo tumenunua manguo huku tumenunua ma ya magozi ya afrika tumenunua chakula tunaenda nyumbani eh, na chakula mi najua na networking mzuri sana na sana tumefurahia kabisa umesema uende mwenyekiti wa jumuia ya afrika mashariki pale cambra ni vitu vynegani ambavyo unafanya kwa jumuia ya afrika mashariki pale cambra pale cambra tunakua tuna, tunakuwa, tuna tunajiunga na, na vyama vingine vya kutoka africa pia lakini sisi tunakuwa tuna tunafanya activities nyingi sana tunakuwaga kuwa, tuna na, na, na activities tunafanya ya wanaume na ingine ya youth na alafu tunaleta tuna watu wa kutoka east africa together ndio tunawangalilia mambo yao some of the issues community issues na tumefurahia sana kukuja kuwarepresent huku well mtaandaa kitu kama hiki kule ambacho unaweza kawalika waafrika kutoka sydney waje cambra pia hey, sasa cambra kuna, kuna festival kama hii inafanyika huko inaitwa africa to africa party um, na inafanyika wanzaia sasa hiyo enye ningetaka kuambia watu wa sydney ni wakuwa wanaangalia kwa hiyo nini celebration kikuja kwa sababu sasa tunajiunga na wale watu wenye wa, wa, wa, wa, wa wanatengeneza hiyo kwa sababu hatu, hatuko weengi sana kama vile sydney kwa hivyo tukivanya kaltura tukifanya enything kwatafe tunaivanya kama africa na tunamojaina endale ya wansa ia na hiyo dio tutaalika tuta, tuta tuta watu wakuje Wata, watakuta sisi wate uko sisi wa, wa, wa east africa kuna sema ambapo anawezapata taarifa kwenye mtandao kama ni facebook ama instagram kuhusu kazi zenu hey, kwetu tuko tu tu na facebook ya easafrican communiy association but you hae o oo oeaafrian communiy association of canbra uh, dio ile alafu hapo tunawekaga kila aktiviti yenye inafanyika every, every month ama every day tunaweka pale ndio watu wajue inafanyika alafu wanakuja wanajitenga na sisi kama tuko na hiyo tunakuwa tunaalika watu wasyd na wanakuja na wana tunafurahia huko pamoja asante sana kuzua nasi na kila laheri katika kazi zenu za, za jamiiasante yeah, sanasante amwenyekiti wa jumui ya afrika mashariki ya camra apo akizua nasi kwenye tamasha ya frialcha jijini sydney mengi zaidi temle tofuti yetu sbscmtm kwa juswahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook