Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa Kiswahili ya SBS, tuko na baadhi ya wadau ambao wamekuja kwenye tamasha Africultures. Akini mkitueleza ni kipi ambacho mmeshuhudia leo na me, me, mepokeaje kwa leo? Siku imekuwa mzuri sana, kumekuwa na watu wengi kutoka sehemu mbalimbali za kiafrika tumepata kukula chakula kutoka Zimbabwe, Nigeria, yani sehemu zimekuwa ni mingi na imekuwa sherehe yenye imefurahia sana siku ya leo. Imekuwaje kwako? Siku, siku imekuwa mzuri, tumefurahia, tumecheza dansi, tumeenda mpaka fashion show, imekuwa siku mzuri kabisa. Na ni kawaida ya kwenu kuja kwa tamasha kama hizi ama ndio mara ya kwanza? Kwetu kwa sisi, kwanza sisi tumetoka ile sehemu ya Canberra, kwa hivyo sisi ni wageni hapa jiji la Sydney, lakini tume, tuna, yani sisi tunacheza dance na tuko na ile group yenye tunacheza nayo dance, kwa hivyo siku ya leo tulipata kualikwa ku, ku, ku kwenye hii sherehe mlionyesha dansi zetu za kitamaduni, yani tuna, tuna tunaunganisha jumuiya ya East Africa, yeah kabisa. Na kule Kamera mna vitu kama hivi ama ni, ni tofauti kabisa Kamera? Ah, ni, ni kama hivi tu, tuna sherehe kama hizi, pahala tunalekana watu wote kutoka Afrika mzima, tunasherekea pamoja, tunakula pamoja na tunaendelea kuungana kama Waafrika. Ni vitu gani vingine ambavyo mngependa kuona pengine kwa mwaka kesho Mwaka kesho tungependa kuona, yani tulete tu watoto wetu kwa wingi, yani wale watoto wawe kwa wingi, watoto wale wako na hiyo um, tamaduni za Kiafrika wawe kwenye hizi sherehe, yani tukwe na pia steji yenye iko na mambo ya watoto, wasema mtakuja, mta na mabasi kutoka <laughs> tunatumai <laughs> kwako, kwa mama, siku ya leo imekuwaje kwako kwa? Siku ya leo imekuwa um, mzuri sana. Tulikuja huku kutoka Canberra tukadance, tukafanya tuka performance a lot of um, we are the East African uh, association uh, dance group tukafanya dance pale, tulicheza ngoma sana ya kutoka Kiafrika different places, alafu tukacheza mpaka ya, ya, ya Kenya na, na Uganda na tulifurahia sana, tulienda tukafanya fashion show, tukaonyesha mangozi na, na manguo ya kachoro ya, ya Kenya, na tukapata tuka, yeah, tuka, tuka, tuka, tuka, tuka price ya nambari mbili. Ongera sana, mnaona pia banda ya chakula kimesha chote, watu wamepokea chakula cha Wakenya. Hey, chakula cha Wakenya kilikuwa hapa kizuri, kulikuwa na nyama choma hapa, hiyo ni nyama kama a imetengenezewa kwa coal Uh, na hiyo inakuaga in, inakuaga unique sana, na sasa kulikuwa na mandazi na chapati, na kulikuwa na chakalaka Botswana South African salad na kachumbari ilikuwa pia, na tukafurahia kukula hiyo, na tumekula chakula nyingi ya aina nyingi sana ya, ya kutoka balimbali bali, uh, African, African cultures. Sema, kuna matarajio mtarudi tena mwaka kesho kuonesha mengi zaidi. Sisi tutarudi, tutarudi in, in full swing kwa sababu tumefurahia sana. Ilikuwa wakati yetu ya, ya kwanza kukuja huku na tumeona kama ni mzuri sana hii. Tumeona ni, mimi, mimi ni, ni chairman wa ile East African Community Association. Naitwa Wamboi Mathenge. Na sasa hiyo yenye nimefurahia sana huku ni kuona ati vijana wengi sana wa kutoka Afrika na wamevaa mangozi ya Afrika. Kwa hivyo wanaonekana kama wako proud sana kwa kaucha ya wao, and that's what sisi hata tulikuwa tunatarajia hiyo itafanyika, and we are so very happy. ujumbe ni upi kwa wale ambao hawakuweza kufika leo? Mumemis sana mumemis. Sasa tujitayarishe next year tukuje, kama unajua Afrika kalcha inafanyika, ukuje ufurahie. Ununue manguo. Tumenunua manguo huku, tumenunua ma-accessories ya mangozi ya Afrika, tumenunua chakula, tunaenda nyumbani eh, na chakula mi najua, na tumefanya tu, tu networking mzuri sana na tumedance sana, tumefurahia kabisa. Umesema unde mwenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki pale Canberra, ni vitu vyaenegani ambavyo unafanya kwa jumuiya ya Afrika Mashariki pale Canberra? Pale Canberra tunakuwa tuna, tuna, tuna, tuna, kuwa, tuna tunajiunga na, na vyama vingine vya kutoka Africa pia lakini, sisi tuna, tunakuwa tunafanya activities nyingi sana tunakuwa tunakuaga na, na, na activities tunafanya ya wanaume na ingine ya youth, na alafu tunaleta tuna watu wa kutoka East Africa together, ndio tunawangalilia mambo yao some of the issues, community issues, na tumefurahia sana kukuja kuwa represent huku well. Mtaandaa kitu kama hiki kule ambacho unaweza kawalika Waafrika kutoka Sydney waje Canberra pia. Hey, sasa Canberra kuna, kuna festival kama hii inafanyika huko inaitwa the Africa to Africa Party. Um, na inafanyika once a year. Sasa hiyo venye ningetaka kuambia watu wa Sydney ni wakuwa wanaangalia, kwa hiyo nini celebration kikuja, kwa sababu sasa tunajiunga na wale watu wenye wa, wanatengeneza wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, hiyo kwa sababu tutu, hatu, hatuko wengi sana kama vile Sydney, kwa hivyo tukifanya tukifanya culture, culture anything kwa quite often tunaifanya kama Afrika, na tuna moja inaendelea once a year, na hiyo ndio tutaalika tuta, tuta tutaalika watu wakuje, wata, watakuta sisi wet, wote huko sisi wa, wa, wa East Africa kuna kuna sehemu ambapo unaweza pata taarifa kwenye mtandao kama ni Facebook ama Instagram kuhusu kazi zenu? Hey, kwetu tuko tu na tu na, na Facebook ya uh, East African Community Association, but you have to, to look for East African Community Association of Canberra uh, ndio upate ile, alafu hapo tunawekaga kila kila aktiviti yenye inafanyika every, every month ama everyday tunaweka pale ndio watu wajue inafanyika alafu wanakuja wanajitenga na sisi. Kama tuko na independence day at the the end of the year, hiyo tunakuwa tunaalika watu wa Sydney na wanakuja na tunafurahia huko pamoja pa asante sana kuzungumza nasi na kila la heri katika kazi zenu za za jamii. Eh, yeah, asante sana, asante kwa kwa, kwa kutuni Mwenyekiti mwenyekiti wa Jumuiya Afrika Mashariki ya camrapo akizungumza nasi kwenye tamasha ya Africa Chess jijini Sydney. Mengi zaidi Tembelea tovuti yetu to SBS.com kwa juu Swahili. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.