unasikiliza idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili jambo pote karibu katika makala ya kiswahili ya sbs ukona migodi migerano tukaendelea kupileta makala ya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs tukiwakumbusha kwamba haya ndiyo makala ya mwisho mubashara katika wakati huu kutoka studio zetu yatakayofuata ya, ya jumanne yatakuwa ya mida ya saa tano hadi saa sita za mchana kuanzia wiki ijayo lakini jumaa hii tutakuwa na makala ya kwanza tukayopeperusha kuanzia saa sita hadi saa saba mchana kwa masaa ya mashariki ya australia kwa hiyo aa hii pamoja na mabadiliko yote mayo aafanyika ne toti yetuu mkauu swahili pata maelezo yotenataiini wa vinine vyote vitabaki vw vyo. kwa, kwa kurudiwa Uh, jum, uh, jumatano saa kumi na mbili had saa moja usiku villskia pia kwa kurudiwa saa n ha saaano sikuumapilh ssalazima la kuuza gari lako nchini australia ni kitu zingatia, ni gani ambacho ni gani ambayo sana kuzingatia kabla ya ya kufanya maamuzi kuuza gari lako mazaa kafanya maamuzi ya kuuza gari lako ni vipi ambavyo unastahili kuzingatia inapofika wakati wa kuuza gari yako ya zamani ama kuiaga kama unapenda kuna mengi ya kufanya zaidi ya kuiosha kutoa kitabu cha ukarabati pamoja na kupokea malipo yako kutegemea unakoishi nchini australia masharti yanatofautiana unapouza gari ya matumizi binafsi kuelewa hatua znaa uh, muhimu na mapendekezo katika mchakato mzima kuanzia kwa kuandaa gari lako hadi kukamilisha mchakato wa kuiuza kunawezaakikisha uhamisho laini na wa kisheria wa umiliki wakati hakuna mamlaka ya kitaifa inayokusanya deta ya mauzo ya gari makadirio yanadokeza kuwa kiwango cha magari yaliyotumiwa ni takriban mara tatu ya soko ya magari mapya nchini australia kama muuzaji wa gari lililotumiwa una idadi kubwa ya wateja ambao unaweza walenga ila wanawezaji kabiliana na mchakato wa kuuza gari yako cathytnset ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la ushirikiano na udhibiti katika ofisi ya New south Wales fair yans ametoa mwangaza kwa fursa zilizopo za kuuza gari nchini australia anasema kwa watu wanaotaka uza gari yao wamzi wa kwanza ambao lazima wafanye ni jinsi wangependa uza gari hiyo kwa hiyo kuna chaguzi kadhaa wanaweza wanawezauza kupitia wakala wanaweza wanawezauza kupitia nyumba ya mnada au wanaweza uza gari yao moja kwa moja kwa mtu anayetumia moja ya chaguzi hizo nyingi yazo bila shaka zikiwa mtandaoni kuuza gari kupitia biashara ya kuuza gari au nyumba ya mnada ambayo ni hali ya kawaida kwa gari za kifahari na, za, na zile za zamani ambazo hutumiwa tu kwa mkati moja moja huondoa changamoto hiyo kwa sababu huwa wanachukua jukumu la mchakato wa kuuza ila haikuruhusu kuongeza bei yako ya kuuza ni mwimu kuzingatia gharama zinazohusishwa na kuuza gari kupitia kampuni ya kuuza gari kwa sababu huwa wanalenga faida wanapouza gari yako vinginevyo kama unachagua faida wanapouza gari ama kutumia nyumba ya mnada unaweza tarajia kulipa ada ambayo ni wastan takriban asilimia kui au kuminatano ya bei ya kuuza kulingana na b katika mauzo ya, ga- ya kati ya watu wawili ni muhimu kuwa na makaratasi yako ya usajili tayari huyu hapa tena anasema muuzaji yeyote anaweza taka thibitisha gari hiyo dhidi ya sajili ya makaratasi na huenda wakaomba kuthibitisha kuwa wewe ndiye mmiliki halisi kwa hiyo wanaweza omba kuthibitisha leseni yako watataka pia kutazama taarifa kuhusu gari hiyo kwahio wanaweza taka taarifa kama vin au namba ya yach ambazo zinaweza patikana katika karatasi za usajili na kwa ujumla hii ni ili waweze tazama kama kuna hela zozote zinazodaiwa kwa gari hiyo kupitia sajili ya usalama wa mali binafsi unapotangaza gari yako kwa mauzo binafsi ukweli kuhusu hali ya gari hiyo pamoja na matatizo yake ni muhimu kuwekwa wazi ni meneja wa masoko ya ma, wata, watumiaji wa mtandao wa kuuza gari wa waarel huyu hapa na maelezo zaidi zaidianasema so wazi kamili kwa hiyo kuwa wazi katika mazungumzo ni katika sehemu ya maswali ya majibu alikotangaza gari lako kuhusu historia ya gari hiyo pamoja na kasoro zozote ambazo mnonoaji penda jua kuhusu hii itasaidia sana hatimaye unapotakutana na no wanonoaji ana kwa ana wakati wanakagua gari hiyo pamoja na kusaidia kuepuka mshangao wowote katika siku ya kukagua gari kujibu maswali kutoka kwa wanonoaji watarajiwa mapema nayo pia ni kwa maslahi yako kwa sababu itaongeza fursa zako za, ku, za kuuza gari hiyo haraka na kwa mafanikio na kufanya utafiti wako kabla ya kuweka bei ni muhimu pia kwa sababu bei itashawishi wanunuaji utakaowavutia bifaira amesema hapo About... anasema tunajua kuwa wanunuaji wako makini sana huwa wanafanya utafiti wao kwa hiyo kama una nia ya kuuza gari yako jaribu kuweka bei ndani ya kiwango kinachopendekezwa ambacho kinaweza kuwa karibu ya e thamani ya gari hiyo kwa ajili ya kuvutia wanunuaji hatua inayofuata inahusiana na mashauriano kuna wanunuaji ambao hupenda na hufurahia fursa yako ya kufanya mashauriano ya bei kwa hiyo ni vizuri kuzingatia hili unapoweka bei yako na kama unaweza ruhusu nafasi ya kupunguza bei kwa ajili ya kuruhusu mashauriano hiyo itakuwa vizuri pia alex forrest ni meneja wa magari na mawese katika shirika la royal automobile club lamaarufurs kwa fupi katika jimbo la magharibi australia amedokeza kuwa kufanya marekebisho kwa gari yako kabla ya kuiuza inawezoshawishi bei ya kwanza pamoja na mashauriano ya wanunuaji watarajiwasasa mara nyingi unaona hilo katika matangazo pia kwa hiyo utapata wamndio kwamba gari limefanyiwa huduma limewekewa magurudumu mapya na hicho ni kitu kinaweza fanya mnunoaji mtarajiwa kuhisi vizuri kuhusu gari yako na ile ambao kununua upande wa pili wa nilichosema kabla ingekuwa ni kwamba mnunoaji anaweza sema tazama linahitaji magurudumu mapya betri mpya kifaa cha kutolea moshi pamoja na mpya au chochote kitakachofanywa nende ukarabati hivyo na punde utakapomaliza basi unaweza unawezashauriana bei ila sitachunguza gari hiyo hadi utakaporekebisha vitu hivyo kwenye gari hiyo alisema hata hivyo kufanya uboreshaji wa hiari na marekebisho daima si lazima au chaguzi la busara kabla ya kuuza gari yako I guess if you're talking about ianasema sort of like Na nadhani kama unazungumza kuhusu sehemu ya kuhifadhi vitu juu ya gari magurudumu makubwa au aina tofauti ya vitu vya kuongeza kama kifaa cha kuvuta gari juma ya gari hiyo vitu hivyo huwa haviongezi thamani ya gari hiyo isipokuwa kama mnonoaji anataka vitu hivyo basi anaweza lipa hela nyingi zaidi kwa ajili yavyo lakini kwa kawaida vitu hivyo vyote ambavyo unaweza nunua baadaye huwa viongezi thamani yoyote kwa gari haswa kama mnunuaji lazima aende afanye mageuzi kwa gari hiyo tena katika hali ilivyokuwa kabla kwa sababu hawapendi vitu hivyo vya ziada kwa baadhi ya watu moja ya vikwazo vya kuuza gari kwa hali binafsi ni kutokuwa na starehe kwa wanunuaji watarajiwa kuja nyumbani kwao kuchunguza na kuendesha gari hiyo bifaela amependekeza kuna njia za kushughulikia wasiwasi huo na amechangia uzoefu wake wa kuchagua kuwa na mtu wa familia yake alipouza gari yake nasema kitu kingine unaweza fanya hapo unaweza kuwa na rafiki au mtu wa familia yako wakati wa kuendesha gari unaweza fanya mpangilio wa kukutana na mnunoaji katika sehemu ya, ya hadhara kwa mfano sehemu ya kuegeza magari dukani ambako kuna watu wengi wanaweza umba wa kuachie funguo za gari waliowasili ndani au hata unaweza baki na leseni yao ya kuendesha gari kama mbinu ya usalama wanapochukua gari kuifanyia majaribio barabarani na pia kama unapenda unaweza enda nao wanapofanya majaribio ya gari hilo barabarani ambapo unaweza keti kwenye kiti cha abiria kutegemea jimbo au wilaya unakoishi inaweza kuwa sharti kwa gari lako kutimiza kigezo cha ukaguzi kabla liuzwe je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata