Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, jambo pote lipona. Karibu katika makala ya idhaa Kiswahili ya SBS. Uko na migodi Migherano, tukiendelea kuleta makala ya moja kwa moja kutoka studio zetu za SBS, tukiwakumbusha kwamba haya ndiyo makala ya mwisho mubashara katika wakati huu kutoka studio zetu. Yatakayofuata ya, ya Jumanne yatakuwa ya mida ya saa tano hadi saa sita za mchana kuanzia wiki ijayo, lakini Jumaa hii tutakuwa na makala ya kwanza tukayopeperusha kuanzia saa sita hadi saa saba mchana kwa masaa ya mashariki ya Australia kwa hiyo Utakapopata taarifa hii pamoja na mabadiliko yote ambayo yatafanyika kwenye tovuti yetu ambayo ni sbs.com.au mkwaju Swahili utakapopata maelezo yote unayohitaji. Kuna wasiwasi kwamba kiwango cha makala ambayo tutakuletea hatabadilika. Muda na wakati tu ndio umebadilika, wakati wa matangazo ndio umebadilika tu, lakini wa vingine vyote vitabaki vilivyo ubora wake na wakati wa kuletea makala tu ndio utabadilika, na hasa kwamba pia unaweza kusikiliza kwa kurudiwa. Jum, uh, Jumatano saa kumi na mbili hadi saa moja usiku. Vilevile unaezkaskiza pia kwa kurudiwa saa nne hadi saa tano usiku wa Jumapili kama ilivyokuwa kawaida, lakini kwa sasa tutazame hoja muhimu sana. Maja muhimu kuhusiana zima la kuuza gari lako nchini Australia, ni kitu gani ambacho unasalizingatia ni maswala gani ambayo ni muhimu sana kuzingatia kabla ya kufanya maamuzi ya kuuza gari lako ama kama umefanya maamuzi ya kuuza gari lako, ni vipi ambavyo unastahili kuzingatia? Inapofika wakati wa kuuza gari yako ya zamani ama kuiaga, kama unapenda, kuna mengi ya kufanya zaidi ya kuiosha, kutoa kitabu cha ukarabati, pamoja na kupokea malipo yako. Kutegemea unakoishi nchini Australia, masharti yanatofautiana unapouza gari ya matumizi binafsi. Kuelewa hatua nana muhimu na mapendekezo katika mchakato mzima, kuanzia kwa kuandaa gari lako hadi kukamilisha mchakato wa kuiuza kunaweza hakikisha uhamisho laini na wa kisheria wa umiliki. Wakati hakuna mamlaka ya kitaifa inayokusanya deta ya mauzo ya gari, makadirio yanadokeza kuwa kiwango cha magari yaliyotumiwa ni takriban mara tatu ya soko ya magari mapya nchini Australia. Kama muuzaji wa gari lililotumiwa una idadi kubwa ya wateja ambao unaweza walenga. Ila unawezaje kabiliana na mchakato wa kuuza gari yako? Kathy Tansent ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la ushirikiano na udhibiti katika ofisi ya New South Wales Fair Trading. Ametoa mwangaza kwa fursa zilizopo za kuuza gari nchini Australia. Anasema kwa watu wanaotaka uza gari yao, uamuzi wa kwanza ambao lazima wafanye ni jinsi wangependa uza gari hiyo. Kwa hiyo kuna chaguzi kadhaa, wanaweza uza kupitia wakala, wanaweza uza kupitia nyumba ya mnada, au wanaweza uza gari yao moja kwa moja kwa mtu anayetumia. Moja ya chaguzi hizo nyingi yazo bila shaka zikiwa mtandaoni. Kuuza gari kupitia biashara ya kuuza gari au nyumba ya mnada ambayo ni hali ya kawaida kwa gari za kifahari na, za, na zile za zamani ambazo hutumiwa tu kwa wakati moja moja huondoa changamoto hiyo, kwa sababu huwa wanachukua jukumu la mchakato wa kuuza, ila haikuruhusu kuongeza bei yako ya kuuza. Ni muhimu kuzingatia gharama zinazohusishwa na kuuza gari kupitia kampuni ya kuuza gari kwa sababu huwa wanalenga faida wanapouza gari yako. Vinginevyo, kama unachagua faida wanapouza gari ama kutumia nyumba ya mnada, unaweza tarajia kulipa ada ambayo ni wastani takriban asilimia kumi au kumi na tano ya bei ya kuuza, kulingana na b Townsend, katika mauzo ya, ga, ya kati ya watu wawili ni muhimu kuwa na makaratasi yako ya usajili tayari. Huyu hapa tena anasema muuzaji yeyote anaweza taka thibitisha gari hiyo dhidi ya sajili ya makaratasi, na huenda wakaomba kuthibitisha kuwa wewe ndiye mmiliki halisi. Kwa hiyo wanaweza omba kuthibitisha leseni yako watataka pia kutazama taarifa kuhusu gari hiyo. Kwa hiyo wanaweza taka taarifa kama VIN au namba ya chasis, ambazo zinaweza patikana katika karatasi za usajili. Na kwa ujumla, hii ni ili waweze tazama kama kuna hela zozote zinazodaiwa kwa gari hiyo kupitia sajili ya usalama wa mali binafsi. Unapotangaza gari yako kwa mauzo binafsi, ukweli kuhusu hali ya gari hiyo, pamoja na matatizo yake ni muhimu kuwekwa wazi. Cara Fair ni meneja wa masoko ya ma, wata, watumiaji wa mtandao wa kuuza gari wa Carsales. Huyu hapa na maelezo zaidi. So anasema wazi kamili. Kwa hiyo kuwa wazi katika mazungumzo ni katika sehemu ya maswali ya majibu alikotangaza gari lako kuhusu historia ya gari hiyo pamoja na kasoro zozote ambazo mnunuaji anaweza penda jua. Kuhusu hii itasaidia sana hatimaye unapotakutana na wanunuaji ana kwa ana, wakati wanakagua gari hiyo, pamoja na kusaidia kuepuka mshangao wowote katika siku ya kukagua gari. Kujibu maswali kutoka kwa wanunuaji watarajiwa mapema nayo pia ni kwa maslahi yako kwa sababu itaongeza fursa zako za, ku, za kuuza gari hiyo haraka na kwa mafanikio. Na kufanya utafiti wako kabla ya kuweka bei ni muhimu pia, kwa sababu bei itashawishi wanunuaji utakaowavutia. Bifaya amesema hapo, anasema tunajua kuwa wanunuaji wako makini sana huwa wanafanya utafiti wao. Kwa hiyo kama una nia ya kuuza gari yako, jaribu kuweka bei ndani ya kiwango kinachopendekezwa ambacho kinaweza kuwa karibu ya thamani ya gari hiyo kwa ajili ya kuvutia wanunuaji. Hatua inayofuata inahusiana na mashauriano. Kuna wanunuaji ambao hupenda na hufurahia fursa yako ya kufanya mashauriano ya bei. Kwa hiyo initiation. Ni vizuri kuzingatia hili unapoweka bei yako, na kama unaweza ruhusu nafasi ya kupunguza bei kwa ajili ya kuruhusu mashauriano, hiyo itakuwa vizuri pia. Alex Forrest ni meneja wa magari na mawese katika shirika la Royal Automobile Club almaarufu RSC kwa fupi, katika jimbo la magharibi Australia, amedokeza kuwa kufanya marekebisho kwa gari yako kabla ya kuiuza inawezoshawishi bei ya kwanza pamoja na mashauriano ya wanunuaji watarajiwa. Sasa mara nyingi unaona hilo katika matangazo pia, kwa hiyo utapata wameandika kwamba gari limefanyiwa huduma, limewekewa magurudumu mapya, na hicho ni kitu kinaweza fanya mnunuaji mtarajiwa kuhisi vizuri kuhusu gari yako na ile ambao unataka kununua. Upande wa pili wa nilichosema kabla ingekuwa ni kwamba mnunuaji anaweza sema, tazama, linahitaji magurudumu mapya betri mpya, kifaa cha kutolea moshi pamoja na breki mpya au chochote kitakachofanywa, nenda karabati hivyo na punde utakapomaliza, basi unaweza shauriana bei, ila sitachunguza gari hiyo hadi utakaporekebisha vitu hivyo kwenye gari hiyo, alisema. Hata hivyo kufanya uboreshaji wa hiari na marekebisho daima si lazima au chaguzi la busara kabla ya kuuza gari yako. "I guess if you're talking about roof racks and a roof bar and bigger wheels and tires or different ianasema, sort of add-ons like," nadhani kama unazungumza kuhusu sehemu ya kuhifadhi vitu juu ya gari, magurudumu makubwa, au aina tofauti ya vitu vya kuongeza, kama kifaa cha kuvuta gari juma ya gari hiyo. Vitu hivyo huwa haviongezi thamani ya gari hiyo, isipokuwa kama mnunuzi anataka vitu hivyo, basi anaweza lipa hela nyingi zaidi kwa ajili yavyo ya lakini kwa kawaida vitu hivyo vyote ambavyo unaweza nunua baadaye huwa haviongezi thamani yoyote kwa gari, haswa kama mnunuaji lazima aende afanye mageuzi kwa gari hiyo tena katika hali ilivyokuwa kabla, kwa sababu hawapendi vitu hivyo vya ziada. Kwa baadhi ya watu, moja ya vikwazo vya kuuza gari kwa hali binafsi ni kutokuwa na starehe kwa wanunuaji watarajiwa kuja nyumbani kwao kuchunguza na kuendesha gari hiyo. Bifaela amependekeza kuna njia za kushughulikia wasiwasi huo, na amechangia uzoefu wake wa kuchagua kuwa na mtu wa familia yake alipouza gari yake. Kitu kingine unaweza fanya hapo, unaweza kuwa na rafiki au mtu wa familia yako wakati wa kuendesha gari. Unaweza fanya mpangilio wa kukutana na mnunuzi katika sehemu ya, ya hadhara, kwa mfano sehemu ya kuegeza magari dukani ambako kuna watu wengi. Unaweza omba wakuachie funguo za gari waliowasili ndani, au hata unaweza baki na leseni yao ya kuendesha gari kama mbinu ya usalama, kama wanapochukua gari kuifanyia majaribio barabarani, na pia kama unapenda, unaweza enda nao wanapofanya majaribio ya gari hilo barabarani, ambapo unaweza keti kwenye kiti cha abiria. Kutegemea jimbo au wilaya unakoishi, inaweza kuwa sharti kwa gari lako kutimiza kigezo cha ukaguzi kabla liuzwe. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.