unasikiliza idhaa ya kiswahili ya SBS. karibu tena katika makala idha ya kiswahili ya ukiwa na migodi migerano tukielekea moja kwa moja katika makala ambayo tumeandalia kwa sasa tuzungumzie swala so zima la uraia na changamoto ambazo watukabilia nazo kabla wawe uraia pamoja na mitihani ambayo lazima wapite je ni kwa nini lazima ufanye mtihani wa wakuwa raia waustrlia hii ni sehemu ambayo wengi wao na kera lakini basi ndilo jukumu la kuwa raia na kunakuwa na masharti pamoja na mengine ambayo lazima ufanya kwa hiyo kuwa raia wa australia ni uzoefu wa kusisimua na wenye zawadi kwa wahamiaji wengi ila kabla huye raia lazima upite mtihani wa raia wa australia mtihani huo hupima uelewa wako wa historia tamaduni maadili na mfumo wa kisiasa wa australia katika makala haya ya australia yaafanuliwa tutakupa vidokezo pamoja na ushauri wa kitaalam ambao utakusaidia kujiandaa kwa mtihani wa uraia wa australia australia ni taifa lenye tamaduni mbalimbali mbali ambako zaidi ya vizazi mia bii sabini vinawakilishwa ni nchi ambayo ina fahari ya kuwa na moja ya tamaduni kongwe zaidi inayoendelea na imekaribisha takriban uhamiaji milioni saba tangu mwaka wlukeda45 kuna njia kadhaa za kuwasilisha ombi la uraia wa australia unastahli timiza vigezo maalum kabla ya kuwasilisha ombi lako ambalo kwa, kama Conferral na nadnt ni moja ya njia za kawaida za kuomba uraia eva abdl mese ni mwanasheria wa uhamiaji amewasaidia mamia ya watu kupata uraia wa australia amesema moja kigezo muhimu zaidi ni kukidhi mahitaji ya makazi kama anavyoelezea hapa The anasema masharti ya makazi yanavyigezwa maalum moja ni kwamba unastahili kuwa chini australia kwa aina yoyote ya viza ambayo ni halali kwa miaka minne iliyopita nahustahili kuwa ulikuwa nje ya nchi katika miaka hiyo minne kwa zaidi ya muda miezi kumi na mbili mwaka wa mwisho unastahili kuwa nchini chini ya viza ya kudumu si viza ya muda na hustahili kuwa nje ya nchi kwa zaidi ya siku tisini katika miezi kumi na mbili ya mwisho kando na kukidhi masharti ya makazi wanaoomba uraia wa australia wenye zaidi ya mia kumi nanne lazima wathibitishe tabia nzuri inayofafanuliwa kuwa ni sifa za kimaadili zinazodumu mbali na kupanga kuishi nchini australia au kuendelea kuwa na mahusiano nayo, uh, nayo utakapokuwa ng'ambo kuwa na uelewa wa msingi wa kiingereza na kuwa uelewa kuhusu australia na maana ya kuwa raia wa australia kufanyia tathmini hili wengi wanawasilisha maombi yao watafanya mtihani wa uraia apa tena unasema kama ni mtu mzima kuanzia umri wa miaka kuan hadi h9 wanastahili aonyesha kuwa wanauelewa wa msingi wa kiingereza na itabidi wafanye mahojiano pamoja na kufanya mtihani wa uraia pia kama unastahiki kuwa raia wa australia na unajiandaa kufanya mtihani wa uraia lazima hufanyi utafiti wa kutosha b na maelezo zaidi an anasema mtihani wa uraia wa australia unahusu kuchunguza uelewa wako wa maana ya kuwa raia wa australia tunajua kuhusu australia na watu wake alama za australia imani za kidemokrasia haki uhuru na jinsi serikali huundwa jinsi sheria inavyoundwa nchini australia kuelewa na kuonesha kujitolea kwa maadili ya australia ambayo kimsingi yanaohusu uhuru heshima na usawa mtihani wa uraia wa australia huwa na maswali ishirini yenye chaguzi ya majibu maswali hayo yanafunika mada tofauti kama alama za australia ya kihistoria mifumo ya serikali haki za uraia pamoja na wajibu beve tena Five of these anasema maswali tano kati ya maswali hayo ishirini yanahusu maadili ya australia na hauruhusiwi kukosa hata moja kati ya maswali hayo kwa hiyo alama ya kufaulu ni asilimia 75 ambayo ina maana mtihani huo unaruhusu makosa machache ila katika sehemu inayohusu maadili ya australia hakuna makosa yote yanayoruhusiwa ukikosa swali moja tu hiyo inamaana kwamba umefeli mtihani huo alisema beva tovuti ya idara ya mambo ya ndani amaarufu u hupendekeza kutumia kijitabu cha rasilimali rasmi za kujiandaa kufanya mtihani wa uraia wa australia ambacho kinaitwa australian citizenship our common bond kijitabu hicho hupatikana katika lugha 40 na unaweza sikiza pia maelezo ndani ya kijitabu hicho kupitia makala yaliyorekodiwa kwenye tovuti hiyo taarifa yote inayohitajika kufanya mtihani huo iko ndani ya kijitabu cha our common bond lazima ukielewe vizuri na ujiandae vizuri ili uweze kariri taarifa hiyo unaweza fanya pia mtihani na maandalizi mtandaoni kwenye moja ya tovuti nyingi zinazotoa maswali ya maandalizi ya mtihani wa uraia ambayo yanakaribia kuwa sawa na mtihani halisi beva amesema ap nyingi za simu zinaweza patikana na kuwa rahisi kutumia kuliko kutumia tovuti kwenye kompyuta kama anavyoelezea hapa These phone apps, I find them very I anasema ap hizo za simu huwa ni nzuri daima huwa nahamasisha wateja wangu wazipakue na wafanye maandalizi yayo kila usiku kwa muda wa kati ya nusu saa au hata saa nzima ziko pia kwenye kwenyeyoutube ambapo wanaweza ukatumia rasilimali hiyo pia bev ameongezea kuwa kuelewa tawi tatu za serikali mfumo wa bunge ya shirikisho na kazi za magavana makuu ni muhimu pia mtihani wa uraia utakuhoji kuhusu matukio muhimu ya australia na mara nyingi hujumuisha mchango wa australia wa asili na wale wanaotoka katika tamaduni mbalimbali mtuni huo hupatikana pia tu katika kiingereza kwa hiyo lazima uelewe lugha hiyo vizuri unaweza fanya maandalizi ya kusoma na kujifahamisha misamiati muhimu itakayokusaidia kuelewa maswali hayo na anasema wateja wanapokuja kwangu mara moja huwa nawahamasisha waanze kujienda kufanya mtihani huo na sehemu ya maandalizi ni kusikiza taarifa za habari kwa kiingereza na kusoma magazeti kwa kiingereza fanya maswali ya majaribio angalau mara moja kwa wiki kwa sababu takapowasilisha ombi leo huwa hawafanyi mtihani huo mara moja kuna muda wa kusubiri wakati ya miezi sita hadi miezi tisa bieva amechangia pia baadhi ya makosa ya kawaida ambayo wanaowasilisha ombi la uraia wanastahili epuka wakati wanafanya mtihani wa uraia washauri wanaofanya maombi ya uraia wasome maswali kwa makini waheshimu muda wa mtihani na waepuke haraka ya kuchagua jibu kama anavyoelezea hapaanasema huwa tunapewa chaguzi la kufanya mtihani huo mara tatu ila baada ya jaribio la tatu hakuna fursa nyingine itakataliwa na nakisha itabidi ufanye ombi jipya la kufanya mtihani wa uraia kama unahitaji msaada kuelewa vifaa vya kusomea kwenye tovuti ya idara ya mambo ya ndani na unahitaji msaada kuboresha kiingereza chako unaweza wasiliana na moja ya mashirika mengi ya jumuiya unakoishi kwa mfano mashirika kama multicultural services ambalo liko jimboni South na southern migrant and ambalo liko jimboni victoria hutoa rasilimali na darasa za kujiandaa kufanya mtihani wa uraia ambao huwasaidia raia watarajiwa kujiandaa kufanya mtihani huo mashirika hayo mara nyingi huwa na walimu wenye uzoefu ambao wanaweza toa mwongozo na msaada katika mchakato wote vik kutoka shirika la sidwest anaelezea jinsi masomo yao yamewasaidia wahamiaji wengi wapya wakimbizi pamoja na wak- wakazi wa kudumu kujiandaa kufanya mtihani huo wa uraia huyu hapa na maelezo zaidi to anasema know. kwa kuwaleta watu pamoja kusoma kuhusu nchi yao mpya na jinsi ya kutumia huduma na aina ya vitu vyote unavyohitaji jua unapoanza ishi katika nchi mpya ilikuwa wazi haraka kuwa watu wanahitaji msaada wa kujiandaa kufanya mtihani wa uraia na kuelewa umuhimu wa kuwa na uraia hapa pamoja na usalama ambao uraia hutoa masomo haya yako wazi kwa wahamiaji wa kila aina kama anasema kila mtu anayestahiki kupokea huduma ya makazi ambayo ni muda wa miaka mitano ya kwanza baada ya kuwasili australia si lazima uwe mkimbizi ni mtu yeyote na aina yeyote ya, ya mhamiaji ali sema biviki ilianzisha darasa la kwanza la uraia katika eneo la magharibi sydney mnamo mwaka elfb 14 tangu wakati huo bihain amesema kwamba mamia ya wateja wamefanikiwa kupata na kupita mitihani yao ya uraia pamoja na kupata vyeti vyao vya uraia huyapa tena anasema huwa wanapitia kila swali na wanalijadili so, huwa wanajifunza historia pia huwa tunafanya mtoko wa kijamii katika makundi kuelekea na kuelezea ardhi tuliyoko tunaweza fanya ziara ya kuleka na wakati huo wote unaweza zungumza kuhusu historia ya australia kufunguliwa na wachunguzi inahusu kupitia maswali yote kwa ukamilifu na kuelewa ili uwezeelewa vizuri maana ya kushiriki kama raia wa australia apo alisema zaidi ya kukariri ukweli na takwimu kukumbatia tamaduni ya australia kutaongeza uelewa wako wa nchi hii pamoja na maadili yake bnasema kwamba junge na vikundi vya jamii kama vile ambavyo huwa tunaratibu ratibu utaweza zungumza na watu kutoka nchi zingine kwenye lugha mbalimbali na nyote mnafanya mazoezi ya kiingereza pamoja katika mazingira ya kijamii inahusu kujumuika kuchangia nyama choma kujifunza kuhusu mazingira na mimea ambayo iko katika bustani kwa hiyo kila kitu ni uzoefu wa kujifunza bhi ao alisema katika ukamilisho wa taarifa hii natunatumai kwamba umepata elewa kuhusu kile ambacho kinahusika katika mtihani ma kufanya, kufanya mtihani wa uraia wa maju swahilndaliwa wdish wetu ya SBS. penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook