unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili tutaendelea kuzungumza na baadhi ya wadau katika banda ambazo ziko katika tamasha ya africultures mwaka wa 2023 mmoja wao ni katika banda la kenya jumpsuits atajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kuhusu kile ambacho wanaonyesha na kazi ambazo wanafanya jina langu ni wamboi Gakenia. Jumpsuits ni biashara yangu, na leo ni siku yetu, we launching today, na leo um, tumeanza kuuza jumpsuit hapa Sydney, kwa sababu jumpsuit, mimi napenda jumpsuit sana, na jumpsuit nikivaa kila mtu alikuwa ananiuliza jumpsuit yako umetoa wapi, so nikona hii ni opportunity ya kuuza jumpsuit. So jumpsuit zetu tume launch leo, na inaonekana watu wanazipenda sana, so we are grateful kwa wale ambao hawajui jumpsuit ni nini, pengine unaweza kueleza jumpsuit ni, ni vazi aina gani? Uh, jumpsuit ni vazi ile imeshikana um, chini na juu. So chini ni, ni kama longi na juu um, imeshikana eh. Kwa hiyo biashara imesema kwamba watu walikuwa wanakuuliza maswali mengi kuhusu ambako unazitoa na umefanikisha kwanza, unazindua biashara yako leo, mapokezi yamekuwaje? ya uh, mapokezi yamekua nzuri sana, tunashukuru. tuna um, watu wametupokea vizuri na tumefurahia tu. Tu, mavazi hayo unatengeneza mwenyewe ama kuna sehemu nyingine ambayo unawagiza wakutengenezea mavazi haya? Tunatengenezewa pale China, lakini na, na design mwenyewe, na design yenyewe nilitengeneza, alafu initially nilitengenezewa Kenya na, nikajaribu kutengeneza hii mavazi pale Kenya lakini kwa sababu Kenya ilikuwa ngumu sana kutengeneza nyingi kama 1000, na pia nataka nikitengeneza kwa sababu nauza online ile moja na ya kumi zinafaa zifanane, na hiyo ndio challenging sana kwa kutengenezea hizi nguo Kenya. So ingekuwa poa tukiweza kutengenezea hiyo manufacturing Kenya, so that tunaweza kufanya biashara kama hii kutoka nyumbani, kumaanisha kwamba ukifanya kule Kenya uuzie Kenya pia ama uuze na huku pia. Nilipoanza nilikuwa natengeneza Kenya niuze hapa Australia, lakini hiyo challenge nimekuambia ilikuwa kubwa sana, hatukuweza kuuza online, na hiyo ndio tunataka kufanya, kuuza online na, kwa sasa mauzo yote yanafanywa ni online ama mtandaoni. Hakuna duka ambalo unafikiria kuweka sehemu? Hapana, hakuna duka tutaweka, tutauza mtandao, lakini pengine kukiwa na festival kama hii, tutaenda na tutauzia hapo, but otherwise itakuwa tu pale mtandao. Kwa hiyo, kwa sasa usambaji wa bidhaa zako ni kupitia watu kwa watu na mtandaoni tu. Kwa hiyo, hakuna sehemu maalum ambao watu waweza kuja kuchukulia bidhaa pale, so watu kwa watu, na pia kwa social media. So Instagram, tuko na Instagram page inaitwa Gakenya Jumpsuits. Na ha kutoka hapo tutaweza kukua na duka. Leo ndio tuna launch, kwa hivyo tuko hatujatengeneza kitu yoyote, lakini tuko na hiyo Instagram page, na hapo ndio tuta grow kutoka hapo. Maana ya jina, maana ya jina hii ni jina ya mamangu ga Kenya um, na pia jina ya mtoto wangu kwa sababu ameitwa after mamangu. So ga Kenya ni ya familia, lakini pia kwa sababu tumetoka Kenya. ga Kenya watu wanasema oh, umetoka Kenya ga Kenya Ina inafanya kazi uh. Umechezesha lugha kidogo eh, kabisa <laughs> na, malengo ni gani sasa? Sasa malengo ni tutaendelea kukua, tume launch leo na tutaendelea ku-launch designs zingine uh, na tutauza mtandaoni uh. Kwa hiyo tusema, lengo ni kwamba faje uwe katika yale maduka kama Westfield na kuingineka ambapo duka lako linakuwa, tunaingia pale ama tu utaishi tu mtandaoni mtandaoni tu? Hatutaki yeah. duka ya kuingia, tutauza pale mtandaoni. hapo awali likua amezungumzia changamoto ya, ya kuzalisha hizi nguo ama bidhaa. changamoto gani zingine za kufanya biashara hapa Australia sasa hivi? Naona kuna opportunities sana kuuza mtandaoni, kwa hivyo um, naona watu wakiwa na, na idea Ukikuuza hiyo idea na ikuwe product ile, unaweza kuuza mtandaoni, hiyo ni vizuri kwa sababu utaweza kufikia watu wengi sana kushinda kuwa kwa duka moja yeah. Na, ni kitu ambacho unaweza kasha, ukashauri watu wa, wa, waingie kufanya, kufanya biashara ama watu waendelee tu na ajira ambazo wanalipwa kila, kila wiki mbili. Mimi vile naona biashara ndio njia kwa sababu kufanyia mtu kazi kama uko na effort mingi na unajua kufanya kazi kwa nguvu, hiyo effort yako unafanyia mtu mwingine. Kwa hivyo kama uko na energy na hiyo effort, jifanyie kazi, anza polepole pole na ujikuze. Kama unaweka bidii, utajikuza utajikuza mwenyewe, badala ya kukuza mtu mwingine. Na pia ukifanyia watu wengine kazi, kuna mahali unafika hawezi kukulipa vile unafaa, lakini kama ni biashara yako unaendelea kukua, hakuna limit. Oa kwamba hatutaki kuona tena unavaa zile Chanel hanel na hayo mavazi mengine, sahizi ni Gakenya tu. Sasa ni Gakenya tu, lakini pia ao Chanel nikiona ile inapenda si Gakenya itaninunulia pengine, yeah. Ungeleza waskezaji, Instagram yako ambapo anaweza pata vazi zako ni gani? Ah, Instagram yetu inayotoa Gakenya jumpsuits, na hapo unaweza kutupata. Haya na mingi zaidi, tembelea tovuti yetu sbs.com.au, mkoaji Swahili, ambao utapata yote ambao unahitaji. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.