unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahilkaribu tena katika makala y idha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migori migerano tukilikia moja kwa moja sasa katika swala zima la kampeni ya kura ya maoni yathevoic ambayo inaendelea pande mbili zikiwa zinaweka kesi yazo upande wa ndio na la wote wakijaribu kushawishi wapiga kura kwa kura ya maoni ambayo itakuwa tarehe 14 oktoba lakini kwa kile ambacho imeandalini kwamba kiongozi wa upinzani washirikishwa peter daton amesema kwamba atafanya kura nyingine ya maoni kama kura ya kuweka sauti ya waustralia wa, wa kwanza bungeni ndani ya katiba itafeli ahadi hiyo imejiri wakati kampeni ya ndio imefanikiwa kuungwa mkono na gwiji wa muziki nchini australia john farnham alitoa idhini ya kampeni hiyo kutumia wimbo wake kwa jina la yc kama wimbo rasmi wa kampeni ya ndio huu ni wimbo wa taifa wa australia usio rasmi sasa wimbo huo utatumiwa katika matangazo ya kampeni ya ndio ukiunga mkono uwepo wa sauti ya australia wa kwanza bungeni matangazo hayo yanaunganisha wimbo wa john m voice na nyakati za mabadiliko katika historia ya australia matangazo hayo pia yatapeperushwa kwenye runinga na mitandao ya kijamii kabla ya kura ya maoni itakayofanywa oktoba kumi megan davis ni mwenyekiti mwenza wa mazungumzo ya oluru amesema walengo wa kampeni hiyo ni waaustralia wote naamesema wimbo huu umekuwa na athari maalum kwetu kwa sababu ni kizazi chetu tulikuwa wachanga ilipotolewa ila ni waustralia wote matangazo hayo yanaonyesha maamuzi kadhaa ya ajabu ambayo tumefanya kama taifa ambayo tulikuwa na wasiwasi kuhusu ila yalifanya australia iwe bora na ilituunganisha sote na hicho ndicho matangazo haya yanahusu alisema katika taarifa hiyo iliyochapishwa bwana farnam alisema kwamba wimbo huo ulibadilisha maisha yake na natumai utasaidia kubadilisha maisha ya waustralia wa, wa kwanza kuwa bora zaidi ushirikiano huo ni mara ya kwanza bwana bwanafnam ameruhusu wimbo wake kuu maarufu kutumiwa katika matangazo yoyote kiongozi wa chama cha nationals david prd anayepinga kura ya the voice alitumia matangazo hayo kama fursa ya kosoa kampeni ya ndio akisema kwamba Well, nasema in in Australia... inazungumzia ule mstari kuwa wewe ni sauti jaribu kuielewa na hakika waustralia hawaelewi kwa sababu waziri mkuu hajawa tayari kuwaamini na kuwasilisha mswada wa jinsi hoja hii itatumika kama hawaamini waustralia basi ni kwa nini waumwamini kuna fursa halisi tunadhani kwa bahati mbaya amegawanya nchi tayari kama ingelihusu tu kubadwa, kutambuliwa katika katiba nadhani kura hii ingelipita bila tatizo yoyote naye kiongozi wa upinzani wa shirikisho pete datan amesema kwamba ataitisha kura ya pili ya maoni kwa lengo la pekee la kuwatambua waaustralia wa kwanza ndani ya katiba iwapo kura ya the voice itafeli kupitishwa hata hivyo hakuwa wazi kuhusu umbo la utambuaji huo katika katiba akisema kwamba anaendelea kupinga sauti kwa bunge chama cha libro kilisema katika siku ya nyuma kuwa kinapendelea kutunga sheria kwa vyombo vya ndani na kikanda na kinapanga mahitaji ya uwepo wa kundi la ushauri la kitaifa bungeni b amesema kwamba kura ya pili ya maoni ni ahadi anayopanga kupeleka katika uchaguzi mkuu ujao na we went to the wto thla nasema tulienda katika chaguzi kuu zilizopita na hiyo kama sera yetu na hiyo itakuwa sera yetu tutakapoelekea katika uchaguzi mkuu ujao pia nadhani ni sahihi na heshma kuwatambua waaustralia wa kwanza katika katiba tutashirikiana na chama cha leba kupata maelewano ila waziri mkuu ananikumbusha kevin ra aliyedai kuwa hili ni changamoto kubwa ya maadili ya wakati wetu ila kama haupati unachotaka basi kila mtu anaposha potea na sidhani kuwa hili ni kwa maslahi ya wustralia alisema bwaadtan mpango wa kiongozi wa upinzani kufanya kura ya pili ya maoni umekosolewa na wanasiasa wa pande zote waziri mkuu anton albanizi seneta uhuru jacki lambi pamoja na mbunge wa chama cha ibral brigit cha wakijumuishwa cristi paker ni mwanaharakati wa kampeni ya yandio yeye yeah, pia ni mshauri wa mazungumzo ya uluru amesema kwamba bwana bwanadatan ni mnafik naanasema naanisha kuwa kiongozi wa upinzani hawasikizi wa aboriginal na naona visiwast ambao wameomba kitu kinakachobadilisha maisha yao baadhi ya watu wamesema kwamba kura ya maoni ni zoezi hali na hapa tuna kiongozi wa upinzani anayependekeza kutumia hela zaidi kwa kitu ambacho hakitabadilisha maisha huo utakuwa uwekezaji mbaya wa dola za walipa kodi wa australia alisema mzungumzaji huyo naye waziri wa maswala ya kigeni wa australia austliapeg amesema kwamba ni muhimu kulenga kura ya maoni ya sasa kwa sababu We have a nasema tuna kura ya maoni itakuwa mwezi ujao na tuna fursa ya kufanya hili inachojua kuhusu bwana ni kwamba kwake kila kitu ni siasa hili aliwahusu watu hili linahusu siasa na chama chake pamoja na nafasi yake katika siasa nadhani hili linastahili wahusu watu wa aina ya nchi tunayotaka alisistiza waziri ng wanawezapata pia taarifa kamili kuhusu kura hii ya maoni wa kutembelea tovuti ya the voice ya sbs kupitia anoni hii www mkwaju voice referendum kwa makala na mengine mengi zaidi tembelea tovuti yetu ananambawo ni sbscom au mkwaju swahili makalalaendeliwa na wandishi wetu kara hen na gode migerano hii ni kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata