jambo popote lilipona karibu katika makala idha ya kiswahili ya sbs zihapa ni taarifa za habari ambazo imetofikia hivi sasa maafisa wa serikali wakosoa msimamo wa kiongozi wa pinzani peter daton kuhusu kura ya pili ya maoni upinzani wa shirikisho wataka uchunguzi ufanywe kwa amzi wa serikali kukataa ombi la kuongezewa huduma za ziada shirika la ndege la qatar nchini australia na maelfu wanamaana kwa siku tatu kupinga uwepo wa wanajeshi wa ufaransa wakati watu wawili wamewawa baada ya gari lao kuvamiwa nchini burundi nako nchini israel waziri mkuu netanyahu kuwachukulia wahamiaji hatua kali ikiwemo kurejeshwa nyumbani baada ya maandamano yenye ghasia mwishoni mwa wiki ililopita na katika michezo arsenal huwaonyesha wubabe wao mjini london dhidi ya wekundu wa manchester waziri wa mazingira tanya plebee amekosoa msimamo wa kiongozi wa upinzani peter darton kwa sauti ya waaustralia wa, wa kwanza bungeni bwana bwaadarton amesema hata kama haungi mkono kura hiyo ya maoni atatoa fursa kwa aborijino sauti zao zisikizwe kupitia kura ya pili ya maoni senata wa chama cha nationals bridget mackenzi ameomba uchunguzi ufanywe kwa uamzi wa serikali ya shirikisho kukata ombi la safari za ziada za ndege ya qatar airways snt makenzi imewasilisha tayari ombi rasmi la utoaji wa haki za umma zinazohusiana na uamzi wa waziri wa usafiri catherine king hatua ya kuzuia safari za ziada 21 imekosoliwa baada ya taarifa kuvuja kuwa kampuni ya ndege ya quants ilikuwa imeirai serikali isitoe idhini hiyo kabla ya kurekodi faida ya dola bilioni 25 katika mwaka wa fedha wa 222 na 23 senta huyo ameongezea kuwa safari hizo za ziara za ndege ya qatar zilikuwa na uwezekano wa kupunguza nauli za ndege pamoja na kupiga jeki sekta ya utalii wa australia na wanaharakati wa ustawi wa watoto wameiomba serikali ya shirikisho ianzishe kongamano la kujadili njia bora ya kuwalinda watoto dhidi ya unyenyesaji na unyonyaji shirika la kitaifa la kuzuia unyenyesaji na kupuuza watoto limetumia uzinduzi rasmi wa wiki ya ulinzi wa watoto ambayo imeanza hii leo kutoa wito kwa mazungumzo mezani kupitia barua rasmi kwa waziri mkuu antony albans mkurugenzi mtendaji wa shirika hilo lisa waters amesema umakini zaidi unahitajika wakati asilimia tatu kati ya asilimia tano au st ya, ya waaustralia wamepitia uzoefu wa aina moja ma nyingine ya unyenyesaji wapo ni kimwili kihisia kupuuzwa au hata kingono wito wa shirika hilo umefika wakati mmoja wa wito kutoka polisi shirikisho ambao wanaomba umma msaada kutatua kesi kadhaa za visa vya uonyesaji wa watoto ambavyo havijaa tatuliwa na kimataifa maelfu ya watu nchini niger jumapili waliandamana kwa siku ya tatu mfululizo katika mji mkuu wa nchi hiyo nmi wakimtaka mtawala wa zamani wa kikoloni ufaransa kuondoa wanajeshi wake kama inavyotaka serikali ya kijeshi iliyonyakua mamlaka mwezi julai katika nukuu ya taarifa hizo ni kwamba ufaransa ishindwe ufaransa iondoke mwisho wa mwishonokuu wandamanaji hao waliimba wakirudia kauli mbiu zilizosikika katika mikutano mbalimbali mbali. tangu mapinduzi ya kijeshi ya tarehe 26 mwezi julai utawala wa kijeshi wa niger ijumaa ulishtumu ufaransa kwa kile ulichokiita uingiliaji wa wazi wa masuala ya ndani ya nchi hiyo kwa kumuunga mkono rais aliyepinduliwa muhamed bazum tukapatoleki moja kwa moja hadi katika afrika ya kati hususan wukanda wa mazia makuu ambapo watu wawili waliuawa na mwingine kujeruhiwa wakati gari lao lilipovamiwa na watu wenye silaha magharibi mwa burundi karibu na mpako wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wakazi walisema jumapili shambulio hilo lilitokea katika barabara ya kutoka mkoa wa bubanza kuelekea mji mkuu wa kibiashara wa bujumbura wakazi waliongezea kwingineko waziri mkuu wa israel benyamin netanyahu amesema kwamba anatafakari kuhusu hatua kali za kuchukua zikiwa ni pamoja na kuwarejesha makwao wa baada ya maandamano yaliyogeuka ghasia mjini tel avive israel makundi ya simu ya raia wa eritrea yalizua ghasia kutokana na msimamo tofauti ya kisiasa ya nyumbani kwao ambapo baadhi walijeruhiwa pamoja na uharibifu kwa mali maandamano yaliogeuka ghasia katika mitaa ya tel telavive baada ya mamia ya raia wa eritrea wanaounga mkono serikali yao pamoja na wale wanaopinga maandamano ya jumamosi yalifanyika wakati wa maadhimisho ya miaka thelathini tangu kiongozi wa sasa wa eritrea kuingia madarakani wakati wanaopinga serikali wakiwa wamevaa mashati ya bluu mfano bendera ya taifa hilo ya mwakafumked na hsb ikiwa ishara ya kupinga utawala wa kidiktt katika michezo arsenal wamepata ushindi wa dakika ya mwisho dhidi ya manchester united mjini london na hatua ambayo imewaweka katika nafasi ya pili katika ligi kuu ya uingereza wageni hao kutoka manchester walifunga goli la kwanza kupitia marcus rashford katika dakika ya 2 ila dakika moja baadaye martin odegard alifunga goli la kusawazisha katika mechi hiyo mechi hiyo ilikuwa inaelekea kuisha kwa sare ya kufungana ila kiungo mpya wa arsenal waarsnallan i alifunga goli la pili katika dakika ya st ya ziada naye gabriel hesus aligonga msimari wa mwisho kwenye jeneza la manchester united katika dakika 11 ya nyongeza na kuweza kuwapa wenyeji ushindi wa magoli matatu kwa moja na maandalizi anaendelea kwa kina kwa kombe la dunia la mchezo wa raga litakaloanza jumaa tarehe tisa kule ufaransa ambapo timu ya new zealand itakabiliana na wenyeji wa ufaransa katika mechi ya kusisimwa mno muda mfupi baadaye itakuwa ni zamu ya italy kuumenyana na uwakilishi wa afrika namibia wakati wa australia ambayo itamenyana na georgia katika kundi a watakuwa kazini katika mechi yao ambayo itakuwa ni saa 8 za usiku wa jumapili tarehe 1 na kwa rakaraka tutazame halilivo katika utabiri wa hali ya hewa tukianzia katika jiji la add ambapo nyewzioto pale ni 152 wakati mjini biba n 219 cambra zikwa ni 28 d31r148 pet 18, 18. wakati kule melbourne ni 176 na kule sydney nyuzi yote pale ni 178 kufikapona mwisho ya taarifa bara y tumwandalia meandalia nasi kwa makala mengine kutoka studio zetu za sbs naasoa kwamba zapata makala pia kwenye tofti yetu sbscomau mkoa juu swahili