unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kuringa kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa Aboriginal na natole strede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo pote lipo na karibu katika makala hedha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodo a migerano katika studio za ss na mtandaoni mani ssu mkwajahlukiwa na mengi mbao tumeandalia kutoka studio zetu tukianzia katika vionjo vya vile ambavyo vilijiri wend hii tukianzia katika ukumbi wa olympic park ambapo maelfu ya waafrika walijumuika kusherekea utamaduni wa kiafrika na je waliotoka katika mji mkuu wa taifa waliakusema kuhusu walioshuhudia sisi tumetoka ile sehemu ya canbera kwa hivyo sisi ni wageni hapa jiji la sydney lakini yni sisi tunacheza dance na tuko na ile group yenye tunacheza nayo dance kwa hivyo siku ya leo tulipata kualikwa ku, ku, ku kwenye hii sherehe ni baadhi ya wadao wakitoa maoni yao kuhusu waliofanya katika sherehe ya ya mwaka 223 katika ukumbi za sydney olympic park Jimbole, new south newsouthwa na je kimataifa ki ni uwovupi wa mashirika ya kiserikali yanaodumaza huduma ukweli ni kwamba haya mashirika ya umma yamekuwa ni mzigo mkubwa kwa wananchi na ni mojawapo ya sehemu ambapo imepelekea kwa kiwango kikubwa eh, serikali kuwa inapoteza pesa nyingi sana huyo ni mchambuzi wa maswala ya uchumi kutoka tanzania bwna walter nguma akizungumza nasi muda mfupi uliopita lakini kwa sasa tupate muktasari wa habari ikishatuletia mengine mengi zaidi kutoka studio zetu katika mktasari wa abari jioni hii ya leo kampeni ya ndiyo yapata ruhusa ya kutumia wimbo maarufu wa john fnam katika video ya kampeni yao wakati whuo kiongozi wa upinzani yakosoa serikali kwa kunyima ruhusa kampuni ya ndege ya qatar kuongeza safari na huduma zake nchini australia kimataifa jeshi la gabon limesema litafungua tena mipaka ya nchi hiyo maelfu wandamana kutaka ufaransa uiondoe vikosi vyake niger nako nchini drc mashirika ya haki za binadamu yaomba uchunguzi huru kule goma je nani katika michezo alex dmeno wapata ushindi katika mchezo wa wazi wa us pena wa mchezowa wazi wa marekani katika tennis na mbichi na mbivu zabainika katika viwanja vya mipira hapa nchini australia na kule kimataifa ambapo timu ya chelsea imekutana na kimbunga kutoka kule nottingham yote yataoletea katika makala ya michezo lakini kwa sasa moja kwa moja katika taarifa kamili za habari askiza idhaa kiswahili ya sbs ukiana migodi migerano na iyapa ni taarifa yako kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio kiongozi wa kupinzani peter da amesema kwamba uamzi wa serikali ya leba kukataa ombi la shirika la ndege la qatar kuongeza huduma zaidi nchini australia kuta wadhuru wa australia ndege za qatar aa hufanya safari 2 h kila wiki katika viwanja vikubwa vinne vya ndege nchini australia pamoja na safari za ziada saba mjini melbourne serikali ya leba ilikataa ombi la qatar kupanua makubaliano na australia ya kuruhusu safari za ziara ihm kila wiki katika viwanja vikubwa vya ndege akisema itatoa ushindani na ndege za nchini pamoja na kuathiri ajira nchini bwana duton ameongezea kuwa uamzi huo unaweka shinikizo la kiuchumi kwa australia haswa wale ambao wana familia wanaoishi ng'ambo anasema uh, nadhani wa ustralia wengi wanataka mema uh, qants kwa sababu ni chapa nzuri ila unapoona matokeo kuwa uamzi wa serikali kuzuia qatar kuja kushindana dhidi ya quantas uamzi uliofanywa na waziri mkuu ina maana kuwa wasafiri wa australia wanataka kwenda kuona familia au kwenda likizo ng'ambo watalipa maelfu ya madola kwa nauli na nadhani hiyo ni kutojali alisistiza kiongozi wa upinzani hapo bwana datn na mwenyekiti mwenza wa mazungumzo ya uluru megan davis ametoa shukran zake kwa john am kwa kuruhusu kampeni ya ndiyo itumie wimbo wake maarufu thoic kwa video ya kampeni yake hiyo ni mara ya kwanza msanii huyu ameruhusu wimbo huo utumiwe kwa sababu ya matangazo bwana bwaaa amesema natumai matumizi ya wimbo huo yataongeza uungwaji mkono kwa sauti ya waustralia wa, wa kwanza bungeni nataleta mageuzi chanya kwa maisha ya waustralia wa, wa kwanza vi ameangiza pia kwamba huu ni wakati muhimu katika historia ya australia ambao bwana bwanafana na wimbo wake umekuwa ukisubiriohnf anasema tuna shukran tele kwa john fanam kwa kuunga mkono kampeni na vuguvugu hili huwa hatumii wimbo huo kwa wepesi kama vile tim watly amesema babake na john fanam hawajawahi kubali kutumia wimbo huu kwa kitu kama hiki ila vuguvugu hili wakati wa sauti kwa bunge na kura hii ya maoni ndio ambayo wimbo huu umekuwa ukisubiri alisema nao unaweza pata taarifa ya kina kuhusu kura ya maoni kwa kutembelea tovuti ya sbs voice referendum kupitia anwani hii wwwsbscomau mkoaju voic referendm ambako utapata taarifa kamili pamoja na maelezo na muongozo wa jinsi ya kuweza kushiriki katika kura hiyo ya maoni katika lugha iliyokufaa wala inayokufaa tkimoja kwa moja kwa kiongozi wa chama cha national david ambayo amesema kuna uwezekano wa wengi zaidi wanaweza piga kura ndio katika kura ya maoni ijayo kama ingehusu tu kutambuliwa katika katiba hali hiyo imeijiri wakati kiongozi wa peter er ameahidi kufanya kura nyingine ya maoni wa kuwatambua waustralia wa, wa kwanza katika katiba kama kura hii ya maoni itafeli well, amesema anapinga kura hii ya maoni ambayo itaweka sauti ya waustralia wa kwanza bungeni ndani ya katiba ila nataunga mkono utambuaji mpana katika kati kat- ya uanzilishi wa taifa bwna liropad ameongezea kuwa kura hii ya maoni inasababisha mgawanyiko ambao kura ya kutambuliwa katika katiba haistahili fanya naanasema kuna fu- fursa halisi tunadhani kwa bahati mbaya amegawanya taifa tayari kama ingelikuwa tu kuhusu kutambuliwa katika katiba nadhani kura hii ingepita bila upinzani hakika hatustahili iacha ikifeli tarehe kuminane oktoba na ahidi uongozi wangu utaanzisha tena mchakato wa kuhakikisha tunapata utambuaji huo katika katiba bwanaleopod hapo alisistiza katika kauli yake kutoka patulekie moja kwa moja katika taarifa zingine ambazo tumeandalia tukianzia kule nchini gabon ambapo mapinduzi ya kijeshi yameweza kustiri na kuimarika na msemaji wa utawala wa kijeshi wa gabon amesema kwamba kupitia runinga taifa hilo kwamba wameamua mara moja kufungua tena mipaka ya nchi kavu baharini na anga kuanzia jumamosi hii jeshi la lailisemajuamosi kwamba litafungua tena mipaka ya nchi hiyo kufuatilia mapinduzi ya kijeshi ya madarakani rais wa zamani a bo msemaji wa utawala wa kijeshi wa alisema kwenye televisheni ya ya taifa kwamba kwamba mara moja tu kufungua mipaka hiyo kwa sababu ya hali ikua, wa Gabon, siku ya jumatano kwamba, mipaka ya nchi hiyo imefungwa hadi itakapotangazwa tena katika taarifa iliyotangazwa kwenye kituo cha televisheni cha gabon ishirini na nne brice oligui ngema mkuu wa kikosi cha ulinzi maalum kitwacho republican gad siku ya jumatano aliongoza mafisa katika mapinduzi dhidi ya rais ali bongo odimba mtoto wa familia iliyotawala kwa miaka hamsini na tano tulikee moja kwa moja hadi katika taifa la niger ambapo maelfu ya raia waliandamana katika mji mkuu wa nei jumamosi wakitaka ufaransa iivyoondoe vikosi vyake nchini humo kama yalivyoamriwa na utawala wa kijeshi ulioingia madarakani baada ya mapinduzi ya julai ihi wandamanaji hao walikusanyika karibu ya kambi ya wanajeshi wa ufaransa baada ya mashirika kadhaa ya kiraia kutoa wito wa maandamano dhidi ya wanajeshi wa ufaransa nchini humo walionekana wakiwa wameshika mabango yanayosemeka kwamba wanajeshi wa ufaransa waondokeni nchini mwetu maandamano hayo yalizidi kuwa makubwa kutokana na uandamanaji wapya kuwasili mchana na umati mkubwa uliokuwa katika makutano ya barabara karibu na kambi ya wanajeshi wa ufaransa nje kidogo ya mji mkuu wa niami tukapo tulikia moja kwa moja hadi katika jamhuri ya kidemokasi a kongo ambapo mashirika ya kutetea haki za binadam likiwemo yametoa mwito wa uchunguzi wa haraka na kuchukuliwa hatua kwa viongozi wa jeshi walohusika na mauaji ya waandamanaji mjini goma shirika la kimataifa la kutetea haki za binadam limelaani vikali mauaji ya makumi ya waandamanaji mjini goma toma fesi mtafiti mkuu wa kongo kwenye shirika hilo amesema vikosi vya usalama nchini kongo vilivyotua risasi kwenye umati wa watu kwa njia ya ukatili na isiyo halali kwa upande wake mwanaharakati wa haki za binadam bienveni matumo kutoka uvuguvugu la kiraia la pambania mabadiliko lucha nchini kongo amesema idadi ya watu waliouawa imezidi hamsini huku akilaani utumiaji nguvu wa kuzidi kiasi <mulia> endel kusikia idhaa kiswahili ya sps ukiwa na migoni migerano moja kwa moja sasa katika maswala mazima ya michezo tukianzia katika zile taarifa za tenis ambako vosikia mchezaji kutoka australia alex dmeno ameweza kuingia katika mzunguko wanne awamnne ya mchezo wa wazi wa tenis wa marekani hii ikiwa ni wakati ambapo aendelea kujinoa na kujimarisha mchuano hiyo ikiendelea akasi na kwa kina hapo tulekee moja kwa moja katika masuala ya mchezo wa nrl ambapo kulikuwa na matokeo ambayo hayakushangaza sana wengi lakini kuna baadhi ya timu ambazo zimejipata pahali pabaya tukianzia katika upande wa timu ya shaks waliocharaza eishiria4n kwa sita wakati titans wakiocharazab hah4 kwa thelathini vilevile vile wakiwacheraza dab na penths wakiwalakawabo4 kwa kumi na kwamba mechi za sasa mtoano ama mchujo takajijiri itakuwa ni kati yab dhidi ya zitakazochezwa jumaa tarehe 8 septemba mda fainalya kwanza kishan watawakaribishakatika Mech, mechi ya jumaa mosi mida saa kumi wakati cronelshak wataingia nimbani dhidi ya oosters mida ya yes, saa mbili vilevile vile usiku huo wa tarehe tisa kisha a wataingia numbani didi ya e mida ya saa kumi darikatano jumapili tarehe kumi na watakaeshinda hapo wataingia katika nusu fainali hadi watakapingia katika fainali na kuamuliwa ni nane atakuwa bingwa wa ligi kuu hapa nchini australia tokapa tuangalia katika afl yaliojiri katika mechi za leo ambapo jwsin iliocharaza carlton kwa alama 5 kwa 7b3 wakati sydney swans wa kile kichapo kutoka melbordmo kwa 56 na paul adld wakaonja ushindi dhidi ya richmond alama 94 kwa 63a vilevile adld wakwacharazaw 3wa naon ikipata kichapo kutoka Bulldogs, alama zikiwa ni 4 kwa79 vilevile katika mechi za kufuzu katika hizo fainali sasa zaalno takichapa dhidi yaelb wakatibba wataingia dimbani dhidi ya umaamoi hapo na mechi yaldhidi yaelb takua ni alhamis wakati jumaa itakuwa ni arlt kuwakaribisha sydney hiyoyo juma mosi ifuatayo sasa itakuwa ni st kilde kwa karibishas iant katika dimba hapo mjini melbour kutoka po moja kwa moja katika mechi za apl ambapo brighton br mewacharazancastl unit magoli tatu kwa moja wakati bnfo wakichangia magoli mawili dhidi ya bonmoth chelsea wakipigwa nyumbani kwao goli moja kwa sufuri kutoka kwanottinghamoretwakatiberny nwakila chamtamakuni kwa mikono ya totnham magoli tano kwa mbili acity nao vilevile wakionyesha ukatili wao na unyama wao dhidi ya fm magoli tano kwa moja united na everton walichangia alama na sare kufungana mbili, mbili. Tajiri, kwa ya kufungana mbilmbili kutokapo mechi ambazo zitajiri mda sio mrefu itakuwa ni kati ya c dhidi ya l wakati livpool watakaribisha asillamidasaa tano za usiku na vilevile saa saba unusu za usiku wa leo itakuwa ni kati ya arsenal kuwakaribisha man united dimbani pale katika uwanja wao ambapo wanasema kwamba kitaeleweka <muchos> kabla tu wingi katika masuala utabiri w haliyao tuangalie hali ilivyo katika masoko dola moja ya australia ikiwa na thamani ya s64 za marekani na dola moja aaustralia ina thamani ya faranga 82 za burundi na dola mojaaustrlia na thamani ya faranga na a 78 za congo wakatidoaoa amani ya farana za rwanda na nadolaoaustlia na tamaiya shilingi 2 za uganda na dola dolaoautalia na thamani ya shilingi t3 na s89 za kenya wakaidoaoa thamani ya shilingi 5 na senti 3 za tanzania tooung hti tabiri hal hw tuana katika jiji lambapo la moja wakati zikiwa ni9 wakati2nt pale 2 taf- ma- ndalia bakinasi kwa makala mingine maada ya kutoka studio zetu za sbs radio penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenyefaceok SBS is Australia's most trusted multilingual broadcaster. Our listeners are loyal, highly engaged, and have supported countless local businesses. We offer advertising packages for businesses of all sizes. Our experienced sales team will guide you through the process of owning a great campaign. Bring your own ad or have our production team make you something in one of our 68 languages. Start the conversation with your new audience today. Email sales at sbs.com.au.