Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, karibu katika makala idhaa Kiswahili ya SBS. Tuko katika ukumbi wa Olympic Park ambapo kuna sherehe ya tamasha ya Kiafrika, na katika moja ya mabanda tuko katika banda la African Australian Advocacy Center ambapo viongozi wakundi hilo wako hapa na, siku ile imekuwaje? Siku imekuwa njema sana na tena hapo, so, so imekua njema sana tunafurahi. Ako Noel, siku imekuwaje ime siku kwa mzuri tangu tukuja hapa tukutana watu wengi wanataka kujua kazi tunafanya na vie tunawezafanya na mashirika mengi sana kujisemea wa kina watu wa kutoka Afrika hapa. Na kwa wale ambao wako hapa, ni kazi gani ambao mnafanya kama shirika lenu? Sisi tunafanya kazi kwa kusemea watu fanya hiyo kazi kwa nini? tunatumika sana sana ma communities mengi ya Kiafrika na kufanya hiyo kazi tunafanya na, na ma, mambo ya, ya research na universities, kutoa shida zenyewe kwenye watu kutoka Afrika wanakutana wana nazo kwako. Kwa kwa watu wanapokea kazi zenu vipi? Polepole tu watu wanapokea, um, lakini si, si, si, si rahisi juu watu wako hawajui hawana information so but hawajui, lakini polepole tuko naenda tu, tukiwaambia tu, tukizungumza nao wanajua tu polepole. Umesema kwamba mnafanya kazi na mashirika mengine na hata vyuo, mnasema kwamba ni hayo hizo taasisi ndio mnafanya kazi ama, mnafanya kazi pia na jamii za kawaida? Tunafanya na na jamii za kawaida na tunafanya na na watu wa viongozi sana sana, tunafanya tunatumikana nao Tunakaa pamoja, tunasema mambo ya mashida ni, ni, ni jamia ziko nazo, kisha tunatafuta ni, ni ma, ma, ma answers. Katika utafiti ambao mnafanya katika jamii ni vitu, vitu gani ambayo mnatafuta zaidi ama mnao mnambulika zaidi? Uh, yani, hii kazi tunafanya tunaifanya tu volunteer, hatuna yani ni, ni kututoa tu muda yetu uh, so si rahisi kuifanya, yani tunaifanya na na kazi nyingine tuko tunafanya, so tuna tunahitaji tungependa kuwa na watu wengi sana wasaa wajiunge na sisi watusaidie juu. You know, kuna kazi mingi ya kufanya, hakuna you know, means, hakuna you know, pesa za kufanya hiyo. So tuna kila mtu, yani mwenye anaweza kujoin uh ajoin. um, Alafu kitu kingine nafikiri yani ku, ku, kuambia tu watu wengine mm, kuambia watu wengine, waambie kuwa encourage, ku, ku, kusaidiana na ku, kujiunga nasi ama ku kufanya you know, chote wanaweza. Mm, sehemu kubwa kazi yenu ni kuwa ndani ya jamii, kuongea nao kuhusu vitu ambavyo wanapitia ama vyote ni... tu vyote, yani tunafanya tuna, tuna vyote yani juu ambia government kama hii ni issue, hii ni ni you know, ni, ni shida. Unapaswa kuonyesha hii ni shida aje, unapaswa kuonyesha yani hiyo ndio research sasa tunafanya kutafuta, kama kama data data ya kuonyesha hii ndio issue, hii ndio shida, na ku, ku advocate yani ku, kuambia government kama how can you do this, naweza kutusaidia aje? Uh, lakini tena kuna tunafanya na na consultation consultation na communities, ni kuenda tu kuongea na communities community members, kuongea na watu you know, ba, ba Australian, uh, of African background. So tunafanya vyote kuongea na shirika, kuongea na na communities, kuongea na mtu wote, mwenyewe anaweza kukua na kitu chochote ya kufanya mai advocacy. Yeah. Na, na serikali na yale mashirika ambayo mnapelekea yale matokeo ya utafiti wenu wanapokeaje hizo hizo kazi? Pole polepole tu uh, bado kuna kazi nyingi ya kufanya juu uh, hakuna hizo data. Nilikuwa nakwambia kuna data enye watu wamefanya me, kitambo, so ni kama tu ni kazi ina, inaanza so lakini government. Kunakuwa na changamoto yoyote ama shida gani ambayo munapata katika kazi zenu? Shida, shida tu ni ya, ni ya muda juu tuko na hii ni kama ninakuwa voluntary wa ya, shida ya muda ya, ya kukuwa tu kuna kazi mingi ya kufanya, kuna shida nyingi zenye watu you know wa Australia na wa kutoka Afrika wako na, nazo, lakini uh, tunahitaji tu watu wengi. Kila mtu ako busy ako busy na kazi ya, ya kazi yake, sasa kukuona volunteers wa ku, ku, kujiunga nasi ni ngumu sana yeah. Na sasa kusema watu wa kuvolunteer wanaweza ka volunteer vipi, ama kujitolea kufanya kazi, wanaweza wanaweza wanaweza kujitolea kufanya kazi, wanaweza kutujoin, wa kuenda ku African Australian Advocacy Center website uh, ku... anwani? Anwani website anwani ni gani ya ku ku, wanaweza ku, anwani ni gani ama, mnaweza kutuona ku LinkedIn, ku Facebook na kujoin ku triple AAC website kuna ukitaka kukua mvolunteer, kuna fomu yenye unapasha ku, unaweza unapasha kufill uh, ama unaweza kutupigia simu ama kutupatia email. So mtu wete akitaka anaweza ku, anapasha, you know, kama kuna, kuna muda kama you kuna hata know, pesa ama kitu chenye tunaweza kusaidia. Karibuni, yeah. Na matarajio yenu ni gani, pengine kwa mwaka ujao, ni nini ambao ataka kufikia? More advocacy. Yani tuta, tuna, tunataka kuambia ku, hizo shirika zijue hizi kama ni shida ni gani, na um, you know wanaweza kutusaidia bana, aje. So mwaka ujao ama kama the future, ni more work, more work and more work. Kazi nyingi tu. Kuna kazi nyingi ya kufanya. More um, more more advocacy, more research, more everything. Yeah. Sema siku kama leo inakuwa ni nafasi nzuri ya kuweza kuongea na jamii kuonesha, yes. Yeah, siku kama hii inakuwa really uh, fast nzuri ya kuongea na watu, fast nzuri ya ku network. Juu kuna watu wengi hawakujua kama itupo hizi iko inafanya nini ama ni itupo hizi ni nini. Uh, so ilikuwa really siku nzuri ya ku ya ku ya celebrate, you know, ya, ya ku, ya celebrate Africa ya ku ya network. So ilikuwa siku nzuri kabisa. Yeah. Asante kuzungumza nasi, kila laheri katika kazi zenu. Asante sana Gode bidelfina hapo mmoja wa kurugenzi wa shirika la triple ac ambalo linafanya kazi katika kutoa taarifa pamoja na kukusanya data ya jamii tovuti yao ni africanaustralianadvocacy.org.au kwa na mengine mengi tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata