unasikiliza idha ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia iahpattaifa zaidiupitwsahjambo tende popotolipo na karibu katika makala a idha ya kiswahili ya sbs hukuona migode na tukult makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni aanmbao ni sbscou mkwaju swahili na kama kawaida zapata makala ya kwenye kurasa facebook facebookcom mko wa juus swahili nawapo ngependa kutuandikia kwa pepe bara pepeanai swahiliasasa tuingi moja kwa moja katika masumbui ambapo atazungumza na mmoja wa mabondia kutoka kenya lakini ambao wanaishi hapa chini ustralia ambako wanafanya mazoezi wakijiandaa kwa pambano moja kubwa mno atajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kujihusu kwa majina naitwa uh, anaitwa ajina ni, ni mzaliwa wa kenya mombasa mtawa imetokea kachonjo na hilo jina la swaga boy limetoka wapi swagaboy uh, ni coach yule nikako na train naye boxing kuvunja watu nilikuwa navunja watu so nikabandikizwa hiyo ku kuswagaboy boy like namaliza watu swaga yni naswaga na so, alafu pia coach, coach wangu akapewa akapewa jina hiyo swaga boy, so kulikuwa naswaga, swaga naswaga boy. Uh, ma, yeah. na swaga na boy kwa swagabomaswaga wawili nakautantueleze yeah. yeah. uh, mwanzo kabisa ulianzaje katika masumbui nilipokuwa mdogo mi nilipenda ta sanatundusana ita mtundu inaweza yeah. like, yeah, yeah. kusema hivyo mtundusa so, um, so kwa harakati ya vita mtaani um, na na watoto wenzangu so nilikuwa kwa spendi kushindwa so kwa akili ikankujia uh, lazima uende ut uh, kitu like usishindwe na uh, wa, uh, watoto wenzako so nikajipata ni mengiaoi ikako niedha boxing ama karate so but karati sobt nilijipathakwai kwao ilikuwa kwa kwa kwa uchague karate ama, ama boxing lakini kwenda kwenda kwa, eh, so kwa, t- kwa ndonde sasa eh, yeah juu sikutaka siku kupigwa mtaani so nilitaka kwenda uh-huh. yeah, so but nilivyoanza oi ikachnge uh, um, nikaanza uh, nika kustik uh, kwa nataka kufanya it uh, kwa jukwaa kupigana uh, kwa me so, mambo ya kupigana mtaani ikaishi hata nikasahau kwa na unahitaji tu mwelekeo Yeah. nawezasema pale hakuna njia kwa nature, mm-hmm. nature find itself uh, way. so nadhani na hiyo ilikuwa kwa njia ya ya, ku, ya, ya kujipati, kujipata kwa boxing so yeah. wazazi walipokeaje taarifa kwamba umemua kwenda kuanza kujifunza ngumi wazazi ngumiazamaa mm. anajua familia za kiafrika zinakwega na mambo yazo mapokezi alikuwa ni sawa kwako ama alikuwa ni yeah. kuketi chini na maswali baada mengine yeah, kwanzo kwanzo nilifichaficha nilificha feature, ficha uh, ni but coach wangu alikuwa na mjua nyanyangu so kut koch akaanza kuniuliza maswali unatokia unatoka wapi unaishi wapi so mi nikamtajia jina la nyanyangu akasema mi namjua nyanyagu so tukaanza kuzungumza na och uh, baada ya siku mbili akaja nyumbani kwa nyanya akamuuliza akaanza kuongea na nyanya nyanya uh, like, nyanya kuwa na ninio na shida nayo but alikuwa yuko tuseme alikuwa 50-50, but aliniacha nichezebosi wasiwasi wake alikuwa nini juu ya shule alitaka ni nisome hmm. yeah, shule tokea umefanya mafunzo hayo ya, ya, ya, ya ngumi ikawaji sasa kulikuwa sasa kuanza kuingia katika ma, yale mashindano ya ya mtaani ama ilikuwa tu ni mazoezi tu hakuna kuingia ha. ulingoni ha, nilifanya mazoezi uh, kama mwaka moja ko, kocha kuniruhusu niingie uh, kwenye kwenye jukwaa kabla mwaka moja so nilifanya mazoezi mwaka moja then akanitafutia fight ilikuwa friendly na klbu ya klabu yengine inaitwa transfix ambayo kobombo kobombolulu na mi inaishika chonjo ambayo iko chuda iko within so kufanya fight yangu ya kwanza shingo, but yeah siku sikukufa moyo juu nilivyotoka juuya watu waliniambia utafika mbali so hiyo kitu ilinitia moyo ilimitia moyo mm-hmm. Ilim, sana ya, na yeah. katika pambano hilo ulitoa mafunzo gani hilo pambano la kwanza ambalo nasema ndio uliingia lakini matokeo hayakuwa yale ambao likua natarajia ni mafunzo gani ambayo nayo lilitoka hapo nilikuwa mdogo so aukumbuki nakumbuka but ilikuwa ilikua mi nilienda kushinda then nikashindwa but akili ilisema lazima nirudi ni hard, nije nipatana ni nauu jamaa tena ni mchape. but sije kipatana nau jamaa tena so uh, kwa mafunzo aliyopata ni ukishindwa like jaribu tena uskufe yeah. yeah. it, it, kuna siku naam na kama na unajunga nasi tunazungumza na brian ajina maarufu swagabo ndani ya jukwaa ni bondia kutoka kenya lakini kwa sasa australia ndio nyumbani na yuko katika eneo ambalo sema ni kijijini lakini palipatulivu ambapo mtu ambaye anajiandaa kwa pambano lolote ni panamfaa zaidi sababu hakuna zile kelele nyingi za mjini U, ulikuja australia kup, kupigana ma likuwa tun kama mwanafunzi kama wengine hapa wenginewanavokuja palikuj na ya, Ikawa, nilicheza game kenya nika- nikashinda kujai kuja mafikiri yangu alikuwa tofauti juu pale nime, nimetoka ni ni yani, sana. Yani, Kupa, ni sana nigetoni geto sanauliona itakua bora kuweza kutafuta mpenyo ili uweze kuboresha yeah, maisha yako ya akili ilikuwa tofauti nilivyofika nilicheza game gam nikashindwa nika hapo yeah, akili, akili kako isha, isha, isha, tangu nikiwa kenya nili, niliamua nikija nikapata mpenyu wa kwenda overseas nitabaki nita, nita tu mm. nyumbani ni nitengeze maisha mazuri na pia uh, ndugu zangu na kazi zangu wale wako nyumbani uh, kupitia mimi Wata, ma, maisha yao watakuwa mazuri natokea wakati huo umekuwa katika hali gani kwa upande wa ndondi sasa um, umepata klabu ambayo una unapigana chini, chini yake ama kunakuwa na uongozi ambao wanakusimamia ama bado tuni kufayatu mazoezi ukitafuta namna ya kuweza kujiunga na na na uongozi na ambao utakua nakusimamia katika masuala ya kwanza nilipofika hapa um, like ilikuwa juu ilikuwa mambo mengi u ilikuwako staki sana kujihushisha na ndondi na mambo na tet kabla kijapata pipa zangu zati hapa so ilikuwa, Chana, uh, na na na uh, so, uh, ilikuwa challenging uh, so nilikuwa nilikuwakunaenda lakini uh, siko sana kwa ndondi but nikako najua ndondi limetikisha hapa so lazima nifanye hiyo kitu ilikko i nisipoenda sia raha ina raha nilifanya ku kako nana train daily na nisha fa, nisha fight fights fight nimecheza na wet kubwa u mimi huku watu ni wazito kuniliko mimi nawei kama fapata mtu kupata f huku ni shida mtu ana ana kilo za kwangu so ni shida sio ili nibidi nipandishe weight nicheze na na vijana ambao ni wazito kunishinda kidogo yeah. sasa hiyo asahiyo inakuwa na changamoto ainagani ikwa itakulazimisha ita kuongeza uzito kwa ajili ya kuweza yeah, kupata pambano yeah. eh, kuongeza uzito ukienda kwa kuku uh, kupima kupima uzito nabidi ni kule niongeze uzito so but kwa ring, nilikuwa nilikuwa nilikuwa fiti nimewashinda watu hapa hizo ait tano nimeshindwa tu moja so nimeshinda nne zote ya, ilikuwa amateur, so amaha s sahi niko nimechezai nime mbili zote nimeshinda pro ma nimecheza hapa hapatano nimeshindwa so unapoingia katika mechi wengi wanasema we ni, ni mchezo mchafu sana maana kama haswa kama uchezi nyumbani kutunza ni balaa kama uangushi mwenzako mdondoshe mara kadhaa nahata ukimdondosha hata mara tano huenda eh, waamuzi wakampa mpizani um, pigano kwa sababu anapigania na, nyumbani kwa upande wenu kama kamaod ni kitu ambacho mnafikiria mnamnafikiriama nikuingia kufanyanilikuwa nayosiu uh, uki, ukiwa, ukiwa, ukiwa afrika ni ngumu kushinda na, na na wazungu wazungu watapewa so, but i think ni mindset uh, iko iko nyumbani na watu wengi wa, wa, tunaamini hivyo but hivob nathin hiyo ms ikichne juu huku mi nimecheza na wazungu uh, wait na wait i ni nzito ni kunishinda but bt ni, nimewashinda ni, ni so na nilijiona nina nili, nili, nguvu but you bt uu ya Uh, weiti yangu ilikuwa ndogo tuki- kuna samtimes tuna res tu, tunashikana so unapata wananizidi wa, wa, wa ya nguvu so but hiyo kitu ya sijua wazungu wana, wanapewa na afrika pay okay. hiyo ni ni mindset na pia inaweza kuwa pia olympics i sehezi sijaefika olympics sijafika atikaems kubwa kama hiziso seezi izungumzia sana juu hiyo so inaweza kuwa inaweza mii uh, i nimepitia different so seezi jua upande wa maboksa wangu wengine kutoka nyumbani wana- wanaonaje so yeah kwa sasa unajua kwamba uko katika mazoezi magumu ya kuweza kabla huingia tena uh, dimbani ni masuala gani ambayo ao unalenga zaidi wakati unajitaarisha una kwa pambano kubwa ambalo liko pombe mbeleni kwanza like a point when a like ukisema sahii nitafanya, nitafanya zoezi kama sa tisa o nitafanya zoezi saa tia ikifika saa tisa hhata kama mini itatokea nitafanya zoezil vizuri sitafanya but kama nimechoka sijachoka nitaenda zoezi bora nime nimeingia nime, nime, nime, zoezi nimefanya hiyo pia inachangia tuseme inachangia in almost watu awajui hivilik mi naamini uh, chenye unafikiria ndo k- chenye kitakuwa So na vitu vingi vitu vingi nimefikiria nime ndo vimekua nime so nikifanya ni kama vyenye seme mungu alisema hacha kuwe na, na mwangaza so kulikuwa na mwangaza so ukisema nitafanya hivo unafu ufanye itakuwa hivyo so mi nafikiria hivyo tukizungumzia swala la ndondi unajua katika dhana za baadhi ya watu wengi hususan wakiafrika na wazazi wale wa kiafrika ambao pengine michezo si muhimu sana kwao na aswa kama ndondi wanaona ni kama tu za wauni na ni watu ambao wanaka wamekosa mwelekio ni wanakimbilia katika ndondi lakini kwa upande mwingine inatoa ajira na inasaidia kwa watu kujenga familia na naata kupata pato laola kila siku wewe kwa upande wako unawezokazungumziaje hoja hiyo je ni kitu cha kushauri watu kuingia katika ndondi ama wakimbilie mbali kabisa nitasema anayetaka kucheza ndondi acheze ndondi asiogope ndondi ni mchezo mzuri ni kutumia akili si, si kupigana tu watu wanavyoona ukiingia kwarim utapijana ni kutumia akili ina, inataka akili nyingi na ma, mazoezi na discipline so so kila kitu ina uzuri na ubaya so huwezi pata mahali ndondi ina uzuri wake na pia ina ubaya wake so inawezasema ni m- vyenye mtu m- m- m- m- an- an- anachukulia w- wazazi najua na wanaogopa wanaogopa ndondi but kila mtu yuko tofauti hapo sezi sema siezisema sezi, sezi, sezi toa maoni Di- different nanajua kwamba unapambano hivi karibuni pengine ingeeleza wsezaji itakuwa ni wapi ni lini na ni aina gani ya mapokezi ambayo amepata kutoka jumuia ya waafrika ama hata kama ni wakenya ambao uh, wanaishi katika sehemu hu ambako hu unapigania una pambano litakuwa septemba uh, uh, na itakuwa itakuwa melbourne pavilion ningependa uh, wakenya Uh, wakuja wameshangilie yeah, na pia yeah mimi najichukulia nimeshashinda mshindi ninao nimeenda kukabiliwa uh, ya yeah, australian champion on uh, septembe hiyo ndo matokeo ma, ma yangu na ninaotarajia mpenzani wako amshaikutana naye ama ndio mara ya kwanzahuyo yeah, ndolieaaa ah, ulimshinda Al, alinyeshinda na akusema ni mechi ya kisasi sasa yeah. kuna biashara kuna, kuna ambayo naye hiyo ni kuvunjana mbaya amejamalizana nayektalewektarehe kumi na spa sitatushafanya naetumefanya nae ilikuwa mwezi kama watatu mwezi wa tatu mwaka juu ni mefanya, nilifanya naispaa nikaona yuko yuko tofauti na venye tulipigana so ushindi ni nao ah, vizuri kabisa na kuna malengo pengine ya kwenda kule las vegas ambako huwa na mapambano makubwa makubwa ama bado nataka yeah, umalizane na wale ambao wako hapa kwanza hiyo iko najua after hii simu nyingi zitaingia za kutaka nipigane nipijane mapomot manager simu watataka nipigane so ya yeah, hiyo hiko las vegas tunaenda na like las vegas lasveas so sosu vizuri kabisa bwana brian aina swaboy tunashukuru sana kwa kuzungumza nasi kila laheri najua kwamba ni wakati wa maandalizi na samani kwa kuingilia katika maandalizi kwa kupoteza kidogo lakini asante kwa kutupa muda wako kuzungumza nasi na kuweza kutuharifu kile ambacho unatayarisha asante na nashukuru kwa ku-, ku, ku kutaka kuongea na, na na sbs uh, asante sana huyo alikuwa ni bwana bran swagaboy ajina bondia kutoka kenya hapo ambaye sasa ni raia wa australia anaandaa pambano kubwa tarehe kumi na sita pale na naomba wakenya watu wanaozunguma kiswahili kwa ujumla pia waende kwa wingi kumshabikia na kumpa moyo na nguvu katika pambano lake ambalo ni marudiano na yule ambaye alimshinda kwa alama tu katika michezo ya madola iliyokuwa miaka kadhaa iliyopita kusema kwamba kitaeleweka tarehe kumi na sita yote hayo utaweza kukapata kwenye toviti yetu sbscka kiswahili ambapo tutawekea taarifa hii pamoja na namna kuweza kuwasiliana na bwana brian ajina je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata