unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs siku chache zilizopita mliandaa hafla maalum ya kuleta talanta za jamii eh, hadharani na kulikuwa na umati mkubwa na watu hata kuku walishiriki katika baadhi ya sherehe hizo pengine ungetueleza hilo wazo lilitokeaje na yaliotokea ni yapi kwa wale ambao hakufanikiwa kuweza kuhudhuria asanti kaka kwanza ningependa pia sikwa wasalimu wa wasikilizaji kwanza wacha na wasalimu sana uh, kwa sababu sababusat a kunisikiliza sasa uh, juzi tulikuwa na tamasha ama hafla ilikuwa naitwa tuliita tamaduni night uh, mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu na ilikuwa tarehe tano mwezi wa agosti hiyo uh, uh, tamasha hiyo ilikuwa uh, umuhimu wao ilikuwa kulete wakenya pamoja wa jamii zote umoja ni nguvu uh, na haswa unajua uh, kenya ilikuwa na uchaguzi uh, nyumbani uh, mwaka mwaka uliopita na kulikuwa na tafasha hapa na pale kidogo kama kawaida ya nchi za afrika lakini hii tama, hii tamaduni ilikuwa il, uh, muhimu umuhimu wake ilikuwa umoja na upendo wa jamii zote za kenya zinazoishi hapa australia na haswa hapa victoria hiyo nilikuwa umuhimu wake wa kwanza wa pili ni kuleta kila jamii tuliambia kila jamii uh, ikuje iandae talanta zake kuimba uh, densi na kadhalika chakula ili sisi sote tusherehekee tukule na tufurahiane jamii moja uh, iliyoshinda ilikuwa jamii ya waluya au walilete talanta zao wakaimba vizuri sana na hata Wakalete, uh, kuku, uh, kwa, kwa, wakalete kuku kukuwakalete kuku kwa, kwa densi yao na hata wate, walianza na baiskeliwangia mm. na baiskeli black black black black mamba black mamba yake <laughs> black... lug- lug- yake black lug- yakenamu <laughs> yake <black> <laughs> na kwa ambao si um, um, um, black wasklzaji ambaoamfahamubamblibaiskeli likubwa jeusi eh, kule kenya ni maarufu sana kwa usafiri <laughs> kabisa na nakuku awakulete ah, moja walete mbilia kuku moja aomoja hizo kuku ilikuwa nyeusi kabisa sijuu pale walitoa lakini walijaribu sana <laughs> kwa hivo ihi ja... <laughs> ilikuwa kuonyesha kwamba kuku hiyo you know. wanasamaga kuku siyo, siyo nyama hiyo hiyo ni vegetable hiyo i nikito... <laughs> uh, kwa hivyo ilikwa walituandaa wali vizuri kabisa na walishinda na tukawapongeza sana na jamii zingine zingine zote walikuja wakatutumbuiza wamasai wa, wa wa wakamba wakikuyu na kadhalika na tuna, tuna, tuna, uh, kwa tamaduni ya mwaka uja, mwaka mwaka, uta, mwaka ujao uh, tunadhani tuna jamii zingine nyingi zitakuja na ziutumbuize vile hii hi, tulitumbuizwa hii mwaka kwa hivyo tulifurahi sana lakini umuhimu wa tamaduni ilikuwa umoja na upendo na kudunwa amani na ku, kuambia jamii zote tuko pamoja sisi ni wakenya tuko kitu moja na jamii ingawa tuko na jamii na kabla tofauti hiyo jalishi kanza na mwanzo sisi ni wa kenya kutoka kile ambacho walishuhudia katika hiyo siku ya tamaduni unahisi jamii imekuwa me, pamoja ama imeletwa karibu zaidi ama bado kuna yale yale, yale mesungano kidogo kidogo ambayo ipo maoni ya jamii uh, baada ya tamaduni ilikuwa walifurahi sana hata wale waku kujo, wali walisema wali, wali eh, mwaka ujao lazima wakuja na nue tikiti mapema kwa sababu uh, wengi wa, we, kuna watu wengine watu wengi sana jamii walijaribu kunua amba, uh, wiki ya mwisho na wakakosa kwa sababu uh, tikiti ziliisha zikauzwa zote na hii ilikuwa ishara ya kwamba um, jamii inakuja pamoja kwa hivyo jamii uh, umoja wa jamii umedumu, and, na ni vizuri kuona ya kwamba um, jamii inakuja pamoja na njia hii ya tamaduni Uh, sherehe kama iya tamaduni ni, ni muhimu sana kuleta watu pamoja na kulikuwa na wageni wa wageni, wa, wageni wa heshima kadha wa kadha kulikuwa na mbunge wa wa huko cranb anaitwa lafkiri um, uh, jina yake eh, mary uh, alikuja alikuja na pia kuna mwenyekiti wa uh, tamasha ya africa africa festival eh, africa music festival music fra fred alale na fedal alituambia kwamba maoni yake ilikuwa uh, baada ya kuona hiyo tamaduni alisema kwamba amehudhuria ame sherehe nyingi sana za afrika tangu akuje uh, australia lakini hajawahi ona moja ambayo ina- inaelezea utamaduni wa kiafrika vile tulifanya hiyo uh, uh, siku kwa hivyo na akasema kwamba angetaka sana sisi wakenya na tukuje tu, tu, tu, tujiungane nao na katika afrikaetva uh, tamasha ya novemba angetaka sana uh, tu uh, tukuje tu tukuwe pamoja nao ndio waonyeshe watu wengine ya kwamba waafrika si kula na kumimba pekee yake tuko na tuko na hadithi nyuma ya you know, tuko na hadithi na tunaweza elezea na kuelemisha watu kuhusu mila na desturi za kiafrika mm. kwa hivyo hiyo ndilikuwa kitu moja tulifurahia sana ya kwamba tutaweza kuhusika uh, na, na Afri- katika kong, uh, kongamano ya hiyo sherehe ya africa festival in, uh, mwezi wa novemba ni yapy ambayo wanachama ama wa jumuia yako watarajie uh, kabla unajua wakati wa disemba ama katika malikizo ambayo yanakuja ndio wakati jamii inaangalia ni kipi ambao uongozi umetuandalia na pengine kando tu na mwisho wa mwaka mwaka hmm. ujao na miaka ijayo pengine mingine wakati ambapo utakuwa bado katika usukani ni kipi ambacho jumuhia itarajia kutoka kwa uongozi wako mwaka huu na mwaka ujao pia kuna sherehe na kongamano kubwa na ndogo ambazo tuta uh, tutakuwa nazo kwa mfano tuko na kitu kuna kongamano ya mens forum ya kuleta wanaume pamoja na pia wanawake pia wako na yao kingine inaitwa matm uh, inahusisha ina uh, uh, dada zetu ambao wako na watoto wachanga wanakuja pamoja na hiyo ni muhimu sana pia sherehe kubwa inayokuja uh, mwisho wa hii mwaka ni uh, sports day hiyo uh, itakuwa mwezi uh, wa novemba ama oktoba hapo tutaelezea uh, jamii jam, jam, uh, ya, ya mwaka uliopita ilihudhuriwa ili na uh, watu wengi sana na jamii yetu ilikuwa -ilifurahi sana waliohudhuria walifurahi sana nani, nani, uh, ilikuwa ilikuwa haina malipo pia walifurahi sana kwa hivyo kuna hiyo nakuja na pia zingine nyingi ambazo tutaweza kuelezea jamii uh, kama ni sherehe ama ni kongamano waweze uh, kuhudhuria kwa sababu kuwa kuja pamoja Uh, kwa njia tofauti ni muhimu ili sisi wezee tujijenge tuelemike tu tukuwe tu ma, uh, na maarifa tubadilishane tu, tu maarifa na pia tuweze kuonesku-kuonesha uh, watoto wetu wa kwamba sisi tuko kitu moja tuko tunasaidiana ili wao wenyewe kwa kwa, kwa kwa siku zijazo watoto wetu pia waweze kuja pamoja kwa njia hiyo hiyo hiyo ni muhimu sana na wale ambao wanakusikiza kwa sasa na wangependa kuwasiliana nawe ama uongozi wako kwa ajili ya kuweza kujiunga katika matamasha yajayo ama hata kuweza kuchangia kwenye moja ama nyingine iwapo ni mawazo ama katika shughuli zingine ambazo wa mnahitaji watu kujitolea kufanya vitu wanaweza kawasiliana nanyi vipi watu ambao uh, uh, uh, wanaweza kujiunga nasi uh, tuko mtandaoni tuko uh, uh, tanda wa facebook tuko na website na pia uh, aea nipigia simu miiwenyewe na mrango wa simu ni uh, kuna njia nyingi sana uh, kuja naakunyunga nasi kuuza swali kujua nini um, nini ambacho tuna, tunafanya ama kuna, kama kuna kongamano ama kuna sherehe fulani kwa hivyo uh, kwahiokuna njia tofauti kama ni mtandao ama ni kunipigia simu mimi mwenyewe ama tawea kusaidia kuna shida asante sana bwana justin juguna hapo mwenyekiti wa jumuiya ya wakenya wanaoishi victoria po akizungumza nasi kuhusu yale ambayo amefanya katika wakati wake kama mwakazina wa jumuia na sasa katika uadhifa wake mpya kama mwenyekiti ama kiongozi wa ya wakenya wa, wa ictoria na amezungumzia pia lile hafla jambola mbaouana skuchae si zilizopita la tamaduni de. siku ya utamaduni wa wakenya ambapo ya ingo ndio waliibuka washindi na wanajiandaa kutetea ushindi wao katika sherehe ya mwaka. Ni mingi zaidi shaka, kwenye tovuti yetu mwakanimenglashaaa nye outyetunahlbahua nasi na kila laheri katika kazi zako za uongz za asante sana mbungu abariki na pia asante kwa wasikilizaji kwa kunisikiliza na asanti kwako pia wewe kwa kunipa hii nafasi ya uh, kuongea na ku, uh, ku, kuongea na wasikilizaji barikiwa sana penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook