unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano tukauletea makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni naonani ambayo ni sbs coau mkwajuu swahili kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika viwanja ama kiwanja cha olympic park ambapo fainali ya kombe la dunia imekamilika na mshindi amepatikana ambaye ni uhispania katika historia ilikuwa ni wa kwanza kabisa kuweza kupata ushindi katika kombe hilo tunaye mtangazaji bwana steve e toka kule sweden ambaye Hope for Africa, radio ambayeredioafrica anajunga nasi moja kwa moja kutoka uwanjani hujambo bwana steve ah si jambo kabisa mdugu mta, mtangazaji wale ambao hawatukuwepo katika uwanja mambo amekuwaje juni leo ni kweli kwa sasa tuko kwenye uwanja wa hapa sydney na mechi inamalizika sasa hivi uh, na ushindi unaendea wa uh, unaoendea timu ya ya hispania kwa gori moja kwa sufuri ya england waliwashindia wapi waingereza maana watu wasema kwamba waingereza wana sifa kubwa sana ya kushinda fainali hii ya ni kweli kabisa hii timu ya hispana ilionekana kama ni timu ambapo ina uzoefu zaidi ya timu ya, ya england ya uingereza na ni timu ambapo ilionekana kama ina wachezaji eh, vijana chipukizi kabisa ukiangalia eh, umri wa miaka yao na ukilinganisha na timu hii ya, ya uingereza na ni timu, timu ya hispania tena ni timu inaonekana kama ni wachezaji ambao wanajulikana eh, wanazoeana na inaonekana kama wanacheza katika timu mbili vigogo za uingereza za huspania samani na ni hapo ni fc barcelo na real madrid za wanawake ni nane ambaye aliweza kujitosa katika macho ya mashabiki ambao wako pale na hata katika runinga maana wengi walikuwa wanatazamia pengine yule ambaye ni mshindi wa tuzo la balon doro ataweza kucheza lakini kwa maajabu ni kwamba alicheza pengine dakika chache kuliko watu walivyokuwa wanatarajia E, kwa sasa ni kama vivilinawaza hawajatangaza iko ni gari ni moja kwa moja kwenye ukumbi wa hapa uwanja wa uh, sydney na hawajatangaza ambapo mwenye ata atabeba h e, mpira wa dhahabu wa kombe hii ya dunia wanawake na tunasubiri mpaka hivyo uh, wanasherekea sherehe za kumalizia kombe la dunia hapa uh, hapa uh, hapa australia na kwa sasa lakini uh, ukiangalia nawaza mchezaji Bola, atakuwa mchezaji wa tim yahspana unaona kwamba katika siku za usoni kutakuwa na timu ambayo itaweza kuzuia hispania kuchukua kombe lingine na lingine na lingine ama ni kat ni sehemu tu ya mwanzo ya watu wazoe wa mapema eh, kama vile tulishavisema mbele ya mechi ya ya, ya fainali kumalizika na hizini timu mbili zinatoka katika nchi mbili vigogo katika soka dunia mzima na ni timu ambapo ndio mara yao ya kwanza kwa kucheza mchezo, mchezo wa fainali uh, yili yi kombe la dunia ya wanawake na ukiangalia hii timu ya Espanya, ina inacheza yainacheza une kana ni timu ya vijana wadogo na ni timu ambapo naonekana wachezaji wanazoweana na nawaza itakuwa vigumu zaidi kwa timu zingine kwa kusema mwa hii miaka ya karibu tuone timu inaweza kuishusha chini tena hii timu ya hispania ambapo ni wako na umri wa kidogo kabisa kuna chochote ambacho uingereza ingefanya kuweza kuakisha kwamba wanajipa nafasi ya kuweza kutetea kombe hili paswavy ama hispania wanawazidia nguvu katika kila sehemu a mwanzo wa mechi hii waingereza walionekana kushambulia sana goli la hispania lakini kwa bahati mbaya timu ya hispania ndo ilianza kupata kupata goli na kwa hapo wakapata tena na fursa ya kuweza kupata goli la pili lakini eh, ulikuwa ni mkoaji wa penalty ambapo eh, golikipa wa, eh, wa uingereza aliweza kuijaka vizuri sana na mechi iliendelea iliendelea lakini wa wakajikuta mechi inamalizika kwa, kwa kufunga gmojbil ni kipi sasa watu watarajii kutoka hapa kwa, kwa timu hii ya hispania unaona ikifika kiwango gani katika ngazi za kimataifa unaona timu hii ya kinadada wahispania wataelekea hadi ngazi gani za kimataifa ambapo ni matarajio gani ambao watu wanaasilikua nayo kwao hey naona kama ni kama vile nilikuwa na maaliza kuisema i timu ambapo wachezaji wa timu hii wanazoweana na ukiangalia wanacheza katika mci mbili vigogo tena karibu wachezaji wote wanacheza ligi ya kwao ya hispania na hiyo nawaza iliwapatia uh, nguvu zaidi ya kuweza kupata ushindi katika uh, mechi ya fainali ya kombe la na dunia na hapo sasa nawaza ni ni vitu ni jambo nzuri sana kwa timu hii na ni timu ambapo tunaona kama inaweza kutia woga uh, timu zingine vigogo tulikuwa tulishazoea katika mashindano hi ya kome la dunia ya wanawake umarekani hapo tukisema ujerumani uh, tukisema uh, sweden tukisema brazil lakini hizo timu uh, ziliweza uh, uh, kutoka katika mashindano haya mapema sana ummana kwamba alexia pots hakuanza kama vile tunatarajia kwamba ataanza maana pia ni mshindi wa balondor lakini mwingine ndie akapewa nafasi ya kwanza mechi hiyo unahisi kwamba pengine hili ni pigo kwa alexi pots ama tu ni mipango tu ya mwalimu kukisha kwamba timu inakuwa na nafasi bora katika mechi hiyo y mchezaji kama huyu ni mchezaji ambapo watu wengi waikuwa anategemea lakini kwa mara mingi unakutana kochkocha ndio mwalimu ndio mwenye anajua mchezaji wa kuanzisha na um, uh, uh, wengine uh, wa kuingia katika meci katika, katikati lakini ayo ni maamuzi ya mwalimu mwenyewe siwezi kujua mpaka hivi unin alimoanzisha nje tukitoka hapo sasa tuweke we, macho katika bara letu la afrika je vyu kuna timu zozote za kutoka kwetu kule barani afrika ambazo huenda katika siku ama miaka ijayo itaweza kuzoa changamoto kama hii ambayo hispania imefanya ama bado tuna safari ndefu Ah, yote yanawezekana na nikiweza kusema tulikuwa tulika eh, tulishiriki katika konferens eh, mkutano wa maendeleo ya hii soka ya wanawake watu wengi walipigia sifa nchi nne za afrika zote zilishiriki katika mashindano haya ya kombe la dunia ya wanawake na hapo eh, zambia ndo iliweza kutoka mapema sana lakini zingine timu tatu zote eh, za nchi ya moroko souhafrica pamoja na, na Nigeria, weza kufuzu katika uh, katika ngazi ya pili hata kama walikuwa wanatoka mapema sana lakini inaonekana kama soka ya afrika ya wanawake wakiendelea kama visitu, uh, kama kamatuliona uh, hizo ka, timu za afrika hapa australia na, na new zealand tunaweza kuona timu ya afrika inafanya maajabu uh, katika uh, kombela z- za dunia zitakayokuja uh, bwana zitakayo kujwa tukimalizia yale ambayo ameshuhudia katika kombele la dunia na mak- kombe ama, ama mashindano mengine ya soka ambayo amehudhuria kimataifa ni kipi ambacho unaondoka nacho australia ambacho utaweza kuchengia na wenzako ama utaishi nacho milele ani kweli si tasaau kama um, viwanja vya hapa e, australia na n zland vilionekana ilikuwa vinajaa mashabiki ambapo walikuwa na, wanakuja kushangilia hizi e, timu tofauti za taifa ambapo zilikuja zilishiriki e, katika n, n, uh, maja, mashindano ya mwisho ya hizi kombe la dunia na kingine siwezi kusema kama hii e, timu yenu malematidas ni timu ambapo watu wengi waliona kama e, hawakuweza kub, uh, kubeba uh, kombe la dunia hawakuweza kuwewa me, me, medali yoyote lakini ni timu ambapo si wote tunaondoka uh, tukiona hii timu imebeba nyoyo zenu, zetu ooza washabiki weni wengi ambapo walishiriki eh, walikuja kkuangalia eh, hii kombe la dunia na hicho kitu sinta uh, sintaweza kukisahau na tungeomba ta nchi zingine watu ambapo wako wanatushiriki wanatusikiliza waweze kuwa wana uh, Si, eh, wana eh, shangilia timzao za, za, za taifa kama isi tuliyona timu ya australia asante sana na kila laheri katika safari yako ya kuweza kupeperusha injili ya soka na michezo kote duniani asante sana shkur sana ndugutangazaibo mtangazaji kutoka shirika la redio la africa kutoka kule sweden akiwa katika viwanja ama uga amaug wao akitupa moja kwa moja aliojiri katika kombe dunia, la duniaafnal ombe la dunia kati ya uhispania na uingereza mshindi ni uhispania ushindi wa goli moja Ndiyo, patikane kubali, Simshana, lakini shndshaonge kwa hispania na pole kwa uingereza penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook