unasikiliza idaa ya kiswahili ya SBS. pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigin anatole strade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya ambapo tulipona karibu katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs uko na migodo migerano ytukuletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anniambayoni sbscoau mkwajuu swahili azapata makala pia kwenye ukura itu wa facebookfacebookcom mkwajuu sbs swahili kwa sasa tuweke moja kwa moja katika muktasari wa habari kishatuletea mingine mengi ambayo tumaandalia kutoka studio zetu katika muktasari wa habari jioni hii ya leo vyama vya kisiasa nchini vyahamasishwa vibadili msimamo wavyo kwa suala la mapokezi ya wakimbizi na waomba hifadhi wakati waziri mkuu akishutumu kampeni ya la kwa kujaribu kupotosha umma kuhusu kura ya maoni ya sauti ya wustlia wa kwanza bungeni na hakimu mkuu wa mahakama ya familia asema unyenyeshaji wa kifamilia ni aibu ya kitaifa baada ya mahakama yake kutoa filamu zinazomjadili mada hiyo barani afrika ekoas ya kataa pendekezo la utawala wa kijeshi la niger kwamba uchaguzi ufanyike ndani ya miaka mitatu nitajisalimisha kwa mamlaka ya jimbo la georgia alhamisi trump asema na watusita wawawa katika shambulio dhidi ya ngome ya jeshi la frdc jugu jimkidm kongo ika michezo sherehe za endelea nchini uhispania mashabiki wakisubiri kuwapokea mashujaa wao wa kombe la dunia ambako rekodi kadhaa zilivunjwa na malipo ya ushindi ya mchezo wa afl wa kinadada kuongezwa hatimai kana mengine mengi zaidi junge nasi kwa makala kamili na taarifa kamili za habari zinazoanza hivi punde waskiza idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migerano hapa ni taarifa kamili habari kutoka studio zetu za sbs kiongozi wa zamani wa new south Wales, nick ger amehamasisha chama cha chaiba kiunge mkono w mapokezi mapana zaidi ya kibinadamu na chama hicho kibadili msimamo wacho kwa waombahifadhi amewaomba viongozi washirikisho wa tatue anachoita hali sintafahamu kwa wakimbizi ambao wamewasili nchini kwa boti na kuzuiliwa katika visiwa vya naru na manos wakati wananyimwa uhamisho nchini australia bwagriner ambaye hivi karibuni alijiunga na bodi ya baraza la wakimbizi australia ameeleza shirika la habari la sbs kuwa australia Hinaweza suluhisha tatizo hilo bila kuregeza udhibiti wake mkali wa mipaka What I'm really doing is making an appeal to the leaders of both parties. anasema ninachofanya ni kutoa wito kwa viongozi wa vyama vyote waondoke ambako hoja hii imekuwa kwa miaka ishirii iliyopita ambako ni kwamba tumeamua kuwa na mipaka imara na kurejesha boti zilikotoka kufanyiwa wasindikaji lengo langu ni kuelekeza vyama vya kisiasa katika mtazamo wa kukabiliana na masuala yaliyoasilia kuhusu wakimbizi huyo ni kiongozi wa zamani wa jimbo la newstwa bwana grenapo akitoa wito wake kwa vyama vya kisiasa na waziri mkuu antoni albanis amesema kwamba kampeni ya laa kwa sauti ya waustralia wa kwanza bungeni inajaribu kupotosha watu dhidi ya kuwatambua waaustralia wa kwanza na kuanzisha tume ya ushauri katika katiba bwana albanizi alijiunga na mwanariadha wa mbio za masafa marefu na mbunge wa zamani wa chama cha liberal part farmer alipokuwa akiwasili mjini sydney katika kampeni yake ya run for the voice around australia amesema watu wanastahili zingatia hatua ya bwana farmer alipokuwa akifanya kampeni ya kura ya maoni ya voice to parliament ambayo inatarajiwa kufanywa kati ya oktoba na novemba kilomita elfk4 nchini australia kwa kasi wastani ya kilomita 0 kwa siku ni juhudi hisiyo ya kawaida But farmer na timu yake wamekuwa katika wak- jitera za kukuza uelewa na kuzungumza na watu kuhusu sababu ya kura hii ya maoni hiyo ni sauti ya kiongozi wa taifa aolba hapo akizungumza na baadhi ya mashabiki wa aliyekamilisha ziara yake ambayo ilikuwa pia ni sehemu ya kampeni ya kura hii ya maoni namamia maelfu ya watu wanaweza pokea marejesho ya kodi yaliyopunguzwa mwaka huu baada ya ofisi ya australia kufufua kimiakimia madeni ya takriban watu laki lakitatu madeni hayo ya kihistoria yalikuwa yamesitishwa ya ya kwa muda wakati wa moto vichaka wa majira ya joto yaliyopewa jina la lac mnamo kb20 na katika janga la uviko ila ato sasa imeamua kurejesha dola milioni 274 200, ambazo inawadai mkurugenzi wa kampuni ya group m amesema na Madeni ila wazi zaidi na ya maisha. The tax office is, is, is doing the the government's bidding in terms of, you know, collecting revenue and and and squaring the books. So it's um. anasema ofisi ya kodi inafanya kazi za serikali kwa upande wa kukusanya ushuru na kuweka vitabu sawa kwa hiyo ni swala isiyo rahisi wanayofanya na wanafuata sera ya serikali ila nadhani kuwa sera hiyo leo ni mbaya bila kutoa taarifa alisema nahakimu mkuu wa mahakama ya familia amesema unyenyesaji wa kifamilia ni aibu ya kitaifa hakimu will st amesema deta ya mahakama inaonyesha unyenyesaji wa familia umedai asilimia ya, ya kesi za wazazi katika mwaka fedha uliopita mahakama inatoa filamu tatu fupi zenye lengo la kukabili mada za unenyesaji katika kesi za sheria za familia umuhimu wa kuhusikiza sauti za watoto pamoja na jinsi mchakato wa sheria unavyotumika akimu mkuu astagen amesema filamu hizo zilichambua maswala magumu katika hali ambayo ni rahisi kuelewa na kwa matumaini itakuwa muhimu kwa wale wanaohusika katika mizozo ya sheria ya kifamilia kama wewe au mtu unayejua anahitaji msaada huduma ya ushauri kwa masaa shir unawezopatikana kupitia mashirika kama respect namba kamili ikiwa ni mo8 sufrisufri sabatatusaba sabatab cha rudia mo 8 sfsuf sabatatusabasaba saba, tatu mbili au kwenye namba hii moja tatu moja mojamoja nne na katika hali ya dharura piga simu kwa namba hii sss tke moja kwa moja katika masuala ya kimataifa sasa jumuiya kuu ya kanda ya afrika magharibi a maarufue imekata pendekezo la utawala wa kijeshi wa niger la kufanya uchaguzi ndani ya miaka mitatu na kuzidisha mzozo wa kisiasa ambao unaweza asababisha uingiliaji wa kijeshi iwapo hakuna makubaliano yatakayafikiwa kufuatia mapinduzi ya mwezi julai ecas na wasuluhishi wengine wenye nguvu wamekuwa wakitafuta suluhu ya kidiplomasia kwa mapinduzi hayo ya julai isia st nchini niger ambayo ni ya saba katika ukanda wa afrika magharibi na kati katika kipindi cha miaka mitatu lakini baada ya juhudi kadhaa kushindikana jumuiya hiyo ambayo imechukua msimamo mkali zaidi kuhusu nier kuliko wajirani wake wanaongozwa kijeshi ilianzisha kikosi cha kikanda ambacho wakuu wa jeshi wamesema kiko tayari kupelekwa nchini humo iwapo mazungumzo hayatafanikiwa kutokapotoliki moja kwa moja hadi nchini marekani ambapo rais wa zamani donald trump amesema kwamba atajisalimisha kwa mamlaka katika jimbo la georgia siku ya alhamis kujibu mashtaka katika kesi inayomtuhumu kwa kupanga njama kinyume cha sheria ya kugeuza matokeo ya uchaguzi wa urais wa mwaka elfb katika jimbo hilo katika nukuu ya taarifu kwamba unaweza kuamini nitaenda atlanta georgia siku ya alhamis kukamatwa mwisho wa nukuu trump aliandika kwenye mtandao wake wa kijamii jumatatu siku saa chache baada ya dhamana yake kuwekwa na hakimu itakuwa ni mara ya nne kwa trump kukamatwa tangu aprili alipokuwa rais wa kwanza wa zamani katika historia ya marekani kukabiliwa na mashtaka jumatatu alasiri jaji mmoja wa gorgia aliidhinisha dhamana ya dola laki mbili kwa trump katika kesi hiyo ya ulahai iliyowasilishwa dhidi yake katika jimbo hilo la kusini mwa amerika katika bara la afrika tena watu sita wameuawa wakiwemo wanajeshi wawili jumatatu agosti 2hirinamoja baada ya watu wasiojulikana waliokuwa na silaha kushambulia ngome ya wanajeshi wa frdc huko musekere eneo la jugu katika mkoa wa ituri kulingana na vyanzo vya usalama washambuliaji hao walifanikiwa kupeleka silaha na risasi kabla ya kupora mali ya wakazi wa kijiji hikyo vyanzo hivyo vinaripoti kwamba shambulio hili lilifanywa na kundi la watu kumi wenye silaha viazo vingine katika eneo hilo vinahusisha shambulio hili kwa wanamgambo wa kodeko kutoka vijiji vya linga na lojo kwa minajili ya kujipatia silaha na risasi kwa upande wake mkuu wa eneo la jugu kanali mapela mviniama amethibitisha vifo vya askari wawili wa kikosi cha wanamaji waliowawa wako wakezao watatu na mtoto wa kiume mwenye miaka minne endelea kuiskia idhaa kiswahili yaukiwana migoli migerano katika stui aasatulekee moja kwa moja katika masuala ya michezo tukianzia katika mchezo waambapo amejitangaza kwamba yuko tayari kuwa nakatika mchezo ambao unatumiwa mpira mweupe akisema kwamba yuko tayari naamefanya kila kinachohitajika ki, ki, ili awe katika nafasi ya uongozi katika mechi za kimataifa kwa mara ya kwanzamhtarjatena jumatano na ambapo utakuwa ni kati ya mechi ya australia dhidi ya afrika kusini katika mji wa durban ambapo Mitch marsh amesema kwamba yuko tayari na atakuwa katika mmoja wa wachezaji kumi na mbili ambao wataweza kuwakilisha australia na wataweza kucheza katika mchezo wa t20 ambapo amekuwa ni mmoja wa naodha wa timu hiyo kutoka patolike moja kwa moja katika mchezo wa afl kwa upande wa kinadada ambapo bei ya zawadi ama zawadi ya ushindi wa mchezo wa aflw kwa sasa umeongezeka hadi kuwa dola milioni moja nukta moja ambapo itakuwa sasa ni sawia na mashindano ya wanaume tangazo hilo limejiri siku mbili kabla ya raundi ya kwanza kwa mradi raundi ya nane ya mchezo huo ambapo itakutanisha timu za melbourn katika uwanja wa prince wariseptemba mosi kutoka pataleke moja kwa moja katika takwimu ambazo zimetolewa sasa kuhusu kombe la dunia la wanawake uliokamilika jumapili usiku mjini kwa ushindi wa goli moja kwa sufur la uhispania dhidi ya uingereza na takwimu inaonyesha kwamba kwa mara ya kwanza kabisa katika historia ya mchezo huo huu kombe hili ambalo lilifanyika nchini new zealand limekuwa ni bora zaidi katika historia ya mchezo huo wa kinadada takwimu ambazo zimeshuhudiwa ni kwamba kinadada katika mechi hizo ilikuwa ni takriban watu walishuhudia fainali hiyo na zaidi ya watu milioni mo 97 kujumuika katika sehemu mbalimbali za viwanja kuweza kutazama mechi hizo na tukitazama katika takwimu zingine ambazo zimeosha ni kwamba wengine ambao waliweza kushiriki katika mechi ambapo watu walitazama mechi hiyo kwenye runina ni kwamba watu milioni sbb waliweza kutazama mechi hizo pamoja na milioni kmmoja waliweza kutazama kupitia Optus Sport ambapo pia fainal kombe hilo ia kenye ilifikisha milioni 1 ambao waliweza kutazama mechi hiyo na katika matokeo ya kombe la dunia kumrathi, kwa mradhi mchezo wa premier league mechi ambayo ilichezo alfajiri aleo ilikuwa ni kati ya cristpal dhidi ya arsenal ambapo arsna walipata ushindi wa goli moja kwa sufur kupitia mkojo penati wa martin ga katika dakika hmstau na, na muda mfupi baadaye katika dakika 7 b 7 akala umeme kupigwa kadi nyekundu katika mchezo huo baada ya kucheza rafu na muda usio mrefu mashujaa wa hispania watawtua kule madrid ambako watu wanawasubidi kwa guaridi la heshma kwa kuweza kurejesha na kuweza kuonesha kombe la dunia ambalo ameshinda katika mara ya kwanza katika historia yao hali ambayo imefanya hispania kuwa nchi ya kwanza kuweza kushinda kombe la dunia la wanaume na kina dada ngehatika masoko kaumaliz makala ya leo dola dolamoja ya ina thamani ya za za marekani wakati wakati dola dola dola ya ina ina thamani thamani shilingi kwa na na za rwanda zaka a thamaniya shin fan9 thamani ya faranga 773 uh, za rwanda na dola moja wa sula na thamani ya shilingi 241 za uganda wakati dola moja wa sula na thamani ya shilingi 92 98 za kenya na dola moja siliana thamaniya shilingi 1612 na senti 40 za tanzania tukitazama katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa mjini add ni ijoto pale ni 113 brisba zikiwa ni 197 cambra 113 da291 hbrt ni 99 wakati peni 172 melb 114 sydney 182 kufikaponi mwisho tarifa habara ya matomwaandilia makinaasi kwa makala mbana ya muda mda usio mrefu kutoka studio zetu za sbspenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook