unasikiliza idha ya kiswahili uaskiliza jambo popote ulipo na karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukualetia makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaani ambao ni sbscou mkoajuu swahili kawaida, makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook anaani ambao ni facebook com mkoajuu kutuandikia kwa baro pepe kama unalolotelile ambalo ependa kutujuza ama unapendekezwa makala basi tuandikie kwa barua pepe anwani ambayo ni swahiliu katika makala ya leo kwanza kupeleka mtoto katika huduma ya malezi ya watoto mapema inaweza kuwa suluhisho la vitendo kwa kusawazisha matarajio ya kazi na wajibu wa uzazi hata hivyo wamzi huo unawezaleta changamoto za kipekee haswa kwa wahamiaji wapya na wazazi ambao wamepata mtoto wao wa kwanza katika makala ya leo ya australia yafafanuliwa tutajadili maswala ya kiafya ambayo yanaweza ibuka unapotumia mfumo huduma, wa huduma ya malezi ya watoto nchini australia mara nyingi wahamiaji hukosa msaada wa familia hali ambayo huacha bila uwezo wa kutegemea wazazi wao kuasalia kulea watoto wakiwa kazini elimu ya mapema ya watoto inaweza kuwa muhimu katika kesi hii na inapendekezwa nchini australia kwa sababu inaoruhusu wazazi warejee katika nguvu kazi kuwasajili watoto katika kituo cha malezi ya watoto pia ni chaguzi maarufu kusaidia kujenga kinga miongoni mwa watoto wachanga zaidi ya hiyo elimu ya awali ya watoto huwaandaa kwa shule kijamii na kielimu watoto wa changa wanapoanza safari yao ya elimu katika kituo cha elimu ya mapema ya walezi ya watoto mfumo wa kinga ya mwili pia hukuwa inapokutana na vijududu vinavyobeba maambukizi joti sandu ni mwalimu wa elimu ya mapema ya watoto mjini melbourne amesema wazazi mara nyingi hufanyiwa kikao elekezi kuwapa uelewa wa mazingira kabla wa wasajili watoto wao nyumbani ni sehemu salama ambako watoto hukutana zaidi na watu wazima ila katika mazingira ya elimu ya mapema ya watoto watoto hukutana uh, na watoto, watoto wengine and wengi and pamoja na watu wazima ni kawaida sana kwao kukumbana kind of na magonjwa ameongezea kuwa wakati magonjwa mengi huwa hayasababishi wasiwasi mwingi katika mazingira ya malezi ya watoto baadhi ya magonjwa hayo yanaweza kuwa mabaya sana daktari amir sadulla ni gp mjini melbourne huwa anawatibu watoto wenye miezi sita hadi miaka mitano kwa maambukizi waliopata katika huduma ya malezi ya watoto maambukizi yanatofautiana kulingana na wakati wa mwaka katika majira ya baridi maambukizi ambayo huwa tunakutana nayo ni ya kupumua kwa sehemu za juu na za chini pamoja na otitis media na katika majira ya joto zaidi ya hayo huwa tunawahudumia wagonjwa wengi wenye matatizo ya tumbo kulingana na dktrisedula watoto ishirini au thlahii katika watoto mimja wanaohudhuria huduma ya malezi ya watoto mara nyingi hukabiliana na maambukizi haya madaktari mara nyingi husema maambukizi haya hujizuia yenyewe kumaanisha kwamba huwa yanaisha bila matumizi ya dawa maalum nawazosema the katika takriban kesi asilimia 90 watoto huwa hawahitaji uh, dawa kama kamao wanachohitaji zaidi ni uh, elimu ya wazazi matumizi ya uh, vinywaji dawa anti-piratics, za antipyretics like, uh, kama paracetaml na abprn nikita ni mzazi wa mara ya kwanza na ana mtoto wa kiume mchanga mwenye miezi 18 alianza kwenda katika kituo cha malezi ya watoto miezi michache iliyopita huyu hapa ana maelezo zaidi mtoto wetu huenda katika kituo hicho mara moja kwa wiki amekuwa tayari na kesi mbili mbaya za mafua ambazo gp alishauri atumie dawa, dawa aina ya antibiotics na steroid kwa sababu dawa kama paracetaml naibproen hazikuwa zikitumika hata alirejea nyumbani na ugonjwa kwa jina la hand foot and mouth disease ambao ulimwacha na vidonda katika sehemu zote za mwili wake nikita ameongezea kuwa kupitia hali kama hizi kunaweza zua changamoto kadhaa changamoto kubwa tunayokabili ni simu za kila mara kutoka kwa huduma ya malezi ya watoto the kumchukua happen, mtoto hata kama tatizo tu ni kamasi hali can't ambayo can't ni kawaida katika mazingira ya baridi hii ina maana kuwa wazazi huwa tunaacha tunavyofanya kwenda kumchukua mtoto na hawezi rudi huko hadi atakapopata chete kutoka kwa daktari kinachosema amepona inaweza wakatisha tamaa wazazi kuomba kumchukua mtoto kama ameugua kutoka kituo cha malezi ya wa watoto katikati ya siku ya kazi kama mtoto huyo huumwa mara kwa mara kuomba mwajiri ruhusa ya kuondoka kazini au kukosa biashara inaweza kuwa wasiwasi kwa wazazi zaidi ya hiyo nikita amesema kwamba lazima waendelee kulipa ada ya huduma ya malezi ya mtoto wao hata kama mtoto huyo hawezienda katika kituo hicho kwa sababu ya ugonjwa huyu hapa akifafanua zaidi wahamiaji wapya kama sisi hatustahiki kupokea ruzuku yana. ya malezi ya watoto na lazima the... tulipe ada kamili ambayo katika kesi hii ni dola kama mtoto wako haendi kwa sababu ya ugonjwa lazima tu ulipe ada kamili hali ambayo ina kera dakri sadula amefafanua dalili zinazoonesha kuwa mtoto huyo anastahili tumwa nyumbani hy hapa akiweka yote wazi si dhani ni sahihi kumrejesha mtoto nyumbani kwa sababu ya kamasi kama kuna dalili zingine za maambukizi kwa mfano homa kikohozi au kama mtoto huyo anaumwa na koo au kama ni wazi mtoto anaonekana ni kama anaumwa naweza unga mkono wa mzi wa mtoto huyo kurejeshwa nyumbani ameweka a pia dalili za hatari za maambukizi ambayo kila jp lazima achunguze kama kiwango cha juu cha joto ambacho ni kati ya nywezi joto 39 hadi4 kupungua sana kwa matumizi ya vinywaji kunakosababishwa na kutokwa makamasi kuharisha kutapika au upele wowote mpya kwenye mwili ya mtoto bisando ameelezea kwa nini mtoto anayeumwa lazima abaki nyumbani huyu hapa tena Ladies. It itamsaidia mtoto na ni kwa maslahi ya mtoto la sivyo itakuwa hali ambapo kama mtoto anaumwa sana basi mzazi the... lazima ampeleke mtoto huyo hospitalini au auafanikishe mtoto huyo kulazwa hospitalini kisha muda wa kupona utakuwa mrefu zaidi ameongeza kuwa kumtenga mtoto anayeumwa katika kituo cha malezi ya wa watoto huwa sababu ya wajibu wao wakutunza kwa watoto wengine ndani ya kituo hicho kuosha mikono mara kwa mara na kuwa na nafasi salama kutoka kila mtoto anayekabiliana na mafua au ugonjwa wa tumbo kuna shauriwa pia dr saidula ameongezea kuwa lishe bora ni muhimu sana pia kwa sababu Most of the time these kids are fussy So they are bound to from like watoto wengi huchagua sana chakula na kuna uwezekano wanaweza kabiliwa kwa changamoto za lishe kama upungufu wa vitamini inayosaidia kujenga mwili pamoja na vitamini d kwa hiyo kuwa na virutubisho vinavyoongezwa kupitia umbo kama ya kidonge au kinywaji hupiga jeki kinga yao pamoja na kupunguza zaidi uwezekano wao wa kupata maambukizi amependekeza sana chanjo za utotoni kama mfumo wa kudhibiti maambukizi miongoni mwa watoto wachanga pamoja na watu wa karibu yao disandu amesema pia kuwa vituo vingi vya elimu ya mapema ya watoto nchini australia vinapendekeza chanjo ambazo serikali ya shirikisho imeidhinisha baadhi ya wazazi huchagua kutowachanja watoto wao tunasheria tofauti na miongozo tofauti kwa hilo kwa mfano kama kuna mlipuko katika huduma ya malezi ya watoto tunapendekeza wazazi wa watoto ambao hawajachanjwa hahakikisha watoto wao hawanabaki nyumbani kwa sababu hawana kinga hiyo mwisho kabisa bisando wamependekeza kuwa watoto wapelekwe katika mazingira ya asili kama katika viwanja vya michezo vya nje baadali ya kuwapeleka katika vifaa vya michezo vya ndani kwa ajili ya kuboresha kinga yao penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook