unasikiliza idaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wa wa na natore stde iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo pote lipona karibu katika makala a idha ya kiswahili ya sbs na migodi migerano katika studios za sbs hivi sasa ni saa kumi na mbili masaa ya mashariki ya australia vilevile vile ni saa kumi na moja kwa mradhi ni saa kumi kwa masaa ya australia magharibi na vilevile vile ni saa tano kwa masaa ya afrika mashariki na saa nn kwa masaa ya afrika ya kati hapo mingamoto amaendelea lakini tukianza kwa viwanjwa vile ambavyo vilivyohusika katika siku za hivi karibuni hususan katika mazungumzo yaliyofanywa na wadau katika jamii kuhusiana na uongozi pamoja na changamoto ambazo wanakabili wakati wa covid kulikuwa na changamoto uh, nyingi kifedha kama wanafunzi kwa mfano ama jamii kukosa mbinu za kujimudu kifedha pia njia mbalimbali za kupata msaada kwa serikali au kwa jamii hedha ni kwa mchango kwa, kwa mfano na pia tulikuwa na misiba kadha wa kadha wakati huu wa covid kwa hivyo tulikuja pamoja na kufanya haraambee kiongozi wa jumuiya ya wakenya wanaoishi jimboni victoria bwana justin njuguna hapo akizungumza nasi kabla ama awali ukipenda kuhusu baadhi ya changamoto walizokabili kama uongozi katika siku za hivi karibuni na je ni kwa nini mataifa yaliyotawaliwa na ufaransa yanaendelea kukumbuka matatizo pamoja na kupinduliwa kwa serikali hususan katika ukanda wa afrika magharibi ukiangalia nchi za afrika magharibi ambazo zilitaaliwa na wafaransa zinazotumia sarafu ya fa nchi hizi mimi ukiniuliza ukini kwa ma, maoni yangu maoni yake utaasikia muda si mrefu huyo ni bwana tom dahiro ambaye ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka nchini rwanda yote hayo katika muda usio mrefu lakini kwa sasaha moja kwa moja katika muktasari wa habari katika mktasari wa habari jiuni hii ya leo hatimaye wa australia waanza kushuhudia ongezeko ya mishahara yao kama leba ilivyoahidi kabla ya uchaguzi mkuu wasema mwakazina wa taifa ndege ya malaysia alazimishwa kurejea sydney baada ya abiria ya kuzua rabsha na kutoa vitisho kuhusu bomu ndandia ndege hiyo ilipokuwa angani nakojimboni viktoria ya jumuiya za tamaduni mbalimbali zaonesha mshikamano wao na wa australia wa kwanza kwa kura ya the voice to parliament katika ngazi za kimataifa rais wa zamani wa merekani donald trump afunguliwa mashtaka ya uhalifu kwa mara nyingine kamishna wa kulinda data nchini kenya aomba mahakama itoe amri ya data za wakenya kulindwa baada ya kampuni ya woldcoin kukusanya maelfu ya data za wakenya na ukosoaji wa mpango wa bandari wa uae waachiliwe mara moja amnesty international yaeleza serikali ya tanzania katika taarifa za michezo nyuta wa timu ya richmond jack rewolt atangaza kuwa ana stafu kutoka mchezo wa afl nayo siku ya kiama ayafika kwa uhispania na sweden katika kombe la dunia la dada wasikiza idhaya kiswahili ya sbs ni taarifa kamili habari kutoka studio zetu za sbs radio mwaname mmoja aliyelazimisha ndege ya malaysia kurejea sydney baada ya kutoa vitisho vya bomu ameripotiwa kuwa ana matatizo mengi ya afya akili na anakataa kuondoka gerezani ili apelekwe mahakamani muhamad arif amefunguliwa mashtaka ya kutoa kauli ya uongo kuhusu tisho kwa uharibifu wa ndege na kufeli kutii mwongozo wa usalama wa wafanyakazi wa ndege hiyo mwanamehio kutoka cambra alitarajiwa kufika mbele ya mahakama ya e downing n hileo asubuhi ila alikataa kushirikiana na maafisa wa gerezani hali hiyo imejiri baada ya abiria waliokuwa ndani ya ndege hiyo walipolazimishwa kurudia uzoefu huo kwa kusafiri katika wakati mwingine baadhi ya abiria walisema walikuwa na hofu ya kurejea ndani ya ndege tena kwa sababu We hope so that the same anasema tunatumai tukio hili halitarejerea tena na ukiniuliza inakera sana na sijui sasa tunataka enda nyumbani lakini itakuwaje lakini tunataka turudi malaysia alisema mwingine kweli naogopa kusafiri kwa ndege ni kama uoga mkubwa sana kwangu mwingine ali kiri na takwimu mpya kutoka ofisi ya takwimu ya australia inaonyesha kuwa mishahara imeongezeka sambamba na mfumuko wa bei katika robo ya juni mfumuko wa bei pamoja na kielezo cha bei ya mshahara viliongezeka kwa 8 n- yasilimia katika wakati huo na kufanya iwe mara ya kwanza katika muda wa miaka mitatu ambapo mishahara halisi haijarejea nyuma Inflation is moderating and wages are growing, and that's welcome news on both fronts. mkazi unasema kwamba mfumuko wa bei unakadiria LBDI na unakuwa na hiyo ni taarifa inayokaribishwa kutoka pande zote sehemu muhimu ya mpango wa serikali ya albanizi ni kusaidia kupunguza shinikizo hizi za gharama ya maisha ni kuhakikisha mishahara inasonga tena na viashiria vyote vinaonyesha kuwa ni hivyo tunachoona katika uchumi wetu ni ongezeko imara la mishahara kuliko ivile watu wanavyozoea katika mwongo wa kukwamishwa kwa mishahara kwa maksudi chini ya watangulizi wetu alikashifu hapo mwakazina ame chamas na katika taarifa zingine ni kwamba jimboni victoria zaidi ya jumuia th zenye tamaduni na dini mbalimbali zimejumwika katika bunge la jimbo hilo kuunga mkono sauti ya waaustralia wa kwanza bungeni kundi hilo limesema linaakiri umuhimu wa nafasi ya utofauti wa jumuia zao na kufanikisha kutambulishwa kwa katika katiba kwa waustralia wa kwanza mkurugenzi mtendaji wa shirika la ethnic communities Council of victoria lata melfarihi amesema kwamba jumuia za tamaduni mbalimbali mbali. zina nafasi muhimu katika kura ya maoni ijayo na This anasema kura hii ya maoni ni muhimu na jumuia za tamaduni mbalimbali zitakuwa muhimu sana kufanikisha kura hii kwa waustralia wa kwanza katika kura hii ya maoni saua tunavyothamini utajiri wa urithi wetu mbalimbali mbali. tunachangia wajibu wetu wa pamoja kwa kufanya kazi pamoja kuunda siku bora za usoni kwa kila mtu sisi ni sauti za tamaduni mbalimbali mbali mbali. pamoja tuchukue wajibu na tusogeze australia mbele alisema kiongozial rafihi na katika ngazi ya kimataifa aliyekuwa rais wa marekani donald trump wa na washirika wake 18 wamepatikana na mashtaka ya kujibu katika jaribio lao la kutaka kubatilisha matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka efub2 katika jimbo la georgia trump na washirika wake wanashutumiwa kwa kujaribu kuvuruga matokeo ya uchaguzi katika jimbo la georgia ambalo ilishindwa ama alishindwa na rais jo b anadaiwa kumshurutisha msimamizi wa uchaguzi katika jimbo hilo mmwenza kutafuta kura za kutosha kumpa ushindi ili aendelee kusalia madarakani anashutumiwa pia kuendelea kusema madai ya uongo kwamba uchaguzi mkuu ulikumbwa na udanganyifu na kujaribu kushawishi wabunge wa jimbo la georgia kutotilia maanani mamuzi ya wapiga kura na kuchagua waidhinishaji feki wa uchaguzi kuidhinisha kwamba trump alishinda uchaguzi huo kinyume cha sheria mashtaka hayo yanaelezea namna trump alijaribu kuvuruga mashine za kupiga kura katika jimbo hilo la goria kutoka patoleke moja kwa moja hadi nchini kenya ambapo afisi ya kamishna wa kulinda data imeelekea kotini kuomba amri kwamba deta iliyokusanywa na kampuni ya huku ikitaka kesi hiyo ishughulikiwe kwa dharura afisi hiyo inataka mahakama kuu ya muru kwamba deta zilizokusanywa kutoka kwa wakenya ihifadhiwe vizuri kusubiri kukamilishwa kwa uchunguzi unaoendelea kubaini uhalali wa shughuli hiyo afisi hiyo pia imeshtaki kampuni ya r ambayo imesajiliwa kwa jina la tools for humanity laoh pamoja na kampuni za tools for humanity gmbh na sense marketing limited bwana oscarutiano ambaye ni naibu kamishna wa data anayesimamia kitengo cha kupokea malalamishi na uchunguzi amesema kwamba katika hatikiapo kwamba ukaguzi wa mradi huo wa, wa nchini ulionyesha kuwa uchanganuzi wa deta za kibinafsi haufuatii misingi ya ulinzi wa dta iliyonakiliwa katika sehemu ya ishirinta ya sheria kuhusu ulinzi wa dta kutoka pa moja kwa moja hadi nchini tanzania ambapo shirika la kutetea haki za amnesty international imetaka mamlaka ya tanzania kuachilia mara moja na bila masharti bo sla aliyekuwa mbunge na balozi wa tanzania nchini sweden bonfas mwabukusi mwanasheria na mwanaharakati na mdude nyagali mwana, ambaye pia ni mwanaharakati wa kisiasa ambao wote walikamatwa kati ya tarehe 1 agosti kwa kosa la kukosoa swala la bandari makubaliano kati ya tanzania na umoja wafalme wa kiarabu wa uae Amnesty international imesema makubaliano hayo yanaweka mfumo wa kisheria kwa uae kushirikiana kushirikia na tanzania katika maendeleo usimamizi na uendeshaji wa bandari za tanzania kanda maalum za kiuchumi mbuga za usafirishaji korido za biashara na miundombinu mingine inayohusiana nazo kwa endele kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerana tukilekia moja kwa moja katika maswala ya michezo tukianzia katika mchezo wa afl ambapo mchezaji nguli na mchezaji nyota wa timu ya richmond tigers jack lt ametangaza kwamba ana stafu kutoka afl mchezaji huyo mwenye miaka hahi4 amecheza misimo kmi nasaba katika timu hiyo ambapo wameshinda tuzo la timu hizo bora kwa mara tatu mfululizo mfululizoamesema kwamba anafurahia kile ambacho timu hiyo inafanya na mwelekeo wake katika siku za usoni lakini hawezi endelea kuifanyia kazi kama inavyotarajiwa inavyotarajiwaamesema anasimama mbele ya wachezaji hawa kama mchezaji ambaye anastaafu anacheza mechi yake ya mwisho wiki hii na kukweli, ni kitu ambacho kwa kweli niko sehemu ya richmond na nimeona mtofauti nyingi na lakini pia vitosawia na mwaka elfubk6 tumefanya mengi na tumefanya mambo mengi makubwa na ni wakati wa kuweza kuleta nguvu mpya katika klabu hii na ni kitu ambacho bila shaka kitaweza kuweza kuzua vipaji vipya na kuweza kusogeza mbele timu hii pamoja katika afl nyota huyo wa afl sasa ametecheza mikiake mwisho dhidi ya north melboure katika uga wa mcg jumamosi tarehe kumiatis agosti kutokapo tuelekee moja kwa moja katika kombe la dunia lakini daada ambapo mlinda langu wa australia maarufu matildasly williams amesema kwamba anaendelea kupata nguvu kutoka kwa msada pamoja na mashabiki wa taifa na mengine ambayo pia na jinsi cathi freman bingwa wa olimpiki ambaye pia ni mastralia wa jadi pia alivyofanya nasama kwamba wanataka kile alichofanya kuweza kufanikisha hayo katika siku zijazo wakiwa wanakaribia kukabiliana na uingereza hapo kesho mira saa mbili unusu usiku the most touching moment was probably before this all started when we actually got to meet kathi an speak to her A lot of us have obviously stated that you know Kathy Freeman was our idol growing up. That was the big stage of where a lot of us realize that we can represent our country at the same time we know how to kuweza kuwakilisha na kuweza kutumiza ndoto zetu za kuwakilisha taifa letu ni kitu kikubwa sana na malengo yetu yatsasa yako kwenye hilo na kuweza kueuh kwamba tunapiga hatua nyingine moja mbele tunapoelekea katika mechi hiyo dhidi ya uingereza na kwa sasa vijana wakikdada <coughs> kutoka n na hispania wako katika kibarua wa kigumu pale katika jiji la lal ambapo katika dakika kuminatatu goli halijafungwa nyavu bado halijasumbuliwa akiwa bado ni shambulizi ambazo zinaendelea lakini wahispania wamekosa kidogo tu kufunga goli katika daika hiyo ya kumi na tatu na hata hivyo wanadai kona lakini mwamuzi anasema kwamba waondokeni basi tuendelee na kazi bado kazi ipo nam na tutawajuza punde matokeo yatakapopatikana wap patakuwa na goli ama tukilotetakalofanyika katika mechi hiyo kati ya sweden na uhispania bila shaka utaweza kujua moja kwa moja lakini kwassa tuingi katika masoko wapo ungependa kutuma hela nyumbani dola moja ya australia ina thamani ya en64 za marekani wakati dola ya ina thamani ya faranga za burundi na dola ya ina thamani nadoamafaana55 senti 3 za congo wakati dola ya wakatdoa ina thamani ya faranga 7za rwanda na dola ya ina thamani nana hamaniyashilini247 za uganda paka dola mojaa na thamani ya shilingi 93 na 12 za kenya na dola mojaausralia na thamani ya shilingi 1616 na senti 36 za tanzania katika utabiri haliya hewa tukianzia jijini Adelaide ambapo pale ni 151 kule b ni 28 ni 8 2 wakatir ni 8 tukielekea ambao pali2u baridi ni rafiki pale ambapo nywiyetu imekuwa n 9 kati kwa sasa wanachezea 1t ufikiona mshotmndalia kwa makala menginemn kujea mda usio mrefu tpi tutakuwa na ugeni kutoka sden je mgeni wetu atakuwa na furaha ama itakuwa ni kula ndimu kama navyosema mitaanitajua muda usio mrefu usende popote penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook