unasikiliza idaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kuringa kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa Aboriginal na natole strede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya bopota alipo na karibu katika makala ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migherano tulet makala kutoka studio za sbs na mtandaoni ni sbscu kwa juu hivi sasa ikiwa ni saa k mbil dakika moja kwa masaa ya afrika mashariki kwa maadhi kwa masaa ya australia mashariki vilevile vile. ni saa kumi kwa masaa ya magharibi australia saa tano asubuhi kwa masaya ya afrika mashariki na saa 4 asubuhi kwa masaa ya ukanda wa afrika ya kati hapo mengi ma tumeandalia lakini tuelekee moja kwa moja katika muktasari wa habari kisha tualetea mengine mengi zaidi kutoka studio zetu katika mktasari wa bari hii ya leo waathiriwa wa unyanyasaji wa kifamilia kufaidi kupitia uwekezaji wa, wa zaidi ya dola milioni tano kwa ujenzi wa makazi ya dharura New south jumbaninewsohwas wapiga kura wako tayari kurejea dibeni mapema iwapo mswada wa leba kwa nyumba utapitishwa bungeni utafiti wa baini na mbunge huru kati shaini awasilisha mswada wa kurejesha uaminifu ambao unalenga lengo la kuboresha uwazi katika siasa katika taarifa za kimataifa viongozi wa afrika magharibi wapanga mkutano utakaofanyika alhamisi kujadili hatua ya serikali ya niger wakati human Rights watch waikosoa tanzania kukandamiza wakosoaji na wawili wa kwa kupigwa risasi katika siku ya tano ya maandamano katika mji wa cap town afrika kusini katika michezo matildas watinga robo fainali ya kombe la dunia wakati matarajio ya nigeria kutinga robo fainali yagunga mwamba mjini brisbane sasa tegemeo la afrika limesalia kwa miamba ya moroko watakaoingia dimbani muda usio mrefu dhidi ya ufaransa mida ya saa tatu usiku kwa masaa ya mashariki ya australia mengi na mengine kama hayo kwa taarifa za habari ambazo zinakujia muda usio mrefu ya sbs Kiwana, Migode, Migirano, na yapa, ni Kamili, habari kutoka studio zetu serikali ya inawekeza yaawekezalio5 kwa utoaji wa makazi ya wanawake na watoto kote wanaokimbia wa unyenyesaji navurugu ya nyumbani uwekezaji huo utaelekezwa kwa ujenzi wa nyumba11 zenye huduma zote ndani kwa ajili ya kuwasaidia wanaokimbia wa unyenyesaji wa nyumbani Jody harrison ni waziri wa kuzuia unyenyesaji wa nyumbani It's a really innovative model because it provides wraparound services to women and children on site, but anasema ni mfano mzuri wa ubunifu kwa sababu inatoa huduma kamili kwa wanawake na watoto wanakoishi ila kama nilivyosema muhimu zaidi itatoa makazi huru ambako wanawake na watoto wanaokimbia uenyesaji wa nyumbani wanawezarejeshewa heshma na uhuru wanakoishi na wanawezaishi nyumbani kwao alisema waziri jordi harrison kutoka patelekeo moja kwa moja katika suala lingine la makazi hususan katika kiwango cha shirikisho ambapo utafiti umebaini kuwa waustralia wa wanaunga mkono uwasilishaji wa vikomo vya kodi pamoja na pendekezo kuwa wanaweza unga mkono kufungwa kwa bunge na uchaguzi kui, mkuu kuitishwa kwa sababu ya hoja hiyo hoja matumizi ya ziada kwa nyumba za bei nafuu nayo inaendelea kuungwa mkono pia na wengi taasisi ya australia ilifanya utafiti huo kwa watu 5 na ilipata watu watatu kati ya watu wanne wanaunga mkono kuwasilishwa kwa vikomo vya ongezeko ya kodi na takriban asilimia tisi wamekubali serikali na sailitumia hela za ziada kwa nyumba za bei nafuu utafiti huo pia ulipata kuwa asilimia hsi a nne wanaunga mkono kufungwa kwa bunge na no uchaguzi mkuu kuitishwa kama mswada ambao serikali ya albanizi inawasilisha inafeli tena bungeni jol dinam ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la renting na amesema kwamba hajashangazwa na takwimu hizo kwa sababu amesema nadhani waustralia wengi wanataka ona serikali ikichukua hatua wameshangazwa na aina ya ongezeko ya kodi ambazo wenye nyumba wanadai nadhani inaonesha kuwa watu wametambua hili ni swala muhimu wanataka ona seneti inayotaka shirikiana kama itakuwa kupitia kufungwa kwa bunge hicho ndicho watu wanataka ona bwana digna mapo alisema katika hotuba yake tukitoka katika masuala mengine na ya kisiasa ya uh, kitaifa mbunge huru kete sheni amewasilisha mswada wa kurejesha uaminifu ambao una lengo la kuboresha wazi katika siasa mswada huo una mageuzi kuitatu yanayoungwa mkono na sehemu kubwa ya wabunge wengine huru na vyama vidogo inapendekeza pia mageuzi kadhaa yanayojumuisha kuweka wazi anayefadhili mgombea taarifa za papo hapo za michango yote ya kisiasa inayozidi dola elfu moja pamoja na kupiga marufuku uongo katika kampeni za kisiasa mswada huo pia unapiga marufuku kwa michango ya kisiasa kutoka kile ambacho bishni ameelezea ni sekta za madhara ya jamii kama sigara pombe na kamari kwa ajili ya kuhakikisha maamuzi yanafanywa kwa maslahi ya wustralia bisni amesema mswada huo unaongezea kuwa kazi atume ya tume kitaifa ya kukabiliana na ufisadi kama anavyoelezea hapa anasema hautaona mswada huu ukitoka kwa vyama vikubwa wanaenia kudumisha hali ilivyo kulinda vyanzo vya uwekezaji wa wao na kupunguza ushindani wa kisiasa wabunge huru na vyama vidogo wana fahari ki ya kihistoria ya kuwajibisha serikali na kubadili gumzo kwa mageuzi ya kisiasa alisistiza bsni na tukilekia katika taarifa zingine ambako chama cha g kinataka waziri mkuu wa zamani scott morrison atumwe katika kamati ya ya bunge kwa sababu ya nafasi yake katika kashfa ya r tume ya kifalme ilitoa ripoti ambapo imesema kwamba mfumo huo wa kurejesha madeni ulikuwa ni kinyume ya sheria na imemshutumu bwana morrison kwa kuruhusu baraza la mabunge kuweza kupotoshwa kwa sababu ya ukosefu halali wa swala hilo ameomba spika wa, wa, wa nyumba wa wakilishi milton dick achukue na azingatie kuruhusu bwana morrison kutumwa katika kamati hiyo ambapo atajibu maswali pamoja na kuweza kujieeleza katika kile ambacho alifanya uamzi wa bwana dick bado haujatolewa na haujajulikani ni lini utatolewa tukilekea moja kwa moja katika taarifa za kimataifa tukianzia katika so zima la swalazima ambapo viongozi wa magharibi, magha, afrika magharibi jumatatu walipanga mkutano utakaofanyika alhamisi kujadili hatua ya serikali ya niger kukataa amri ya kumrejesha madarakani rais aliyoondolewa mamlakani na hivyo kuibua matumaini ya kimataifa ya kutafuta suluhu bila ya kutumia nguvu jumuia ya kiuchumi ya nchi za afrika magharibi e ilikuwa amewaambia viongozi wa mapinduzi ya julai 26 kujuzulu ifikapo jumapili la sivyo wakabiliwe na uwezekano wa uingiliwaji wa kijeshi lakini utawali wa kijeshi badala yake ulifunga anga ya niger na kwahidi kuilinda nchi hiyo mmoja huo haujajibu hoja moja kwa moja lakini ulisema jumatatu utafanya mkutano wa alhamisi kujadili mkwamo huo uamzi ambao moja wa ulaya na marekani zilisema zina, unaruhusu nafasi ya upatanishi akiba ya yanu na mafuta ya niger na, na jukumu lake ku katika vita na wanamgambo wa kiislam katika eneo la sahel vinaipa umuhimu wa kiuchumi na kimkakati kwa marekani ulaya china na urusi kutoka patolake moja kwa moja hadi afrika kusini ambapo watu wawili wameuawa kwa kupigwa risasi katika siku ya tano ya maandamano ya hasia katika mji wa nchini afrika kusini yaliyosababishwa na mzozo wiki iliopita kati ya madereva wa mabasi madogo na mamlaka polisi wanasema mtu mmoja aliwawa na wengine watatu kujeruhiwa kwa risasi jumatatu karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa town baada ya uaandamanaji kulipiga gari kwa mawe na dereva akajibu kwa kufatuliwa risasi mtu mmoja alifariki dunia kwa majeraha mengine yarisasa ja katika shambulizi za risasi tofauti ukamataji huo katika kwenye viunga vya mji wa pili kwa ukubwa wa afrika kusini inafuatia tangazo la alamisi iliyopita la mgomo wa wiki moja wa madereva wa mabasi madogo waliokasirishwa na kile wanachokita mbinu nzito za polisi na mamlaka ya jiji na tukilekea moja kwa moja hadi afrika mashariki tuelekee hadi nchini tanzania ambapo shirika la kutetea haki za binadamu la limeitolea mwito serikali tanzania kuacha kuwakandamiza wakosoaji wake baada ya mamlaka za nchi hiyo kuwakamata watu wanaopinga mkataba wa uendeshaji bandari katika taarifa ya yake iliyochapishwa hileo shirika hilo limesema limerekodi visa b vya unyasaji wa wanaharakati na waandamanaji tangu bunge la tanzania liliporidhia mkataba huo wa kuendesha bandari kati ya nchi hiyo na emireti ya dubai mtafiti wa watch nchini tanzania rem nyeko amesema ukanamizaji unaofanywa na mamlaka za taifa hilo ni ishara ya kukosekana uvumilivu wa maoni yasiyoipendeza serikali amesema pia kwamba badala yake serikali inapaswa kuheshimu haki za watu kwa kutoa maoni yao na kukusanyika pamoja na nakuwasikiliza kwenye mawazo na mitazamo tofauti ya mtazamo tofautindeeku kiwahikwana mgodmgeaueamoja kwa moja moja kwa sasa katika masuala ya michezo tukianzia katika soka ya kimataifa hususan kombe la dunia la kinadada ambapo kwa sasa hapa nchini mechi jana ya ya australia dhidi denmark ambapo ilikuwa ushindi tu ndio utasaidia australia mbele na walifanya walivyosalifanya kuweza kupanda hatua ya kuweza kuingia katika robo fainali baada ya wa denmark magoli mawili kwa sufuri mjini Sydney. wakati marekani ujerumani brazil na kanada tayari wameabiri ndege na kurejea nyumbani baada ya kutimuliwa katika michezo hiyo wengine watakaowafuata katika uwanja wa ndege ni vijana kutoka nigeria ambao licha kukakamua katika mechi ao dhidi ya Uthidia, uingereza nlichakuwa na nafasi kubwa akuwea kupata ushindi hatimaye waliambulia patupu baada ya kutolewa nje kupitia mikwajopena ambapo walishindwa kwa magoli mane kwa mbili mkwamba mchezaji uh, james ambaye niyoto pia wah alitupwa nje ya mchezo a kadi nyekundu baada ya kumkanyaga katika sehemu ya nyuma uh, mchezaji wa nigeria ambapo alikuwa mboachieye sakafu kisha kamkanyaga ishara ambayo likuwa tosha kwamba ni utovu wa nidhamu na kumlazimisha kupigwa marufuku endele kucheza mechi hiyo hata hatahivyo nierikuweza kutumia wingi wao uwanjani kueaujpa nafasi ya kupata ushindi na hivyo kufunga mwisho wao wa kushiriki katika michwano hiyo na kuakisha kwamba bara la afrika linasalia tuna tegemea moja la moroco ambao watakuwa dimbani dhidi ya ufaransa mida ya saa tatu usiku kwa sasa mechi ambayo inakaribia kuanza ama inayoendelea kwa sasa ni kati ya colombia na jamaica ambayo mechio imeingia katika dakika za 1 ya kipindi cha kwanza ikiwa ni sufuri sufuri kwa pande zote lakini jamaia wakiwa wamefyatua kombora moja kuelekea kalango la olombia bila mafanikio yote tukirejia katika mechi ya australia dhidi ya denmark mwalimu tony gustafson ambaye ni mwenyeji wa ni mwenyeji kule, kule wa sweden ambao pia ni jirani wa denmark alikuwa naye kusema baada ya vijana wake kupata ushindi ushindiamesema nmak walijitokeza na kutushangaza waliweza kutufinya huko mbele bila shaka na hawakuwa na haya yote uwanjani walifanya vile wanavyoweza na tulijua kwamba hata uh, hatakuwa mchezaji mkuu weza kukabili na katika nafasi za viungo na nyuma ilikuwa ni vigumu lakini tulifaya tulivyoweza na licha ya kupata matatizo katika dakika za kwanza kumi na tano tulijitahidi na kuweza kuonyesha ubora wetu katika mechi hiyo na kuweza kuonyesha vile vijana wetu wachezaji wetu wamekuwa usiku wa leo shindi huo ulikuwa pia ni mechi ya kwanza ambayo nahodha wa chelsea pamoja na australia nau aliweza kushiriki katika mara ya kwanza katika kombe kwa la dunia hapa nyumbani baada ya kpata jeraha dakika chache kabla ya mechi ya kwanza ya kwa kombe la dunia alicheza muda wa dakika kumiatano na alipata hata fursa moja kujaribu kufunga goli lakini bahatimbaya mkwaji um, wake ulipa angani matilda sasa watamenyana katika robo fainali dhidi ya mshindi kati ya ufaransa na moroco juma mosi mjini brisban juoni ya tarehe kumi na mbili agosti na tukitazama katika masoko yoponataa kutuma hela nyumbani dola moja ya australia ina thamani ya senti 6t5 za marekani wakati dola moja ya ustralia ina thamani ya faranga 1845 za burundi na dola mojaaina thamani ya faranga 16 na s75 za congo wakatidolamoja a australia ina thamani ya faranga 764 za rwanda dola moja dolaoja ille kiwa na thamani ya shilingi 2364 za uganda na dolaojana thamani ya shilingi 93 na se47 za kenya waka dola moja sulna thamani ya shilingi 15 na senti 6 za tanzania katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa jijini jijinid nizi joto pale ni kt52 wakati mjinibrba ni 18 t tukielekea ambra ni 8 3 wakati wakatibrt ni ta tuelekee moja kwa moja ambapo ni 56mur nyezyoto ni 96 wakati mjeni sydn nyewzyoto pale ni 1umn 4 kt9 kufikia pona mwisho a barabari ambayo tumeandalia endele ni kusikiliza makala haya kwenye tofuti yetu sbscmk swahili pamoja na kwenye ukurasa wutu wa facebookfacebook com mkoa juu sbs swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata