karibu katika makala idha ya kiswahili ya ss zifuatazo ni taarifa za habari zilizotufikia hivi sasa katika mktasiri wa habari ni kwamba serikali ya shirikisho yachukua hatua dhidi ya utovu wa nidhamu wa washauri wa kodi mbunge huru ktchn awasilisha mswada wa kuboresha uwazi katika siasa wakati kiongozi wa upinzani wa senegal aloza hospitalini baada ya kususia chakula akiwa jela na katika michezo australia yashinda kombe la dunia katika mchezo wa peti kwa mara ya kumi na mbili na matildas wajiandaa kwa mechi ya kufa na kupona dhidi ya denmark katika kombe la dunia la fifa mjini mjinisydney ambako marekani wametupwa nje katika matuta dhidi ya sweden taarifa kamili za habari hivi sasa serikali itawasilisha hatua mpya za kuimarisha sheria za kodi kwa ajili ya kuzuia kashfa kama uvujaji wa kampuni ya serikali itatekeleza mapendekezo yanayosalia kutoka tathmini huru ya bodi ya watendaji wa kodi wakati idara ya hazina itafanya tathmini ya adhabu na sheria za siri msenekta wa chama cha leba deborao ambaye amekuwa sehemu muhimu ya kufichua taarifa kuhusu uvujaji wa kodi wa kampuni ya pwc amesema serikali imejibu ipaswavyo matokeo ya tathmini hiyo mbunge huru kt cheny amewasilisha mswada kwa jina la kurejesha uaminifu mswada huo una lengo la kuboresha wazi katika siasa mswada huo una mageuzi 13 yanayoungwa mkono na wabunge wengine huru na vyama vidogo mswada huo pia unapendekeza mageuzi kadhaa yanayojumuisha kuweka wazi anayemfadhili mgombea taarifa ya papo hapo kwa michango ya kisiasa ambayo inazidi dola e1 pamoja na kupiga marufuku uongo katika kampeni za kisiasa mswada huo pia unapinga marufuku michango ya kisiasa kutoka kile ambacho bisheni ameelezea kuwa ni sekta za madhara ya kijamii kama sigara pombe na kamari kwa ajili ya kuhakikisha maamuzi yanafanywa kwa maslahi ya waaustralia bisheni ameongezea kuwa mswada huo unapiga jeki kazi ya tume ya kitaifa dhidi ya ufisadi na waziri wa afya wa shirikisho Mark butler amesema ana nia ya kurejesha imani kwa sekta ya madawa katika jamii wakati madawa ya bei nafuu yanawasilishwa kuanzia ya septemba mosi mamilioni ya wagonjwa wanaoishi na hali sugu za afya wataweza pokea mara mbili madawa wanayohitaji kwa gharama ya hati moja hata hivyo chama cha na washawishi wa maduka ya madawa wanakosoa hatua wa hiyo wakisema kwamba wakazi wa huduma za wazee pamoja na waustrlia wa wakongwe wutabeba gharama ya maduka ya madawa ila bwana batler amesema serikali ina nia ya kuwekeza hela tena zitakazookolewa kutoka hatua hizo pamoja na uwekezaji wa dola milioni it50 za ziada kwa huduma za maduka ya dawa yanayotolewa katika makazi ya huduma ya wazee waziri wa afya kwa upande wake amekosoa anachoita kampeni ya woga kutoka chama cha chaibr na washawishi wa maduka ya madawa barani afrika akiongozwa upinzani wa senegal usman sonko ambaye amekuwa akisusia chakula wakati akiwa gerezani kama njia kulalamiki ya kulalamikia mashtaka ya jinai dhidi yake juma amelazwa hospitalini kulingana na ripoti kutoka chama chake sonko alipelekwa jela wiki iliyopita kabla ya kesi yake kusikilizwa akituhumiwa kuitisha mapinduzi dhidi ya serikali miongoni mwa mashtaka mengine kwa mjibu wa shirika la habari la ap sababu ya sonko kulazwa kwenye hospitali kuu mjini dakar haijatolewa ingawa alikuwa buheri wa afya bila kuwa na maradhi yoyote yanayojulikana kabla ya kuwekwa jela chama chake kilichopigwa marufuku cha patriots of senegal kimesema hapo julai 3 sonko kupitia ukurasa wake wa twitter ambayo sasa inafahamika kama x alisema kwamba angeanza kuhususia chakula tangazo hilo lilikuja siku moja tu kabla ya jaji wa mahakama ya dakar kuamuru apelekwe jela mashtaka ya karibuni dhidi ya sonko yamekuja wiki chache baada jaji kumpata na hatia ya kuchochea vijana na kutoa hukumu ya miaka mbili jela hatua ilisababisha maandamano makali kote nchini senegal na maelfu ya wafuasi wa utawala wa kijeshi walimeliminika kwenye uwanja wa michezo mjini niami katika mji mkuu wa niger wakishangilia uamzi wa, wa kutosalimu amri niger ilifunga anga yake siku ya jumapili hadi itakapotoa taarifa baadaye ikielezea tishio la kuingiliwa kijeshi kutoka jumuia ya kikanda ya afrika magharibi baada ya viongozi wa mapinduzi kukataa amri ya kumrejesha madarakani rais wa nchi hiyo aliyepinduliwa awali maelfu ya wafuasi wa utawala wa kijeshi walimiminika kwenye uwanja wa michezo mjini nimi katika mji mkuu wakishangilia wamzi wa, wa, wa kutosalimu amri shinikizo kutoka nje kutimiza maagizo ifikapo jumapili kufuatia unyakuaji madaraka wa julai 26 na katika taarifa za michezo australia imeshinda kombe la dunia la mchezo wa pete kwa mara ya 1nmbli katika ushindi ambao walikuwa ni wakulipiza kisasi dhidi ya uingereza kwa vikapu 61 kwa45 timu ya English roses ya uingereza ilisababisha mtikisiko baada ya kuishinda australia katika hatua ya makundi siku ya alhamis hatua ambayo ilikuwa ni ushindi wao wa kwanza dhidi ya Diamonds wa australia hata hivyo dmon hawakuwa na huruma katika fainali hiyo iliyochezwa jana jumapili mjini cape town afrika kusini katika soka ya kinadada marekani jumapili iliondolewa kwenye kombe la dunia la wanawake mwaka elfu mbiliishiitatu baada ya kushindwa na sweden kupitia mikwaju ya penati sweden iliishinda marekani kwa mabao tano kwa nne na kufuzu kuingia kwenye robo fainali na kumzuia bingwa huyo wa mara mbili kutoa ta, mataji matatu ya kihistoria mfululizo mechi hiyo iliyochezwa mjini melbourne iliamuliwa kwa njia ya video ya var huku mwamuzi stehanifa baada ya kukagua yaliyojiri yakiona kuwa penati ya lina Hurtig, ilivuka mstari licha mlinda lango wa timu ya marekani alisaneha kugusa mpira huo na kuonekana kama angeokoa timu yake tukisalia katika taarifa za kombe la dunia la soka ya kinadada timu ya australia ya matilda zinajiandaa kuingia katika mechi ya kufa na kupona dhidi ya denmark katika dimba la sydney mida ya usiku wa leo jumatatu tarehe7 agosti australia inahitaji ushindi wa aina yoyote iwapo atashindwa itakuwa ndio mwisho wa safari ya australia katika kombe la dunia lakini haijulikani kama nyota wa timu ya australia na chelsea samker atashiriki katika mechi hiyo baada ya kuwa nje kwa sababu ya jeraha lilopata masaa machache kabla ya mwanzo kombe la dunia kuanza na katika taarifa za soka ya kimataifa kule nchini tanzania simba sports club walipata ushindi wa magoli mawili kwa sufur dhidi ya upinzani wao kutoka zambia wakati vilevile vile, katika kombe la ngao ya jamii kule uingereza animebuka mshindi dhidi ya manchester city kwa ushindi wa magoli matano kwa nne katika mikwaju ya yaenati na tukitazama o karakaraka taarifa za habari katika miji mikuu nchini tukianzia kule jijinirn ambapo jzioto ni kumi na sita wakati jijinib ni 3 zikiwa ni 32 ambra ikiwa ni k6 dy 8 wakati mjini5r 1 t vile vile na jijini peth jiicoto pale ni 2shrn na tatu kufikia punde muisho wata rifa bada ambato meandalia unazoendelea kusikiiza makala haa pamoja na kupata taarifa zingine kwenye tovuti yetu anani ambao ni sbscoau mkwaju swahili