unasikiliza idha ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju, swahili jambo tena popote ulipo na karibu katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs ukuwa so, na migode migerano katika studio za sbs na mtandaoni andane ambayo ni sbsco u mkwa juu swahili na kama kawaida weza kupata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa facebook mbayo ni aebk mkwajus swahili na hiwapo ungependa kuwasiliana nasi kwa barua pepeswahiliu yapo mengi matumanda lakini kwa sasa tuzungumze kuhusu manufaa ya kuwana rafiki nje ya jumuia yako ama nje ya ukoo wako urafiki huo unaweza kufaidi nini maadhumuni yani, nignina pia nikipnaweza kujifunza kutoka watu kutoka tamaduni tofauti na yako kupata marafiki ni moja ya changamoto kubwa huwa tunakabili katika nchi mpya kwa kawaida huwa tunaunda mitandao ya misaada na watu kutoka tamaduni sawia na zetu lakini fikiria kuchukua maamuzi ya kupanua kundi lako la kijamii urafiki na watu kutoka tamaduni tofauti utaboresha mtazamo wako pamoja na kuongeza hisia yako ya kuwa sehemu ya kundi hilo je marafiki wako wanatoka katika tamaduni yako uzoefu wa uhamiaji unaweza kuwa na upweke kwa hiyo ni kawaida kuegamia kwa watu unaofahamiana nao kwa msaada na urafiki hata hivyo kuondoka nje ya tamaduni yako kunaweza fungua macho yako kwa aina tofauti ya mitazamo pamoja na kuimarisha hisia zetu za huruma urafiki wa tamaduni tofauti pia humulika mambo yetu ya kawaida amesema mtaalam wa urafiki na uhamiaji dr Harriet westcott watu wanapokuja australia migrating. bila shaka mara nyingi huwa wanachangia uzoefu wao wa uhamiaji kuna aina tofauti za uhamiaji kwa hiyo sababu ambazo watu wanaweza kuwa wametumia kuwa uhaiaji zinaweza kuwa tofauti na njia za uhamiaji za watu pia zinaweza tofautiana kuuliza watu kuhusu uzoefu wao wa uhamiaji kunaweza kuwa muhimu ila pia kunaweza zua kiwewe kwa hiyo inaweza kuwa kitu ambacho unawezataka kuwa makini nacho katika urafiki huwa tunapata faraja kwa watu wanaofikiria sawa nasi amesema profesa catherine gomez mtaalamu wa mawasiliano katika jumuiya mbalimbali katika chuo cha rmit ila pia kuna mapungufu kama anavyofafanua hapa tatizo ni kwamba haupanui zaidi ya kundi ambako upo katika kundi hilo haswa tunapofikiria kuhusu kupata taarifa kinachotokea ni kwamba unafikiria ninavyofikiria kwa hiyoina pokuja kwa taarifa na mtazamo kuhusu kuishi katika nchi unakoenda kinachotokea ni kwamba kile ambacho rafiki yangu wanajua ndicho nami najua na hiyo huwa tatizo kwa sababu hauelewi jinsi utakuwa ukiishi katika nchi geni na je ukijipata katika hali tata na unahitaji msaada unaweza jua jinsi ya kujibu moja sababu muhimu ya urafiki katika jamii mbalimbali mbali, ni kuchangia taarifa profes gomez na maelezo zaidipengine huu ni mfano bora unapouliza mtu ni namba gani unapiga kwa dharura watu wengi bila kusita watakuambia namba wanayofahamu natoka singapore kwa hiyo namba ninayofahamu ni tistitis siwezifikiria kuwa ni suf hapaustrlia kuwa na watu hao kutoka nje ya kundi langu la marafiki wanapata kujua taarifa ambayo ni muhimu kwa maisha katika nchi unakoenda ama kule ambako umehamia kawaida wanafunzi wa kimataifa huripoti kuwa huwa wanapitia uzoefu mdogo wa mshtuko wa tamaduni na huwa wanazoea nchi mpya haraka wanapopata marafiki kutoka nchi wanakwenda hata hivyo profe gomez hupokea ripoti kutoka wanafunzi wengi wa, wa kimataifa kutoka china kuwa hawana marafiki nje ya jumuia yao ya wachina hata marafiki zao ni wa kutoka china pia kwa hiyo huwa wanakwama katika kile inachoitwa kimbunga kama anavyofafanua hapa They say, yeah, we're quite happy about However, daima huwa wanasema ndio tunafurahia uzoefu wa wanafunzi wa kimataifa hata hivyo sikitiko kubwa ni kwamba hatujapata marafiki nje ya jumuia yetu hicho ndicho kitu ambacho huwa wanasema mara nyingi na huwa wanapoteza mengi kwa sababu wakipanua kundi la marafiki uzoefu wao utakuwa tofauti ila wahamiaji wengi haswa wahamiaji wa mpito ni vigumu kwao kupata marafiki nje ya jumuiya zao wenyeji nao wanastahili tambua changamoto ambazo wageni wanakabili na umuhimu wa kuwakaribisha kuwa rafiki na kuwa wazi kwa watu kunawezasaidia kupata marafiki drwescott tena kwa sababu rafiki ni mahusiano ya kujitolea ambako tunaweza hitaji kupata marafiki na watu ila huenda the... wasitaki kuwa marafiki nasi hiyo si lazima ituhusu ni kuhusu kweli kuwa wana mengi katika maisha yao tukiendelea kuwa wazi na kuchukulia mahusiano hayo kama safari tutakutana na watu ambao wana nia ya kuwa rafiki zetu hatimaye watu waliozaliwa na kkuwia nchini australia wanaweza ishi ndani ya makundi ya tamaduni zao pia max kachenko ni mwanafunzi wa kimataifa wa zamani wa urusi aligundua ukweli huu alipowasili nchini nchinikaika miaka yao ya kwanza huwa wanaunda mahusiano yao wenyewe na ni vigumu sana kubadili hali hiyo kwa hiyo unaposikia baadhi ya wa wanafunzi wa kimataifa au wahamiaji wakisema ni vigumu sana kwao kwa kuvunja makundi hayo ya kijamii naelewa changamoto hizo nimezipitia ila naweza sema kuzungumza kuhusu vikwazo ambavyo mtu mwingine amejiwekea ni hali mbaya ya kujiwekea kikomo kwa hiyo nini kilimshawishi bwana kachenko kutafuta urafiki nje ya jumuiya yakekwa kweli ilihusu udadisi so na mahusiano yenye maana ni kama kufikiria kuhusu mtoto ambaye yuko ndani ya duka la peremende huwa hawakimbilii aina moja we'll peremende wanataka kila kitu unapokuja australia unaweza kuwa na duka la tamaduni nyingi katika mtaa mmoja kwa hiyo kwa nini ujizuie toka nje na ujaribu na inapokuja kwa mahusiano yenye maana tunastahili tambua kuwa tunafanya mahusiano hayo na watu bila kujali nchi zao za asili na ukoo wao unapojiwekea kikomo kwa jumuia yako unakuwa unajizuia na kujitenga na baadhi ya mahusiano yenye maana ambayo unaweza tengeza urafiki nje nchi ya asili ya mtu tamaduni au koo huonesha njia tofauti za kupitia uzoefu akuwa sehemu ya kundi hilo profes gomez tena kama una marafiki ambao ni wa australia exactly kwa mfano you. hiyo hali ya kuwa sehemu ya kundi hilo ni kubwa zaidi kama unajumuika na watu ambao wako sawa na wewe wewehaujumuiki katika wa sehemu ulipo badala yake una kutoka nchi yako ya asili hadi ambako mazingira ni tofauti kidogo ni hivyo tu urafiki katika tamaduni mbalimbali mbali, hutufunza namna ya kufikiria na kufanya vitu profesa gomez anajitambua kama mtu kutoka ukoo wa kiuresia na alizaliwa nchini singapore alipowasili nchini australia alipata thamani nyingi ya kujumuika na watu ambao ni tofauti naye kama anavyoelezea hapa I nilitoka na kuzungumza na mtu yeyote ni muhimu kujuana na watu, ni na watu ambao utakuwa karibu yao kama wewe ni mhamiaji utajuana na watu ambao ni tofauti nawe ambao watakuwa ni majirani wako watu mnaoemelea katika duka moja kisha unapata kujua aina tofauti yametazamo pia unapata fursa ya kujua sehemu hiyo vizuri kwa hiyo haihusu tu kuwa ndani ya jumuia ambayo unahisi salama ndani inahusu kutoka nje kwa ajili ya kuelewa jamii pana ambayo sasa umekuwa sehemu yake inapokuja kwa suala la kuvunja ule mshiko wa kitamaduni watu huzungumza kuhusu hofu na ugumu wa kufanya hivyo amesema bwana kachenko ila useche woga ukuzuye kupata marafiki kama anavyokueleza hapa like unachogopa ni vitu ambavyo utakosa katika upande mwingine wa uoga huo ushawahi mwana mtoto akijifunza kutembea so say, ni moja ya ujuzi mgumu ambao huwa tunajifunza ila ilawajawaana mtoto akikata tamaa huwa anajaribu na kujaribu tena na kisha wanatembea na kwanza kukimbia kwa hiyo nasema jitahidi licha ya uoga huo na upate vitu vya kufurahia nenda tu fanya mzaa vunje barafu na muda si mrefu haitakuwa tatizo kama mtu huyo alizaliwa australia au ni mhamiaji sote ni waaustralia kwa hiyo toka tu andanye machoma vinywaji na furahia burudani ameshauri bwana kachenko utatumua kwamba umejifunza kimoja maviwili kupitia makala haya na mchakato wako w kuweza kutengeza marafiki katika jamii mpya ambayo umehamia hautakuwa mgumu sana kama ilivyokuwa kabla iwapo walikuwa na wasiwasi kwa namna unavyoweza anza wala kama na wasiwasi kuhusu jinsi ya kuweza kujitokeza na kutengeza marafiki wapya katika jamii yako mpya kwa makala na mengine mengi zaidi ambayo tumepeperusha na kuchapisha tayari tembeli tofuti yetu ambayo ina mengi zaidi pamoja na taarifa za habari makala na hata vipindi vingine vya kusikiza kwa wakati na raha zako anwani ni sbscoau mkwa juu swahili na pia unaweza ukajumuika katika ukurasa wetu wa faceboabkc hl mbaoaeachengia maoni yako kuhusu makala na vipindi mba apeperusha pamoja nakuwezakutoa mapendekezo yeyote ambayo unayo kuhusu yale ambayo umesikia ama utsmakalalandaliwa na waandishi wetu melis ompaona migerano hii ni hidha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotfy au popote pale unapozipata