jambo moto alipo na karibu katika makala ya idhaya kiswahili ya sbs hizi hapa ni taarifa za habari zilizofikia hivi sasa tukianza kwa muktasari wa habari wane wa kufa katika ajali ya helikopta ya jeshi la australia nigei inahitaji mageuzi asema mwanajeshi aliyejitangaza kuwa rais mpya wa nchi hiyo baada ya kumngoa rais madarakani na umoja wa ulaya kuwawekea vikwazo wa husika wakuu katika vita vya sudan na katika michezo bichi na mbevu zabainika katika viwanja vya kombe la dunia la fifa la kinadada nchini australia na new zealand taarifa kamili ya habari juhudi za kutafuta na kuokoa zinaendelea kwa wanahewa wanne waliokuwa ndani helikopta ya jeshi la ulinzi la australia lililoanguka ndani ya bahari karibu ya kisiwa cha hamilton usiku wa kwa mki leo ndege hiyo ilikuwa ikishiriki katika mazoezi ya kijeshi yaliyofanywa usiku katika mazoezi ya talisman yaa iliyohusu hliopt mbili ilipofanya ajali karibu ya pwani ya queensland mida ya saa ta usiku wa jumaa29 ni mazoezi ya kijeshi ya wiki mbili yanayojumuisha vikosi elfu kutoka nchi ya 1tatu waziri wa ulinzi amesema familia za wanahewa wanne waliohusika katika ajali hiyo wamearifiwa na fikra na mawazo yake yako kwa, kwa timu zinazohusika katika juhudi hizo za kutafuta na uokozi chama cha g kinasimama wima kwa madai yacho kikiwa kimekata kuunga mkono mfuko wa serikali wa shirikisho wenye thamani ya mabilioni ya dola kwa ujenzi wa nyumba kama matakwa yao hayatatekelezwa waziri mkuu anoni albanisi amehamasisha chama cha kiunge mkono mradi huo wa ujenzi wa nyumba au kitakuwa katika hatari ya kurejesha wapiga kura debeni mapema hata hivyo chama cha g kimeandika barua ya wazi kwa bwana albanizi iliyosema wataunga mkono mswada huo tu kama serikali yinayokubali masharti kadhaa yanayojumuisha kusitisha kuongeza kodi pamoja na ahadi ya kuwekeza bilioni bl kwa nyumba za umma na za bei nafuu na serikali ya shirikisho inatarajiwa kuwasilisha tena mswada huo bunge itakapoanza vikao tena wiki ijayo ila ukikataliwa tena bwanaalbanizi amesema kwamba tisho la kufunga bunge na kuitisha uchaguzi mkuu bado lipo na viunganisho vya gesi vinatarajiwa kupigwa marufuku katika nyumba zote zinazojengwa victoria kuanzia mwezi ujao kuanzia januari mosi mwaka 22 nyumba zote mpya za makazi pamoja na zinazojengwa kando ya nyumba hizo zitahitaji kibali cha upangaji na zitatumia umeme pekee lili dambrosio ni waziri wa nishati wa jimbo hilo amesema mageuzi haya yatasaidia ya viktoria kufikia lengo lake la uzalishaji sufuri mbili, na chani, wa kaboni kufikia mwaka elfubi na jenerali abdurahmani chani amejitangaza kuwa kiongozi mpya wa taifa la niger baada ya mapinduzi ya kijeshi kiongozi huyo wa kundi la wanajeshi lililopindua serikali na kumfunga rais aliyechaguliwa kidemokrasia alihutubia taifa hilo julai i siku mbili baada ya jeshi kuchukua mamlaka jeneral sh ambaye hutumia jina la omar pia amesema nchi hiyo inahitaji kubadilisha mwelekeo wayo ili kupata uhifadhi wayo na kuwa yeye pamoja na wengine aliamua kuingilia kati kukabiliana na changamoto za kiuchumi usalama na kijamii jenerali omar ameongezea kuwa alizungumza kwa niaba ya baraza la taifa kwa ulinzi wa nchi hiyo cnsp kundi lanejeshi linalodai uajibikaji kwa kufanya mageuzi hayo aliongezea pia kuwa cnsp ina nia ya kuheshimu makubaliano yote ya kimataifa ambayo jamhuri ya niger imetia saini pamoja na haki za binadam na umoja wa ulaya hatimaye umeanzisha mfumo maalum wa vikwazo vinavyowalenga wahusika wakuu katika vita vya sudan vinavyoendelea kuwa kuwekea za vikwazo na vizuizi vya usafiri na mali zao zikiwemo kuwafungia kaunti za benki vyanzo vya kidiplomasia vinavyofahamu suala hilo vimesema hati ya mapendekezo yaliyotumwa kwa nchi wanachama mwishoni mwa wiki uliopita ni maelezo zaidi kuhusu suala hilo yatajadiliwa wiki ijayo vyanzo vya kidiplomasia vilisema lengo ni kumaliza muundo wa kazi ifikapo septemba baada ya hapo wanaweza kutumika kutengeneza orodha ya watu binafsi na makampuni yaliyopigwa marufuku vyanzo viliongezea eu tayari imeyawekea vikwazo mashirika na watu binafsi wanahusishwa na kundi la mamluki la wagna la urusi linaloongozwa na fgeni prin likiwemo shughuli zake nchini sudan pamoja na makampuni mawili ya dhahabu na katika michezo ulinganisho kati ya yaerlin na rasmus land uko wazi wote wana urefu wa futst na rangi ya nywele zao inafanana wote wawili hawana huruma wakati wa kushambulia mwanzoni mwa msimu mpya wa ligi kuu wat wanaweza kuwa wanacheza vilabu vya manchester akizungumza siku ya jumatatu menea wa united ten Hag, alisema klabu hiyo imepiga hatua kutafuta mshambuliaji mpya mwenye miaka ishiini anasalia kwa shabaha zaidi ya wazi zaidi united ingawa mashetani wekundu wanasita kufikia dau la atalanta laponi milioni stini, kwa mchezaji huyo wa kimataifa wa katika soka waso taifa suakome la dunia la kinadada matokeo ya mechi zilizochezwa mapema hileo ni magoli matano kwa sufuri wakati faransa wa magoli mawili kwa moja na naa ikila goli moja kwa sufuri kutokaamaia kutoka na tukitazama kutoka kwa haraka lioya utabiri wa hali hewa jijini adelaide ambako nyezoto kule ni kumi na tano nukta sita wakati mjini brisbane ni ishirini wakati tukielekea kule camra zikiwa ni kumi na saba jijini darwin ishirinna sita nukta tano tukielekea kule hobert nuzi huko ni kumi na sita peth ni ishirini wakati jijini melbourne ni kumi na saba sydney zikiwa ni 2shii na moj kufiki pona misho a taarifa habari ambazo zimeandalia baki anasi kwa makala mengine manakujia kutoka studio zetu za sbs radio